Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Hôm nay mọi người thấy lịch thông báo thi tuyển của mb bank chưa vậy ,hôm trước nghe mấy người nói 1.4 có lịch mà. Có ai nhận được thong báo chưa

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
chào cả nhà. mình hơi lan can sang vấn đề này chút nhé.hì. các bạn giải cho mình bài tập này với nhé:
1. Tại ngày lập báo cáo tài chính doanh nghiệp tiến hành đánh giá lại các tài sản bằng tiền và công nợ có gốc ngoại tệ. Sau khi đánh giá ban giám đốc quyết định tỷ giá bán ra của ngân hàng ngoại thương đánh giá. Hỏi đúng hay sai? Giải thích.
2. Công ty X cho thuê căn hộ và văn phòng tại ngày 31.12.2007 công ty có một số hợp đồng cho thuê căn họ có thời hạn 06 tháng từ 01.10.2007 đến 31.03.2008 tiền thuê trả sau 3 tháng kể từ thời điểm bắt đầu thuê. Ngày 31.12.2007 kế toán phát hành hóa đơn thuế căn hộ nhưng chỉ ghi nhận doanh thu trong kỳ là 3 tháng, cong lại ghi nhận là doanh thu nhận trước. Khách hàng thanh toán hóa đơn này vào 02.2008. Hỏi: Đúng hay sai, Giải thích.
minh sắp thi, chưa có câu trả lời chắc chắn. cám ơn các bạn nhiều

theo ý kiến của t thì như thía nè, nhưg t k chăk đâu, chỉ là để cậu tham khảo thui ná! :005:
1. theo t câu nè sai, vì theo chuẩn mực kế toán số 10"ảnh hưởng của việc thay đổi tý giá hối đoái" thì tại thời điểm lập báo cáo, để đánh giá lại số dư của các TK có gốc ngoại tệ thì phải áp dụng tý giá hối đoái giao dịch bình quân trên thị trg ngtệ liên NH do NHNN công bố tại thời điểm lập BCTC.
2. còn câu nè theo t là đúng. theo CM 14 "DT và TN khác" kết hợp vs ngtắc "phù hợp" thì doanh thu như trg hợp cậu nêu, tại thời điểm xuất hóa đơn, kế toán sẽ chỉ ghi nhận doanh thu đã thực hiện cho 3 tháng trong kỳ thui, còn 3 tháng sau, đó là doanh thu nhận trc, chưa thực hiện nên sẽ chỉ đc ghi nhận là doanh thu chưa thực hiện (Tk 3387) và sẽ phân bổ dần vào từng tháng trong 3 tháng tip theo mà dthu đã đc ghi nhận trc đó.
theo t thì xử lý như thía, nói chung những câu giải thik lằng nhằng thía nè, cậu cứ bê CM vs Chế độ vs các văn bản luật liên quan do CP, do BTC ban phát ùi áp vào là ra thui mà, trừ một số TH trên thực tế có thể khác đi thì t k bit đâu! ^^ chuk cậu thi tốt ná! ^^

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
Hôm nay mọi người thấy lịch thông báo thi tuyển của mb bank chưa vậy ,hôm trước nghe mấy người nói 1.4 có lịch mà. Có ai nhận được thong báo chưa

mai cơ mà bạn, hum đi nộp hsơ, t đc phát cái bảo là SBD thấy ghi thía, mùng 2 đăng lịch, mùng 4 thi bên HVNH, đừng sốt ruột quá, cứ yên tâm mà ôn thi đi bạn ạ, hihi! ^^

htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Mình chỉ nộp hồ sơ qua mạng thôi ,ko biết có hợp lệ không nhỉ ??

D

dinhlan

Guest
24/11/08
3
0
0
vĩnh phúc
theo ý kiến của t thì như thía nè, nhưg t k chăk đâu, chỉ là để cậu tham khảo thui ná! :005:
1. theo t câu nè sai, vì theo chuẩn mực kế toán số 10"ảnh hưởng của việc thay đổi tý giá hối đoái" thì tại thời điểm lập báo cáo, để đánh giá lại số dư của các TK có gốc ngoại tệ thì phải áp dụng tý giá hối đoái giao dịch bình quân trên thị trg ngtệ liên NH do NHNN công bố tại thời điểm lập BCTC.
2. còn câu nè theo t là đúng. theo CM 14 "DT và TN khác" kết hợp vs ngtắc "phù hợp" thì doanh thu như trg hợp cậu nêu, tại thời điểm xuất hóa đơn, kế toán sẽ chỉ ghi nhận doanh thu đã thực hiện cho 3 tháng trong kỳ thui, còn 3 tháng sau, đó là doanh thu nhận trc, chưa thực hiện nên sẽ chỉ đc ghi nhận là doanh thu chưa thực hiện (Tk 3387) và sẽ phân bổ dần vào từng tháng trong 3 tháng tip theo mà dthu đã đc ghi nhận trc đó.
theo t thì xử lý như thía, nói chung những câu giải thik lằng nhằng thía nè, cậu cứ bê CM vs Chế độ vs các văn bản luật liên quan do CP, do BTC ban phát ùi áp vào là ra thui mà, trừ một số TH trên thực tế có thể khác đi thì t
k bit đâu! ^^ chuk cậu thi tốt ná! ^^
hi. cảm ơn hailinh87 nhiều nhiều nha. cậu gợi ý cho tớ nhiều rùi đó,hihi.

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
Mình chỉ nộp hồ sơ qua mạng thôi ,ko biết có hợp lệ không nhỉ ??

nếu cậu đã có kno làm NH hoặc nộp hsơ vị trí quản lý thì chăk là hợp lệ thui mà, cứ yên tâm ôn mà chờ đi thi thui! ^^ còn bọn t toàn lũ chẳng có tí kno nèo nên mới phải mò mẫm đến tận nơi apply đó chứ! =="

M

mit29

Sơ cấp
17/3/10
11
0
0
36
Hải phòng
nguyetnga222 ơi, cho mình sdt hd trong sài gòn được ko, mình cũng muốn hỏi xem sao, hy vọng lắm mà chả được gọi, buồn wa

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
nguyetnga222 ơi, cho mình sdt hd trong sài gòn được ko, mình cũng muốn hỏi xem sao, hy vọng lắm mà chả được gọi, buồn wa

seo kì lạ vậy, t cũng đc gọi bsung hsơ nhưg bặt vô âm tín ùi, t cũng bit vài bạn đc gọi bsung hsơ cùng đợt vs t đi làm ùi nè, trong HO họ lên dsách ùi, báo cho các bạn đỗ ùi và h chỉ chờ cấp trên duyệt thui mà, còn hi vọng j` đâu, mọi ng` lo thi NH khác đi, chờ đợi làm j` mất công! =="

M

mit29

Sơ cấp
17/3/10
11
0
0
36
Hải phòng
thế là hy vọng mất công rùi, nghe nguyetngo nói mình đã mừng, hik, thi mb hình như khó lắm, các bạn đã ôn gì chưa

N

ngoctoan1810

Guest
2/10/09
73
0
0
Hà Nội
nếu cậu đã có kno làm NH hoặc nộp hsơ vị trí quản lý thì chăk là hợp lệ thui mà, cứ yên tâm ôn mà chờ đi thi thui! ^^ còn bọn t toàn lũ chẳng có tí kno nèo nên mới phải mò mẫm đến tận nơi apply đó chứ! =="

bên HD hôm nay đi học ở 288 Lạc Trung rồi các bạn ạ!thôi họ nói thế thôi,tốt nhất thi chỗ khác thôi,ngày trước seabank t làm ứng viên dự bị mà chờ nửa năm nay có thông tin gì đâu!

M

meoga2109

Sơ cấp
23/7/09
16
0
0
ha noi
Cả nhà ơi, hình như acb bắt đầu gọi phỏng vấn vị trí phân tích tín dụng rùi nhé, bạn nào có tin gì mới thì alo mọi ng với!

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
uh! đúng rùi! bạn nèo có kinh nghiệm thi MB thì chỉ bảo cho bọn tớ với!

thutinhyeu

thutinhyeu

Cao cấp
2/11/09
253
1
16
35
Hà Nội
Mọi người ơi em sắp thi viết ở Habubank rồi, mọi người có kinh nghiệm gì chỉ giáo cho em với. Đây là lần đầu em đi thi, sinh viên năm cuối mà.

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
Mọi người ơi em sắp thi viết ở Habubank rồi, mọi người có kinh nghiệm gì chỉ giáo cho em với. Đây là lần đầu em đi thi, sinh viên năm cuối mà.

bạn thi vị trí j ở habubank, nếu kế toán thì habubank hầu như là thi kế toán doanh nghiệp nhé, cứ ôn kế toán doanh nghiệp là ổn, ko phải thi TA đâu, chỉ thi nghiệp vụ thui

U

umisushi87

Trung cấp
2/10/08
86
0
0
Hà Nội
bạn thi vị trí j ở habubank, nếu kế toán thì habubank hầu như là thi kế toán doanh nghiệp nhé, cứ ôn kế toán doanh nghiệp là ổn, ko phải thi TA đâu, chỉ thi nghiệp vụ thui
Ấy chịu khó search một tí là có đề thi kế toán HBB ở 1/3 đầu của topic ^^
Lương Kế toán ở HBB cũng khá: 3tr8 lương + 650K tiền ăn trưa (lương này mới tăng đầu năm 2010)
Lương thử việc là 75% lương chính
Nếu thi vào đó bạn phải nộp bằng đại học gốc + đặt cọc 6tr
Được vào chính sẽ ký HĐ 3 năm
Đây chính là cơ sở để thương lượng về mức lương với nhà tuyển dụng nếu bạn được tham dự vào phỏng vấn, chúc các bạn sv sắp tốt nghiệp có được cv thật trôi chảy ^^

Sửa lần cuối:
T

tspro25

Guest
22/8/09
39
0
0
37
Hà Nội
bạn thi vị trí gì, ngày nào bạn thi vậy, mình cũng nộp habubank

N

nguyetngo222

Sơ cấp
1/11/08
15
0
1
Hà Nội
Bạn gọi vào số ở dưới hội sở, hỏi số phòng nhân sự, rồi gặp chị Tú.
Híc, nghe bạn gì nói ứng viên chờ nửa năm, thế này mình nản thật rồi. Lại còn các bạn gọi đỗ đi học việc rồi thì làm gì còn hy vọng nữa cơ chứ.
Thế là tắt ngấm tia hy vọng cuối cùng

thutinhyeu

thutinhyeu

Cao cấp
2/11/09
253
1
16
35
Hà Nội
Cám ơn mọi người nha. Mình thi kế toán.
@ thanhhang87: bạn ơi thi kế toán doanh nghiệp chứ không phải kế toán ngân hàng sao? Mình đang ôn kế toán ngân hàng.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA