Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

DungTranNet

Guest
12/5/07
40
0
0
38
Hà đông
hi đã lên được từng này trang rùi , hum nay được seabank gọi bổ sung hồ sơ rồi , mà tiết lộ 1 bí mật nhỏ cho cả nhà thi ngân hàng nha , cũng có nhiều bạn thì được vào ngân hàng bằng đôi chân của mình , nhưng giờ mình cũng thấm thía để vào đó nhiều người phải trả giá lắm đó , chính bà chị mình nói đó nha , hầu hết các ngân hàng ở tỉnh gần như là có xuất hết rồi thi cử chỉ là mị dân thui các bạn ạ ,chị mình nói các vị trí chuyên viên quan hệ khách hàng để vào được ngân hàng hấu hết đều có mối quan hệ với sếp hoặc là phải giới thiệu cho sếp 1 mối quan hệ khách hàng mới có suất đó , thể nào bao nhiêu người giỏi như ai mà vẫn tạch , mình vẫn nghĩ rằng mình ko thiếu điều gì cả kiến thức , khả năng năng lực nhưng những cái đó chưa đủ ...chỉ có điều nghe xong như vậy thấy thất vọng tràn trề ấy , tốn bao nhiêu tiền của công sức cuối cùng , thất bại
Vậy bạn chả bao giờ thi đc vào 1 cái NH nào đâu. Thi NH không có khái niệm giỏi hay ko chủ yếu là may mắn thôi. Còn thi ko đc thì lại đổ cho có xuất này xuất nọ. Ngẫm lại đi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
hi đã lên được từng này trang rùi , hum nay được seabank gọi bổ sung hồ sơ rồi , mà tiết lộ 1 bí mật nhỏ cho cả nhà thi ngân hàng nha , cũng có nhiều bạn thì được vào ngân hàng bằng đôi chân của mình , nhưng giờ mình cũng thấm thía để vào đó nhiều người phải trả giá lắm đó , chính bà chị mình nói đó nha , hầu hết các ngân hàng ở tỉnh gần như là có xuất hết rồi thi cử chỉ là mị dân thui các bạn ạ ,chị mình nói các vị trí chuyên viên quan hệ khách hàng để vào được ngân hàng hấu hết đều có mối quan hệ với sếp hoặc là phải giới thiệu cho sếp 1 mối quan hệ khách hàng mới có suất đó , thể nào bao nhiêu người giỏi như ai mà vẫn tạch , mình vẫn nghĩ rằng mình ko thiếu điều gì cả kiến thức , khả năng năng lực nhưng những cái đó chưa đủ ...chỉ có điều nghe xong như vậy thấy thất vọng tràn trề ấy , tốn bao nhiêu tiền của công sức cuối cùng , thất bại

ko đâu bạn,bạn nói thế nào ấy chứ,ở đâu cũng có tiêu cực nhưng nếu mình có kiến thức,kinh nghiệm và có khả năng bạn vẫn ok,t vừa rồi trúng tuyển Hdbank bằng đôi chân của mình đấy thôi còn đi làm rồi thì chưa biết,cái gì cũng cần may mắn nhưng may mắn đến với những người cố gắng thôi!nếu bạn ko biết gì về nghiệp vụ mà bạn đi thi thì làm sao vào đc,đúng ko?

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
ko đâu bạn,bạn nói thế nào ấy chứ,ở đâu cũng có tiêu cực nhưng nếu mình có kiến thức,kinh nghiệm và có khả năng bạn vẫn ok,t vừa rồi trúng tuyển Hdbank bằng đôi chân của mình đấy thôi còn đi làm rồi thì chưa biết,cái gì cũng cần may mắn nhưng may mắn đến với những người cố gắng thôi!nếu bạn ko biết gì về nghiệp vụ mà bạn đi thi thì làm sao vào đc,đúng ko?

t thấy các bạn nói đúng đấy! nói chung thi NH phụ thuộc nhiều yếu tố mà, tất nhiên NH nèo cũng có những tỉ lệ tiêu cực nhất định, tỉ lệ giữa đặt suất và tự thi là 50-50. k bit các vị trí khác thế nào chứ t thấy TD vs CVQHKH các bạn tự thi nhìu mà, tại các vị trí í đúng là cần có năng lực thực sự, cả về kiến thức ngvụ, kiến thức xã hội lẫn nghệ thuật giao tiếp, mà các vị trí í t thấy cũng rất quan trọng vs các NH mà, mọi ng` nhỉ! ^^ t đã quen và biết rất nhìu các anh chị cũng như các bạn đều tự thi đc TD và CVQHKH ở nhìu NH, trong đó có những NH lớn đó ná! nên t nghĩ may mắn là điều k thiếu, nhưg may mắn nó cũng chỉ mỉm cười vs những ai đủ đk và tiêu chuẩn mà may mắn đề ra thui, hok phải ai cũng đc đâu, nên cứ nỗ lực k ngừng vs hi vọng 1 ngày may mắn sẽ ngó ngàng và mỉm cười vs mình, đúng k mọi ng`! :005:

N

ngocanh2309

Guest
28/9/09
2
0
0
Ha Noi
Có b nào đã từng pvấn ở VIB chưa? Chia sẻ cho m kinh nghiệm với?

M

mrtung117

Guest
20/11/09
36
0
0
36
Hà Nội
t thấy các bạn nói đúng đấy! nói chung thi NH phụ thuộc nhiều yếu tố mà, tất nhiên NH nèo cũng có những tỉ lệ tiêu cực nhất định, tỉ lệ giữa đặt suất và tự thi là 50-50. k bit các vị trí khác thế nào chứ t thấy TD vs CVQHKH các bạn tự thi nhìu mà, tại các vị trí í đúng là cần có năng lực thực sự, cả về kiến thức ngvụ, kiến thức xã hội lẫn nghệ thuật giao tiếp, mà các vị trí í t thấy cũng rất quan trọng vs các NH mà, mọi ng` nhỉ! ^^ t đã quen và biết rất nhìu các anh chị cũng như các bạn đều tự thi đc TD và CVQHKH ở nhìu NH, trong đó có những NH lớn đó ná! nên t nghĩ may mắn là điều k thiếu, nhưg may mắn nó cũng chỉ mỉm cười vs những ai đủ đk và tiêu chuẩn mà may mắn đề ra thui, hok phải ai cũng đc đâu, nên cứ nỗ lực k ngừng vs hi vọng 1 ngày may mắn sẽ ngó ngàng và mỉm cười vs mình, đúng k mọi ng`! :005:

50-50 j` chỉ khoảng 30 - 70 thôi :D. tuy nhiên kể cả 1-99 cũng đâu phải là ko có cơ hội LoL

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội

hoan` toan` dong` y' voi' y' kien' cua ngoctoan ( he he don`g mo^n), chinh' xac' day', rat' nhiu` ng tu thi do ngan hang day' chu', ngan hang` lon' han hoi, ngay ca o que cung the' cac ban cu noi tieu cuc chu, ban to' do am am ra, dun`g co' voi nan. Dung la may man chi den voi nhung ng co gang va du dk ve kien thuc

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội

50-50 nhiu` qa' ban a`, ngan hang ho phai lay' ng gioi chu', hehe:015:, chay chot cung co, nhung k den noi nhiu` the' dau, ngay ca Agri moi ng cu' nghi tieu cuc chu to' cha thay no' tieu cuc teo nao`, chuc cac t/y som' vao` lam ng hang nhe':angel::angel:, neu da quyet' tam k som thi` muon cung dc vao lam ng hang thui

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
hi..hi chào mừng các mem mới nhé!chào mừng page lên 1000..sợ thật tốc độ tăng page đáng kinh ngạc,lâu rùi ko vào mà đã đến page 1000 rùi!chúc các mem mới sớm ca khúc khải hoàn nhé!

N

nuca

Guest
30/3/10
19
0
0
Hà Nội

bạn thi vào vị trí j của HDbank thế? bao h bắt đầu đi làm? tớ cũng vừa trúng tuyển vào HDbank nè. tớ làm ở HN. mai đi làm buổi đầu tiên. hihi

S

ssaccountanttran20

Guest
31/3/10
5
0
0
33
Kon tum
Ai có chuyên đề gì về kế toán hành chính sự nghiệp không? cho mình với

S

ssaccountanttran20

Guest
31/3/10
5
0
0
33
Kon tum
bài làm về kế toán trong trường học hoặc bệnh viện cũng được. thanks nhìu.

N

nguyetngo222

Sơ cấp
1/11/08
15
0
1
Hà Nội
Bạn gì ơi bạn thi HDBank ngày nào mà đã trúng tuyển đi làm thế?
Nhà mình còn ai thi HD đợt vừa rồi trúng và đi làm rồi ko? Ới lên 1 tiếng cho tớ biết với nhé. Chẳng hiểu sao mình vẫn có hy vọng dù mong manh

C

conbengoc

Guest
26/8/09
22
0
0
37
Hà Nội
bạn thi vào vị trí j của HDbank thế? bao h bắt đầu đi làm? tớ cũng vừa trúng tuyển vào HDbank nè. tớ làm ở HN. mai đi làm buổi đầu tiên. hihi

Bạn làm ở chi nhánh nào thế? t cũng vừa trúng tuyển vào chi nhánh ở Lạc Trung. Nhưng chưa thấy họ báo khi nào bắt đầu làm. Họ gọi cho bạn khi nào vậy?Mà bạn làm ở vị trí gì thế?

N

nuca

Guest
30/3/10
19
0
0
Hà Nội
Bạn làm ở chi nhánh nào thế? t cũng vừa trúng tuyển vào chi nhánh ở Lạc Trung. Nhưng chưa thấy họ báo khi nào bắt đầu làm. Họ gọi cho bạn khi nào vậy?Mà bạn làm ở vị trí gì thế?

tớ thi hôm mùng 1 nè. họ gọi tớ đi lấy "thư mời nhận việc" chiều hôm qua, mình đc quyền chọn ngày bđầu làm việc mà, vì tớ chơi cả tháng nay rùi, nên tớ quyết định chọn ngày mai đi làm lun. hihi... tớ cũng thử việc tại chi nhánh chỗ Lạc Trung đó. bạn làm vị trí GDV hay TD?

N

nuca

Guest
30/3/10
19
0
0
Hà Nội
Nhà mình còn ai thi HD đợt vừa rồi trúng và đi làm rồi ko? Ới lên 1 tiếng cho tớ biết với nhé. Chẳng hiểu sao mình vẫn có hy vọng dù mong manh

Tớ thi vị trí GDV hôm mùng 1 tháng 3. bạn thi vị trí j? ngày bao nhiều?

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội

hơ hơ, cậu ơi, họ báo cho các bạn trúng tuyển lâu ùi mà, mình hết hi vọng thật ùi, t cũng oạch nè! T.T

M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
Có bạn nào đang làm PFC bên ACB cho mình hỏi với, đợt trước các bạn được gọi đi bổ sung hồ sơ rùi có pass hết ko? ko biết đến vòng này có bạn nào bị loại ko nhỉ?

N

nguyetngo222

Sơ cấp
1/11/08
15
0
1
Hà Nội
Hôm qua mình gọi vào HD trong SG, họ nói là các bạn được gọi bổ sung hồ sơ là cũng có hy vọng, với nhưng ứng viên này họ đang xem xét để tiếp tục gọi.
Cho mình hỏi mấy bạn đi nhận thư mời với, các bạn có lịch đi học ko? hay là đi làm luôn?

D

dinhlan

Guest
24/11/08
3
0
0
vĩnh phúc
chào cả nhà. mình hơi lan can sang vấn đề này chút nhé.hì. các bạn giải cho mình bài tập này với nhé:
1. Tại ngày lập báo cáo tài chính doanh nghiệp tiến hành đánh giá lại các tài sản bằng tiền và công nợ có gốc ngoại tệ. Sau khi đánh giá ban giám đốc quyết định tỷ giá bán ra của ngân hàng ngoại thương đánh giá. Hỏi đúng hay sai? Giải thích.
2. Công ty X cho thuê căn hộ và văn phòng tại ngày 31.12.2007 công ty có một số hợp đồng cho thuê căn họ có thời hạn 06 tháng từ 01.10.2007 đến 31.03.2008 tiền thuê trả sau 3 tháng kể từ thời điểm bắt đầu thuê. Ngày 31.12.2007 kế toán phát hành hóa đơn thuế căn hộ nhưng chỉ ghi nhận doanh thu trong kỳ là 3 tháng, cong lại ghi nhận là doanh thu nhận trước. Khách hàng thanh toán hóa đơn này vào 02.2008. Hỏi: Đúng hay sai, Giải thích.
minh sắp thi, chưa có câu trả lời chắc chắn. cám ơn các bạn nhiều

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA