Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
uh! t cũng đọc lại rùi! Các cậu biết Vpbạnk thi những gì không nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

meocontimviec

Guest
3/4/10
7
0
0
ht
tớ PV ACB chiều hôm qua, vị trí PT tín dụng cá nhân, sáng nay được gọi hoàn thiện hồ sơ rùi ^^

bạn cũng chạy sô nhiều nhỉ?cuối cùng cũng thành công.chúc mừng.cái kiếp của mình...hix hix:wall:

P

phuongkimca

Guest
10/3/10
15
0
0
ha noi
NH nè toàn quay ngvụ vs tình huống thui chứ k chỉ nói chuyện linh tinh hỏi thăm các thứ đâu, nhìu bạn nghĩ đã thi ngvụ ùi thì pvấn sẽ k hỏi nữa nhưg k phải đâu nên cậu cứ chuẩn bị tinh thần ôn kĩ lại ngvụ vs tự vẽ và tham khảo thêm những tình huống vs TD xem! :) hồi t pvấn GDV mà cũng quay đến hơn nửa tiếng toàn hỏi ngvụ vs tình huống thui. nhưg k seo đâu, cậu mà vững ngvụ ùi thì chẳng lo đâu, cứ bĩnh tĩh tự tin mà tiến thui! cố lên ná, t nghe đồn SCB lương cao đoá!:004:

Thanks hailinh87 nha, thế tớ phải ôn nhiều nghiệp vụ rồi, hôm đi thi viết cũng may mắn nữa. Tớ cũng nghe tin đồn là SCB lương cao lắm, nhưng chắc ở TP HCM thì đc ưu đãi hơn. Cảm ơn nha.

M

meoga2109

Sơ cấp
23/7/09
16
0
0
ha noi
pv thế nào vậy?bạn có run không.họ hỏi những gì....?
PV nhanh lắm bạn ah, mỗi ng chắc chỉ 10p thôi. Có 2 chị PV, đầu tiên là yêu cầu giới thiệu về bản thân, sau đó chị ý hỏi em đã tìm hiểu gì về công việc PT TD mà em ứng tuyển chưa, em hiểu như thế nào, em có thích công việc bán sản phẩm không, em có sợ áp lực không, làm tín dụng theo em có những áp lực gì... Chỉ vài câu hỏi như thế thui bạn ah, không nghiệp vụ, không hỏi khó, làm tớ cũng hơi bất ngờ ^^. Có lẽ vì ở cơ quan cũ “được” nghe sếp tớ mắng+chê nhiều nên quen rùi, tớ ko run lắm. Chúc bạn sớm thành công nha!

K

khanhvankhanh37

Guest
8/4/10
13
0
0
37
hà nội
bạn hoàn thiện hồ sơ rồi àh, Thế ngân hàng ACB có thông báo sẽ có kết quả sau bao nhiêu ngày không? hay là bạn trúng tuyển rồi?

M

meocontimviec

Guest
3/4/10
7
0
0
ht
PV nhanh lắm bạn ah, mỗi ng chắc chỉ 10p thôi. Có 2 chị PV, đầu tiên là yêu cầu giới thiệu về bản thân, sau đó chị ý hỏi em đã tìm hiểu gì về công việc PT TD mà em ứng tuyển chưa, em hiểu như thế nào, em có thích công việc bán sản phẩm không, em có sợ áp lực không, làm tín dụng theo em có những áp lực gì... Chỉ vài câu hỏi như thế thui bạn ah, không nghiệp vụ, không hỏi khó, làm tớ cũng hơi bất ngờ ^^. Có lẽ vì ở cơ quan cũ “được” nghe sếp tớ mắng+chê nhiều nên quen rùi, tớ ko run lắm. Chúc bạn sớm thành công nha!

pv --> hoan thien ho so -->...??? Khi nao thi dc di lam chinh thuc?

S

seherarat

Guest
17/11/06
13
0
0
Hà Tây
Chào mọi người!
Nhà minh đã có ai đi phỏng vấn MSB chưa.Chia sẻ kinh nghiệm cho tớ với.Tớ thi kế toán.Các mem trong TP HCM PV rồi thì phải?

M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
pv --> hoan thien ho so -->...??? Khi nao thi dc di lam chinh thuc?

Ai hoàn thiện hồ sơ họ cũng nói chờ 45 ngày bạn ạ, mà mình ko bít là trong vòng 45 ngày thì sẽ gọi đi làm hay vòng xét hs này còn loại tiếp nữa, haizzzzz chờ đợi thật là mệt

M

meoga2109

Sơ cấp
23/7/09
16
0
0
ha noi
Ai hoàn thiện hồ sơ họ cũng nói chờ 45 ngày bạn ạ, mà mình ko bít là trong vòng 45 ngày thì sẽ gọi đi làm hay vòng xét hs này còn loại tiếp nữa, haizzzzz chờ đợi thật là mệt

Tớ có hỏi 1 chị quen đang làm tín dụng ở acb thì thấy chị ý bảo đã gọi hoàn thiện hồ sơ thì coi như đỗ 100% rùi, rất hiếm khi bị loại nữa (trừ trường hợp có lí do đặc biệt lắm thui), và bên ấy tín dụng cũng đang thiếu người nên sẽ gọi nhanh thôi. Bạn đừng nản chí, đợi thêm 1 chút nhé!

C

caocaotre

Sơ cấp
12/11/09
20
0
0
Ha noi
cả nhà ai đc SHB gọi pvấn GDV chưa? chìu nay họ gọi t sáng mai 10h pvấn tại HO 77 Trần Hưng Đạo đó, nhà mìn ai đc gọi hok?=.=
@ Giang Le: cậu apply Teck làm j`, phí công thui à, bạn trungthanh1985 nói đúng đó, bọn Teck nổi tiếng bóc lột và lương bèo bọt mà, đến luk vào ùi hối k kịp đâu bạn ạ, mún đi cũng hok xong cơ ==" t đây, thi NH đến mòn bút, pvấn bã cả mồm mép ùi mà t còn k bao h có ý định apply Teck nè, thiếu j` NH để mìn apply đâu bạn, suy nghĩ kĩ ná! :)

bạn Hailinh ơi, bạn sáng nay pvan shb thía nào, người ta hỏi những gì vậy, có căng thẳng k, có đông vui k, có j thì chia sẻ nha.

H

hana5987

Guest
8/4/10
27
0
0
37
Hà Nội
mọi người ơi, có ai bít thi vào phòng nguồn vốn ở vpbank dạng đề thi thế nào ko? mình search trên mạng thì chỉ thấy có đề thi tín dụng.hay là tất cả thi cùng một đề như nhau :| bạn nào bít hay từng thi rùi có kng thì giúp mình nha :D
mình đợt này quyết tâm rình rập thi bằng được vào làm cho ngân hàng :( chưa có nhìu kng nên mong mọi ng` chia sẻ :D

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
bạn Hailinh ơi, bạn sáng nay pvan shb thía nào, người ta hỏi những gì vậy, có căng thẳng k, có đông vui k, có j thì chia sẻ nha.

hi, sr cả nhà, hum qua túi bụi quá nên t chưa vào share vs cả nhà đc, bi h mới mò lên đc! :004: tình hình là sáng qua t pvấn bên SHB rất là đông vui, sáng cũng phải tầm 20ng, buổi chiều chăk cũng phải tầm í nữa, nghe kí bạn đtiên đc vào pvấn bảo là nhòm trộm đc ds điểm thi viết thì họ gọi pvấn từ cao xuống thấp, nghe thì bit thía, còn t k bit thực hư đâu ná! :004: mỗi ng` hỏi 1 kỉu, nhưg hỏi lâu lém, trung bình ai ít là 15 p, còn ai lâu là 30p, còn tầm tầm là 20p hay seo í! t đc hẹn 10h mà mãi 11h30 mới đc pvấn nè, chờ đau tim kinh khủng lun, tại ai ra cũng rú ầm lên là bị quay nghiệp vụ kinh khủng lém, lại còn toàn bị hỏi tình huống thực tế nữa, có lúc sợ quá t định bỏ về lun cơ, hix hix! :047: ùi cuối cùng cũg đến t lên đoạn đầu đài, nhưg bùn cười là t pvấn toàn bị hỏi những kí j` í, anh pvấn t hình như cũng học Tài chính khoa KTDN của t nên a í có vẻ hứng thú vs đề tài KTDN seo í, toàn quay t ngvụ KTDN thui, kì lạ ghê gứm í. nào là phân biệt côg cụ lao động vsf TSCĐ, phân biệt hao mòn và khấu hao, ùi 331 là TK j`, dư bên nào; ùi lại hỏi sang môn kế toán tài chính và kế toán quản trị ngày xưa em học mấy trình, đc bi nhiu điểm; à, chỉ có only 1 câu về NH, đoá là KH là DN có TKTGTT ngtệ tại NH, khi đến rút tiền, em có cho rút k, cần giấy tờ j`. còn lại thì toàn hỏi về quá trình học hành và công việc hiện tại của t bi h thui! ==" t bị quay cũng chỉ tầm hơn 20p là cùng. eo ưi, mà luk t về à, vẫn còn phải đến 6 bạn nữa đang ngồi chờ í, k bit luk nèo mới xong nữa! =.= đoá, tình hình là hum qua t pvấn bên SHB là như thía, báo cáo vs cả nhà là như thía, xin hết ạ!:015: qua đống lửa nè lại ngồi trên đống lửa khác, h lại chờ đợi kết quả đây, dù bit hok hi vọng nhìu, hix hix! :046:

C

caocaotre

Sơ cấp
12/11/09
20
0
0
Ha noi
hi, sr cả nhà, hum qua túi bụi quá nên t chưa vào share vs cả nhà đc, bi h mới mò lên đc! :004: tình hình là sáng qua t pvấn bên SHB rất là đông vui, sáng cũng phải tầm 20ng, buổi chiều chăk cũng phải tầm í nữa, nghe kí bạn đtiên đc vào pvấn bảo là nhòm trộm đc ds điểm thi viết thì họ gọi pvấn từ cao xuống thấp, nghe thì bit thía, còn t k bit thực hư đâu ná! :004: mỗi ng` hỏi 1 kỉu, nhưg hỏi lâu lém, trung bình ai ít là 15 p, còn ai lâu là 30p, còn tầm tầm là 20p hay seo í! t đc hẹn 10h mà mãi 11h30 mới đc pvấn nè, chờ đau tim kinh khủng lun, tại ai ra cũng rú ầm lên là bị quay nghiệp vụ kinh khủng lém, lại còn toàn bị hỏi tình huống thực tế nữa, có lúc sợ quá t định bỏ về lun cơ, hix hix! :047: ùi cuối cùng cũg đến t lên đoạn đầu đài, nhưg bùn cười là t pvấn toàn bị hỏi những kí j` í, anh pvấn t hình như cũng học Tài chính khoa KTDN của t nên a í có vẻ hứng thú vs đề tài KTDN seo í, toàn quay t ngvụ KTDN thui, kì lạ ghê gứm í. nào là phân biệt côg cụ lao động vsf TSCĐ, phân biệt hao mòn và khấu hao, ùi 331 là TK j`, dư bên nào; ùi lại hỏi sang môn kế toán tài chính và kế toán quản trị ngày xưa em học mấy trình, đc bi nhiu điểm; à, chỉ có only 1 câu về NH, đoá là KH là DN có TKTGTT ngtệ tại NH, khi đến rút tiền, em có cho rút k, cần giấy tờ j`. còn lại thì toàn hỏi về quá trình học hành và công việc hiện tại của t bi h thui! ==" t bị quay cũng chỉ tầm hơn 20p là cùng. eo ưi, mà luk t về à, vẫn còn phải đến 6 bạn nữa đang ngồi chờ í, k bit luk nèo mới xong nữa! =.= đoá, tình hình là hum qua t pvấn bên SHB là như thía, báo cáo vs cả nhà là như thía, xin hết ạ!:015: qua đống lửa nè lại ngồi trên đống lửa khác, h lại chờ đợi kết quả đây, dù bit hok hi vọng nhìu, hix hix! :046:

ấy ới sáng nay t cũg vừa đi phỏng vấn về nè, ấy đăng kí GDV à, t đăng kí kế toán,t bị lên thớt đầu tiên, đến chưa kịp ngồi nghỉ đã vào luôn nên bị khớp, người ta hỏi nhìu lắm về nghiệp vụ mà t trả lời chả tốt tẹo nào cả, xong chị ý bảo điểm thi viết cao nhg trả lời thì chưa đúng bản chất, hù, bùn quá, tại t cũng chẳng đầu tư thời gian đọc lại nên chẳng nhớ gì về nv cả, lúc về còn rất nhiều bạn ngồi chờ nữa, haiizzzzzzzzz!:048::048::048:

B

baongocxinh

Guest
24/2/10
33
0
0
ha noi
@hientran86: tớ phỏng vấn đầu tiên cậu à, lúc 2 h chiều ấy! tớ phỏng vấn cũng bình thường, chưa tự tin cho lắm thui! Mà cậu phỏng vấn lâu không? Tớ phỏng vấn cũng có 10 phút thôi! Mà lúc đến cũng gặp một chị ở Hải Dương đến phỏng vấn cậu à? Mấy bạn kia không biết có phỏng vấn tốt không?
@baongocxinh:chúc mừng bạn nhé! tớ cũng vừa phỏng vấn lần 2, lên hội sở chính tại Hà Nội để phỏng vấn! Thế bao h bạn đi làm? Mà làm chuyên viên quan hệ khách hàng à! Xịn thật
Tớ thứ 7 tuần này đến nhận việc run lắm ý , hic hic , hên xui dã man , tớ cũng cố nộp VPBANK tín dụng bay ra Hà Nội , ko thích vũng tàu , nắng cháy da cháy thịt ấy ạ , huhu , lúc chưa đỗ thì khóc , giờ đỗ rồi cũng khóc, chúc mừng bạn đã đỗ Giao dịch viên nhé

B

baongocxinh

Guest
24/2/10
33
0
0
ha noi
Chị em nào thi VPbank RÙI chia sẻ tớ đề nhé , đề tín dụng nhá , hic hic

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
ấy ới sáng nay t cũg vừa đi phỏng vấn về nè, ấy đăng kí GDV à, t đăng kí kế toán,t bị lên thớt đầu tiên, đến chưa kịp ngồi nghỉ đã vào luôn nên bị khớp, người ta hỏi nhìu lắm về nghiệp vụ mà t trả lời chả tốt tẹo nào cả, xong chị ý bảo điểm thi viết cao nhg trả lời thì chưa đúng bản chất, hù, bùn quá, tại t cũng chẳng đầu tư thời gian đọc lại nên chẳng nhớ gì về nv cả, lúc về còn rất nhiều bạn ngồi chờ nữa, haiizzzzzzzzz!:048::048::048:

ui, lại còn sáng nay nữa cơ à ấy, khip khủng thía, t tg GDV là cuối cùng ùi chứ! =.= các vị trí khác t thấy xong hết ùi seo í, chăk kế toán là cuối cùg đoá. năm ngoái t thi kế toán bên SHB bị quay ngvụ làm t khip mãi, h hok dám đký kế toán nữa, chỉ GDV thui!:005:hi, bạn cứ chờ đợi đi, điểm viết cao là có hi vọng đó, chứ k phải cứ pvấn suôn sẻ là uki đâu!^^ t đầy lần pvấn cảm thấy uki mà vẫn tạch đều đều nè! :016:

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
37
Hải Dương
@baongocxinh: tớ cũng vừa vui vừa bùn, vì đỗ dưới hải dương nên không ở hà nội nữa, mọi người đều trên này hết. Vui hơn.
Mà có lịch thi VPbank đâu

V

vuchithang

Guest
20/5/09
10
0
0
hải phòng
Mọi người ơi tớ đang có điều này phân vân muốn hỏi mọi người là nếu trong quá trình phỏng vấn mà họ hỏi nếu làm với mức lương thấp hơn mức lương yêu cầu thì có làm ko thì trả lời làm sao cho ổn nhỉ? Vì nếu chỉ trả lời có sợ họ lại đánh giá là ko tự tin vào bản thân, trả lời sao cho ổn vậy? Giúp mình tình huống này nhé. Có bạn nào đã phỏng vấn PGBank cho mình chút kinh no nhé. Thanks

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi

hic, hội sở thay đổi time tuyển dụng 15.05 cơ các bạn nhé

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều