Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
thế đợt đó cậu k pải thi mà vào phỏng vấn luôn à? thích quá nhỉ? Tớ đều nộp hàng hải và seabank dưới hải dương. Mà đợt này có thể phỏng vấn k thi nên tớ càng lo lắng vì cái khoản phỏng vấn là t kém nhất trần đời. Eo! Cứ đến nhìn mọi ng mà t đã cứng cả họng,chưa kể nhìn thấy mấy ông bà hỏi t khiếp kinh. Nếu có nói thì lại nhạt nhẽo thế nào ấy. Ôi! mấy đợt phỏng vấn đợt nào cuộc phỏng vấn thật tẻ nhạt đến tớ cũng phát chán nói gì mấy ông bà tuyển dụng.
Đợt 2 thì phỏng vấn trên hn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
bạn kusut nói đúng thật, đứa bạn tớ cùng chờ chạy MB cách đây hơn nửa năm rùi, nó bảo đợt này mới có, hic hic, chả bít nó chạy vào MB nào nhưng nghe chạy chọt mà chán quá, nghe thì thế nhưng có bạn nào bảo đợt này tuyển nhìu nên chắc vẫn có suất tự thi đấy, mọi ng cứ tự tin nộp HS mà thi, tớ cũng định nộp để đi thi lấy kinh nghiệm ( nếu đc lọt qua vòng loại hồ sơ, vì nghe nói MB loại HS khủng lắm) chứ làm sao vượt mặt đc các nhân tài ^^!

Hik, vấn đề chạy chọt tớ thấy bàn luận trên diễn đàn này nhiều lắm rùi, hik, mấy lần trước đều rút ra kết luận là không ngân hàng nào không có vấn đề này cả. Nhưng tớ là ở MB thì thực sự tớ thấy MB là còn ít hơn nhiều ngân hàng khác đấy, các bạn thực sự có năng lực thì MB sẽ không bỏ qua đâu, các tin hãy tin tưởng thế để đi nộp hồ sơ nhé :015::015::015:

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
Hik, vấn đề chạy chọt tớ thấy bàn luận trên diễn đàn này nhiều lắm rùi, hik, mấy lần trước đều rút ra kết luận là không ngân hàng nào không có vấn đề này cả. Nhưng tớ là ở MB thì thực sự tớ thấy MB là còn ít hơn nhiều ngân hàng khác đấy, các bạn thực sự có năng lực thì MB sẽ không bỏ qua đâu, các tin hãy tin tưởng thế để đi nộp hồ sơ nhé :015::015::015:

cám ơn yenmeo cổ vũ tinh thần nhé ^^

Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
hix, t cũng bit t trượt 6 chưa nhằm nhò j` so vs rất nhìu bạn cũng như các bậc tiền bối nhưg khi vừa nhận đc tin mình trượt t thấy bùn và thất vọng kinh khủng, bi h mới bình tĩnh đc tẹo, hix hix! =.= t đang định nộp nốt MB để thanh toán cái bộ hsơ mà hồi tháng 1 định nộp CN Thăng Long mà drogba jới thiệu nhưg bị quá hạn, vẫn để đó từ hồi đó đến h mà! :) nhưg nghe mọi ng` nói thía nè t cũng nản quá, chẳng mún đi nộp nữa, còn VP t chẳng nộp đâu, thứ nhất là chạy cũng nhìu mà nghe nói lương lậu cũng chán nữa, hix, nên nói chung chỉ tham chiến mấy NH tầm tầm thui! à mà t thấy bên vietnamwork thấy đăng HABUBANK đang tuyển GDV đấy cả nhà ạ, mọi ng` vô xem, nhưg hem bit lại có chạy chọt đặt chỗ như MB vs VP k nhỉ, k thì thui, t chẳng nộp nữa đâu, thi nốt SHB vs Seabank cho bõ công qua vòng loại hsơ thui, hix hix! =="

Tớ cũng có bạn xin vào làm ở habubank Hội sở luôn mà không thi gì mà,hi, bạn đừng có tư tưởng bi quan thế nhé. Đợt trược webketoan còn có bạn nộp 80 ngân hàng, thi 40 ngân hàng mới đỗ thì sao, bi giờ bạn ấy làm ở NHNN quá ngon ý chứ...:dance2::dance2::dance2:. Căn bản là bạn đừng nản làm và phải tin vào bản thân bạn à:1luvu::1luvu::1luvu:

Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
chào tất cả mọi người!!! do công việc bận rộn nên đã lâu lắm rồi t k vào đc forum của chúng ta!!! chắc nh` bạn ko biết tớ :D Mình vào hỏi thăm sk của mọi ng`, k biết các bạn như voicoi, yendel, yenmeo... còn hay ol hok???

Lâu lắm rùi mới bạn cũ nhở, hihi, :dance2::dance2::dance2: mình vào nhưng toàn thấy các bạn mới :026::026::026:

B

baongocxinh

Guest
24/2/10
33
0
0
ha noi
ấy cứ xác định trước khi đi phỏng vấn rằng , cơ hội chỉ có 1 lần , mình được phỏng vấn là mình hơn nhiều bạn rồi , phải tận dụng , 1 là sống 2 là chết để lấy thêm lòng can đảm , ấy cố lên , mới đầu tớ cũng như ấy nhát như cáy , mặt tớ lại non nớt nữa chứ , khổ đi đâu cũng bị chê là em còn trẻ quá ,mình học lại tài chính doanh nghiệp trường lởm ,kinh nghiêm chưa nhiều , kiến thúc thì cạn ,phỏng vấn đến câu thứ 2 là tái xanh tái mét ...tất cả đều phải học, trau dồi ...ấy cố lên , 1 năm làm sales cho yamaha tớ đã thành người đấy , cũng trải qua nhiều thất bại đau đớn , nhưng phải cố gắng chứ .ở trên trang Giang's blog có nhiều đề thi lắm ấy vào đấy làm thử , đọc nhiều vào càng nhiều càng tốt

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
tớ hỏi ké chút, bác nào ở acb hay ngân hàng nào mạnh việc tín chấp lương có thể giúp tớ trường hợp này không, bạn A lương tháng 12tr, muốn vay tín chấp 8 tháng lương, bạn ấy đang là trưởng phòng kinh doanh tại 1 công ty xuất nhập khẩu đồ điện tử, nhà hộ khẩu hà nội, hợp đồng vô thời hạn, muốn vay tín chấp trung dài hạn 3 năm gì đó, hiện giờ đang mua bảo hiểm của acelife 1 năm đóng 2tr, lương thì cty chưa trả qua tài khoản nhưng đồng ý sẽ mở trả qua tài khoản ở ngân hàng làm vay tín chấp để cắt gốc lãi hàng tháng, mình biết nhiều ngân hàng có sản phẩm tín chấp nhưng không active, vậy theo những thông tin mình đưa ra, bác nào có thể làm dc cho bạn A tín chấp ko mình gửi hồ sơ giúp mình, A là bạn mình.

H

hientran86

Guest
4/9/09
82
0
0
hanoi
@hientran86:lần trước t cũng nộp ở hàng hải dưới hải dương nhưng cũng k được gọi đi thi! Mà a Dũng có gọi điện báo cho cậu lịch thi seabank không?Lại còn chưa bít là phỏng vấn hay thi nữa chứ!:025:

hum qua anh dung cung goi cho to. chac goi cho moi nguoi do sot ruot ay ma. bao chua co lich cu the nhung chan chan rang sang thang tu moi goi den tui minh co. ma to thay nan the chu doi lau wua di. thang 4 la gan mot thang roi con gi. ma hinh nhu chi phong van thoi. dao nay minh lai con dang gay go om yeu chu, hic hic den dui the.
ah ca nha sang mai co ai di thi giao dich vien o shb khong alo cai.

A

andylovestory

Guest
22/10/09
2
0
0
mars
tớ hỏi ké chút, bác nào ở acb hay ngân hàng nào mạnh việc tín chấp lương có thể giúp tớ trường hợp này không, bạn A lương tháng 12tr, muốn vay tín chấp 8 tháng lương, bạn ấy đang là trưởng phòng kinh doanh tại 1 công ty xuất nhập khẩu đồ điện tử, nhà hộ khẩu hà nội, hợp đồng vô thời hạn, muốn vay tín chấp trung dài hạn 3 năm gì đó, hiện giờ đang mua bảo hiểm của acelife 1 năm đóng 2tr, lương thì cty chưa trả qua tài khoản nhưng đồng ý sẽ mở trả qua tài khoản ở ngân hàng làm vay tín chấp để cắt gốc lãi hàng tháng, mình biết nhiều ngân hàng có sản phẩm tín chấp nhưng không active, vậy theo những thông tin mình đưa ra, bác nào có thể làm dc cho bạn A tín chấp ko mình gửi hồ sơ giúp mình, A là bạn mình.

Bạn của linkmiu trước đây nhận lương bằng tiền mặt hay chuyển khoản? Nếu bằng chuyển khoản thì nên tham khảo bên Standard Chartered với HSBC. Bên SCB lãi suất thấp hơn bên HS nhưng bù lại điều kiện khó hơn 1 chút.

Nếu nhận bằng tiền mặt thì hơi khó. Tín chấp dựa vào bảng lương và sao kê ngân hàng ( yêu cầu 3 tháng sao kê ) .

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
Bạn của linkmiu trước đây nhận lương bằng tiền mặt hay chuyển khoản? Nếu bằng chuyển khoản thì nên tham khảo bên Standard Chartered với HSBC. Bên SCB lãi suất thấp hơn bên HS nhưng bù lại điều kiện khó hơn 1 chút.

Nếu nhận bằng tiền mặt thì hơi khó. Tín chấp dựa vào bảng lương và sao kê ngân hàng ( yêu cầu 3 tháng sao kê ) .

bạn của mình toàn nhận tiền mặt, sao kê có nhưng chỉ là của bộ phận kế toán lập bảng thống kê và đóng dấu xác nhận thôi chứ ko có sao kê sổ phụ tài khoản kiểu ngân hàng, lãi suất thì do chỉ vay tầm 100tr nên có là 18 hay 20% cũng không hề gì, các bác cứ giúp bạn e dc thì tốt quá, e đang cầm bộ hồ sơ của bạn này, bác nào ok thì e mang qua bác làm giúp nhé.

A

andylovestory

Guest
22/10/09
2
0
0
mars
@linkmiu: theo mình biết thì nếu nhận bằng tiền mặt thì 2 NH mình vừa nói ko hỗ trợ đc đâu vì họ sẽ yêu cầu sao kê 3 tháng lương gần nhất . Hồi trước người quen mình cũng có nhu cầu vay tín chấp nên biết như vậy .

N

Neo11

Guest
9/9/09
73
0
0
ha noi
Tớ cũng có bạn xin vào làm ở habubank Hội sở luôn mà không thi gì mà,hi, bạn đừng có tư tưởng bi quan thế nhé. Đợt trược webketoan còn có bạn nộp 80 ngân hàng, thi 40 ngân hàng mới đỗ thì sao, bi giờ bạn ấy làm ở NHNN quá ngon ý chứ...:dance2::dance2::dance2:. Căn bản là bạn đừng nản làm và phải tin vào bản thân bạn à:1luvu::1luvu::1luvu:

Kinh khủng thật. Y chí còn cứng hơn sắt đá, là mình chắc bỏ cuộc rồi quá.(Đùa đấy^^)

M

mrtung117

Guest
20/11/09
36
0
0
36
Hà Nội
vừa thi TD ở Maritime về . hu hu chán quá. làm tiếng anh như là shit ý T_T.bao nhiêu công sức mới nộp đc vào Maritime... chán và nản!

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
chưa có kết quả thì cậu đừng buồn như vậy chứ! cứ nghỉ ngơi sau khi thi lấy lại sức khoẻ và tinh thần. Lần này biết đâu may mắn hơn thì sao.

M

mrtung117

Guest
20/11/09
36
0
0
36
Hà Nội
sorry tại buồn quá quên mất chưa chia sẻ KN cho các bạn. Hôm nay thi 2 môn NVTD và TA
+ NVTD : 60p 32 câu ; bao gồm 6 câu TA IQ và 26 câu NV . toàn là trắc nghiệm hết . theo đánh giá của mình là ko khó lắm
+ TA : 90p gồm 4 bài 1 bài dạng lv A , 1 bài lvB, 1 bài lvC (theo đánh gia cua minh la the:D), 1 bai` về nghiệp vụ NH
Sai lầm của mình là :
+NVTD : ôn như trâu như chó về các thể loại bài tập : HMTD , NPV , Irr....
+ TA : toàn xem mấy bài IQ bằng tA ko chú tâm học vào nghiệp vụ
Ko biết kết quả thế nào nhưng thấy tương lai mờ mịt quá T_T
Ps: bạn nào cho mình hỏi cái NH ABBank nó yêu cầu hồ sơ có những j` mà chả thấy ghi trên web vậy ????

B

baongocxinh

Guest
24/2/10
33
0
0
ha noi
sorry tại buồn quá quên mất chưa chia sẻ KN cho các bạn. Hôm nay thi 2 môn NVTD và TA
+ NVTD : 60p 32 câu ; bao gồm 6 câu TA IQ và 26 câu NV . toàn là trắc nghiệm hết . theo đánh giá của mình là ko khó lắm
+ TA : 90p gồm 4 bài 1 bài dạng lv A , 1 bài lvB, 1 bài lvC (theo đánh gia cua minh la the:D), 1 bai` về nghiệp vụ NH
Sai lầm của mình là :
+NVTD : ôn như trâu như chó về các thể loại bài tập : HMTD , NPV , Irr....
+ TA : toàn xem mấy bài IQ bằng tA ko chú tâm học vào nghiệp vụ
Ko biết kết quả thế nào nhưng thấy tương lai mờ mịt quá T_T
Ps: bạn nào cho mình hỏi cái NH ABBank nó yêu cầu hồ sơ có những j` mà chả thấy ghi trên web vậy ????

<<<đề tiếng anh của MB khó mà , phải C mới ok , hihi tại bạn ko thảm khảo trước đề của MB đấy , MB thi Tín dụng toàn thanh toán quốc tế thôi phần LC ấy , thôi đừng có buồn nha

H

hientran86

Guest
4/9/09
82
0
0
hanoi
hum nay hailinh thi tot khong. web minh co ai thi shb nua khong . to di thi chang on ti teo nao vi dao nay ban .hum nay thi toan ve ke toan ngan hang ma cai nay minh lang wen no tu ca nam nay rui y hichic khong bit duoc bao nhiu diem nua, ma shb thi bao lau co ket qua thi nhi,co ai bit khong

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
hum nay hailinh thi tot khong. web minh co ai thi shb nua khong . to di thi chang on ti teo nao vi dao nay ban .hum nay thi toan ve ke toan ngan hang ma cai nay minh lang wen no tu ca nam nay rui y hichic khong bit duoc bao nhiu diem nua, ma shb thi bao lau co ket qua thi nhi,co ai bit khong

t cũng làm theo cảm tính là chính! ^^ nhưg theo t oánh giá thì đề thi SHB lần này "ra dáng" hơn đề lần t thi hồi tháng 11 năm ngoái, ngvụ NH có hỏi sâu hơn, phân chia đều lý thuyết và bài tập, lần trc t thi ít lý thuyết hơn, đặc biệt là TA, 10 câu nhưg là TA chuyên ngành, cũng phải suy nghĩ đôi chút chứ k như lần trc, nói k phải ngoa chứ như đề thi tốt nghiệp PT í >"< hy vọng lần này đề thi khoai hơn tí thì pvấn nhẹ nhàng đi tí chứ lần trc thi nhẹ nhàng pvấn xương xẩu hok nuốt nổi! T.T nhà mìn thi SHB hum nay làm bài thía nèo? :D như năm ngoái t thi thì có điểm nhanh lém, sau có 1 ngày là có điểm seo í, thi hum 15 thì chiều 16 đc báo là sáng 17 pvấn lun, nhưg cũng tại lần í hok đông như lần nì, chăk lần nì lâu hơn đóa, cả nhà cứ tĩnh dưỡng và chờ đợi đi thoai! ==" mai lại lóc cóc đi nộp MB, cái số kiếp thi NH... =.=

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA