Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
có ai trong nhà minh thi GDV của hdbank được gọi pvaans chưa????

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lunarwitch

Guest
9/10/09
39
0
0
ha noi
có ai trong nhà mình nộp SHB ko, mình định nộp online qua mail ko bít có được ko nhỉ?

L

lunarwitch

Guest
9/10/09
39
0
0
ha noi
Cả nhà ơi, có ai có thông tin gì về kết quả đợt thi tuyển của GPBank đợt trong tết k??? Hay mình out rùi nên k thấy ý ọ gì??? Tks nhà mình! ^^

Ấy cũng thi hỗ trợ kinh doanh hả, t thấy ngân hàng này có vẻ lâu, hôm đấy ấy làm bài thế nao, tốt ko

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
hôm đó tớ cũng thi ngân hàng này, ngồi cạnh đứa bạn, nó bảo vừa đi cầu thang lên có người bên ngân hàng đã ra giá để đưa đáp án! hic, nghe xong đã thấy thế nào í
mình cũng thấy quen dần với điều này rồi.:036:

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
có ai trong nhà mình nộp SHB ko, mình định nộp online qua mail ko bít có được ko nhỉ?

Bạn chú ý nếu 0 có thư phản hồi báo lỗi lại của shb thì tức là họ đã nhận được.Mình cũng gửi but chỉ gửi mỗi thông tin ứng viên thôi.

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
cả nhà ơi bên sacombank cũng đang tuyển gdv đấy

nhưng hình như tuyển trong miền nam thui bạn à, đợt trước mình cũng nộp Sacombank, họ gọi đi thi, thi xong chờ 2 tháng sau mới thấy gọi đi PV, mình thi GDV thế mà họ gọi đến PV chuyên viên quan hệ khách hàng, hic hic, chả hỉu j luôn, đến mới biết -___-

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
cả nhà ơi, cho tớ hỏi thi habubank thì thi kiểu j? ai biết thì giúp tớ với ^^! ( thi vị trí kế toán í ạ )

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
nhưng hình như tuyển trong miền nam thui bạn à, đợt trước mình cũng nộp Sacombank, họ gọi đi thi, thi xong chờ 2 tháng sau mới thấy gọi đi PV, mình thi GDV thế mà họ gọi đến PV chuyên viên quan hệ khách hàng, hic hic, chả hỉu j luôn, đến mới biết -___-

Không phải đâu.Đây là kì thi cho tất cả các chi nhánh của sacom đấy.Bạn đọc lại kĩ coi.Nó đâu nói là cho chi nhánh trong miền nam.Cái này do hội sở tuyển.Khả năng trung thực là cao đấy.

N

nang mai

Guest
7/10/08
23
0
0
Hà Nội
Ấy cũng thi hỗ trợ kinh doanh hả, t thấy ngân hàng này có vẻ lâu, hôm đấy ấy làm bài thế nao, tốt ko

Không ấy ạ. Tớ thi GDV cơ. Mãi mà k thấy tăm hơi gì cả. Xót ruột. K biết đã có KQ chưa? Thế ấy làm bài thế nào? Hôm đó tớ làm IQ k tốt lắm, nhiều câu còn tích bừa. Nhưng vẫn cứ thấp thỏm hóng KQ. Hixxx...

M

meogarfield88

Guest
9/5/09
24
0
0
36
Ha Noi
có ai trong nhà minh thi GDV của hdbank được gọi pvaans chưa????

T vua dc goi luc 12h. trua mai pvan o 288 Lac Trung luc 13h. ko bit to co nghe nham ko. chang le ho pvan thau trua. hic. Co bac nao dc goi tam gio nhu em ko?

C

Cecelia

Sơ cấp
30/9/09
9
0
0
Hà Nội
Cac ban hom nay di pvan Hdbank the nao?
Hú hú, tớ vừa đi PV HDbank về này, ôi sao mà khốn khổ, nhà t ở Cầu Giấy mà phóng lên tận Lạc Trung, giữa cái nắng đầu hè khủng khiếp.
12h10 t mới mò lên tầng 8 tòa nhà đó, tưởng mình bị chậm giờ nó cho out khỏi danh sách, ai dè vẫn phỏng vấn hăng, chưa đến lượt tớ.
Buổi sáng có khoảng tầm 20 người đc PV vị trí chuyên viên Tín dụng, tớ là người cuối cùng trong danh sách đó, ai bảo mẹ đặt tên con là Thư cho số con nó khổ đau như này?
Tớ thấy mấy a c thay nhau đi ra đi vào phòng WC, ngó nghiêng xem còn nhiều người ko để còn được nghỉ trưa. Gớm ghiếc, ông bà í đói 1 thì tớ còn hoa mắt và bủn rủn bằng 10 lần, nhất là khi thấy Hội đồng PV có tận 5 người lận.
Trong lúc chưa đc vào PV, tớ nghe thấy mấy chị (chuyên đi kêu tên người này n kia vào phòng phỏng vấn í) thắc mắc gì mà liên quan đến thí sinh: 1 trường hợp là có cái chị Giáo viên học Cao đẳng Sư phạm sao lại đỗ, còn 1 trường hợp là có người nào có tên trong DS phỏng vấn mà ko được kêu tên, cũng ko thấy người đâu, xong chị í chốt 1 câu: ai chà chà, việc này là việc của các Sếp, mình ngu gì mà soi vào?...). Tớ nghe thấy thế mới để í trong tờ danh sách có điểm thi của mình, ngó ngó xong bị chị í che lại rồi bảo: đây là tài liệu mật, các e ko đc xem, bọn chị còn ko được tiết lộ cho nhau nữa là...
Thế xong rồi đến đoạn lên thớt.
Phòng PV có 5 người, 2 nữ và 3 nam, trong 3 nam có 2 nam già và 1 nam trẻ, trong 2 nữ có 1 nữ già và 1 nữ trẻ (chính là chị miền Nam coi thi í, chị í làm bên Nhân sự).
Câu 1: Giới thiệu bản thân.
Câu 2: Theo e, e học Ngoại thương thì có những phẩm chất gì để phục vụ cho vị trí mà e apply: CB Tín dụng?
Câu 3: Theo e thì thẩm định trong Tín dụng có quan trọng ko? Gồm những bước nào? E thử nêu các bước trong thẩm định KHDN xem nào?
Câu 4: Theo e thì Cho vay Thế chấp và Cho vay Tín chấp khác nhau ở điểm cơ bản nào nhất?
Câu 5: E sẵn sàng đi làm vào thời điểm nào? Mức lương đề nghị của e là bao nhiểu?
Câu 6: Nếu như mức lương mà Ngân hàng đưa ra là dưới 3tr trong thời gian thử việc thì e có làm ko? (Tại trong application form t nói là lg thử việc tối thiểu là hơn 3tr, còn chính thức thì trên 4tr)
Xong đến lượt t hỏi họ mấy câu:
Câu 1: Sau vòng PV này thì còn vòng nào nữa ko?
TL: ko.
Câu 2: Trúng tuyển thì e làm Tín dụng CN hay DN?
TL: sau thử việc, tùy năng lực của e rồi thì sẽ phân công.
Câu 3: Sau bao nhiêu ngày thì có KQ PV ngày hôm nay?
TL: 7 - 10 ngày, nếu sau ngày 13.3 mà ko có đt của chúng tôi thì coi như e đã fail, chúng tôi ko liên lạc với ứng viên trượt.
Câu 4: Số lượng tuyển đợt này có nhiều ko ạ? Và trúng thì làm ở đâu ạ?
TL: còn tùy chất lượng, nếu trúng thì phân về các chi nhánh toàn địa bàn HN.
Câu 5: Nếu e trúng tuyển và đc phân công về 1 chi nhánh nhưg quá xa địa bàn e sinh sống, e có thể xin chuyển về chi nhánh khác cho tiện đc ko?
TL: đc, nếu như chi nhánh khác cũng có nhu cầu.
Xin hết, hề hề.
Kinh nghiệm xương máu của tớ đóa, các bạn GDV ngày mai cố lên nhé!

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
T vua dc goi luc 12h. trua mai pvan o 288 Lac Trung luc 13h. ko bit to co nghe nham ko. chang le ho pvan thau trua. hic. Co bac nao dc goi tam gio nhu em ko?

Cảm ơn bạn nha!Chắc mình out rồi vì mình làm cũng không tốt lắm...Cố gắng tìm cơ hội khác vậy.

L

lunarwitch

Guest
9/10/09
39
0
0
ha noi
Không ấy ạ. Tớ thi GDV cơ. Mãi mà k thấy tăm hơi gì cả. Xót ruột. K biết đã có KQ chưa? Thế ấy làm bài thế nào? Hôm đó tớ làm IQ k tốt lắm, nhiều câu còn tích bừa. Nhưng vẫn cứ thấp thỏm hóng KQ. Hixxx...

T làm cũng tạm, nhưng hôm đấy còn đi muộn vì bị ngã xe nữa rõ xui xẻo, ko bít đề IQ với tiếng Anh của bọn m có jống nhau ko

L

lunarwitch

Guest
9/10/09
39
0
0
ha noi
@kusut: ý tớ là cơ hội của người nộp online và người nộp trực tiếp là như nhau đúng ko, t chỉ sợ họ lại ưu tiên chọn hồ sơ các bạn nộp trực tiếp

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
Không phải đâu.Đây là kì thi cho tất cả các chi nhánh của sacom đấy.Bạn đọc lại kĩ coi.Nó đâu nói là cho chi nhánh trong miền nam.Cái này do hội sở tuyển.Khả năng trung thực là cao đấy.

tớ thấy thi sacom là phải nộp hồ sơ trực tiếp nhưng nó lại ghi địa chỉ là hội sở sacom, mình ở miền bắc thì làm sao nộp trực tiếp vào trong đó đc, à, ý tớ là ko biết vì sao tớ thi GDV lại bị gọi PV tín dụng, tớ ko bít j tín dụng mà :D, chứ thì vào sacom tính trung thực rất cao mà ^^!

N

nang mai

Guest
7/10/08
23
0
0
Hà Nội
T làm cũng tạm, nhưng hôm đấy còn đi muộn vì bị ngã xe nữa rõ xui xẻo, ko bít đề IQ với tiếng Anh của bọn m có jống nhau ko

Ui, thế à??? Tội nghiệp ấy! Hum đó tớ cũng vô muộn vì.... chót ngủ tới 8h. ^^. Mà ấy mới ra trường hay đi làm đâu rùi??? Thi nhiều NH chưa?

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
@kusut: ý tớ là cơ hội của người nộp online và người nộp trực tiếp là như nhau đúng ko, t chỉ sợ họ lại ưu tiên chọn hồ sơ các bạn nộp trực tiếp

Cũng vậy thôi ấy ạh.Chứ có tiêu cực thì cái gì chả 0 được.:1luvu:

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
nhà mìn ai đc HD gọ đi pvấn GDV ngày mai chưa? t đc gọi pvấn 8h30 mai ở Lạc Trung. lạ nhỉ, seo những bạn gọi hồi sáng lại pvấn chiều nhở, còn bọn t gọi chiều lại pvấn sáng nhở! =.= hix, nghe Cecelia bảo hội đồng 5 ng` đã thấy run từ ngoài cửa ùi à! T.T ai pvấn HD mai cùng cố gắng ná! hum thi t thấy pak ja` ja` bảo đợt nì tuyển khoảng 15 ng`, hok bit mìn có cơ hội hok nữa đây, hị hị, lo quá đi mất! +.+

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA