Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Chúc mừng letuoanh nha, mừng vui lây bạn, hic. Cố gắng rùi cũng thành công thôi. Sau một hồi chinh chiến ở Hà nội, mình thấy chán rùi ,hihi. Mình chuẩn bị vào Sài gòn tìm cơ hội mới, ko người thân, có 1 số bạn bè nhưng chơi ko thân. Rùi chả biết thế nào nữa đây, mình quyết định vào SG rùi. Mọi người ở Hà nội mạnh khoẻ, may mắn và thành công nhá.

Chúc twightlight thật thành công với quyết định của mình. SG có nhiều cơ hội hơn nhưng ở đâu cũng có những vấn đề mà mình phải đối mặt, chúc bạn thật mạnh mẽ và nhiều nhiều may mắn!:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhduong87

Guest
26/12/09
9
0
0
hà nội
box m ơi, m cũng sắp là đồng nghiệp của letuoanh rùi, mọi ng cố gắng nhé, nhiều khi đến lúc m chán nản sắp bỏ rồi thì nhận dc niềm vui đấy ( hôm trước m vừa chán đời xong dù mới trượt 1 cái ngân hàng và những cái sau thì còn chờ nhưng trong vô vọng--> định về quê rồi cơ đấy). M phỏng vấn kém nhưng đc cái thành tích tốt, nên các bạn có thành tích j nổi bật cứ kể ra nhé!

T

tamhoangle

Trung cấp
17/9/09
76
0
0
36
hà nội
Chị ý chơi cùng với tớ. Hic, sao số của chị ý cũng lận đận như mình vậy nè

T

tamhoangle

Trung cấp
17/9/09
76
0
0
36
hà nội
box m ơi, m cũng sắp là đồng nghiệp của letuoanh rùi, mọi ng cố gắng nhé, nhiều khi đến lúc m chán nản sắp bỏ rồi thì nhận dc niềm vui đấy ( hôm trước m vừa chán đời xong dù mới trượt 1 cái ngân hàng và những cái sau thì còn chờ nhưng trong vô vọng--> định về quê rồi cơ đấy). M phỏng vấn kém nhưng đc cái thành tích tốt, nên các bạn có thành tích j nổi bật cứ kể ra nhé!

Ôi, hôm nay vào box nhận được nhiều tin vui của các bạn quá. Chúc mừng các bạn nhé

N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
Cám ơn bạn nhiều!Ban thi lâu chưa vây?Thi TD mà bat làm bảng cân đối KT thì mình tạch chắc rồi.
Chúc bạn gặp may mắn với Seabank!

hi..hi trời ơi!lập bảng bên tài sản và nguồn vốn mà!sau khi cân đối thì lập các chỉ tiêu
t thi ở quý 3 cơ .nhưng đợi đấy có 100 người đi thi ,toàn lấy có kinh nghiệm thôi!c ôn lại đi.ko khó lắm đâu nhưng phải học kỹ!
đợi đấy thi mỗi nghiệp vụ thôi còn đợt này ko biết,nhưng chắc cũng thế,
hu...hu cái số t chuyên làm ứng viên dự bị và tiềm năng,bên habubank cũng thế sau 1 time chờ đợi nó phân về Bắc ninh nhưng đc 1 hôm t lại bỏ,bây giờ chỉ hy vọng ra tet seabank gọi thôi!nhưng thấy bảo làm seabank áp lực lắm!

N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
@drogba:Khi nào bên MB chi nhánh c tuyển nhớ alo cho tớ với nha,thank c trước nha!

T

trangthuyle10

Guest
14/9/09
51
0
0
ha noi
hi..hi trời ơi!lập bảng bên tài sản và nguồn vốn mà!sau khi cân đối thì lập các chỉ tiêu
t thi ở quý 3 cơ .nhưng đợi đấy có 100 người đi thi ,toàn lấy có kinh nghiệm thôi!c ôn lại đi.ko khó lắm đâu nhưng phải học kỹ!
đợi đấy thi mỗi nghiệp vụ thôi còn đợt này ko biết,nhưng chắc cũng thế,
hu...hu cái số t chuyên làm ứng viên dự bị và tiềm năng,bên habubank cũng thế sau 1 time chờ đợi nó phân về Bắc ninh nhưng đc 1 hôm t lại bỏ,bây giờ chỉ hy vọng ra tet seabank gọi thôi!nhưng thấy bảo làm seabank áp lực lắm!
Cám ơn cậu nhiều nha!Mình cũng nghe nói Seabank khá áp lực mà lương lại ko cao bằng các ngân hàng khác nên cũng cố thi thôi để có 1 chỗ làm trong bank.Tớ thấy có người là ứng viên tiềm năng đến lúc cần người ta cũng gọi làm đấy bạn ạ, nên bạn vẫn có cơ hội mà.

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi

Hi! Hoá ra đây là nick của cậu à? Tớ rất vui vì bọn mình được làm việc cùng nhau, có gì giúp đỡ, chia sẻ với nhau nhé!

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
Chúc mừng letuoanh nha, mừng vui lây bạn, hic. Cố gắng rùi cũng thành công thôi. Sau một hồi chinh chiến ở Hà nội, mình thấy chán rùi ,hihi. Mình chuẩn bị vào Sài gòn tìm cơ hội mới, ko người thân, có 1 số bạn bè nhưng chơi ko thân. Rùi chả biết thế nào nữa đây, mình quyết định vào SG rùi. Mọi người ở Hà nội mạnh khoẻ, may mắn và thành công nhá.

Co len ban oi, :angel::angel::angel::angel:, cung nhiu luc minh nghi vao SG lap nghiep rui,:015::015::015:, doi kq 1 so noi thi da neu ko dc co le to cung vao SG tim co hoi moi:015:

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
Huhu, mọi người yêu quý ơi!
Hôm nay tớ vừa nhận được tin trúng tuyển vào VPBank. Đúng gọi là mừng rơi nước mắt. Giờ mới thấm thía những câu động viên của các bạn khác trong box mình, cố gắng thật nhiều thì sẽ thành công. Mặc dù tớ chưa thi được thật nhiều như các bạn khác nhưng cũng đã có lúc chán nản đến mức muốn bỏ cuộc, chán nản đến phát khóc lên được. Nhưng may mắn tớ lại được trở thành thành viên của box mình. Tất cả các bạn đã đỗ và còn chưa đỗ đã giúp tớ mạnh mẽ hơn, biết kiên nhẫn hơn để có được ngày hôm nay. Mặc dù còn chưa đi nhận việc, cũng chưa biết công việc sẽ thế nào, môi trường ra sao nhưng cũng cảm thấy vui lắm rồi.
Cảm ơn các bạn rất nhiều. Mong rằng trong những ngày cuối năm này, box mình sẽ có nhiều tin vui hơn nữa. Cùng cố gắng nhé mọi người!:angel::angel::angel::angel::angel:

chuc mung ban nhe:angel::angel::angel:

T

twightlight

Guest
30/10/09
42
0
0
hà nội
Co len ban oi, :angel::angel::angel::angel:, cung nhiu luc minh nghi vao SG lap nghiep rui,:015::015::015:, doi kq 1 so noi thi da neu ko dc co le to cung vao SG tim co hoi moi:015:
Cảm ơn Dung nhé, nhưng cũng nên suy nghĩ thật cẩn thận đấy. Cố lên nào!

T

thanhvan1006

Trung cấp
21/10/09
56
0
6
Dong Thap
Chúc mừng 2 bạn letuoanh và thanhduong nhé! Mong mình cũng sớm nhận được tin vui giống như hai bạn.

N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội

t thấy bạn nên suy nghĩ kỹ đi!SG hơn HN thật nhưng t thấy bọn mình ở Hn cũng lâu với lại là người miền Bắc nên dễ dàng hơn ở HN!
mà sao bạn ko tìm công việc khác như bên Ck ý,hay sàn vàng hay...hi.hhi lấy chồng chẳng hạn,ở nhà ăn với chơi..:004:

N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
Cám ơn cậu nhiều nha!Mình cũng nghe nói Seabank khá áp lực mà lương lại ko cao bằng các ngân hàng khác nên cũng cố thi thôi để có 1 chỗ làm trong bank.Tớ thấy có người là ứng viên tiềm năng đến lúc cần người ta cũng gọi làm đấy bạn ạ, nên bạn vẫn có cơ hội mà.

uh!tìm việc để làm đã ,có kinh nghiệm rồi tìm sau..hi..hi chưa đỗ ông Nghè đã đe hàng tổng rồi!bạn có kinh nghiệm rồi à!đợi này seabank cũng lấy ít người đi thi như ở quý 3 ý!tín dụng cũng phải lấy hơn 15 người đấy!tin bí mất đấy,cố lên!

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
lâu r mới vào xem thấy các bạn vẫn cố gắng thi chúc các bạn có việc làm trc tết nhé
tầm này cuối năm đang chốt sổ sách hạch toán ầm ầm, gần như 8h tối đi qua ngân hàng nào cũng thấy đèn sáng chưng, bên mình cũng thế ^^
khi nào ngân hàng mình có đợt tuyển mới mình sẽ post thông tin và giúp đỡ các bạn ôn tập cũng như kinh nhiệm pv ^^

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
cả nhà ơi, cho mình hỏi câu này với, có 1 khách hàng A lập UNC trích tài khoản tiền gửi của mình để trả khoản nợ cho ngân hàng 2000$, 2 ngày sau kiểm soát viên phát hiện bút toán trên bị hạch toán trùng 2 lần, cho mình hỏi gặp trường hợp này thì ngân hàng sẽ xử lí thế nào ? mong đc cả nhà giúp đỡ ^^!

V

vankhoa1209

Trung cấp
11/9/09
121
0
16
37
hà nội
lâu r mới vào xem thấy các bạn vẫn cố gắng thi chúc các bạn có việc làm trc tết nhé
tầm này cuối năm đang chốt sổ sách hạch toán ầm ầm, gần như 8h tối đi qua ngân hàng nào cũng thấy đèn sáng chưng, bên mình cũng thế ^^
khi nào ngân hàng mình có đợt tuyển mới mình sẽ post thông tin và giúp đỡ các bạn ôn tập cũng như kinh nhiệm pv ^^

Công nhận là cuối năm các NH bận thật. Bên tớ giờ này vẫn chưa được về (vì vừa gọi gà lên ăn).:004:

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
oa, cac ban oi, to dc Agri goi di lam rui, lam o Soc Son, hoi xa,nhung ma thui ko co cho neo lam nen cung vui ve di lam vay, cam on cac ban trong box nhiu lam, iu wkt:angel:

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
Sau bao lan chinh chien,cuoi cung cung da tim duoc viec.Co nhung luc minh cam thay vo cung nan, nhung van co gang.... Minh da quen lang Agribank rui`, bat ngo qa hom 28/12 Agri goi cho minh hoi co lam o Soc Son ko? MInh thay loe len 1 tia hi vong,nhung cung cung ngay hom do, cty tai chinh CFC gui mail bao truot, thay rat bun,that vong. Rui hom nay lai duoc Agribank goi di lam. MInh thay vui lam'. Cuoi cung thi cung da co viec.Cam on cac ban trong box da chia se kinh nghiem:1luvu::1luvu::1luvu:iu cac ban nhiu, cac ban chua tim duoc viec hay co len nhe', rui moi nguoi cung se tim duoc viec thui. Co' len:1luvu::angel:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA