Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Oanh sướng thật đó. Đạt được ước mơ thi vào ngân hàng. Mình cũng chưa thấy Ocean gọi. Hay toạch rùi nhỉ? Đợi chờ mòn mỏi chứ
@Mems: Ai thi Ocean mà được gọi thì nhớ aloxo cho anh em bít với nhé. Thanks & best regards!:015:

Hihi, cảm ơn Đào nhé! Tớ cũng mới đi được hơn tuần thôi, chưa có máy nên cũng chưa phải làm gì mấy. Không biết sau này thế nào nhưng cũng rất vui. Bạn cố lên nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Ah, không phải chào mừng chị đâu, vì chị tham gia web trước em mấy tháng cơ. Em thông cảm nhé, ngôn ngữ của dân FPT nó thế đấy

Thế ạ? Em xin lỗi chị nhé, tại nhìn thấy số bài gửi của chị lúc ấy có 1 nên em mới dám nghĩ là chị vừa tham gia, thật ngại quá!
Ngôn ngữ của FPT thú vị thật. Anh em cũng làm ở FPT mà chưa thấy sử dụng, kiểu này em phải tìm cách phổ cập, không lại chậm tiến so với các đồng nghiệp thì chết.

M

Maianh238

Trung cấp
3/7/09
56
0
6
Hà Nội
Thế ạ? Em xin lỗi chị nhé, tại nhìn thấy số bài gửi của chị lúc ấy có 1 nên em mới dám nghĩ là chị vừa tham gia, thật ngại quá!
Ngôn ngữ của FPT thú vị thật. Anh em cũng làm ở FPT mà chưa thấy sử dụng, kiểu này em phải tìm cách phổ cập, không lại chậm tiến so với các đồng nghiệp thì chết.

Thì đã nói là chị chỉ xem mọi người bàn luận mà. Văn hóa FPT, mỗi công ty mỗi khác, chắc tại công ty chị...:004:

N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
Tại thấy bảo đề tín dụng SHB khá dễ, tớ thi ít nên chưa, Agribank thì ko đi làm vì làm tận Sóc Sơn, chắc là đợi CFC gọi đi làm thôi, gọi lên phòng nhân sự chị í bảo chờ mà, tớ cũng chả thi nữa.

hic..hic chắc t phải mang sách vở đến nhà c học thôi,t thi đến 4 ,5 cái ngân hàng mà toàn out thôi,đc cái habubank thì về bắc ninh làm.còn seabank thì bảo "hãy đợi đấy".
hu..hu ko biết bao giờ thì vận của mình đến đây!

M

meoiu87

Sơ cấp
26/6/09
28
0
0
haiphong
To: vankhoa1209
uh,he.bọn tớ giờ cũng đang bắt đầu viết đề cương thử việc rùi. Hi vọng chỗ tớ cũng tính như trên sở.hi

Sửa lần cuối:
N

nguoidothai71

Sơ cấp
19/11/09
17
0
1
HN
Thứ nhất, bằng đh và tiền của bạn sẽ không bị mất. dù bạn có nghỉ trước.
Thứ hai, tuy nhiên, bạn cũng không cần phải tiếc đâu. Vào chi nhánh đấy thì sớm muộn gì bạn cũng chán khủng khiếp. Chỗ ấy Gd là chị H chứ gì. Tớ nhắc lại, không phải tiếc đâu.
Sao lai chán khủng khiếp hả cậu??? Cậu tiết lộ cho tớ đc ko??

N

nguoidothai71

Sơ cấp
19/11/09
17
0
1
HN
Ai có kinh nghiệm về GP bank chia sẻ cho mọi người với!! Môi trường làm thế nào? Lương lậu có khá không?? Thank u very much!!!!

M

meoiu87

Sơ cấp
26/6/09
28
0
0
haiphong
Ai có kinh nghiệm về GP bank chia sẻ cho mọi người với!! Môi trường làm thế nào? Lương lậu có khá không?? Thank u very much!!!!
gp la ngan hang dau khi toan cau dung ko?Ngân hàng này cũng được bạn ạh.lương cũng tầm 4-5tr.nhưng thưởng cao lắm đấy.năm ngoái tết thưởng nhiều lắm bạn ạh. Mà quan trọng là, ngân hàng này đang làm ăn khá tốt bạn ạh.hi

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi

bạn thi GP à, bạn nộp vị trí j thế ? đợt tháng 7 các bạn trong web mình cũng thi và nhìu bạn đỗ lắm, thấy các bạn í bảo vị trí kế toán đc 3,8tr

K

Ketoannhinhanh

Sơ cấp
1/8/09
8
0
1
Hà Nội
Chào cả nhà ^^). Mọi người cho tớ hỏi lương và chế độ ở Techcombank được k? Tớ mới đi làm ở chứng khoán rùi. Nhưng có thấy tech thông báo lịch thi thứ 2 này nên cũng lăn tăn lém. thi QTKD và TCNH thì học cái j bi h :(, sao mà chung chung thế !

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
Đào ơi, mày còn làm kiểm toán ko thê? hôm qua tao gặp 1 đứa lớp mình nó bảo mày nghỉ để thi ngân hàng rùi :D ( thông tin này có chính xác ko đây ?)

T vẫn làm ở công ty Kiểm toán mày ạ. Cứ thi vào ngân hàng thui. Sở thick mừ. Hi. Đỗ ngân hàng là t tech ngay:D. Mà m nghe ai phao tin thía? Mà giờ m thế nào rùi? Làm đâu chưa?:015:

V

vitcon1

Guest
23/10/09
35
0
0
hanoi
T vẫn làm ở công ty Kiểm toán mày ạ. Cứ thi vào ngân hàng thui. Sở thick mừ. Hi. Đỗ ngân hàng là t tech ngay:D. Mà m nghe ai phao tin thía? Mà giờ m thế nào rùi? Làm đâu chưa?:015:
cai nay hoi bi ca nhan do nha

J

juniko

Guest
5/3/09
9
0
0
HN
Chào cả nhà ^^). Mọi người cho tớ hỏi lương và chế độ ở Techcombank được k? Tớ mới đi làm ở chứng khoán rùi. Nhưng có thấy tech thông báo lịch thi thứ 2 này nên cũng lăn tăn lém. thi QTKD và TCNH thì học cái j bi h :(, sao mà chung chung thế !

Lương lậu ở Tech k cao bằng các ngân hàng khác đâu, mặc dù Tech nổi tiếng hơn. Ở chi nhánh các tỉnh, Tết được thưởng mỗi 1tháng lương, còn Hội sở chính thì tớ k rõ(nhưng cũng k cao). Chỉ được mỗi cái môi trường làm việc (cho những ai muốn lấy kinh nghiệm). Nếu bạn làm bên quan hệ khách hàng thì bị ép doanh số liên tục:wall:

Nói là thi QTKD và TCNH nhưng đề thi chỉ có vài câu trắc nghiệm nho nhỏ. Ví dụ: họ cho bạn 1tình huống rồi bắt bạn xử lý các tình huống đó, như là các mối quan hệ trong doanh nghiệp, hoặc ra quyết định với tình huống kinh doanh nào đó...
Hoặc: Giả sử tại thời điểm giá bất động sản tăng thì lãi suất ngân hàng sẽ như thế nào?
Hoặc: Nếu tỷ giá hối đoái giữa USD/VNĐ giảm, thì nên nhập khẩu hay xuất khẩu ô tô.
Đại loại các câu hỏi như thế.:015:

P/S: Bạn cứ thi cho biết, nhưng nếu bạn làm chứng khoán rồi thì tớ nghĩ bạn cứ tiếp tục làm đi.:015:

M

meoiu87

Sơ cấp
26/6/09
28
0
0
haiphong
nhin chung, tru mot vai vi tri, dung la che do dai ngo cua tech ko dc tot lam nhung t nghe noi, sap toi tech dc HSBC tai tro gi do nen chinh sach se khac hon nhieu ban ah. Ma neu ban lam o Tech, ban se hoc duoc rat nhieu do. Co ich voi nhung ban nao muon tich luy kinh nghiem ban ah.hi

T

thanhthuy112

Guest
22/5/09
4
0
1
42
Tp. HCM
Các bạn và các anh chị cho mình hỏi 1 vấn đề nhé: Mình đi học thì Thầy Cô ít chú trọng đến các phương pháp hạch toán là KKDK và tính thuế VAT trực tiếp. Nhưng có một người Thầy lại nói rằng: Trên thực tế các DN lớn hay sử dụng các phuong pháp đó. và khi ra đề thi Thầy cũng ra phương pháp KKDK và Tính VAT trực tiếp. MÌnh hoang mang wa mà không biết làm sao? Mong mọi người ai bít nói cho mình biết với! Thanks và chúc Sức khoẻ!

K

Ketoannhinhanh

Sơ cấp
1/8/09
8
0
1
Hà Nội
Cảm ơn Juniko và Meoiu87 ! Chắc là tớ sẽ tòan tâm tòan í làm ở chứng khoán SME. K ngó nghiêng lung tung nữa, hì hì.
Ai chơi chứng thì mở tài khỏan ở công ty nhớ nha. Thế mạnh của công ty tớ là 1trong những công ty có phần mềm jao dịch tốt nhất VN ^^.
Chúc mọi người gặp nhìu may mắn !

M

Maianh238

Trung cấp
3/7/09
56
0
6
Hà Nội
Cảm ơn Juniko và Meoiu87 ! Chắc là tớ sẽ tòan tâm tòan í làm ở chứng khoán SME. K ngó nghiêng lung tung nữa, hì hì.
Ai chơi chứng thì mở tài khỏan ở công ty nhớ nha. Thế mạnh của công ty tớ là 1trong những công ty có phần mềm jao dịch tốt nhất VN ^^.
Chúc mọi người gặp nhìu may mắn !

thưởng ở hội sở của tech cũng không cao đâu, ông anh mình năm ngoái được có 12tr thui, so với các ngân hàng khác có lẽ hơi kém. Tóm lại không phải chê bai, nhưng thực sự tech bóc lột thật (anh mình khuyên mình chứng khoán VN có sập sàn thì cũng đừng vào tech mà, mà nói rõ anh làm IT nên nhàn chứ các bộ phận khác ...).

Bạn Ketoannhinhanh làm bộ phận gì thế?

N

nguoidothai71

Sơ cấp
19/11/09
17
0
1
HN
bạn thi GP à, bạn nộp vị trí j thế ? đợt tháng 7 các bạn trong web mình cũng thi và nhìu bạn đỗ lắm, thấy các bạn í bảo vị trí kế toán đc 3,8tr
Đợt này GP lại tuyển mà. Tớ nộp vị trí GDV cậu ạ!!! Mấy vị trí kia toàn yêu cầu kinh nghiệm. Tớ nộp wa mạng thui, nộp nhìu hồ sơ quá rùi...Thank mọi người nhá!!!

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Đợt này GP lại tuyển mà. Tớ nộp vị trí GDV cậu ạ!!! Mấy vị trí kia toàn yêu cầu kinh nghiệm. Tớ nộp wa mạng thui, nộp nhìu hồ sơ quá rùi...Thank mọi người nhá!!!

Vậy ah.Mình cũng nộp gpbank vị trí đó rồi.Khi nào được gọi đi thi thì thông báo nhé!Hichic!Mới đi phỏng vấn vòng 2 MSB về.Chán quá mấy em trước mình đều được hỏi câu hỏi về bảng lãi suất tiết kiệm với tình huống anh chị nhân sự là khách hàng để tư vấn. Còn mình toàn thấy hỏi về gia đình, rồi có chấp nhận mức lương thấp hơn mức lương đề nghị, rồi gia đình như thế có ngại là phải làm cấp dưới không(mình đã từng làm vị trí điều hành và quản lý).Về nghĩ là tạch rồi vậy mà không hiểu sao vẫn chờ đợi 1 kết quả chính thức.Hức hức.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA