Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
V

Voimamut87

Guest
16/11/09
20
0
0
Ha noi
Ban oi, sang nay to goi dien cho bon SHB Ha Noi ho bao la van chua goi di lam ma. la nhi :015:

Uh, tớ gọi tới số mà bạn Hiếu trần cho ở box ý. Gặp một anh , anh ý bảo là đã có kết quả rồi em ạ, cũng gọi điện tới những người trúng tuyển rùi. Sao lại thế nhỉ? Hay tại nhiều người gọi hỏi quá nên họ trả lời thế !

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
Tớ cũng vừa viết pm hỏi kinh nghiệm của bạn voiconchauphi nhưng sợ là bạn ấy bận nên k vào web. Hi vọng bạn ấy nhận được email thông báo có private message để vô đây.

Bạn ơi. Bạn đã hỏi được ít kinh nghiệm nào khi phỏng vấn ở Ocean chưa? Bạn share cho mình với. Hix.Mai đi phỏng vấn rùi mà chưa bít phải chuẩn bị gì chứ:wall:

M

Misstem

Trung cấp
18/8/09
60
1
0
vietnam
Tớ được NHNN gửi cái thông báo điểm của mình. Trong đó ghi anh chị đã "Đạt" trong kì thi tuyển công chức. Và có phần ghi chú người trúng tuyển là người đạt và tính từ người có tổng số điểm cao nhất cho đến hết chỉ tiêu được tuyển theo chuyên ngành đăng kí. Vì vậy chưa chắc các bạn đi khám sức khỏe(người đạt) đã trúng tuyển đâu:026:

Trời !!! Cái này thì tớ có KN đấy.

Hồi tớ thi vào KBNN thì tớ cũng là người đạt nhưng lại ko được gọi mới khổ chứ?? Tức là tớ đứng thứ 3 của tỉnh nhưng lúc đó tỉnh tớ chỉ tiêu chỉ gọi 2 người thôi, còn tớ thì họ bảo chờ xin thêm chỉ tiêu bổ sung cho đợt bổ sung nhân sự cuối năm. Thế là tờ cứ đợi mà chẳng có tin tức gì....:wall:
Đó là trường hợp của tớ. Còn đối với NHNN thì nhiều lúc khác cũng có. Các bạn đừng có lung lay tư tưởng nha....:015: Tự tin là đã chiến thắng rùi đó :angel:

U

umisushi87

Trung cấp
2/10/08
86
0
0
Hà Nội
bạn neo11 với cả solavia ơi (tớ xin lỗi nếu nhớ không chính xác nick bạn), cho tớ hỏi là khám sức khoẻ có lâu không nhỉ? Có làm xét nghiệm máu jj k, để tớ bít đường nhịn ăn sáng và uống nước he he

@yendel: tớ cũng đăng ký vụ thanh tra nè, nhưng mà hình như vị trí của tớ không phải là đi thanh tra, chén quá. Tớ hồi đó thấy họ đề phải có kinh nghiệm thanh tra, giám sát đâm ra k dám đăng ký (sợ k được qua vòng hồ sơ) --> Bi h tiếc quá he he ^^.

À mí lị theo tớ nghĩ í mà, cái thư thông báo điểm được soạn cho all mọi người từ đạt đến không đạt và có khi là được gửi trước khi NHNN gọi điện cơ :046::046: --> Gọi đi khám sức khoẻ thì cơ hội trúng cũng khá cao rồi. Hơn nữa tổ chức khám sức khoẻ cũng tốn money nên tớ nghĩ phải trúng rồi mới gọi đi để hạn chế số lượng, còn việc khám sức khoẻ này chắc chỉ để kỉm tra xem có mắc bệnh đại dịch j hem (như kiểu HIV, AIDS, v.v...) :004::004::004::004: trước khi họ nhận mình vào cơ quan í.

N

Neo11

Guest
9/9/09
73
0
0
ha noi
bạn neo11 với cả solavia ơi (tớ xin lỗi nếu nhớ không chính xác nick bạn), cho tớ hỏi là khám sức khoẻ có lâu không nhỉ? Có làm xét nghiệm máu jj k, để tớ bít đường nhịn ăn sáng và uống nước he he

@yendel: tớ cũng đăng ký vụ thanh tra nè, nhưng mà hình như vị trí của tớ không phải là đi thanh tra, chén quá. Tớ hồi đó thấy họ đề phải có kinh nghiệm thanh tra, giám sát đâm ra k dám đăng ký (sợ k được qua vòng hồ sơ) --> Bi h tiếc quá he he ^^.

À mí lị theo tớ nghĩ í mà, cái thư thông báo điểm được soạn cho all mọi người từ đạt đến không đạt và có khi là được gửi trước khi NHNN gọi điện cơ :046::046: --> Gọi đi khám sức khoẻ thì cơ hội trúng cũng khá cao rồi. Hơn nữa tổ chức khám sức khoẻ cũng tốn money nên tớ nghĩ phải trúng rồi mới gọi đi để hạn chế số lượng, còn việc khám sức khoẻ này chắc chỉ để kỉm tra xem có mắc bệnh đại dịch j hem (như kiểu HIV, AIDS, v.v...) :004::004::004::004: trước khi họ nhận mình vào cơ quan í.

Không cần nhin ăn sáng đâu. Ho chỉ kiểm tra chiều cao, cân nặng, nghe tim, thử nước tiểu(xem có mocphin không:015:) thế thôi, đơn giản lắm, cho nên chẳng tốn kém gì đâu. Chứ khám đàng hoàng xét nghiệm máu thì không khéo bắt đóng tiền rồi. Mà thanh tra làm ở lạc long quân đáy chứ không phải lý thái tổ đâu.:1luvu:

B

banshee

Guest
18/11/08
18
0
0
HN
Bạn ơi. Bạn đã hỏi được ít kinh nghiệm nào khi phỏng vấn ở Ocean chưa? Bạn share cho mình với. Hix.Mai đi phỏng vấn rùi mà chưa bít phải chuẩn bị gì chứ:wall:

Bạn ơi, tớ pm nhưng không thấy bạn voicon reply. Chắc là mấy hôm rồi bạn ấy k vô web. Bên Huy động vốn, pv 18 người trong vòng có 2 tiếng (từ 8h30 đến 10h30). Kiểu này dễ mà 2-3 người vào pv 1 lượt hoặc là mỗi người chỉ được pv khoảng 5'-6' quá.

M

MaiTu

Guest
20/7/09
45
0
0
Long Bien, Ha Noi
Có bác nào mai đi thi bên NH Hàng hải không? Chiều nay họ gọi em mai đi thi nhưng em quên mất không nhớ là thi bên ĐH Thuỷ Lợi hay Giao thông vân tải. Nhưng hình như là Giao thông vận tải thì phải

B

banshee

Guest
18/11/08
18
0
0
HN
Có bác nào mai đi thi bên NH Hàng hải không? Chiều nay họ gọi em mai đi thi nhưng em quên mất không nhớ là thi bên ĐH Thuỷ Lợi hay Giao thông vân tải. Nhưng hình như là Giao thông vận tải thì phải

Bạn ơi, bạn thi vào MSB vị trí nào vậy? Tớ nộp vào bên Trung tâm Thanh toán mà vẫn chưa thấy gọi đi thi. Kiểu này là bị loại vòng hồ sơ rồi :wall:

L

lunarwitch

Guest
9/10/09
39
0
0
ha noi
@banshee: Tớ cũng nộp bên trung tâm t.toán của MSB này, có tin j thông báo nhau cái nhé

S

saviola

Guest
9/10/09
44
0
0
hà nội

ui, đơn giản lắm bạn ah, chả phải nhịn gì hết, đo chiều cao này, cân nặng này, đo huyết áp, tim phổi và xét nghiệm với morphin thôi, nhanh lắm, bạn đi sớm thì chắc 30 phút là xong thui, t đi khám skhoe buồn cười lắm, chị đo chiều cao sau 1 hồi đo lên đo xuống lại hỏi t là "e cao bnhieu?" rồi ghi vào tờ giấy khám của t(hình như c ấy ko đọc đc thước đo hay sao ấy):004: còn màn đo tim phổi thì ngại ơi là ngại, hix, ko lo đâu nhé, nhẹ nhàng lắm:015:

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
Box nhà mình hum nay những ai đi phỏng vấn Ocean lên tiếng nào.... Hum nay mình đi phỏng vấn họ toàn hỏi linh tinh. Mà chẳng thấy họ hỏi lương mình như những người khác gì cả. Chắc lại Out rùi. hứt hứt

B

banshee

Guest
18/11/08
18
0
0
HN
Tớ cũng mới đi về đây. Giờ lại ngồi chờ kết quả. Hội đồng phỏng vấn thì rõ đông, nhưng chỉ có 2 người hỏi. Mấy người kia cứ ngồi như biểu dương lực lượng ấy :004:

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
Tớ cũng mới đi về đây. Giờ lại ngồi chờ kết quả. Hội đồng phỏng vấn thì rõ đông, nhưng chỉ có 2 người hỏi. Mấy người kia cứ ngồi như biểu dương lực lượng ấy :004:

Bạn được hỏi gì đó? Tớ thì ba người hỏi. hix. Họ có hỏi cậu lương thế nào ko ? có hẹn cậu bao giờ có kết quả không?

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
@Maitu bạn ơi bên ngân hàng hàng hải đã gọi cho bạn chưa? mình nộp bên trung tâm thanh toán mà chẳng thấy họ gọi gì cả. Hay là lại bị out từ vào gửi xe rùi? hồ sơ của mình cũng đâu đến nỗi tệ cơ chứ.... hứt hứt:wall:

B

banshee

Guest
18/11/08
18
0
0
HN
@ Trinhdao: mình cũng nộp vô bên Trung tâm thanh tóan như bạn nè. Nhưng cũng chưa được gọi.
Còn sáng nay họ hỏi tớ cũng mấy câu quen thuộc kiểu như biết gì về ngân hàng Ocean bank và các dịch vụ của ngân hàng này, rồi biết gì về vị trí mà mình apply, lương mà thấp hơn lương chỗ làm việc cũ của tớ thì có chịu làm không. Hỏi cũng ít lắm. Khổ nỗi lúc pv tớ nói bị hớ mấy câu, kiểu này chắc chắn là bị đánh giá nên xác định là trượt rồi. Nhưng sao chả thấy buồn gì nhỉ? Hay là chưa ngấm, vài hôm nữa mới thấy buồn cũng nên :023:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA