Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Có bạn nào trong web mình được Oceanbank gọi chưa? Tớ chỉ hỏi vậy thôi, chứ cũng chắc là tớ không được gọi đâu nên các bạn đừng tưởng tớ được gọi nhé, gây tín hiệu giả thì ngại lắm:015:
Lâu rồi không vào web, thấy web mình dạo này cũng vắng vẻ ghê. Mong là mọi người nhanh rảnh rỗi để xôm tụ lại cho không khí vui vẻ!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Tớ là thành viên của web lâu rồi, nhưng chủ yếu nghe các bạn chén gió là chính.
GP bank lại có đợt tuyển ở HN đấy.
Nhạc hội ở MSB tớ cũng có vé, khán đài C nhé, được 1 Mr ở Hội sở cho :D (khách hàng của phòng tớ mà). Tớ thì không làm trong ngành ngân hàng mà làm tư vấn tài chính ở chứng khoán FPT.
Bạn nào có giao dịch mình mở tài khoản cho nhé :)

Sao lại là chém gió hả bạn? Những gì bọn tớ nói và bàn luận hầu như đều là những điều hữu ích và sự thật, "chém gió" chỉ dùng để nói khi một người (hoặc nhóm người) tán phét mà thôi.
Nhưng dù sao thì cũng chào mừng bạn đến với diễn đàn của webketoan.

M

Maianh238

Trung cấp
3/7/09
56
0
6
Hà Nội
Sao lại là chém gió hả bạn? Những gì bọn tớ nói và bàn luận hầu như đều là những điều hữu ích và sự thật, "chém gió" chỉ dùng để nói khi một người (hoặc nhóm người) tán phét mà thôi.
Nhưng dù sao thì cũng chào mừng bạn đến với diễn đàn của webketoan.

Ah, không phải chào mừng chị đâu, vì chị tham gia web trước em mấy tháng cơ. Em thông cảm nhé, ngôn ngữ của dân FPT nó thế đấy

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
oi cac bac oi, GP dang tuyen, nhung ko biet nop qa mail co dc ko nhi?

M

meoiu87

Sơ cấp
26/6/09
28
0
0
haiphong
Phòng tớ thì ai cũng nản. Bởi vì đợt trước thấy bảo cho vé Vip, hoặc khán đài A. Nhưng cuối cùng là toàn vé D. Chán chả buồn đi ( nhưng chẳng lẽ không đi ).
hehe,chi nhanh t dc ve o khan dai A day. Ca chi nhanh dinh chieu chu nhat di rui dem ve luon (sang thu 2 di lam),cung hoi met!
Ah, ma ban da het thu viec o MSB chua? Ban da tham du khoa training chua? A truong phong cho t dag ky cho bon t rui nhung chua co lich thong bao len HN hoc c a. ko biet trong thag nay co dc di ko?hi

V

vankhoa1209

Trung cấp
11/9/09
121
0
16
37
hà nội
hehe,chi nhanh t dc ve o khan dai A day. Ca chi nhanh dinh chieu chu nhat di rui dem ve luon (sang thu 2 di lam),cung hoi met!
Ah, ma ban da het thu viec o MSB chua? Ban da tham du khoa training chua? A truong phong cho t dag ky cho bon t rui nhung chua co lich thong bao len HN hoc c a. ko biet trong thag nay co dc di ko?hi

Tớ 2 tuần nữa là viết báo cáo thử việc rồi. Ko có các lớp training riêng đâu, mà theo từng đợt đấy. Nếu có chắc cả bọn học chung rồi.

M

meoiu87

Sơ cấp
26/6/09
28
0
0
haiphong
Tớ 2 tuần nữa là viết báo cáo thử việc rồi. Ko có các lớp training riêng đâu, mà theo từng đợt đấy. Nếu có chắc cả bọn học chung rồi.

uh,t cũng nghe a trưởng phòng chỗ tớ bảo vậy.hi.
t đi làm từ 16/11.Bọn tớ ghi thử việc 60 ngày, ko hiểu có tính chủ nhật ko. Nếu tính 60 ngày là 2 tháng thì t cũng còn khoảng 2 tuần nữa. Còn tính ngày làm việc thì chắc lâu hơn.hic.

V

vankhoa1209

Trung cấp
11/9/09
121
0
16
37
hà nội
uh,t cũng nghe a trưởng phòng chỗ tớ bảo vậy.hi.
t đi làm từ 16/11.Bọn tớ ghi thử việc 60 ngày, ko hiểu có tính chủ nhật ko. Nếu tính 60 ngày là 2 tháng thì t cũng còn khoảng 2 tuần nữa. Còn tính ngày làm việc thì chắc lâu hơn.hic.

Tất nhiên là tính cản chủ nhật chứ. 16/11 - 16/1 thôi, sắp rồi còn j, 1 tuần nữa. Xin ý kiến sếp đi là vừa ấy ạ.:004:

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
Có bạn nào trong web mình được Oceanbank gọi chưa? Tớ chỉ hỏi vậy thôi, chứ cũng chắc là tớ không được gọi đâu nên các bạn đừng tưởng tớ được gọi nhé, gây tín hiệu giả thì ngại lắm:015:
Lâu rồi không vào web, thấy web mình dạo này cũng vắng vẻ ghê. Mong là mọi người nhanh rảnh rỗi để xôm tụ lại cho không khí vui vẻ!

Oanh sướng thật đó. Đạt được ước mơ thi vào ngân hàng. Mình cũng chưa thấy Ocean gọi. Hay toạch rùi nhỉ? Đợi chờ mòn mỏi chứ
@Mems: Ai thi Ocean mà được gọi thì nhớ aloxo cho anh em bít với nhé. Thanks & best regards!:015:

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
thuydung@ko làm ở nông nghiệp sóc sơn nữa à!hi..hi GP t cũng nộp qua mail,nộp trực tiếp tốn kém lắm!..he...he

nếu bạn nộp HS trực tiép thì họ sẽ hỏi qua luôn và ko phải đi PV sơ loại nữa, còn nếu nộp qua mail chắc bạn chuản bị tinh thần lên đó PV vòng sơ loại lun đi, chắc lần này đông ng thi nên họ mới có thêm vòng này

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
Oanh sướng thật đó. Đạt được ước mơ thi vào ngân hàng. Mình cũng chưa thấy Ocean gọi. Hay toạch rùi nhỉ? Đợi chờ mòn mỏi chứ
@Mems: Ai thi Ocean mà được gọi thì nhớ aloxo cho anh em bít với nhé. Thanks & best regards!:015:

Đào ơi, mày còn làm kiểm toán ko thê? hôm qua tao gặp 1 đứa lớp mình nó bảo mày nghỉ để thi ngân hàng rùi :D ( thông tin này có chính xác ko đây ?)

M

meoiu87

Sơ cấp
26/6/09
28
0
0
haiphong
Tất nhiên là tính cản chủ nhật chứ. 16/11 - 16/1 thôi, sắp rồi còn j, 1 tuần nữa. Xin ý kiến sếp đi là vừa ấy ạ.:004:

uh, nhưng hồi tính lương thử việc cho bọn tớ, ngân hàng lại tính theo ngày làm việc nên tớ e 60ngày kia là ngày làm việc bạn ạh.trên đó các bạn tính thế nào?hi

N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
nếu bạn nộp HS trực tiép thì họ sẽ hỏi qua luôn và ko phải đi PV sơ loại nữa, còn nếu nộp qua mail chắc bạn chuản bị tinh thần lên đó PV vòng sơ loại lun đi, chắc lần này đông ng thi nên họ mới có thêm vòng này

bạn ơi!thông tin chính xác à!t ko có hồ sơ gốc bạn ạ!lâu rồi lười về quê xin lắm!
t là con trai thi hỗ trợ chắc ko bằng các bạn nữa rồi!

V

vankhoa1209

Trung cấp
11/9/09
121
0
16
37
hà nội
uh, nhưng hồi tính lương thử việc cho bọn tớ, ngân hàng lại tính theo ngày làm việc nên tớ e 60ngày kia là ngày làm việc bạn ạh.trên đó các bạn tính thế nào?hi

Ở sở tính từ ngày nhận thông báo thử việc, tính từ ngày nhận là 60 ngày theo lịch mà. Tức là nếu ấy làm ở sở thì bây giờ bắt đầu viết báo cáo thử việc của 2 tháng rồi. Bọn tớ còn 2 tuần viết 1 lần đây này, hic hic.

L

LinhUsagi

Guest
21/11/09
7
0
0
37
Hà Nội
hihihi ^^ chiều nay có 1 chị ở ngân hàng Đại Á gọi điện cho mình bảo mai đến thi \:D/
... có bạn nào đã thi giao dịch viên ở Đại Á truyền đạt kinh nghiệm cho mình với :X mình hỏi thì chị ý bảo là thi tầm 15' ^^ chả hỉu thi j` mà trong có 15' thôi nhy? :">

Sửa lần cuối:
T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
bạn ơi!thông tin chính xác à!t ko có hồ sơ gốc bạn ạ!lâu rồi lười về quê xin lắm!
t là con trai thi hỗ trợ chắc ko bằng các bạn nữa rồi!

hôm đó nói chuyện với chị nhận HS thì như thế mà, tức là ai gửi mail thì sẽ đc gọi đến PV qua, chứ ko cần HS gốc j đâu bạn ạ

T

teenlibra2909

Guest
22/9/09
41
0
0
36
Ha Noi
Tự tin thái quá. Nắm chắc thì chắc là thi đâu cũng đỗ rồi. Bạn đã đi làm đâu chưa?

Tại thấy bảo đề tín dụng SHB khá dễ, tớ thi ít nên chưa, Agribank thì ko đi làm vì làm tận Sóc Sơn, chắc là đợi CFC gọi đi làm thôi, gọi lên phòng nhân sự chị í bảo chờ mà, tớ cũng chả thi nữa.

V

vankhoa1209

Trung cấp
11/9/09
121
0
16
37
hà nội
Tại thấy bảo đề tín dụng SHB khá dễ, tớ thi ít nên chưa, Agribank thì ko đi làm vì làm tận Sóc Sơn, chắc là đợi CFC gọi đi làm thôi, gọi lên phòng nhân sự chị í bảo chờ mà, tớ cũng chả thi nữa.

SHB đề thi dễ quá, nhưng pv thì lại hỏi sâu về nghiệp vụ. Chắc ấy thi ít nhưng chất lượng à, chúc ấy sớm đi làm nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA