Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
tớ chưa thi Seabank nhưng tớ đọc mấy bài trong phần đầu topic này nói là Gmat thi bằng tiếng anh. 1 đề thi Gmat thì gồm 3 phần, hình như là phần 1 viết luận, rồi tư duy lôgic gì đó, tớ chỉ nhớ nhất phần 3 là toán, tổ hợp chỉnh hợp, toán cao cấp, toàn bộ bằng tiếng anh. Không bít Seabank thì có thi hết cả 3 phần không, nhung mà cũng khoai lắm, bạn ra Nguyễn Xí mua lấy sách về mà học, không thì lên Google search Gmat thì tìm đề về tự làm. chúc may mắn!

thi seabank chả có tiếng anh hay gmat gì đâu,đã nói người ta đi thi rồi mà!khổ cứ đọc lắm làm gì!
@tamhoang le!doi thi seabank thi moi nghiep vu thoi thi o hoc vien ngan hang,thi tin dung nhung van lien quan de ke toan vi lap bang can doi tai khoan roi tinh cac chi tieu.
đang chờ seabank gọi đây!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kangaroo0301

Guest
15/10/09
5
0
0
HN
kangaroo đang làm ở ngân hàng nào đấy, mỗi ngân hàng đánh giá mỗi kiểu mà ấy, cậu đang đánh giá cho chi nhánh hay Hội sở hay toàn hàng đấy, đánh giá về những chỉ tiêu nào???

Tớ đang làm ở SHB, đánh giá cho toàn hàng Yến ạ. mà t đang phải tìm 1 bộ chỉ tiêu đánh giá trong nước và quốc tế, hichic, quá sức quá. Yến đang làm ở bộ phận nào vậy ta? Có gì help dc help tớ với.

V

vegapunk

Guest
29/10/09
1
0
0
44
HCM
Ngân Hàng TMCP An Bình (ABBANK) đang hướng đến trở thành một ngân hàng TMCP hàng đầu Việt Nam, hoạt động đa năng theo mô hình một Tập đoàn Tài chính – Ngân hàng, hoạt động chuyên nghiệp theo những thông lệ quốc tế tốt nhất với năng lực hiện đại, đủ năng lực cạnh tranh với các ngân hàng trong nước và quốc tế hoạt động tại Việt Nam. Ngân Hàng An Bình (ABBANK) có nhu cầu tuyển dụng vị trí: Chuyên viên/ Trưởng phòng QHKH DN/ CN

1. Đối tượng: Sinh viên sắp ra trường, yêu thích công việc tín dụng/ quan hệ khách hàng

2. Số lượng cần tuyển ban đầu: 25 người

3. Tiêu chuẩn tuyển chọn:
- Sinh viên trường: ĐH Ngân hàng, Kinh tế, marketing. . .
- Chuyên ngành: Tài chính, Tín dụng, quản trị kinh doanh, tiếp thị . . .
- Học lực: Khá, giỏi
- Khả năng giao tiếp trôi chảy, thuyết phục, tự tin. Có khả năng giao tiếp tiếng Anh
- Tính tình: hoà nhã, năng động, kiên nhẫn, chăm chỉ, trung thực.
- Trình độ vi tính: Word, Excel, power point
- Tham gia 3 lớp lớp kỹ năng do Ngân hàng tổ chức
- Có khả năng đi công tác xa

4. Hồ sơ bao gồm:
- Đơn xin dự tuyển
- Bản sao CMND + Bản sao hộ khẩu
- Bản điểm các môn học giai đoạn II
- Giấy xác nhận đã hoàn tất chương trình học
- Giấy xác nhận hạnh kiểm trong suốt quá trình học tại trường

5. Chương trình đào tạo: Thông tin chung trong phần chi phí đào tạo năm thứ nhất và năm thứ hai.

Chương trình đào tạo năm thứ nhất:

1 Hội nhập ABBANK
2 Phong cách giao dịch ABBANK
3 Sản phẩm tín dụng cá nhân
4 Sản phẩm tín dụng doanh nghiệp
5 Kỹ năng giao tiếp trực diện và qua điện thoại
6 T24 phân hệ tín dụng
7 Kỹ năng bán chéo sản phẩm
8 Kế toán cơ bản & phân tích báo báo tài chính
9 Kỹ năng đàm phán và thuyết phục
10 Kỹ năng cơ bản về cho vay
11 Kỹ năng lập hồ sơ và tờ trình

Thực tập và làm việc tại các bộ phận (9 tháng)

12 Kỹ năng chăm sóc khách hàng và xử lý khiếu nại

13 -Tài trợ thương mại
- Phát hiện và quản lý các khoản nợ

14 Kỹ năng bán hàng và bán chéo sản phẩm (Chuyên sâu)

15 Phong cách giao dịch ABBANK (Chuyên sâu)

16 Phát hiện và quản lý các khoản nợ (Chuyên sâu)

17 Thẩm định dự án

Làm việc tại các bộ phận

Chương trình đào tạo năm thứ hai

1 Quản trị điều hành cơ bản, lập kế hoạch kinh doanh

2 Marketing tổng quan và quản lý bán hàng

3 Quản lý rủi ro tín dụng
4 Quản lý chất lượng và dịch vụ

5 Kỹ năng quản lý

6 Kỹ năng lập kế hoạch và quản lý thời gian

7 Kỹ năng làm việc theo nhóm

8 Đạo đức nghề nghiệp và tuân thủ

Làm việc tại các bộ phận

Ghi chú: Quản trị viên nhận được khỏan lương cố định theo từng thời điểm (sẽ được thông báo sau khi trúng tuyển)

Hoặc gửi đơn ứng tuyển về địa chỉ sau:
Ngân Hàng An Bình
170 Hai Bà Trưng, P. Đa Kao, Q.1, Tp.HCM
ĐT: (84-8) 38 244 855 - Fax: (84-8) 38 244 856
Website: http://www.abbank.vn
Các thông tin liên quan:
- Lãi Suất Ngân Hàng An Bình
- Ngân Hàng Điện Tử An Bình (ABBANK E-Banking)

K

kangaroo0301

Guest
15/10/09
5
0
0
HN
Tớ đang làm ở SHB, đánh giá cho toàn hàng Yến ạ. mà t đang phải tìm 1 bộ chỉ tiêu đánh giá trong nước và quốc tế, hichic, quá sức quá. Yến đang làm ở bộ phận nào vậy ta? Có gì help dc help tớ với.

T quên mất, t đang tìm bộ chỉ tiêu đánh giá kinh doanh chung: gồm từ vốn, tín dụng, huy động đến các chỉ tiêu lãi, năng suất lao động bình quân,.... T muốn tìm chỉ tiêu quốc tế Yến à.

N

nguoidothai71

Sơ cấp
19/11/09
17
0
1
HN
Các bạn đang làm ở Sacombank ơi cho mình hỏi Sacom còn nhận hồ sơ dự tuyển ko nhỉ?
Mà dạo này có bạn nào được Sacom gọi đi thi không?
Mình có tí kinh nghiệm ở Sacombank chia sẻ cho bạn trước nè!!! T11 vừa rồi tớ cũng thi đỗ Sacombank nhưng họ phân ra chi nhánh Hoàng Quốc Việt, tớ lại ở Đại La, xa dã man... Mà nộp vị trí Nhân viên thẩm định nhưng chắc tại chưa có kinh nghiệm nên họ phân làm GDV. Mới đi làm 1-2 buổi đã bị giục nộp bằng gốc rồi, và đặc biệt là Sacombank bắt nhân viên phải mở TK tại ngân hàng phong toả trong 3 năm, để đề phòng mình bỏ giữa chừng họ bù đắp vào phí đào tạo, hoặc trong quá trình làm có thiệt hại gì thì phải đền. GDV là 10triệu, bạn tớ làm TD bảo TD 30 triệu cơ. Lương thì cũng được, GDV hnhư được 4,5 triệu nhưng tớ ko xác định làm lâu dài vì xa quá, mà ngày nào cũng 7h mới được về, bằng thì ko bít đến lúc muốn rút có rút được ko nên tớ đành bỏ dù cũng thấy tiếc hùi hụi... Cậu cân nhắc xem nhá!!!Chúc cậu thành công!!! Tớ từ hồi đó cũng thi mấy chỗ nữa mà chưa đỗ, chán ghê!!!

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
Người ta chưa gửi mail cho tớ, tớ gọi thẳng lên phòng nhân sự thì người ta bảo gọi 9 người đi làm rồi, có thể bổ sung thêm ko biết có được ko, điểm của tớ là IQ 28/31, TA được 6, hic, bỏ câu 4 mà. :047:

ban thu xem trong mail cua ban cai phan spam xem, to bi gui vao spam day', tu dung hom qa mo mail ra xem vo van, hic:036:

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
k bit kiu nay e co tim dc viec truoc tet am k nua:026::026: oi k co viec ve que an tet ngai ca mat:wall:

N

nguoidothai71

Sơ cấp
19/11/09
17
0
1
HN
Cả nhà ơi, mình đã thi mấy ngân hàng rùi, đều được gọi phỏng vấn cả. Mình phỏng vấn tự tin, trả lời súc tích, sáng tạo, các anh chị pv tỏ ra rất quan tâm, không khí thoải mái,... nói chung là tốt. Nhưng ko hiểu sao mình vẫn bị out? Hay là do hồ sơ nhỉ, mình tốt nghiệp Kinh tế đối ngoại, Ngoại thương nên chỉ có bằng Ngoại thương thôi. Mình chưa có chứng chỉ ngân hàng, chứng chỉ tiếng Anh, tóm lại là chưa có chứng chỉ gì hết ngoài cái bằng của trường mình. Có phải vì thế mà mình bị out không nhỉ? Có bạn nào học Ngoại thương, ko con ông cháu chau, không có mấy chứng chỉ ấy mà đậu Tín dụng hay Nguồn vốn ngân hàng không? Các bạn giúp mình nhé, để mình còn học lấy mấy chứng chỉ í nữa, ko cứ thi mãi thế này mà vẫn out thì mệt lắm, mất thời gian nữa. Cảm ơn cả nhà nhé, chúc cả nhà thành công cả:angel:
Sao cậu ko mua lấy cái bằng tin B với TA C cho hồ sơ đầy đủ theo thủ tục, hầu như chỗ nào bây giờ chả đòi mấy cái cơ bản đó... Bạn mình mua nhìu lắm, giá cả cũng phải chăng, hình như =Tin 40k, =TA 120k thì phải, mình ko nhớ rõ lắm. Dân trường mình những ai ko có cchỉ TOEIC or TOEFL, IELTS hầu như đều mua từ hồi chưa ra trường cơ...:angel::angel::angel:

T

tamhoangle

Trung cấp
17/9/09
76
0
0
36
hà nội
mọi người ơi, cố gắng lên nào, luôn tự nhủ với mình rằng cơ hội tốt hơn nhiều đang ở ngoài kia. Đừng vội nản chí sớm vậy, :015::015::015:

T

trangthuyle10

Guest
14/9/09
51
0
0
ha noi
thi seabank chả có tiếng anh hay gmat gì đâu,đã nói người ta đi thi rồi mà!khổ cứ đọc lắm làm gì!
@tamhoang le!doi thi seabank thi moi nghiep vu thoi thi o hoc vien ngan hang,thi tin dung nhung van lien quan de ke toan vi lap bang can doi tai khoan roi tinh cac chi tieu.
đang chờ seabank gọi đây!

Cám ơn bạn nhiều!Ban thi lâu chưa vây?Thi TD mà bat làm bảng cân đối KT thì mình tạch chắc rồi.
Chúc bạn gặp may mắn với Seabank!

A

aims

Guest
7/10/09
2
0
0
37
hà nội
hic, em cũng học kế toán doanh nghiệp, mai MB gọi phỏng vấn nghiệp vụ kế toán ngân hàng.1 đêm thức, liệu có cày nổi không nhỉ?
em chưa biết tí gì về ktnh cả, làm sao đây các bác.???
help me!!thx:X

L

longwaytogo

Guest
29/12/09
1
0
0
ha noi
Mình có tí kinh nghiệm ở Sacombank chia sẻ cho bạn trước nè!!! T11 vừa rồi tớ cũng thi đỗ Sacombank nhưng họ phân ra chi nhánh Hoàng Quốc Việt, tớ lại ở Đại La, xa dã man... Mà nộp vị trí Nhân viên thẩm định nhưng chắc tại chưa có kinh nghiệm nên họ phân làm GDV. Mới đi làm 1-2 buổi đã bị giục nộp bằng gốc rồi, và đặc biệt là Sacombank bắt nhân viên phải mở TK tại ngân hàng phong toả trong 3 năm, để đề phòng mình bỏ giữa chừng họ bù đắp vào phí đào tạo, hoặc trong quá trình làm có thiệt hại gì thì phải đền. GDV là 10triệu, bạn tớ làm TD bảo TD 30 triệu cơ. Lương thì cũng được, GDV hnhư được 4,5 triệu nhưng tớ ko xác định làm lâu dài vì xa quá, mà ngày nào cũng 7h mới được về, bằng thì ko bít đến lúc muốn rút có rút được ko nên tớ đành bỏ dù cũng thấy tiếc hùi hụi... Cậu cân nhắc xem nhá!!!Chúc cậu thành công!!! Tớ từ hồi đó cũng thi mấy chỗ nữa mà chưa đỗ, chán ghê!!!

Thứ nhất, bằng đh và tiền của bạn sẽ không bị mất. dù bạn có nghỉ trước.
Thứ hai, tuy nhiên, bạn cũng không cần phải tiếc đâu. Vào chi nhánh đấy thì sớm muộn gì bạn cũng chán khủng khiếp. Chỗ ấy Gd là chị H chứ gì. Tớ nhắc lại, không phải tiếc đâu.

U

umisushi87

Trung cấp
2/10/08
86
0
0
Hà Nội
Các bạn chiều nay đến nhận quyết định ở NHNN hỏi hộ tớ với, tớ nộp sơ yếu lý lịch rồi mà chưa thấy đc gọi, ko biết là chưa đến lượt mình hay out mất rồi, hic hic
Bạn tên là gì? Hôm nay tớ đến thì thấy danh sách ký nhận cũng khá dài. vì thế, có bạn được gọi từ hôm 25 và đến tận sáng nay vẫn còn gọi cơ í. Mà còn tùy vụ khác nhau thì sẽ có người ở vụ tổ chức cán bộ tương ứng với vụ đó gọi nữa. Nhưng vì 1/1 là chính thức làm rồi nên bạn cứ lấy đó làm mốc, đừng mong chờ quá nhé. Cứ tiếp tục tìm kiếm cơ hội khác nữa. Good luck nha:015:

N

Neo11

Guest
9/9/09
73
0
0
ha noi
Bạn tên là gì? Hôm nay tớ đến thì thấy danh sách ký nhận cũng khá dài. vì thế, có bạn được gọi từ hôm 25 và đến tận sáng nay vẫn còn gọi cơ í. Mà còn tùy vụ khác nhau thì sẽ có người ở vụ tổ chức cán bộ tương ứng với vụ đó gọi nữa. Nhưng vì 1/1 là chính thức làm rồi nên bạn cứ lấy đó làm mốc, đừng mong chờ quá nhé. Cứ tiếp tục tìm kiếm cơ hội khác nữa. Good luck nha:015:

Đúng đấy, bạn cứ đi thi nơi khác đi. Tuy nhiên người của tổ chức cán bộ bảo là còn 1 số người chưa gọi do còn sắp xếp để xem chỗ nào thiếu mà. Tớ đăng kí 1 suất nghỉ rồi nhưng đến khi đi làm họ mới biết^^.

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Huhu, mọi người yêu quý ơi!
Hôm nay tớ vừa nhận được tin trúng tuyển vào VPBank. Đúng gọi là mừng rơi nước mắt. Giờ mới thấm thía những câu động viên của các bạn khác trong box mình, cố gắng thật nhiều thì sẽ thành công. Mặc dù tớ chưa thi được thật nhiều như các bạn khác nhưng cũng đã có lúc chán nản đến mức muốn bỏ cuộc, chán nản đến phát khóc lên được. Nhưng may mắn tớ lại được trở thành thành viên của box mình. Tất cả các bạn đã đỗ và còn chưa đỗ đã giúp tớ mạnh mẽ hơn, biết kiên nhẫn hơn để có được ngày hôm nay. Mặc dù còn chưa đi nhận việc, cũng chưa biết công việc sẽ thế nào, môi trường ra sao nhưng cũng cảm thấy vui lắm rồi.
Cảm ơn các bạn rất nhiều. Mong rằng trong những ngày cuối năm này, box mình sẽ có nhiều tin vui hơn nữa. Cùng cố gắng nhé mọi người!:angel::angel::angel::angel::angel:

T

twightlight

Guest
30/10/09
42
0
0
hà nội
Hôm nay tớ vừa nhận được tin trúng tuyển vào VPBank. Đúng gọi là mừng rơi nước mắt. Giờ mới thấm thía những câu động viên của các bạn khác trong box mình, cố gắng thật nhiều thì sẽ thành công. Mặc dù tớ chưa thi được thật nhiều như các bạn khác nhưng cũng đã có lúc chán nản đến mức muốn bỏ cuộc, chán nản đến phát khóc lên được. Nhưng may mắn tớ lại được trở thành thành viên của box mình. Tất cả các bạn đã đỗ và còn chưa đỗ đã giúp tớ mạnh mẽ hơn, biết kiên nhẫn hơn để có được ngày hôm nay. Mặc dù còn chưa đi nhận việc, cũng chưa biết công việc sẽ thế nào, môi trường ra sao nhưng cũng cảm thấy vui lắm rồi.
Cảm ơn các bạn rất nhiều. Mong rằng trong những ngày cuối năm này, box mình sẽ có nhiều tin vui hơn nữa. Cùng cố gắng nhé mọi người!:angel::angel::angel::angel::angel:
Chúc mừng letuoanh nha, mừng vui lây bạn, hic. Cố gắng rùi cũng thành công thôi. Sau một hồi chinh chiến ở Hà nội, mình thấy chán rùi ,hihi. Mình chuẩn bị vào Sài gòn tìm cơ hội mới, ko người thân, có 1 số bạn bè nhưng chơi ko thân. Rùi chả biết thế nào nữa đây, mình quyết định vào SG rùi. Mọi người ở Hà nội mạnh khoẻ, may mắn và thành công nhá.

V

vankhoa1209

Trung cấp
11/9/09
121
0
16
37
hà nội

:dance2::dance2::dance2:
Chúng ta cùng :pepsi::pepsi::beernow::beernow::beernow:

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Cảm ơn twightlight và vankhoa nhé! Cảm ơn các bạn rất nhiều, :thanx:.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA