Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi

HDBank mở rộng và đang cần tuyển mới đây này, các bạn nộp hồ sơ đi, các bạn có thể nộp hồ sơ qua mail cũng dc, hạn chót là 02/09 nhé, nhưng lần này lại ưu tiên hồ sơ nộp sớm, các bạn ko ở tphcm thì nộp qua chuyên phát nhanh nhé (nên thế mặc dù có thể gửi qua mail), cứ nộp hs đi, ai qua shortlist cần tài liệu hỗ trợ ôn thi mình có thể giúp ^^

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN

HDBank mở rộng và đang cần tuyển mới đây này, các bạn nộp hồ sơ đi, các bạn có thể nộp hồ sơ qua mail cũng dc, hạn chót là 02/09 nhé, nhưng lần này lại ưu tiên hồ sơ nộp sớm, các bạn ko ở tphcm thì nộp qua chuyên phát nhanh nhé (nên thế mặc dù có thể gửi qua mail), cứ nộp hs đi, ai qua shortlist cần tài liệu hỗ trợ ôn thi mình có thể giúp ^^

Linkmiu làm vị trí gì ở HD vậy?
Có tuyển CV quan hệ KH nhưng lại đòi kinh nghiệm, chán thế

N

nguoidothai71

Sơ cấp
19/11/09
17
0
1
HN
Mọi người ơi!!! Tư vấn giúp tớ chút! Tớ tnghiệp kế toán trg KTQD năm ngoái, năm nay định thi cao học... Tớ cũng khá thích làm NHàng và vẫn đang tích cực nộp hồ sơ và thi tuyển nên đang băn khoăn ko bít nên thi Kế toán or TC-NHàng??? Cảm ơn mọi người nhìu!!!!

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
Linkmiu làm vị trí gì ở HD vậy?
Có tuyển CV quan hệ KH nhưng lại đòi kinh nghiệm, chán thế

bạn cứ nộp đi, ko có kn thì vào làm học từ đầu có gì đâu, có lẽ bạn sẽ làm ở vị trí hỗ trợ tín dụng

M

meoiu87

Sơ cấp
26/6/09
28
0
0
haiphong
Mọi người ơi!!! Tư vấn giúp tớ chút! Tớ tnghiệp kế toán trg KTQD năm ngoái, năm nay định thi cao học... Tớ cũng khá thích làm NHàng và vẫn đang tích cực nộp hồ sơ và thi tuyển nên đang băn khoăn ko bít nên thi Kế toán or TC-NHàng??? Cảm ơn mọi người nhìu!!!!

Hi,nếu bạn xác định làm kế toán ngân hàng thì học thêm về kế toán.Còn nếu bạn định làm tín dụng thì nên học tài chính ngân hàng bạn ah.Mà theo mình bạn nên học tài chính ngân hàng hơn.Vì bạn đã có bằng đại học kế toán rùi, h lại thêm bằng cao học TC-NH nữa, cơ hội vào ngân hàng sẽ rộng mở lắm đấy.

B

banshee

Guest
18/11/08
18
0
0
HN
Thế hả bạn. Cảm ơn bạn nhé. Nghe thế nản nhỉ? Đợi chờ mòn mỏi. Hix. Hình như mình không hợp với ngân hàng hay sao ý. Trượt ocean nữa là mình trượt 3 ngân hàng rùi. Nản quá cơ. hix:wall:

Hôm nay tớ mới đi phỏng vấn vòng 3 bên Ocean bank về. Cứ tưởng là trượt vòng trước rồi, ai dè hôm qua bên Nhân sự của Ocean bank gọi chiều nay đi pv. Có 3 người, Tổng giám đốc và 2 chị Phó tổng thì phải. Nói chuyện dễ chịu lắm, cứ cảm giác như đang buôn chuyện ấy. Không hỏi gì về nghiệp vụ. Chỉ bảo giới thiệu bản thân rồi hỏi han về gia đình, công việc cũ... Nói chung có cảm giác rất thoải mái nhưng họ đánh giá mình đậu hay trượt thì có trời mới biết được :015:

H

hieutran124

Trung cấp
21/6/09
56
0
6
Hà Nội

Hi,nếu bạn xác định làm kế toán ngân hàng thì học thêm về kế toán.Còn nếu bạn định làm tín dụng thì nên học tài chính ngân hàng bạn ah.Mà theo mình bạn nên học tài chính ngân hàng hơn.Vì bạn đã có bằng đại học kế toán rùi, h lại thêm bằng cao học TC-NH nữa, cơ hội vào ngân hàng sẽ rộng mở lắm đấy.

uh,tớ cũng nghĩ giống bạn meoiu87. Bạn tốt nghiệp Kế toán rồi thì giờ học cao học tài chính- ngân hàng đi. Vì nếu làm ngân hàng có cái bằng tài chính- ngân hàng cũng thuận tiện hơn nhiều. Đợt này cũng gần có thông tin về lớp ôn cao học KTQD tháng 8 rồi này. he :036:

D

drogba

Guest
28/8/09
50
0
0
hà nội
ôi lên gặp nói bảo hết hạn từ 15 rồi.pó tay!
MB thăng long trọng người tài chắc người tài nộp hết rồi!
Ấy đừng nói thế.
Bên MB Thăng Long tuyển nội bộ nhưng rất minh bạch. Sếp tớ mới đây còn nhắc đi nhắc lại rằng " MB Thăng Long rất cần đội ngũ tốt, ko có tư tưởng con ông cháu cha". Nếu bạn biết sâu 1 chút về MB thì sẽ biết về 1 sale có thể coi là 1 trong những người kiệt suất nhất đấy chính là sếp Thủy MB Thăng Long.
Đợt vừa rồi tuyển tương đối nhiều nhưng có nhiều ứng viên có kinh nghiệm và thực lực cho nên deadline bị thu hẹp. Nhưng sẽ vấn tuyển nhiều đấy bạn ạ. Có thông tin gì mới tớ sẽ ới cả nhà.
Cả nhà cũng thông cảm, tớ đã cố gắng lưu tâm nhưng vì 1 mặt công việc bận, 1 mặt ứng viên giỏi thể hiện mình quá cho nên tuyển dụng rất nhanh. Nhưng bộ hồ sơ của các bạn cứ giữ lại, MB Thăng Long sẽ còn tuyển tiếp.

Sửa lần cuối:
S

seherarat

Guest
17/11/06
13
0
0
Hà Tây

S

seherarat

Guest
17/11/06
13
0
0
Hà Tây
Cám ơn bạn Linkmiu nhe!
Minh muốn thi kế toán thanh toán nhung lại chỉ tuyển ở TP HCM.Nên nộp vào vị trí giao dịch viên vậy.Bạn Linkmiu co tài liêu thi cho mình xin nhé.
Mail của mình là nguyenhuyen0812@yahoo.com

N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
Ấy đừng nói thế.
Bên MB Thăng Long tuyển nội bộ nhưng rất minh bạch. Sếp tớ mới đây còn nhắc đi nhắc lại rằng " MB Thăng Long rất cần đội ngũ tốt, ko có tư tưởng con ông cháu cha". Nếu bạn biết sâu 1 chút về MB thì sẽ biết về 1 sale có thể coi là 1 trong những người kiệt suất nhất đấy chính là sếp Thủy MB Thăng Long.
Đợt vừa rồi tuyển tương đối nhiều nhưng có nhiều ứng viên có kinh nghiệm và thực lực cho nên deadline bị thu hẹp. Nhưng sẽ vấn tuyển nhiều đấy bạn ạ. Có thông tin gì mới tớ sẽ ới cả nhà.
Cả nhà cũng thông cảm, tớ đã cố gắng lưu tâm nhưng vì 1 mặt công việc bận, 1 mặt ứng viên giỏi thể hiện mình quá cho nên tuyển dụng rất nhanh. Nhưng bộ hồ sơ của các bạn cứ giữ lại, MB Thăng Long sẽ còn tuyển tiếp.

uh!t biết mà!thạnks c nhé!

U

Unaunin

Guest
21/1/10
1
0
0
Ha Noi
Mọi người ơi! sắp tới tớ thi vị trí giao dịch viên tại ngân hàng Tiên Phong . Xem trên mạng thì thấy bảo thi IQ, GMAT, Anh , Chuyên môn. Tớ muốn hỏi là nghiệp vụ là ôn kế toán ngân hàng hay ôn gì nhỉ. Tiếng anh thì có phải tiếng anh chuyên ngành không ? thanks mọi người nhiều !!!

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
Mọi người ơi! sắp tới tớ thi vị trí giao dịch viên tại ngân hàng Tiên Phong . Xem trên mạng thì thấy bảo thi IQ, GMAT, Anh , Chuyên môn. Tớ muốn hỏi là nghiệp vụ là ôn kế toán ngân hàng hay ôn gì nhỉ. Tiếng anh thì có phải tiếng anh chuyên ngành không ? thanks mọi người nhiều !!!

Nghiệp vụ là Kế toán ngân hàng còn Eng là trình C bạn ạ, hok phải chuyên ngành :) hum t thi vào bài nói về bệnh mộng du, kinh dị! :-\

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
Cám ơn bạn Linkmiu nhe!
Minh muốn thi kế toán thanh toán nhung lại chỉ tuyển ở TP HCM.Nên nộp vào vị trí giao dịch viên vậy.Bạn Linkmiu co tài liêu thi cho mình xin nhé.
Mail của mình là nguyenhuyen0812@yahoo.com

ừ, bạn cứ nộp hồ sơ đi, qua dc shortlist mình sẽ gửi tài liệu ôn thi cho bạn ^^, chúc tất cả cùng qua shortlist

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
@linkmiu: cậu ơi! tớ cũng nộp hồ sơ HD, có gì cậu cho tớ xin tài liệu nhé!

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
ừa, các bạn nộp hồ sơ đi, HDB luôn chào đón các bạn, có gì tớ sẽ share tài liệu nhiệt tình và chính xác:004:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA