Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nang mai

Guest
7/10/08
23
0
0
Hà Nội
co ai thi GP bank T01 chua va biet ho tuyen bao nhieu nguoi khong cho hoi voi co j ps len cho anh em

Tớ cũng thi đợt đó. Thi GDV. Hôm 19.3 đi pv mà giờ vẫn chưa thấy gì. K biết là tạch hay thế nào nữa. Có hỏi bạn nhân sự hôm ấy thì nói là tâm 1 tới 2 tháng mới có KQ. Mà hôm đi pv thấy họ hỏi toàn mấy câu chung chung, chắc ai cũng vậy, k liên quan tới nghiệp vụ. Chả hiểu thế nào nữa. Bạn nào có biết gì vụ này hay được gọi thì ới lên tiếng nhé. Sót cả ruột! Tks cả nhà!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mrtung117

Guest
20/11/09
36
0
0
36
Hà Nội
Mình vừa đi thi NVQLTD ở Đại á về. 15p 23 câu trắc nhiệm. nói chung là đề dễ . chắc ăn nhau vòng phỏng vấn đây.hồ sơ thì mình nộp hơn 1 tháng quên xừ nó dịa chỉ của ĐA rồi thì hôm qua các bà mới gọi.lại còn có chị đăng ký GDV vào thi mới biết là thi QLTD, chị ý xin cho e thi với mà chị TD vẫn cho thi chứ =)).ko bít NH này làm ăn ntn mà TD bùn cười quá. ảo tung chảo !
Nói chung kN thi ĐA của mình hôm nay rút ra là ko nên ăn bún ở gần đấy 25k/1bat bé như cho chuột ăn,mà lại còn rất chán T_T.bạn nào về sau thi ĐA thì ăn ở nhà đừng lên đó ăn nhé =))
Ps: lại chuẩn bị nộp tiếp MB và VPB đây.ở nhà mãi sốt hết cả ruột T_T

H

hientran86

Guest
4/9/09
82
0
0
hanoi
Hic chi oi em ngoi cho sot ca ruot , ko biet bon seabank lam ji ma lau the chu , chi hientrấn voi hongmar cung trong tinh trang ay a ...chac la ko thi dau vi em thay danh sach con` co may nguoi` thi` thi cu? loai het lay 1 nguoi a` ...chan qua' di , ngoi` o nha` roi* rung. het ca nghia~ khi' ...:D:D:d

uh bon chi cung dang trong tinh trang nhu em day. doi dai co cut het ca tri khi thi tuyen roi.chan nhi

H

hientran86

Guest
4/9/09
82
0
0
hanoi
các cậu cho t hỏi VPbank nộp hồ sơ toàn bản copi à? Cả giấy khám sức khoẻ cũng là bản phô tô cũng được à? Mà đơn dự tuyển là đơn xin việc viết tay hay là cái gì?

don du tuyen la viet tay day .con giay kham suc khoe thi chac phai ban goc chu, co ai bit cho nao mua giay kham suc khoe re khong ca nha oi

H

hientran86

Guest
4/9/09
82
0
0
hanoi
don du tuyen la viet tay day .con giay kham suc khoe thi chac phai ban goc chu, co ai bit cho nao mua giay kham suc khoe re khong ca nha oi[/QUOT

MINH vua xem lai thong tin tuyen dung cua vpbank. tat ca cac giay to deu copy het thi phai chi co bang tot nghiep la phai cong chung thui day. bao jio THI HONGMAR di nop ho so vay

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
cho mình hỏi với, nếu được chị Tú gọi bổ xung hồ sơ là đậu à các bạn?
k phải đâu cậu ạ! các bạn đỗ đã đc chị Tú gọi điện trực tiếp thông báo từ thứ 6 tuần trc ùi cơ. t cũng đc gọi bổ sung hsơ sau đó thì bặt vô âm tín nè nên bit chăk là mìn trượt ùi, cậu cũng thía à? lượn mấy box, ai đc gọi bsung hsơ cũng đỗ hết, mỗi mình t trượt seo í, nghĩ mà buồn và thất vọng về mình quá, chỉ còn 1 cái với tay nữa là chạm đích mà k làm đc...nản quá, t chính thức trượt 6 NH ùi đấy, bao h mới có thể đỗ đc đây chứ, thực sự là mún bỏ cuộc lém nhưg nghĩ lại có những bạn thi đến hơn chục lần mới đỗ thì lại mún cố tip...ai trượt như t cũng đừng nản ná, cố hết sức có thể xem có đc đền đáp k, k thì có chăng mình k có duyên vs NH, luk ấy đành chịu vậy...

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
làm giấy khám sức khoẻ ở Bệnh viện Bưu điện ấy! 40 nghìn tờ đầu, 5k tờ sau. Tối đa được 5 tờ/1 lần. Hôm qua tớ làm luôn 10 tờ. Thế mà bên Bệnh viện Đại học Y những 130k/1 tờ, 10k tờ tiếp theo. Đắt kinh khủng.
@hientran86: sang tuần tớ mới đi nộp VPbank, còn tuần này tớ về Hải Dương nộp hàng hải cậu à! Lần trước t cũng nộp hàng hải dưới hải dương mà chẳng được gọi đi thi gì cả. Hic

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
don du tuyen la viet tay day .con giay kham suc khoe thi chac phai ban goc chu, co ai bit cho nao mua giay kham suc khoe re khong ca nha oi[/QUOT

MINH vua xem lai thong tin tuyen dung cua vpbank. tat ca cac giay to deu copy het thi phai chi co bang tot nghiep la phai cong chung thui day. bao jio THI HONGMAR di nop ho so vay
tất cả photo hết cũng đc cậu ạ, hôm qua tớ đi nộp có 1 chị ngồi ở ngay tầng 1 thu, chị bảo chỉ cần photo thui em ạ, nhưng cậu nên nộp thêm SYLL, GKS rùi CMT j đó, photo hết cũng đc

M

mrtung117

Guest
20/11/09
36
0
0
36
Hà Nội
tất cả photo hết cũng đc cậu ạ, hôm qua tớ đi nộp có 1 chị ngồi ở ngay tầng 1 thu, chị bảo chỉ cần photo thui em ạ, nhưng cậu nên nộp thêm SYLL, GKS rùi CMT j đó, photo hết cũng đc

VP xét hồ sơ có khó ko bạn. mình đang phân vân ko biết nộp vào NV quản lýTD hay nv tín dụng đây. có bạn nào biết cái nào tuyển khó hơn ko :D?

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
k phải đâu cậu ạ! các bạn đỗ đã đc chị Tú gọi điện trực tiếp thông báo từ thứ 6 tuần trc ùi cơ. t cũng đc gọi bổ sung hsơ sau đó thì bặt vô âm tín nè nên bit chăk là mìn trượt ùi, cậu cũng thía à? lượn mấy box, ai đc gọi bsung hsơ cũng đỗ hết, mỗi mình t trượt seo í, nghĩ mà buồn và thất vọng về mình quá, chỉ còn 1 cái với tay nữa là chạm đích mà k làm đc...nản quá, t chính thức trượt 6 NH ùi đấy, bao h mới có thể đỗ đc đây chứ, thực sự là mún bỏ cuộc lém nhưg nghĩ lại có những bạn thi đến hơn chục lần mới đỗ thì lại mún cố tip...ai trượt như t cũng đừng nản ná, cố hết sức có thể xem có đc đền đáp k, k thì có chăng mình k có duyên vs NH, luk ấy đành chịu vậy...
mình nói rồi mà, không phải lỗi của bạn, thực chất bạn đủ dk để dc tuyển dụng, 6 lần r thì lần thứ 7 tới sẽ đỗ, đừng nản nhé ^^

Sửa lần cuối:
B

baongocxinh

Guest
24/2/10
33
0
0
ha noi
các chị nào thi vp bank chú ý ná ,,,iem có ông anh làm bên đó nói là VP bank bắt kí hợp đồng 2 năm giữ bằng 2 năm đóa nha ,nếu phá hợp đồng là cũng đền ốm đấy . chi phí đào tạo, chi phí tuyển dụng, đồng phục, lương thì cũng èo ọt hông cao đâu nhé ...Vp bank hay xét hồ sơ của những trường chính quI như NEU, FTU, HVNH...MỪ CŨNG chạy chọt nhìu lắm ...haizzz .

B

baongocxinh

Guest
24/2/10
33
0
0
ha noi
cũng muốn nộp thi VP BANK những mờ nghe ông anh quảng cáo , nản , lại đang chễm trệ ở vũng tàu gió nắng nữa chứ , ko hiểu sao mình đang ở hà nội đẹp đẽ lại nhảy vào vũng tàu phỏng vấn seabank vũng tàu , thiệt là fieu dieu thi 3 cái ngân hàng rồi , hic hic ko đâu vào đâu cả , hic hic nghe các chị than thở hoài thấy nản quá

N

nguyetngo222

Sơ cấp
1/11/08
15
0
1
Hà Nội

Bạn mới thi 6 ngân hàng, và mới có 23 tuổi. còn mình đã 15 lần đi thi, và đã 27 tuổi. Mình đang nản ko biết có nên tiếp tục hay dừng đây.

K

kusut

Guest
16/9/09
82
0
0
Ha Noi
Bạn mới thi 6 ngân hàng, và mới có 23 tuổi. còn mình đã 15 lần đi thi, và đã 27 tuổi. Mình đang nản ko biết có nên tiếp tục hay dừng đây.

Hihi.Em nghĩ chị cứ chiến đấu thôi chị ạ. Coi như là rèn luyện kiến thức. Em cũng thi tới hơn chục ngân hàng rồi. Vẫn đang cố gắng chiến đấu và hoàn thiện bản thân đây. Mỗi lần trượt là một lần em thấy mình thiếu sót về tính cách hay kiến thức...hihi. Đợt này em nộp bên Exim rùi 0 bít có ok 0?Em định nộp MB but có một người quen nói MB cũng nhìu người có suất mà phải đợi từ hơn 1 năm trước với cả nghĩ sức mình cũng chưa đủ vượt cơ nhũng nhân tài khác nên thui. Mọi người cố lên nha!Ai được gọi thi Exim láng hạ thì bảo bà kon đỡ chờ nha!

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
Hihi.Em nghĩ chị cứ chiến đấu thôi chị ạ. Coi như là rèn luyện kiến thức. Em cũng thi tới hơn chục ngân hàng rồi. Vẫn đang cố gắng chiến đấu và hoàn thiện bản thân đây. Mỗi lần trượt là một lần em thấy mình thiếu sót về tính cách hay kiến thức...hihi. Đợt này em nộp bên Exim rùi 0 bít có ok 0?Em định nộp MB but có một người quen nói MB cũng nhìu người có suất mà phải đợi từ hơn 1 năm trước với cả nghĩ sức mình cũng chưa đủ vượt cơ nhũng nhân tài khác nên thui. Mọi người cố lên nha!Ai được gọi thi Exim láng hạ thì bảo bà kon đỡ chờ nha!
bạn kusut nói đúng thật, đứa bạn tớ cùng chờ chạy MB cách đây hơn nửa năm rùi, nó bảo đợt này mới có, hic hic, chả bít nó chạy vào MB nào nhưng nghe chạy chọt mà chán quá, nghe thì thế nhưng có bạn nào bảo đợt này tuyển nhìu nên chắc vẫn có suất tự thi đấy, mọi ng cứ tự tin nộp HS mà thi, tớ cũng định nộp để đi thi lấy kinh nghiệm ( nếu đc lọt qua vòng loại hồ sơ, vì nghe nói MB loại HS khủng lắm) chứ làm sao vượt mặt đc các nhân tài ^^!

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
cũng muốn nộp thi VP BANK những mờ nghe ông anh quảng cáo , nản , lại đang chễm trệ ở vũng tàu gió nắng nữa chứ , ko hiểu sao mình đang ở hà nội đẹp đẽ lại nhảy vào vũng tàu phỏng vấn seabank vũng tàu , thiệt là fieu dieu thi 3 cái ngân hàng rồi , hic hic ko đâu vào đâu cả , hic hic nghe các chị than thở hoài thấy nản quá
thế cơ à, nhưng với mấy ng lão làng, giàu kinh nghiệm thì chê chứ với tớ đc thi là tốt rùi, cứ làm cho có Kn trc rùi tính sau, nó có bắt kí 5 năm cũng đc í chứ, anh chị í than thở thế thui nhưng thấy vẵn sống tốt mà :D, nên các bạn cứ nộp đi, tớ thấy cái chị thu HS ở VP vừa xinh vừa hiền vừa tận tình kiểm tra HS ^^!, mà chị í bảo chỉ cần HS photo chứ ko phải công chứng cái j đâu

N

nguyetngo222

Sơ cấp
1/11/08
15
0
1
Hà Nội
Bạn mình cũng chạy MB mà chờ hơn 1 năm rồi cơ. Thôi mình ko tiền, ko nhan sắc cứ đi thi mấy ngân hàng con, mà ngân hàng con cũng đã đỗ đâu, vẫn tạch như thường. Đối với mình bây giờ đi thi thấy nhẹ nhàng kinh khủng, chắc do trượt nhiều quá, híc híc

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
Bạn mình cũng chạy MB mà chờ hơn 1 năm rồi cơ. Thôi mình ko tiền, ko nhan sắc cứ đi thi mấy ngân hàng con, mà ngân hàng con cũng đã đỗ đâu, vẫn tạch như thường. Đối với mình bây giờ đi thi thấy nhẹ nhàng kinh khủng, chắc do trượt nhiều quá, híc híc

chị ơi, cứ cố lên, đừng nản, trời ko phụ lòng ng, niềm vui đến muộn cũng có sao đâu, em cũng thi cũng oạch nhìu phết rùi chị ạ, nhìu lúc cũng chán lắm, nhưng đc cái lại mau quên, lại có tinh thần thi thố típ ^^!

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
hix, t cũng bit t trượt 6 chưa nhằm nhò j` so vs rất nhìu bạn cũng như các bậc tiền bối nhưg khi vừa nhận đc tin mình trượt t thấy bùn và thất vọng kinh khủng, bi h mới bình tĩnh đc tẹo, hix hix! =.= t đang định nộp nốt MB để thanh toán cái bộ hsơ mà hồi tháng 1 định nộp CN Thăng Long mà drogba jới thiệu nhưg bị quá hạn, vẫn để đó từ hồi đó đến h mà! :) nhưg nghe mọi ng` nói thía nè t cũng nản quá, chẳng mún đi nộp nữa, còn VP t chẳng nộp đâu, thứ nhất là chạy cũng nhìu mà nghe nói lương lậu cũng chán nữa, hix, nên nói chung chỉ tham chiến mấy NH tầm tầm thui! à mà t thấy bên vietnamwork thấy đăng HABUBANK đang tuyển GDV đấy cả nhà ạ, mọi ng` vô xem, nhưg hem bit lại có chạy chọt đặt chỗ như MB vs VP k nhỉ, k thì thui, t chẳng nộp nữa đâu, thi nốt SHB vs Seabank cho bõ công qua vòng loại hsơ thui, hix hix! =="

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA