Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
C

caiden

Sơ cấp
22/7/09
8
0
1
37
ha noi
@vankhanh08:uh có phỏng vấn lần 2 nữa, gặp người phụ trách tuyển dụng của đơn vị c sẽ về ( thường là phó giám đốc hoặc trưởng phòng dịch vụ khách hàng). phỏng vấn lần 2 thì cũng tùy từng người. hôm t phỏng vấn ý, thoải mái lắm. toàn hỏi về bản thân thôi, nhưng bạn xác định nhé nếu làm ở chi nhánh sẽ rất áp lực, phòng giao dịch thì đỡ hơn. nhưng làm giao dịch ở tech học hỏi đc nhiều kinh nghiệm.khong phỏng vấn tiếng anh đâu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Thế này caiden à. Tớ thi hôm T5 tuần trước, cứ 5 người thi 1 đợt, thi xong từng người 1 vào cho chị nhân sự pv, kiểu như giới thiệu bản thân, biết ji về tech, về vị trí GDV, hỏi về chỗ làm việc cũ. Như vậy rồi vẫn phải pv 2 lần nữa àh? Mà họ có pv tiếng anh ko bạn?

Xin lỗi cho mình hỏi bạn thi tech ở đâu vậy?Làm gì có đợt nào thi vào thứ 5 và lại thi xong vào phỏng vấn nhỉ?Thứ 4 có kết quả, GDV thứ 7 mới phỏng vấn.Đừng nói ấy à thuộc 6C nhá!Thấy bảo thứ 3 này có kết quả vòng phỏng vấn 1 và lịch phỏng vấn vòng 2.Mình 0 biết sao but mà thấy mấy em phỏng vấn cùng bảo đang phỏng vấn có chị nghe điện thoại xong rồi ra nhận em Phương nào đó vào phòng chị ấy(có 2 phòng phỏng vấn mà).Hichic.Hi vọng không chạm trán với 6C quá nhiều....

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
các bạn cho mình hỏi thi ở Tiền phong í, nộp qua mail là nộp các các chứng chỉ liên quan hay nộp mỗi bản thông tin ứng viên. Mình thấy họ đề gửi các CV. Mà CV cả tiếng anh và tiếng việt à? cảm ơn mọi người nha

L

lehto

Guest
12/7/09
7
0
0
37
Nghệ An
Cả nhà ơi, tớ vừa được ACB gọi điện thứ 6 này đi thi vị trí giao dịch viên nà. Cả nhà ai có kinh nghiệm gì thì share cho tớ với. Thanks cả nhà

A

alexlogan

Guest
28/12/09
4
0
0
Ha Noi
Cả nhà ơi, tớ vừa được ACB gọi điện thứ 6 này đi thi vị trí giao dịch viên nà. Cả nhà ai có kinh nghiệm gì thì share cho tớ với. Thanks cả nhà
Ấy ơi, tuần trước t đi thi ACB vị trí nhân viên dịch vụ khách hàng, thi cũng kinh phết ấy ah. Có 4 bài thi, tuyệt đối ko dùng máy tính và nháp. Tất cả đều là trắc nghiệm thôi.
Phần 1: Thi IQ có 60 câu, 25', cũng có tính nhẩm đấy nên nếu đc dùng mtinh sẽ khác hẳn, nhưng tớ thấy phần này cũng chưa kinh khủng lắm.
Phần 2: Thi English - 60 cau trong 30' thì phải, cái này thì thi level B nên cũng dễ.
Phần 3: Thi nghiệp vụ giao dịch - có 50câu trong 50' có hỏi nhiều cái liên quan tới ACB (như là thẻ ATM của ACB là thẻ connect 24 hay ATM2+....) có cả tính toán đấy mà ko đc dùng mtinh mới tửm chứ.
Phần 4: cũng thi nghiệp vụ nhưng là nghiệp vụ tín dụng - 30 câu trong 30' nếu tớ nhớ ko nhầm, cái này có cả lý thuyết và bài tập. bài tập có tính tỷ giá chéo nữa..hixxx, repeat là ko nháp, ko mtinh...hixxx :wall:
Đấy là thi vị trí Dịch vụ KH thì họ nói fai thi cả 2 bài nghiệp vụ như tớ nói trên, còn vị trí giao dịch viên của ấy thì t ko sure là có fai thi phầ 4 ko nhé. Cứ bình tĩnh mà làm thui.
Good luck ha :dance2:

V

vankhanh08

Guest
25/9/09
15
0
0
hcm
Xin lỗi cho mình hỏi bạn thi tech ở đâu vậy?Làm gì có đợt nào thi vào thứ 5 và lại thi xong vào phỏng vấn nhỉ?Thứ 4 có kết quả, GDV thứ 7 mới phỏng vấn.Đừng nói ấy à thuộc 6C nhá!Thấy bảo thứ 3 này có kết quả vòng phỏng vấn 1 và lịch phỏng vấn vòng 2.Mình 0 biết sao but mà thấy mấy em phỏng vấn cùng bảo đang phỏng vấn có chị nghe điện thoại xong rồi ra nhận em Phương nào đó vào phòng chị ấy(có 2 phòng phỏng vấn mà).Hichic.Hi vọng không chạm trán với 6C quá nhiều....

Mình thi ở Sài gòn bạn àh. Nếu mình thuộc diện 6C thì đã ko phải lo lắng lên đây hỏi han nhiều làm jì

A

alexlogan

Guest
28/12/09
4
0
0
Ha Noi
Cả nhà ơi, cho tớ hỏi trong box mình có bạn nào đợt vừa rồi đi phỏng vấn ở VIB ko, vị trí nhân viên quan hệ đối tác ấy. Tớ phỏng vấn vòng 1 rồi, ko fai thi thố gì cả. ko hiểu còn phải phỏng vấn mấy vòng nữa nhỉ.
Các bạn cho tớ hỏi vào vòng pvan sau nó hỏi có ác liệt hơn ko với? thanks cả nhà nhé.

N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
có bác nào thi tín dụng ở Đại á hôm 15/1 ,đã đi gọi phỏng vấn chưa,nếu có alo phát nha!

L

lehto

Guest
12/7/09
7
0
0
37
Nghệ An
Cảm ơn cậu nhé Alexlogan! Hiện tại tớ đang làm kế toán cho 1 công ty thương mại nên cũng đang băn khoăn khi thi vào vị trí này. Chúc cậu thành công!

Sửa lần cuối:
K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Mình thi ở Sài gòn bạn àh. Nếu mình thuộc diện 6C thì đã ko phải lo lắng lên đây hỏi han nhiều làm jì

Hichic.Xin loi ban nhieu that nhieu.Tai o HN minh phat nhuc vi bon 6C rui.Hichic.Du sao o SG cung tot roi.Ban co gang len nha!Chuc ban thanh cong va trung tuyen nha!Ah minh truot Tech roi.But trong danh sach trung tuyen hoi ban khoan vi co den gia nua so nguoi la 0 co trong danh sach trung tuyen dot thi...???Va nhung nguoi trung tuyen vong 2 thi diem thi toan thap hon rat nhieu nhat nhi ba vi tri diem thi deu 0 vao duoc...Haha.Thay cuoc doi that thuc thuc den....

D

donqxote

Guest
3/12/09
9
0
0
Hà nội
Hichic.Xin loi ban nhieu that nhieu.Tai o HN minh phat nhuc vi bon 6C rui.Hichic.Du sao o SG cung tot roi.Ban co gang len nha!Chuc ban thanh cong va trung tuyen nha!Ah minh truot Tech roi.But trong danh sach trung tuyen hoi ban khoan vi co den gia nua so nguoi la 0 co trong danh sach trung tuyen dot thi...???Va nhung nguoi trung tuyen vong 2 thi diem thi toan thap hon rat nhieu nhat nhi ba vi tri diem thi deu 0 vao duoc...Haha.Thay cuoc doi that thuc thuc den....

Kusut pvan lúc mấy h hum t7 thế, hum ấy t cũng pvan, k bít chừng mình lại bít nhau :D
ah, vụ ấy vừa kể t cũng bít đó :wall:

K

kinhte81

Guest
16/9/09
8
0
0
Hà Nội
Box mình có ai đi phỏng vấn ở MSB Long Biên không? Chia sẻ kinh nghiệm cho mình với. Mình được gọi đi p/v vị trí GDV. Mình ko nộp ở CN này mình nộp ở CN Đống Đa đợt tháng 11 nhưng bị trượt vòng p/v.

N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội

trời than vãn làm gì!nếu bạn thực sự có tài năng thì sẽ đc gọi thôi!xã hội là vậy mà..he...he nếu sau này t làm to tớ sẽ đưa hết họ hàng,anh em vào chỗ ngon.:004:

M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
trời than vãn làm gì!nếu bạn thực sự có tài năng thì sẽ đc gọi thôi!xã hội là vậy mà..he...he nếu sau này t làm to tớ sẽ đưa hết họ hàng,anh em vào chỗ ngon.:004:

Xin lỗi bạn chứ họ hàng mà dốt nát cứ tống hết vào NH thì phá sản cho nhanh, nhiều khi khả năng của mình cũng khá nhưng chỉ tiêu ít, đối chọi với con ông cháu cha thì vẫn bị đẩy ra thôi

V

vankhanh08

Guest
25/9/09
15
0
0
hcm

Nếu vậy thì họ công khai lên mạng làm jì nhỉ. Mà như vậy mình cũng mới biết hết thực chất việc tuyển dụng của họ, chứ cứ như ở đây chẳng biết jì cả, cứ có điện thoại thì đi thôi, chẳng biết mình thi đc bao nhiu điểm nữa. Sáng nay tớ mới đi pv về, thấy cũng tốt, nhưng đi ra cũng thấy 1 nhóm 5 người đang ngồi thi giống mình lần trước, nhưng có 1 anh đang chỉ bài cho 1 bạn, chẳng hiểu thế nào, chắc ở đâu cũng thế thôi. Chán thế chứ

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Nếu vậy thì họ công khai lên mạng làm jì nhỉ. Mà như vậy mình cũng mới biết hết thực chất việc tuyển dụng của họ, chứ cứ như ở đây chẳng biết jì cả, cứ có điện thoại thì đi thôi, chẳng biết mình thi đc bao nhiu điểm nữa. Sáng nay tớ mới đi pv về, thấy cũng tốt, nhưng đi ra cũng thấy 1 nhóm 5 người đang ngồi thi giống mình lần trước, nhưng có 1 anh đang chỉ bài cho 1 bạn, chẳng hiểu thế nào, chắc ở đâu cũng thế thôi. Chán thế chứ

Minh cu nghi co che trong SG khac co.Nhung thoi.Keep walking!Hihi!Chuc ban may man nha!

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Kusut pvan lúc mấy h hum t7 thế, hum ấy t cũng pvan, k bít chừng mình lại bít nhau :D
ah, vụ ấy vừa kể t cũng bít đó :wall:

To pvan luc 9h30.Chang hieu minh duoc 32 diem.Nho la co tam voi may ban.Ke cung vui vi 0 phai tat ca la 6C hihi

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi

Nghe ban noi la minh biet ban khong co coi hoi lam to roi....Hihi

M

meoiu87

Sơ cấp
26/6/09
28
0
0
haiphong
Box mình có ai đi phỏng vấn ở MSB Long Biên không? Chia sẻ kinh nghiệm cho mình với. Mình được gọi đi p/v vị trí GDV. Mình ko nộp ở CN này mình nộp ở CN Đống Đa đợt tháng 11 nhưng bị trượt vòng p/v.

minh ko phong van o Long Bien. Nhung minh da tung phong van va h dag lam o MSB Hai Phong.Noi chung hoi nhieu ve nghiep vu ban ah.Ban cu binh tinh va nam chac kien thuc thi se de thoi.
Ah,MSB cung danh gia phong cach nua ban ah!co len nha!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA