Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

lena205

Guest
7/1/09
1
0
1
38
Hà Nội
Bạn ơi cho tớ hỏi tý, thi GDV GP có phải định khoản không? Có cần bàng hệ thống TK không bạn. Tớ học KTDN mà thấy tài khoản khác quá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

seherarat

Guest
17/11/06
13
0
0
Hà Tây
@lena205: đợt tháng 7 tớ thi vi trí kế toán.Thi GDV thì chắc cũng phải thi định khoản.

A

Azucena

Guest
30/1/10
6
0
0
QN
Thi GDV có định khoản nhưng đều là trắc nghiệm cả.Mỗi lần thi sẽ trọng tâm vào 1 chủ đề thì phải vì lần tớ thi toàn UNT và UNC ( theo hệ thống tài khoản NH ). Đề thi sẽ chia đôi, 2o câu đầu là hỏi về lý thuyết chung về NHTM, 15 câu sau là thi nghiệp vụ.
P/s: Bạn chuẩn bị tinh thần Thi IQ và Gmat phải vắt chân lên cổ mới kịp. Hic

B

bestinme

Guest
9/1/10
20
0
0
ha noi
Hix mình mới phỏng vấn ở mizuho hôm trước, trả lời tiếng anh thật chán, không biết có qua không. Phỏng vấn 3 vòng rồi mà bị loại thì thật đáng thất vọng bao nhiêu công sức bỏ ra. Các bạn có ai đang làm tại mizuho cho hỏi chế độ lương thưởng của ngân hàng nước ngoài so với việt nam thì như nào? môi trường có thoải mái không? cảm ơn nhiều

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
tớ đọc trên mấy diễn đàn thi hình như thi trắc nghiệm, cũng có mấy câu tính toán. Hic, phần kế toán ngân hàng tớ vẫn nắm lơ mơ lắm , mà nghe bảo dàn trải. Oài! IQ, Gmat thì "tốc độ máu lên não". Nghe ghê nhỉ?

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
@meonhac309: tớ gửi chục lần đều bị lỗi cậu à! nên tớ đi gửi bằng hồ sơ bình thường! gửi qua mail toàn lỗi, chẳng an tâm tý nào cả

B

bestinme

Guest
9/1/10
20
0
0
ha noi
tớ đọc trên mấy diễn đàn thi hình như thi trắc nghiệm, cũng có mấy câu tính toán. Hic, phần kế toán ngân hàng tớ vẫn nắm lơ mơ lắm , mà nghe bảo dàn trải. Oài! IQ, Gmat thì "tốc độ máu lên não". Nghe ghê nhỉ?
bạn thi vào đâu? thi IQ, gmat thì hơi mệt đấy tính toán lằng nhằng lắm

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
dien dan minh co bac neo` thi vao bo tai chinh ko?

B

bestinme

Guest
9/1/10
20
0
0
ha noi
tớ thi ở gp cậu à. Hic! nghe cậu nói mà sợ
khi chưa thi thì sợ thôi nhưng đi thi rồi sẽ thấy dễ.
Quan trọng là vào vòng phỏng vấn trả lời như nào thôi bạn ạ. Vì cơ hội gặp sếp là rất ít, lên phải ăn nói sao cho ấn tượng. Đấy là kinh nghiệm của tớ vì đợt phỏng vấn vừa rồi tớ trả lời chán quá, thỉnh thoảng sếp lại lắc đầu. Mặc dù tớ đi phỏng vấn nhiều rồi nhưng đúng là mỗi nơi 1 khác, và nhận thấy mình vẫn còn ngu lắm hix, buồn vì nhiều cơ hội tốt mà ko giữ được. Hy vọng bạn nào sắp đi phỏng vấn sẽ không rơi vào trường hợp của tớ.

Sửa lần cuối:
S

shosheba

Sơ cấp
11/1/10
8
0
1
Hà Nội
Em ko hiểu lý do gì mà các bác cứ thích vào ngân hàng thế nhỉ?
Em có vài người bạn làm bên ngân hàng, cũng có khác gì khi đi làm ở các công ty đâu... (Ah, nếu ko kể đến việc đổi tiền mới cuối năm có vẻ dễ dàng hơn). Theo em phát triển nghề kế toán mà vào ngân hàng thì phí lắm. Còn làm về phân tích tài chính thì ở ngân hàng chỉ có phòng tín dụng thui.

B

bestinme

Guest
9/1/10
20
0
0
ha noi
Em ko hiểu lý do gì mà các bác cứ thích vào ngân hàng thế nhỉ?
Em có vài người bạn làm bên ngân hàng, cũng có khác gì khi đi làm ở các công ty đâu... (Ah, nếu ko kể đến việc đổi tiền mới cuối năm có vẻ dễ dàng hơn). Theo em phát triển nghề kế toán mà vào ngân hàng thì phí lắm. Còn làm về phân tích tài chính thì ở ngân hàng chỉ có phòng tín dụng thui.
thì đi làm công ty ở đâu cũng chẳng giống nhau đều làm công ăn lương. Và đúng là làm ngân hàng lương không cao lắm. Nếu bạn giỏi có thể tự lập công ty chẳng phải đi làm thuê cho thằng nào mệt người. Mình thì không giỏi nên chỉ cần 1 chỗ ổn định, cơ sở vật chất khang trang, môi trường làm việc tốt, mọi người thân thiện vui vẻ....

A

aquarius0123

Guest
21/8/09
38
0
0
hoàng mai
Bạn nào đỗ Maritime vị trí chuyên viên khách hàng cá nhân cho tớ hỏi chút! hôm đấy bọn mình kí hợp đồng là 1/2 bắt đầu đúng k?nhưng tớ thấy trên web thông báo là bắt đầu đào tạo từ 8/2, cả nhà có ai nhận được thông tin j từ HR k?sáng mai mình có phải lên Kim Mã nữa không nhỉ???:009:

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
bạn tớ cũng đỗ ngân hàng hàng hải, nó bảo 1/2 là đi làm rùi cậu à

T

tamhoangle

Trung cấp
17/9/09
76
0
0
36
hà nội
tớ cũng đỗ hàng hải nè, nhưng mà chẳng thấy có thông tin gì của HR cả. Thấy trên web đề là 08/02 mới bắt đầu, trong khi hôm gặp mặt thì HR thông báo bắt đầu từ 01/02. Chẳng hiểu sao nhỉ?

A

aquarius0123

Guest
21/8/09
38
0
0
hoàng mai
tớ cũng đỗ hàng hải nè, nhưng mà chẳng thấy có thông tin gì của HR cả. Thấy trên web đề là 08/02 mới bắt đầu, trong khi hôm gặp mặt thì HR thông báo bắt đầu từ 01/02. Chẳng hiểu sao nhỉ?

ù, t cũng thế, vậy mai mình có phải lên HO nữa k nhỉ???

A

alexlogan

Guest
28/12/09
4
0
0
Ha Noi
Hix mình mới phỏng vấn ở mizuho hôm trước, trả lời tiếng anh thật chán, không biết có qua không. Phỏng vấn 3 vòng rồi mà bị loại thì thật đáng thất vọng bao nhiêu công sức bỏ ra. Các bạn có ai đang làm tại mizuho cho hỏi chế độ lương thưởng của ngân hàng nước ngoài so với việt nam thì như nào? môi trường có thoải mái không? cảm ơn nhiều
Ấy ơi, cho tớ hỏi là ấy thi và pvan Mizuho vị trí gì đấy, có fai ngày hết hạn của nó là 20 or 25/1 ko.hixx..nếu đúng thì tớ ko qua đc vòng hồ sơ rồi..buồn quá, lại phí mất bộ hồ sơ..haizz

T

thuy176

Guest
22/9/09
1
0
0
hạ long
Chào cả nhà, minh sắp thi kế toán của habubank mà không biết cấu trúc đề thi thế nào. Mọi người giúp mình với

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA