Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
mọi người mà cứ nghĩ tiêu cực vậy thì nản lắm! Cả nhà cùng cố lên! :dance2:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Neo11

Guest
9/9/09
73
0
0
ha noi
Ôi các bạn chưa thi đã sợ rồi, cố lên đừng nản chí. Tiêu cực thì nơi nào chả có nhiều hay ít thôi. Nhưng nếu mình đủ năng lực thì thế nào cũng được. Tuyển càng nhiều cơ hội càng nhiều. Như tớ này thi 6 ngân hàng đầu (cổ phần, đỡ tiêu cực hơn) thì trượt vỏ chuối. 3 ngân hàng sau:MB, agribank, statebank(nhiều người cho rằng tiêu cực) lại đậu, mặc dù chả quen biết tý nào. Thi càng nhiều kinh nghiệm càng nhiều, càng tự tin chứ sao.

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
Bạn mình cũng chạy MB mà chờ hơn 1 năm rồi cơ. Thôi mình ko tiền, ko nhan sắc cứ đi thi mấy ngân hàng con, mà ngân hàng con cũng đã đỗ đâu, vẫn tạch như thường. Đối với mình bây giờ đi thi thấy nhẹ nhàng kinh khủng, chắc do trượt nhiều quá, híc híc

chị cố lên nhé, GDV thì 35 mới hết date cơ :D chị còn trẻ trung xinh đẹp lắm, lộ trình là năm nay đỗ, 2 năm sau mới là 29 30 lên KSV, rồi cứ thế cứ thê ^^

M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
Bác nào được ACB gọi đi làm thì lên tiếng cho bà con bít với nha, chờ sốt ruột ghê!

N

nguyetngo222

Sơ cấp
1/11/08
15
0
1
Hà Nội
Nghe các em động viên tự dưng chị thấy như mình trẻ lại đến mấy tuổi liền, chị lại cố tiếp vậy. Lại chuẩn bị hồ sơ nộp VP. Em nào đi nộp ở đó ới lên nhé, để chị em mình cùng ôn thi tiếp

M

mrtung117

Guest
20/11/09
36
0
0
36
Hà Nội
Trời ơi có danh sách thi NH HH rồi. mà ko thấy ghi rõ thi vào buổi nào mấy h?po tay lun. có bác nào thi HH vị trí NVTD ko?
PHÒNG THI SỐ 01 - Phòng 501, Tầng 4, Nhà A9, ĐH Giao thông Vận tải HN, Láng thượng, Đống Đa, HN - Ngày 27 tháng 03 năm 2010 chả thấy ghi h giấc j cả ????

N

nguoidothai71

Sơ cấp
19/11/09
17
0
1
HN
Trời ơi có danh sách thi NH HH rồi. mà ko thấy ghi rõ thi vào buổi nào mấy h?po tay lun. có bác nào thi HH vị trí NVTD ko?
PHÒNG THI SỐ 01 - Phòng 501, Tầng 4, Nhà A9, ĐH Giao thông Vận tải HN, Láng thượng, Đống Đa, HN - Ngày 27 tháng 03 năm 2010 chả thấy ghi h giấc j cả ????

Sang nay họ gdien báo rùi mà, 7h 30 sáng nhá!!!

H

hientran86

Guest
4/9/09
82
0
0
hanoi
Nghe các em động viên tự dưng chị thấy như mình trẻ lại đến mấy tuổi liền, chị lại cố tiếp vậy. Lại chuẩn bị hồ sơ nộp VP. Em nào đi nộp ở đó ới lên nhé, để chị em mình cùng ôn thi tiếp

em cung dang dinh di nop vp bank day chi. ma moi nguoi techcombank cung tuyen day di nop ho so di,ngan hang nay thi khong kho dau ma. neu khong do thi co them bai hoc khinh nghiem trong thi cu va phong van nua. dung nan nha ca nha

H

hientran86

Guest
4/9/09
82
0
0
hanoi
làm giấy khám sức khoẻ ở Bệnh viện Bưu điện ấy! 40 nghìn tờ đầu, 5k tờ sau. Tối đa được 5 tờ/1 lần. Hôm qua tớ làm luôn 10 tờ. Thế mà bên Bệnh viện Đại học Y những 130k/1 tờ, 10k tờ tiếp theo. Đắt kinh khủng.
@hientran86: sang tuần tớ mới đi nộp VPbank, còn tuần này tớ về Hải Dương nộp hàng hải cậu à! Lần trước t cũng nộp hàng hải dưới hải dương mà chẳng được gọi đi thi gì cả. Hic

hang hai loai ho so chuoi lam to nop 3 lan ma cha lan nao goi to. ho so day du nha, o hai duong khong bit the nao nen to khong dam nop nua lai mat ho so thi phi lam

M

mrtung117

Guest
20/11/09
36
0
0
36
Hà Nội
Sang nay họ gdien báo rùi mà, 7h 30 sáng nhá!!!

híc từ hôm qua đến h tớ có đc gọi j đâu. tự nhiên lên mạng vào linh tinh lại thấy tên tuổi trên danh sách. cứ nghĩ là họ loại hồ sơ rồi ý chứ . ko biết thi có khó ko đây nhi? @@

T

teenlibra2909

Guest
22/9/09
41
0
0
36
Ha Noi
Có ai thi pt tín dụng ở ACB được gọi pvấn chưa vậy? hay mình tạch rồi ko biết hic.

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
@hientran86:lần trước t cũng nộp ở hàng hải dưới hải dương nhưng cũng k được gọi đi thi! Mà a Dũng có gọi điện báo cho cậu lịch thi seabank không?Lại còn chưa bít là phỏng vấn hay thi nữa chứ!:025:

H

Hoang Nguyen Ngoc

Trung cấp
27/8/09
185
0
0
Ha Noi
chào tất cả mọi người!!! do công việc bận rộn nên đã lâu lắm rồi t k vào đc forum của chúng ta!!! chắc nh` bạn ko biết tớ :D Mình vào hỏi thăm sk của mọi ng`, k biết các bạn như voicoi, yendel, yenmeo... còn hay ol hok???

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
thanhhang87 còn ol đều hả??? :)

ơ, cậu bít tớ à? tớ cũng thỉnh thoảng lên đây ^^! hình như cậu làm Sacom nhỉ, lâu lắm rùi ko thấy cậu, bạn yendel với voi còi thì tớ ko thấy nhưng bạn yenmeo thỉnh thoảng tớ vẫn thấy đấy

Sửa lần cuối:
B

baongocxinh

Guest
24/2/10
33
0
0
ha noi
@hientran86:lần trước t cũng nộp ở hàng hải dưới hải dương nhưng cũng k được gọi đi thi! Mà a Dũng có gọi điện báo cho cậu lịch thi seabank không?Lại còn chưa bít là phỏng vấn hay thi nữa chứ!:025:
ấy ơi bọn seabank gọi phỏng vấn lần 2 rồi đấy , còn ngân hàng hàng hải ở hải dương cũng bt thôi mà , lần trước mình được gọi làm giao dịch viên mà mình ko thèm làm , vì nó cử mình về cái huyện gì ấy ...bạn cứ ăn mặc đẹp đi nộp hồ sơ mà có người nhìn là ok vòng đầu đấy ..kinh nghiệm giao dịch viên chỉ cần ngoại hình thôi , kiến thức còn đi học nữa mà , khéo léo mồm loa mép rải vào là ok :d

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
@baongocxinh:hôm qua tớ cũng đi nộp hồ sơ ngân hàng hàng hải dưới hải dương. Vậy mà cậu k tư vấn sớm để tớ chau chút ngoai hình, hôm qua đi nộp cũng hơi lôi thôi. Huuu. Mà cũng thấy một chồng hồ sơ.:025:
Mà cậu sao lại đi làm cho hàng hải dưới hải dương? tớ tưởng cậu ở vũng tàu cơ mà?
cái anh seabank thì bảo chưa có lịch thi cụ thể? chỉ bảo là đâù tháng 4 thui, khi nào có lịch a ấy sẽ báo cho, còn giờ chỉ gọi điện cho bọn mình đỡ sốt ruột thôi! nhưng chắc đợt này không thi mà phỏng vấn là chủ yếu thui.
Cậu được gọi phỏng vấn lần 2 rùi à>:015:

B

baongocxinh

Guest
24/2/10
33
0
0
ha noi
tớ ở hà nội mà , hồi đó xuống hải dương chơi nên nộp thi thử xem sao , hên xui thế nào mà được nhận ngay từ hôm nộp hồ sơ kia , hôm sau được gọi phỏng vấn luôn ...uh seabank gọi phỏng vấn lần 2 rồi ...bà chị tớ kêu vào đây làm nên cũng thử lặn lội xem sao ...hihi nhưng mà bọn seabank này hay lắm ..ấy nộp vị trí giao dịch viên có khi nó lại cho làm vị trí khác ấy ...chỉ phỏng vấn thôi ..ko thì thôi ...hôm thứ 4 vừa rồi trong này cũng phỏng vấn kế toán rồi ...ấy mà thi hàng hải thì ôn tiếng anh bank kĩ vào khó ra phết đấy ..ngân hàng hàng hải thì phải C + tiếng anh chuyên ngành mới ổn ..với cả 2 môn nghiệp vụ và tiếng anh chỉ cần mỗi môn 5 điểm là qua vòng đầu , nghiệp vụ cũng không khó hình như có hai bài tập ở cuối thì phải

B

baongocxinh

Guest
24/2/10
33
0
0
ha noi
Tớ đã từng thi và phỏng vấn techcombank , thi ngân hàng hàng hải , thi và phỏng vấn acb , seabank ...sau 1 thời gian dài học nghiệp vụ ở học viện ngân hàng , đọc lòi mắt 1 ít sách + mua thêm 3 quyển test IQ về ngâm cứ + 2 quyển phỏng vấn chuyên nghiệp+ngâm cứ thêm mấy web như web này này tớ rút ra 1 điều rằng ...ko có gì là đáng sợ cả ...kể cả đi phỏng vấn ..ấy cứ cố gắng mặt trơ trán bóng vào , nghiệp vụ vững chắc , kiến thức sâu rộng 1 chút , ăn nói sắc sảo 1 chút và đừng để bọn phỏng vấn nó bẻ chữ =win .Có cách đi đến thành công khó khăn và cũng có khách đi dễ dàng hơn .Cách khó khăn là phải nghiên cứu kỹ càng và trong thời gian dài , làm việc cật lực trong 60h mỗi tuần hoặc hơn hàng chục năm.Hi sinh cuộc sống vui tươi hiện tại với hy vọng vào cuộc sống tương lai dễ chịu hơn.Tìm cách làm những điều khác thường với cái giá phải trả khác thường , để có được kết quả khác thường.
Tớ đã đọc được rất nhiều bạn type về sự thất bại , nhưng để có được thành công mọi người còn phải thất bại nhiều.Điều quan trọng là không bao giờ từ bỏ mục tiêu của mình .Hãy cố gắng các bạn nhé .Đừng bao giờ từ bỏ ước mơ của mình..

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA