Mỗi tuần một chuyên đề

Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
Mình được phân về phòng giao dịch linh đàm. còn bạn ( mailinh27) ? không biết mỗi chi nhánh được phân mấy người. bạn nào hoàn thiệ hồ sơ chắc được gọi hết thôi. bạn có lên 184, 186 bà triệu hỏi về chế độ của mình thế nào không ? sáng nay tớ qua bên đấy
Tớ được phân về CN Hà Nội, chị í bảo 4/5 sẽ phổ biến nên tớ cũng ko hỏi thêm gì cả.
Bạn qua đó có hỏi được gì ko? Hình như PFC chỉ đào tạo tại chỗ chứ ko đi học ở Hoàng Quốc Việt, mình thích đi học :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tinhcau10

Sơ cấp
21/8/09
35
0
0
ha noi
Chiều nay minh` được eximbank láng hạ báo 12h30 chủ nhật 25/4 đến Học viện Ngân hàng để thi viết vị trí giao dịch viên. Lúc đó minh` đang ở ngoài đường nên kô nghe rõ ko biết thi ở giảng đường nào? giờ giấc có nghe nhầm ko?
Bạn nao` biết giúp mình với nhe!
Mình thi vị trí gdv, ko biết dạng đề thế nào? Bạn nao` có kinh nghiệm share giúp mình với nhe!
Thank các bạn nhiêu`!!!

B

baongocxinh

Guest
24/2/10
33
0
0
ha noi
baongocxinh làm teller Seabank CN nèo đấy? :) hồi c thi, cũng phải sơ tuyển, thi ùi pvấn à? có kno j` về thi vs pvấn chia sẻ bọn t vs. thank nhìu nhìu ná! ^^
eo, phỏng vấn thì cứ mồm loa mép rải vào , cười nhiều và tự tin vào , nó chỉ hỏi xem phản ứng của mình ntn ấy mà , hihi có gì nói nấy, nói chung là tớ mặt dầy lắm ấy , trước khi vào phỏng vấn tớ tự lòng bảo lòng là 1 là sống 2 là chết thế là thấy lòng đầy nhiệt huyết :d ko có gì đâu hỏi như acb hỏi ấy , vi du như em hiểu gì về vị trí dự tuyển , điều kiện cần của 1 giao dịch viên là gì , hihi

B

baongocxinh

Guest
24/2/10
33
0
0
ha noi
.1. Khi nhân viên viết sổ tiết kiệm sai kỳ hạn cho khách hàng thì nhân viên phải nộp lại sổ hỏng cho lãnh đạo phòng và làm lại sổ mới cho khách.
<<hạch toán lại sửa bút toán chứ seo lại nôp cho lãnh đạo , có mà bị chửi phù mỏ à hiz hiz

M

mrtung117

Guest
20/11/09
36
0
0
36
Hà Nội
Hi các bạn ơi hnay mình đc msb gọi đi làm rùi . :D vui quá nhưng mà nghe nói là làm việc vất vả lăm, thử việc ko đc là đuổi. run quá @@

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
36
Hải Dương
chúc mừng mrtung117: tớ cũng có đứa bạn làm bên msb, các cậu học việc xong rùi mới thử việc, giống bên tớ, nhưng bên cậu hình như còn được đào tạo. Rùi kiểm tra nữa, khi nào qua thì thôi, chưa nghe thấy thông tin đuổi việc. Nên cứ yên tâm mà tiếp tục học việc

M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi
có bạn nào được gọi đi làm GDV ở GPbank chưa? Sao ngân hàng này lâu thế nhỉ? Pv từ hôm 19/3 mà chưa có kết quả à? Hix hix

M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi
à mà forum này ít thấy bạn thi ở Liênvietbank nhỉ? Có ai nộp hồ sơ đợt vừa rồi k?

M

mrtung117

Guest
20/11/09
36
0
0
36
Hà Nội
chúc mừng mrtung117: tớ cũng có đứa bạn làm bên msb, các cậu học việc xong rùi mới thử việc, giống bên tớ, nhưng bên cậu hình như còn được đào tạo. Rùi kiểm tra nữa, khi nào qua thì thôi, chưa nghe thấy thông tin đuổi việc. Nên cứ yên tâm mà tiếp tục học việc

híc thế là lại vẫn phải thi tiếp à . khổ quá T_T. 4rum mình có ai làm ở msb ko nhỉ ?

T

tinhcau10

Sơ cấp
21/8/09
35
0
0
ha noi
à mà forum này ít thấy bạn thi ở Liênvietbank nhỉ? Có ai nộp hồ sơ đợt vừa rồi k?

Em cũng nộp hồ sơ vào liênvietbank vị trí kế toán khoảng tháng 3. Giờ chưa thấy tin tức gi` hay là bị loại từ vòng gửi xe rồi cũng nên!:wall::wall:
Bác đc gọi thi chưa?
Nếu bác biết thi` bảo em với nhé!
Thank bác nhiều!!:015::

H

hongmar

Guest
19/1/10
56
0
0
36
Hải Dương
tớ thi liên việt vào tháng 3 rùi nè. Các bạn thi trượt thì được báo mail, các bạn đỗ được gọi đi phỏng vấn rùi đó

M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi
úi, bạn hongmar thi vị trí j của liên việt và thi ở đâu vậy? Tớ phỏng vấn vào ngân hàng điện tử từ năm ngoái mà chưa thấy j, chỉ có mail lại là chờ đợi thôi. Thế bạn di pv chưa? có kết quả chưa?

P

phuongkimca

Guest
10/3/10
15
0
0
ha noi
tớ thi ở Hà Nội vị trí nhân viên tín dụng. Scb lâu quá. Đã có kết quả tín dụng rồi sao? xem ở đâu vậy? t không thấy
Ấy ơi, bạn đã đc gọi phỏng vấn ở SCB chưa, mình chờ hoài. Họ gọi điện hay có thông báo trên mạng. Mấy hôm nay điện thoại của mình bị hỏng

Sửa lần cuối:
H

huyen87ftu

Guest
24/4/10
5
0
0
Hà nội
Tớ được phân về CN Hà Nội, chị í bảo 4/5 sẽ phổ biến nên tớ cũng ko hỏi thêm gì cả.
Bạn qua đó có hỏi được gì ko? Hình như PFC chỉ đào tạo tại chỗ chứ ko đi học ở Hoàng Quốc Việt, mình thích đi học :(

Chao ban Mailinh27 va ban Khanhvankhanh37 (hi, con minh la ~87). Co phai ACB chi nhanh nao goi thi se la chi nhanh do nhan minh ko. M dc chi nhanh Ha noi goi, nhung luc do ko hoi ki vi chua qd dc. Gio m da qd se vao ACB roi. Ma cac ban duoc thong bao ntn vay, bjo thi đen do trinh dien, bjo thi bat dau khoa dtao vay? Chac ts minh fai goi lai hoi thoi.

R

reginaze

Guest
20/7/09
33
0
0
36
hp
có bạn nào phỏng vấn vào MB đợt này không?

C

caocaotre

Sơ cấp
12/11/09
20
0
0
Ha noi
thi shb

ui, sao ngân hàng SHB cn Thăng Long chẳng thấy tin tức j nhỉ, đã có bạn nào có kết quả chưa ới lên cho bà con bít với.:wall::wall::wall:

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
ui, sao ngân hàng SHB cn Thăng Long chẳng thấy tin tức j nhỉ, đã có bạn nào có kết quả chưa ới lên cho bà con bít với.:wall::wall::wall:

ơ, t thấy 1 bạn trong box mìn bảo SHB Thăng Long có kết quả lâu lém ùi mà, mình pvấn tuần nè là sang tuần sau đc gọi lun ùi mà! T.T bạn í kể anh nèo là cháu của phó TGĐ khoe vs bạn í là đỗ ùi í, t chẳng có tin tưk j` nên xác định là tèo ùi! ==" k để cho chăk ăn và đỡ phải chờ đợi ấy gọi lên phòng HR ở trên HO xem seo, còn t thì chẩng bùn théc méc nữa, xác định ùi mà, hix hix! T.T

V

viethagtid

Guest
đã bạn nào được gọi đi thi viết hay phỏng vấn vòng 2 vị trí chuyên viên hỗ trợ hoạt động tại SEABANK chưa nhie, thông báo giùm cho mình biết với. hay mình out rồi hic....

K

khanhvankhanh37

Guest
8/4/10
13
0
0
37
hà nội
Chao ban Mailinh27 va ban Khanhvankhanh37 (hi, con minh la ~87). Co phai ACB chi nhanh nao goi thi se la chi nhanh do nhan minh ko. M dc chi nhanh Ha noi goi, nhung luc do ko hoi ki vi chua qd dc. Gio m da qd se vao ACB roi. Ma cac ban duoc thong bao ntn vay, bjo thi đen do trinh dien, bjo thi bat dau khoa dtao vay? Chac ts minh fai goi lai hoi thoi.[/QUOTE

Tớ thấy phòng nhân sự gọi điện rồi phân bổ vào các phòng giao dịch khác nhau, mình làm ở PGD linh đàm, trông có vẻ ảm đạm.hôm trước lên hỏi thì họ bảo là thử việc 2 tháng, nếu qua được thì họ mới cho đi đào tạo. nghe bảo bên ACB áp doanh số ghê lắm. hic. bạn cũng vị trí PFC ah ?

S

seherarat

Guest
17/11/06
13
0
0
Hà Tây
Cả nhà ơi! Nhà minh có ai PV ở MSB Đống Đa được gọi chưa? Ôi sao các chi nhánh khac có kết quả hêt rôi!Hay là mình lại thất bại rùi? Có ai có KQ rùi cho minh biết với nhé!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA