Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

thanhhuyen14687

Guest
17/7/09
45
0
0
hà nội
đã quyết định mai ko đi pv BIDV nữa, chúc các bạn trên diễn đàn mình đi pv thành công và may mắn nha. Đường còn dài, tương lai còn rộng mở, chỉ cần cố gắng chắc chắn sẽ thành công ^^

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongnhung1511

Sơ cấp
18/2/09
23
0
1
Hà Nội
tớ cũng đỗ hàng hải nè, nhưng mà chẳng thấy có thông tin gì của HR cả. Thấy trên web đề là 08/02 mới bắt đầu, trong khi hôm gặp mặt thì HR thông báo bắt đầu từ 01/02. Chẳng hiểu sao nhỉ?

Tâm ơi, hâm mộ bạn quá, tớ cũng đang định thi MSB, ko biết có qua nổi vòng HS không nữa, T đã có KN làm việc ở NH chưa hay đi làm ở MSB là ngân hàng đầu tiên? tớ thì làm kế toán DN thôi, chưa có KN làm NH nên lo lắm. T có thể cho tớ lời khuyên ko, tớ thi khối nguồn vốn vị trí CV xác nhận giao dịch và CV hỗ trợ thanh toán thì gồm những môn gì, tớ cần phải ôn những tài liệu nào để thi. PV tận 2 vòng cơ à :031:, hôm PV chắc T trả lời lưu loát và tự tin lắm hả, họ hỏi những câu ntn? nếu T còn đề thi gửi mail cho tớ tham khảo với nhé (hongnhung1511@yahoo.com) hoặc là bạn up lên để chia sẻ cùng mọi người nhé! Trong box mình có ai mới đỗ MSB chia sẻ cho bọn tớ ít kinh nghiệm với, hâm mộ các bạn ghê! Thanks
Cố lên bà con ơi!!!!!!:020:

Sửa lần cuối:
L

luyenle

Guest
28/10/09
4
0
0
Cau giay
tớ cũng đỗ hàng hải nè, nhưng mà chẳng thấy có thông tin gì của HR cả. Thấy trên web đề là 08/02 mới bắt đầu, trong khi hôm gặp mặt thì HR thông báo bắt đầu từ 01/02. Chẳng hiểu sao nhỉ?

Tớ gọi cho ALong HR rồi. 8.2 bắt đầu ở 71 HBT luôn đấy.

T

tamhoangle

Trung cấp
17/9/09
76
0
0
36
hà nội
Tớ gọi cho ALong HR rồi. 8.2 bắt đầu ở 71 HBT luôn đấy.

Ừa, tớ cũng gọi rồi. Thế là vẫn free thêm 1 tuần nữa. May thế, vẫn có thời gian để làm nốt công việc. keke, mà bạn tên gì thế? Đồng nghiệp mà không biết tên nhau òi :020:

T

tamhoangle

Trung cấp
17/9/09
76
0
0
36
hà nội
Tâm ơi, hâm mộ bạn quá, tớ cũng đang định thi MSB, ko biết có qua nổi vòng HS không nữa, T đã có KN làm việc ở NH chưa hay đi làm ở MSB là ngân hàng đầu tiên? tớ thì làm kế toán DN thôi, chưa có KN làm NH nên lo lắm. T có thể cho tớ lời khuyên ko, tớ thi khối nguồn vốn vị trí CV xác nhận giao dịch và CV hỗ trợ thanh toán thì gồm những môn gì, tớ cần phải ôn những tài liệu nào để thi. PV tận 2 vòng cơ à :031:, hôm PV chắc T trả lời lưu loát và tự tin lắm hả, họ hỏi những câu ntn? nếu T còn đề thi gửi mail cho tớ tham khảo với nhé (hongnhung1511@yahoo.com) hoặc là bạn up lên để chia sẻ cùng mọi người nhé! Trong box mình có ai mới đỗ MSB chia sẻ cho bọn tớ ít kinh nghiệm với, hâm mộ các bạn ghê! Thanks
Cố lên bà con ơi!!!!!!:020:
Trời, trời. Bạn ơi, tớ có gì mà bạn bảo là hâm mộ hả bạn? Thực ra thi thì tùy từng vị trí mà cách thi khác nhau. Tớ đang làm sales thấy NH tuyển sales thì nhảy sang thui. Tớ cũng học Ngân hàng ra nè, nhưng kiến thức thì rơi rụng từ lúc nào ý :wall::wall::wall:.

Hồi tớ thi chỉ có mỗi thi IQ thui, rùi đi phỏng vấn 2 lần. Cũng chẳng biết sao đỗ, có lẽ may mắn nữ. hehe, vì hôm phỏng vấn tớ trả lời, mấy anh chị còn bảo em hiểu sai rùi. Nhưng mình cứ tự tin và có thái độ học hỏi, không kiêu căng. Mà tớ chẳng có kinh nghiệm gì đâu, thi NH mấy lần đều trượt, nản lắm rùi ý. Nhưng mà có sang hàng hải hay không, tớ cũng đang còn thấy lăn tăn, vì công ty tớ môi trường làm việc đang thích lắm. mà lương thì okie hơn Hàng hải nhiều. Vì thế, đâu có phải cứ làm NH là thích đâu, làm ở đâu mà bạn thấy thoải mái, lương lậu okie thì làm thui mà.

Dù sao cũng chúc bạn thành công nhé, tự tin lên nhé.:020::beer:

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Chao ay
Ay lam cho vpb dung k
Che do day tot k?
Cam on ay nhieu nha
Chuc ay va cac ban tren webktoan manh khoe
:angel:

Ôi, thi thoảng tớ mới vào box mình được nên giờ mới reply được cho bạn. Tớ mới vào được hơn tháng, chưa hỏi han được gì nhiều nhưng theo quan sát của tớ, môi trường làm việc ở chỗ tớ khá tốt, các phòng ban, trung tâm khác thì tớ không biết. Các a/c ở chỗ tớ toàn người trẻ, nhiệt tình. Còn về vấn đề lương lậu thì...:yo yo (8):. Suy ra, để học hỏi kinh nghiệm thì khá là ok, hihi.

H

hoang hanh nhi

Guest
1/2/10
4
0
0
40
Ha Noi
Minh cung dang chuan bi thi tuyen vao phong ke toan cua ngan hang, nhung rat boi roi vi ko bit phuong phap hach toan co jong voi KT doanh nghiep ko? ca nha co ai biet, mach minh voi, minh dang lo lang qua.

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
hi, tại vì bit chăk là mìn idle Tết nì ùi mà ấy! :D

B

bestinme

Guest
9/1/10
20
0
0
ha noi
chắc phải ra tết các công ty mới tuyển ồ ạt đây, bây giờ tập chung ăn tết cho ngon nhỉ

N

nguyetnga2522000

Sơ cấp
27/1/10
5
0
0
ha noi
MỌI NGƯỜI GIÚP MÌNH VỚI
" Doanh nghiệp mình hoạt động có lãi từ một nhà máy mà đã thuê theo một hợp đồng thuê hoạt động, Trong tháng tới doanh nghiệp mình phải thay đổi địa điểm đến một nhà máy mới. Hợp đồng thuê nhà máy cũ sẽ tiếp tục thuê trong 4 năm tới, nó không thể huỷ ngang và nhà máy cũng không thể cho người khác thuê lại"
Mọi người khuyên mình nên làm thê nào cho phù hợp với tình hình

Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
MỌI NGƯỜI GIÚP MÌNH VỚI
" Doanh nghiệp mình hoạt động có lãi từ một nhà máy mà đã thuê theo một hợp đồng thuê hoạt động, Trong tháng tới doanh nghiệp mình phải thay đổi địa điểm đến một nhà máy mới. Hợp đồng thuê nhà máy cũ sẽ tiếp tục thuê trong 4 năm tới, nó không thể huỷ ngang và nhà máy cũng không thể cho người khác thuê lại"
Mọi người khuyên mình nên làm thê nào cho phù hợp với tình hình

Ý bạn hỏi là về góc độ nào? mà sao lại bắt buộc phải chuyển địa điểm???

T

tspro25

Guest
22/8/09
39
0
0
37
Hà Nội
Ôi, tết này thất nghiệp, chán lại càng chán, mẹ đang bắt về quê làm kế toán ở bệnh viện nội tiết. Cứ nằng nặc bắt mình về, về nhà nhà của rộng rãi, cơm ngon canh ngọ, không phải thuê nhà, không phải bon chen tắc đường. Nhưng về đấy làm lương thấp hiển nhiên nhưng quan trọng tương lai có cái kết ở đây, mà mình đang ôn cao học chứ. Mình đã quyết định ở hà nội rùi, phải chiến đấu đến cùng. Thấy nhiều bạn trên diễn đàn cũng có cảnh ngộ giống mình nên khi vào đây cũng thấy an ủi phần nào.
Chúc các bác năm mới sk, gặp nhiều may mắn.

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Ôi, tết này thất nghiệp, chán lại càng chán, mẹ đang bắt về quê làm kế toán ở bệnh viện nội tiết. Cứ nằng nặc bắt mình về, về nhà nhà của rộng rãi, cơm ngon canh ngọ, không phải thuê nhà, không phải bon chen tắc đường. Nhưng về đấy làm lương thấp hiển nhiên nhưng quan trọng tương lai có cái kết ở đây, mà mình đang ôn cao học chứ. Mình đã quyết định ở hà nội rùi, phải chiến đấu đến cùng. Thấy nhiều bạn trên diễn đàn cũng có cảnh ngộ giống mình nên khi vào đây cũng thấy an ủi phần nào.
Chúc các bác năm mới sk, gặp nhiều may mắn.

Đừng buồn em ạ.Mọi việc đều sẽ ổn thôi. Chị cũng đã từng chiến đấu như em cách đây 2 năm. Vấn đề cốt lõi là mình thích hợp với nhịp sống ở đâu và có đủ quyết tâm cho quyết định của mình không?Cố lên nhé chiaki!hihi!Cứ ăn tết thoải mái rồi ra tết lên chiến đấu tiếp cũng ok mà phải không?Em nghe câu keep away chưa?

B

bestinme

Guest
9/1/10
20
0
0
ha noi
tớ cũng thế đây, các công ty chắc phải ra tết mới tuyển dụng quý 1. Bây giờ ở nhà ăn chơi làm việc khác đã, ra tết lại chiến đấu tiếp. Các cơ hội tốt vẫn tiềm ẩn phía trước mà. Mình có bằng cấp lo gì chứ

M

meocoicmh

Guest
26/10/08
49
0
0
HA NOI
chào cả nhà, e là thành viên mới nè.
Chúc cả nhả năm mới sức khoẻ, may mắn nhé.
Tiện đây cho e hỏi có bác nào được ACB gọi pv chưa.
e thi hôm 21/01.

M

meocoicmh

Guest
26/10/08
49
0
0
HA NOI
ui, e xin loi
day là tk của meocoicmh.
của e là snack.neu
e lap tk cung dc 2 tuan rui, nhung chua dc xac nhan.

V

vivian87

Guest
19/1/10
3
0
0
37
hn
chào cả nhà, e là thành viên mới nè.
Chúc cả nhả năm mới sức khoẻ, may mắn nhé.
Tiện đây cho e hỏi có bác nào được ACB gọi pv chưa.
e thi hôm 21/01.
Chào bạn, mình thi dịch vụ khách hàng acb ngày 20/1, 3/02 được gọi phỏng vấn, các bạn cho mình hỏi có bạn nào phỏng vấn dịch vụ khách hàng acb được gọi chưa vậy?

M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
Chào bạn, mình thi dịch vụ khách hàng acb ngày 20/1, 3/02 được gọi phỏng vấn, các bạn cho mình hỏi có bạn nào phỏng vấn dịch vụ khách hàng acb được gọi chưa vậy?

Bạn đã được gọi pv rùi à, mình tưởng sau tết mới pv chứ, có ai pv phân tích tín dụng hay PFC chưa nhỉ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA