Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

meoiu87

Sơ cấp
26/6/09
28
0
0
haiphong
Vậy ah.Mình cũng nộp gpbank vị trí đó rồi.Khi nào được gọi đi thi thì thông báo nhé!Hichic!Mới đi phỏng vấn vòng 2 MSB về.Chán quá mấy em trước mình đều được hỏi câu hỏi về bảng lãi suất tiết kiệm với tình huống anh chị nhân sự là khách hàng để tư vấn. Còn mình toàn thấy hỏi về gia đình, rồi có chấp nhận mức lương thấp hơn mức lương đề nghị, rồi gia đình như thế có ngại là phải làm cấp dưới không(mình đã từng làm vị trí điều hành và quản lý).Về nghĩ là tạch rồi vậy mà không hiểu sao vẫn chờ đợi 1 kết quả chính thức.Hức hức.

ban dung lo!chac ban da tung lam vi tri dieu hanh va quan ly nen nguoi ta nghi ban co kinh nghiem va co kha nang xu ly cac tinh huong nen khong hoi nua.con nguoi ta hoi them ve gia dinh va nhung van de khac de hieu them ve ban va xem ban lieu co y dinh o lai lau dai ko thoi. Neu ban co thien chi, tra loi tot nhung cau hoi do thi van co the do day. Lac quan len ban ah.hi

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
ban dung lo!chac ban da tung lam vi tri dieu hanh va quan ly nen nguoi ta nghi ban co kinh nghiem va co kha nang xu ly cac tinh huong nen khong hoi nua.con nguoi ta hoi them ve gia dinh va nhung van de khac de hieu them ve ban va xem ban lieu co y dinh o lai lau dai ko thoi. Neu ban co thien chi, tra loi tot nhung cau hoi do thi van co the do day. Lac quan len ban ah.hi

Hihi.Cám ơn bạn nhìu nha.Chắc chỉ mai hoặc ngày kia là có kết quả thôi.Mình thích kiểu làm việc của MSB.Mình vừa đi thi tech về.Lần đầu thi bên Tech.Chẳng thấy giống kiểu thi nào.Nói chung toàn các câu hỏi về quản trị kinh doanh, kinh tế vi mô, và vài câu iq nhẹ nhàng.Mà làm đều bằng bút chì hết nên mình cứ thấy nghi nghi....Nhỡ...Mà thôi.Kệ thôi.Việc đâu có đó, thịt chó có lá mơ hén

M

meoiu87

Sơ cấp
26/6/09
28
0
0
haiphong
Hihi.Cám ơn bạn nhìu nha.Chắc chỉ mai hoặc ngày kia là có kết quả thôi.Mình thích kiểu làm việc của MSB.Mình vừa đi thi tech về.Lần đầu thi bên Tech.Chẳng thấy giống kiểu thi nào.Nói chung toàn các câu hỏi về quản trị kinh doanh, kinh tế vi mô, và vài câu iq nhẹ nhàng.Mà làm đều bằng bút chì hết nên mình cứ thấy nghi nghi....Nhỡ...Mà thôi.Kệ thôi.Việc đâu có đó, thịt chó có lá mơ hén

uh,ko lo dau. Hoi cuoi ky I nam t4 to da tung di thi o Tech Hai Phong.Ko on gi ca,cung ko biet gi ve kieu thi cua Tech. Vay ma di thi van qua de vao phong phong van. hehe.c dung lo!

T

tamhoangle

Trung cấp
17/9/09
76
0
0
36
hà nội
hic. Hôm đi phỏng vấn lần thứ 2 ở MSB, mình có vẻ không ổn lắm. Hic, sốt ruột kinh khủng khiếp đi được. Dù thấy không ổn nhưng vẫn có gì chút hy vọng khi mà kết quả chính thức chưa có. :wall::wall::wall:

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
hic. Hôm đi phỏng vấn lần thứ 2 ở MSB, mình có vẻ không ổn lắm. Hic, sốt ruột kinh khủng khiếp đi được. Dù thấy không ổn nhưng vẫn có gì chút hy vọng khi mà kết quả chính thức chưa có. :wall::wall::wall:

Họ hỏi bạn gì.Mình thì hầu như chỉ 2 anh hỏi thôi.Còn chị ở giữa chỉ hỏi có 2 câu hay sao ấy.Một câu là em có chấp nhận đi làm theo kiểu là đi làm thuê và chấp nhận người khác lãnh đạo mình không?Còn 2 anh kia hỏi thôi.Mấy em vào còn được hỏi về bảng cac loại tiền gửi tiết kiệm còn mình chẳng thấy anh chị ấy ý kiến gì.Cũng lo.But chắc mai hoặc ngày kia là có kết quả thôi.Mình pvaans hôm t4 but mà đến t6 mới pvaans hết thì phải.Cùng chờ thôi bạn ah

T

tamhoangle

Trung cấp
17/9/09
76
0
0
36
hà nội
Mình được hỏi những câu liên quan về kỹ năng làm sales, tiếp đó là hỏi về bảng lãi suất, thông qua đó họ còn hỏi cả về những thông tin liên quan đên Ngân hàng nữa. Hic, mình không biết liệu thế nào, nhưng mà lo lắng quá. Bạn pv trước mình, mình pv hôm thứ 6 kia. Mà đợt này lấy 20 người hay sao ý.

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Mình được hỏi những câu liên quan về kỹ năng làm sales, tiếp đó là hỏi về bảng lãi suất, thông qua đó họ còn hỏi cả về những thông tin liên quan đên Ngân hàng nữa. Hic, mình không biết liệu thế nào, nhưng mà lo lắng quá. Bạn pv trước mình, mình pv hôm thứ 6 kia. Mà đợt này lấy 20 người hay sao ý.

nhìu vậy ah.Mình chẳng biết nữa.Vậy nếu bạn trả lời ok là tốt rồi.có em pvan sau mình đi ra còn kêu bị quay cho chóng mặt rồi anh ấy chốt lại câu đau nhất. Em chẳng hiểu cái gì cả.Em toàn đọc từ đó ra thôi ah.Không có tí suy nghĩ nào.Mình thì chuẩn bị tinh thần để vào phân tích cho anh ấy là trong th này th này thì nên chọn sản phẩm nào rồi.vậy mà 0 được hỏi lên hơi tiếc.Nếu lấy 20 thì nhiều quá. Vậy là cơ hội cho rất nhiều người rồi.

V

vuhienhn

Guest
18/12/09
11
0
1
37
hà nội
Mình học và đang làm kế toán, nhưng mình rất thích làm bên ngân hàng. ngân hàng thì cũng cần kế toán mà, mình biết là các nghiệp vụ bên ngân hàng có khác các nghiệp vụ bên mình, các bạn đi phỏng vấn và tìm hiểu nhiều về lĩnh vực này rùi... mình muốn hỏi mình có cỏ hội làm bên ngân hàng ko nhỉ???? mình có chứng chỉ ngân hàng rùi thì có giúp được gì ko nhỉ???

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Mình học và đang làm kế toán, nhưng mình rất thích làm bên ngân hàng. ngân hàng thì cũng cần kế toán mà, mình biết là các nghiệp vụ bên ngân hàng có khác các nghiệp vụ bên mình, các bạn đi phỏng vấn và tìm hiểu nhiều về lĩnh vực này rùi... mình muốn hỏi mình có cỏ hội làm bên ngân hàng ko nhỉ???? mình có chứng chỉ ngân hàng rùi thì có giúp được gì ko nhỉ???

Hihi!Ban tham gi du thi di.Ban hoan toan co the tham gia va trung tuyen vao cac vi tri lien quan nhu ke toan noi bo, ke toan giao dich, dich vu khach hang, kiem soat vien....cua ngan hang

V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội
Cuộc chiến thi vào n gân hàng vẫn không ngừng nghỉ nhỉ, mình đã rời xa cuộc chiến này 3 tháng, đã là nhân viên chính thức, sắp được thưởng tết, nghĩ lại thời kỳ chiến đầu thật oanh liệt, nhiều mồ hôi và nước mắt, từ chen nhau đi nộp hồ sơ, toát mồ hôi chờ đến giờ thi, rồi fỏng vấn, lần 1, lần 2, chờ mãi chờ hoài kết quả thì biết trượt.
Lâu rồi không vào, chém gió tí, đi làm thật mệt và chán.

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
ừ phải đấy, đi làm thật mệt và chán, hình như năm nay chi nhánh mình ko dc loại xuất sắc nên thưởng ít dùi huhu T__T

M

minhuong83

Sơ cấp
6/10/09
26
0
1
40
Ha Noi
Bạn nào đã thi ocean bank rồi thì cho tớ hỏi NH này thi viết là thi những gì thế. Tks nhìu nhé!

M

Maianh238

Trung cấp
3/7/09
56
0
6
Hà Nội
ừ phải đấy, đi làm thật mệt và chán, hình như năm nay chi nhánh mình ko dc loại xuất sắc nên thưởng ít dùi huhu T__T
Bạn nào mới đi làm thì đừng mong ngóng tết được thưởng nhìu :004

M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
Cả nhà ơi đã có bạn nào được ACB gọi đi thi vị trí phân tích tín dụng hay giao dịch viên chưa? đợt tuyển hết hạn ngày 7/1 í

T

tspro25

Guest
22/8/09
39
0
0
37
Hà Nội
Cả nhà ơi đã có bạn nào được ACB gọi đi thi vị trí phân tích tín dụng hay giao dịch viên chưa? đợt tuyển hết hạn ngày 7/1 í
mình được gọi hôm nay rồi bạn ạ, mình đăng ký cả 2 nhưng ng ta gọi đi thi tư vấn tài chính, thi vào 1h chiều t6 ở lý thường kiệt, bạn nào thi ACB share ít kn với, thank a lot

P

penguin23

Sơ cấp
25/11/09
5
0
0
HN
Mình đăng kí vị trí phân tích tín dụng mà họ lại gọi thi tư vấn tài chính, chả hiểu sao nữa, hỏi anh ấy phân tích tín dụng thi chưa thì anh ấy bảo ko biết. Có bạn nào thi phân tích tín dụng ko? Hay là đợt này lại toàn thi PFC thôi nhỉ :(

Sửa lần cuối:
P

penguin23

Sơ cấp
25/11/09
5
0
0
HN
mình được gọi hôm nay rồi bạn ạ, mình đăng ký cả 2 nhưng ng ta gọi đi thi tư vấn tài chính, thi vào 1h chiều t6 ở lý thường kiệt, bạn nào thi ACB share ít kn với, thank a lot
PFC thi trắc nghiệm, bạn đọc kĩ luật NH, tín dụng, luật DN là ok

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
Bạn nào đã thi ocean bank rồi thì cho tớ hỏi NH này thi viết là thi những gì thế. Tks nhìu nhé!

thi viết là thi IQ, tiếng anh, và nghiệp vụ ngân hàng bạn ạ.
IQ thi 15-20 câu trong vòng 10-15'
Tiếng anh 30 câu trong vòng 20-30' trắc nghiệm nhé
Nghiệp vụ thì tuỳ là bạn thi vị trí nào. Thường là 20 câu trắc nghiệm và 1 câu tự luận bạn ạ:015:

Z

zannie

Guest
9/7/09
89
0
0
Hà Nội
lâu lắm rồi hôm nay mới có thời gian ngồi đọc bài trong box mình. Đúng là đi làm thật mệt nhưng lắm cung bậc cảm xúc. Chúc năm mới cả nhà may mắn đặc biệt các bạn đang thi sắp thi vào ngân hàng sẽ sớm đỗ để box mình là đồng nghiệp hết:015::015::015:

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Chan that van chua thay tin tuc gi ve MSB.May vong truoc khoang 2-3 ngay la ho co ket qua roi.Sao vong cuoi lai lau vay ta.Ba con nao biet thi bao ca nha nha!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA