Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
tớ cũng ko thấy tin tức j ở seabank cả, chả nhẽ mình bị loại khỏi vòng hồ sơ thật :D, hic, có bạn nào đc gọi đi thi rùi hả cậu? ko biết nó thi hôm nào mà nhanh thế nhỉ

bên webkinhte t thấy có bạn bảo là seabank gọi ùi mà, nhưng có thể có những ng` đc bảo lưu kết quả từ quý 4 năm ngoái như ngoctoan í chứ chưa chăk là của quý 1 năm nay. có bạn lại bảo là quý 1 năm nay chưa gọi thi đâu, lại gia hạn thêm tjan nộp hồ sơ nữa, t vào web seabank có thấy j` đâu, đến là khó hỉu, chẳng bit đg nèo mà lần! =.=

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
đợt t đi nộp hồ sơ dưới hải dương, anh tiếp nhận bảo đợt thi này chắc lâu mới diễn ra vì bị trùng vào đợt tết. Còn bạn tớ thì nó bảo nó thi đợt quý 4 ấy, hôm nay được gọi đi chứ k phải đợt nộp lần này

G

Giang Le

Guest
25/2/10
8
0
0
Hà nội
Thực ra với vị trí ở phòng FI thì đúng là không có kinh nghiệm thì cũng ko làm được thật, tớ đi làm rùi tớ biết mà :015:

Ban Yen oi, the lam o phong FI nghiep vu chinh la gi the, theo to hieu la quan he voi cac khach hang la dinh che tai chinh, phan tich va trình hạn mức với từng tổ chức, có đúng không vậy, ấy có thể giải thích rõ hơn không? Thanks ấy trước nhé ^__*
Ah, mà chắc chắn phòng này cần tuyển người có kinh nghiệm à, ấy explain cho tớ với nhé!!!

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
các bạn hôm nay đi thi HD thế nào, ổn ko ? ^^ chắc là ổn nhỉ, ai mà qua thi viết thì sẽ dc gọi đi phỏng vấn mai ngày kia luôn đấy

N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
ec.ec hôm nay mọi người thi HDbank thế nào,hu...hu t ko đi thi đc!t ko xin nghỉ đc!đề thi khó ko?

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
các bạn hôm nay đi thi HD thế nào, ổn ko ? ^^ chắc là ổn nhỉ, ai mà qua thi viết thì sẽ dc gọi đi phỏng vấn mai ngày kia luôn đấy

ko biết nên nói đề thế nào nữa, đề HD lần này ra bị sai nhìu chỗ, thí sinh đua nhau hỏi giám thị cậu ạ, IQ khó lắm, 20 câu IQ toàn hình vẽ, nghiệp vụ chỉ có 10 câu thui, nhưng có 1 câu ko chọn đc đáp án. ko biết đề sai hay mình làm sai nữa :D

Q

qhuong228

Guest
12/5/08
13
0
0
Hanoi
Hihi, hôm nay được chị Dương bên ACB thông báo pass vòng phỏng vấn rồi, mai nộp bổ sung hồ sơ, thế là xong 1 ngân hàng, khoẻ wa...Hôm nay mình cũng thi HD bank, bản thân mình thì cảm thấy đề tiếng anh khá dễ, mình làm có 20p là xong, đề nghiệp vụ có 20 câu thì cũng không khó, chỉ có hình như đề sai nên mình cũng có câu ko ra được kết quả. Còn IQ thì cũng bình thường, các bạn nên tham khảo đề thì IQ của FPT ấy, kiếu như vậy luôn.

B

bestinme

Guest
9/1/10
20
0
0
ha noi
bên ngân hàng hàng hải đang tuyển đấy các bạn, không biết chế độ bên đó thế nào nhỉ? có bạn nào nộp đơn vào đó thì đi thi cùng mình cho vui nha

M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
Hihi, hôm nay được chị Dương bên ACB thông báo pass vòng phỏng vấn rồi, mai nộp bổ sung hồ sơ, thế là xong 1 ngân hàng, khoẻ wa...Hôm nay mình cũng thi HD bank, bản thân mình thì cảm thấy đề tiếng anh khá dễ, mình làm có 20p là xong, đề nghiệp vụ có 20 câu thì cũng không khó, chỉ có hình như đề sai nên mình cũng có câu ko ra được kết quả. Còn IQ thì cũng bình thường, các bạn nên tham khảo đề thì IQ của FPT ấy, kiếu như vậy luôn.

Hôm nay mình cũng ko đi thi HD được :(
qhuong pv xong bao nhiêu ngày thì được gọi bổ sung hồ sơ thế?

Q

qhuong228

Guest
12/5/08
13
0
0
Hanoi
Tớ vừa phỏng vấn hôm thứ 6 xong rồi về thăm quê, hôm nay trở ra thì thấy chị Dương gọi bảo qua pv rồi, bổ sung hồ sơ nữa thôi

T

teenlibra2909

Guest
22/9/09
41
0
0
36
Ha Noi

Chúc mừng bạn nhé, bạn thi vị trí giao dịch viên à?

C

Cecelia

Sơ cấp
30/9/09
9
0
0
Hà Nội
bên webkinhte t thấy có bạn bảo là seabank gọi ùi mà, nhưng có thể có những ng` đc bảo lưu kết quả từ quý 4 năm ngoái như ngoctoan í chứ chưa chăk là của quý 1 năm nay. có bạn lại bảo là quý 1 năm nay chưa gọi thi đâu, lại gia hạn thêm tjan nộp hồ sơ nữa, t vào web seabank có thấy j` đâu, đến là khó hỉu, chẳng bit đg nèo mà lần! =.=
Chiều qua, thi xong tiếng Anh ở HD, tớ ra sớm hơn nên mới bắt được máy do bọn Seabank gọi phỏng vấn vòng 1 đấy. Nó hẹn tớ 10h30', phòng 3 tầng 8, 25 Trần Hưng Đạo. Tớ có hỏi qua con bạn tớ thì nó bảo là Seabank phỏng vấn vòng 1 xong mới cho thi, thi xong lại phỏng vấn tiếp. Như vậy vòng 1 chỉ là hỏi mấy câu linh tinh, ví dụ như em từng làm công việc gì, kinh nghiệm của công việc đó liệu có giúp ích gì cho công việc mà em ứng tuyển vào đây ko? blah blah... Túm lại là ko có gì đáng lo ngại, chỉ cần nhìn hình thức ko xấu lắm lại ăn mặc ko quá xí thì ok, lo phần thi tiếp.
Thi HD tớ thấy tổ chức thi như thế là còn thiếu tính chuyên nghiệp, thể hiện rõ nhất là thi IQ, được cái giống hệt như bên Tiên Phong, tớ thi IQ ở bên TP điểm cũng tương đối nhưng sang bên này cũng lại nghĩ lại từ đầu, chẳng nhớ gì cả, hì, Tiếng Anh thì nói chung dễ nhưng tớ lại chẳng biết gì về Nghiệp vụ Tín dụng, toàn những câu người ta làm ngon như chơi mà chẳng hiểu mình làm đúng sai ra làm sao, 9 rưỡi sáng mới biết tin thì làm sao học cho kịp chứ, bây giờ tớ đi học Tín dụng cái.
À quên, có hiện tượng giám thị nhắc bài đấy, còn chỗ tớ thi mấy ông bà già già toàn lôi bài ra đọ kết quả, y như nhau thì mới yên tâm, xong họ còn hỏi bài tớ kỹ đến từng chi tiết. Hỏi thì đành phải trả lời thôi :(
@ Hải Linh: ấy có phải tên là Tô Thị Hải Linh, Sbd 31 ko? Tớ ngồi ngó nghiêng thấy có 1 bạn ngồi bàn trên cùng góc bên phải, búi tóc đeo kính, nhìn cũng dễ thương, ko biết có phải là ấy ko, hị hị :D

Q

qhuong228

Guest
12/5/08
13
0
0
Hanoi
Chúc mừng bạn nhé, bạn thi vị trí giao dịch viên à?

Uh, mình thi GDV, mình cũng không ngờ có kết quả nhanh thế, vừa hôm trước thứ 6, rồi nghỉ cuối tuần, thứ 2 đã được báo là qua rồi.

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
Chiều qua, thi xong tiếng Anh ở HD, tớ ra sớm hơn nên mới bắt được máy do bọn Seabank gọi phỏng vấn vòng 1 đấy. Nó hẹn tớ 10h30', phòng 3 tầng 8, 25 Trần Hưng Đạo. Tớ có hỏi qua con bạn tớ thì nó bảo là Seabank phỏng vấn vòng 1 xong mới cho thi, thi xong lại phỏng vấn tiếp. Như vậy vòng 1 chỉ là hỏi mấy câu linh tinh, ví dụ như em từng làm công việc gì, kinh nghiệm của công việc đó liệu có giúp ích gì cho công việc mà em ứng tuyển vào đây ko? blah blah... Túm lại là ko có gì đáng lo ngại, chỉ cần nhìn hình thức ko xấu lắm lại ăn mặc ko quá xí thì ok, lo phần thi tiếp.
Thi HD tớ thấy tổ chức thi như thế là còn thiếu tính chuyên nghiệp, thể hiện rõ nhất là thi IQ, được cái giống hệt như bên Tiên Phong, tớ thi IQ ở bên TP điểm cũng tương đối nhưng sang bên này cũng lại nghĩ lại từ đầu, chẳng nhớ gì cả, hì, Tiếng Anh thì nói chung dễ nhưng tớ lại chẳng biết gì về Nghiệp vụ Tín dụng, toàn những câu người ta làm ngon như chơi mà chẳng hiểu mình làm đúng sai ra làm sao, 9 rưỡi sáng mới biết tin thì làm sao học cho kịp chứ, bây giờ tớ đi học Tín dụng cái.
À quên, có hiện tượng giám thị nhắc bài đấy, còn chỗ tớ thi mấy ông bà già già toàn lôi bài ra đọ kết quả, y như nhau thì mới yên tâm, xong họ còn hỏi bài tớ kỹ đến từng chi tiết. Hỏi thì đành phải trả lời thôi :(
@ Hải Linh: ấy có phải tên là Tô Thị Hải Linh, Sbd 31 ko? Tớ ngồi ngó nghiêng thấy có 1 bạn ngồi bàn trên cùng góc bên phải, búi tóc đeo kính, nhìn cũng dễ thương, ko biết có phải là ấy ko, hị hị :D

công nhận thi HD nhốn nháo mà cũng bùn cười nữa, t ngồi trên í còn nghe cái anh áo xanh lùn lùn í bảo vs 2 chị kia là lần sau làm đề phải có ng` làm trc để kiểm tra mới đc, cái luk đề IQ bị hỏi tùm lum lên đóa, thía thì hình như các đề chưa có đáp án thì phải, bùn cười thật đấy! :D ơ, mà sao ấy bit t vậy, đúng t ùi đóa, tại thấy chỉ hô tên t mỗi luk gọi vào thui mờ, sau đấy đọc SBD t có hô lên đâu, hihi! ^^ hix, t lại out seabank ùi, chẳng thấy gọi j` cả, hợ hợ! T.T hóa ra họ gọi trực tiếp chứ k đăng trên web à, t cứ đợi trên web mãi!=.= haiza, bao h jấc mộng vào NH mới thành hiện thực đây!

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
ec.ec hôm nay mọi người thi HDbank thế nào,hu...hu t ko đi thi đc!t ko xin nghỉ đc!đề thi khó ko?

hix, khổ thân ngoctoan! =.= đề HD hum qua nhìn chung t thấy dễ so vs những NH t đã từng thi (như Tienphong chẳng hạn), TA thì cực bình thg, làm chưa đến nửa time là xong, nghiệp vụ thì t thi GDV nên toàn tính lãi, hết VND lại đến vàng vs ngtệ, lạ là chẳng có 1 câu định khoản nèo chứ! :) ấy thi TD thì như cecelia nói đóa, cũng bthg thui mà! phí thật đấy, hum nay ấy mà đi thi đảm bảo pass đóa! ^^ nhưng thui, k phải tiếc quá đâu ấy ạ, sắp vào mùa tuyển dụng ùi, còn rất rất nhìu cơ hội mờ, chăk tại ấy hok có duyên vs HD ùi, hihi! ^^

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
nhà mìn ơi, SCB có điểm thi hum 19/12 ùi đóa, t vừa vào xem đc, t qua vòng viết đc vào phỏng vấn ùi, nhẹ cả ng`, chờ đợi cái NH nè là mòn mỏi nhứt đóa, hơn 2 tháng jời! =.= ai chia sẻ kno phỏng vấn NH nè cho t vs, thank rất là nhìu ná! :) t thi GDV thui!

Sửa lần cuối:
L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
hnay và ngày mai hdb tổ chức pv luôn nhé, các bạn nhớ để dtdd để ko miss cuộc gọi nào nhé, qua hnay ngày mai bạn nào ko dc gọi thì đành chơi ván sau vầy :p

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
ơ, seo hum qua thi xong t hỏi bác trông thi bác í bảo ngày mai (hum qua bác í bảo ngày kia mờ ^^) mới có kết quả, còm hum nay là có kq và phỏng vấn kiểm soát viên trc mà ấy! =="

B

bestinme

Guest
9/1/10
20
0
0
ha noi
hix, khổ thân ngoctoan! =.= đề HD hum qua nhìn chung t thấy dễ so vs những NH t đã từng thi (như Tienphong chẳng hạn), TA thì cực bình thg, làm chưa đến nửa time là xong, nghiệp vụ thì t thi GDV nên toàn tính lãi, hết VND lại đến vàng vs ngtệ, lạ là chẳng có 1 câu định khoản nèo chứ! :) ấy thi TD thì như cecelia nói đóa, cũng bthg thui mà! phí thật đấy, hum nay ấy mà đi thi đảm bảo pass đóa! ^^ nhưng thui, k phải tiếc quá đâu ấy ạ, sắp vào mùa tuyển dụng ùi, còn rất rất nhìu cơ hội mờ, chăk tại ấy hok có duyên vs HD ùi, hihi! ^^
Mùa tuyển dụng là vào tháng mấy vậy bạn? hy vọng sẽ có nhiều cơ hội tốt cho những ai có năng lực

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
t thấy mọi ng` bảo thg từ tháng 3 đến tháng 6 có rất nhìu nơi tuyển dụng, đặc biệt là các NH! :) hihi, nghe thì bit thía chứ k bit chăk đâu na! nhưng mọi ng` cứ cố gắng đi, còn rất nhìu cơ hội ở phía trc mờ, những ai nỗ lực hết mìn sẽ lun đc trả công xứng đáng mờ! ^^ chuk nhà mìn thành công na! :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA