Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

thomvan8279

Guest
15/8/06
2
0
0
baccan
minh học KTDN nen di thi KTNH thay rac roi lam mac du là SV HVNH.Có ai đang làm KTNH ko?dạy mình làm vói nhe

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

anhthumoduc

Guest
7/3/07
1
0
0
45
quang ngai
Thi vào Ngân hàng sacombank

Có ai thi vào Ngân hàng Sacombank chưa? Giúp tớ hiểu qui trình thi như thế nào.

N

Nguyen Kim Cuong

Guest
18/3/06
11
0
0
41
Ha Noi
Thi vào NHTMCP Quân đội

Em đang định thử sức thi vào NHTMCP Quân đội ở vị trí kế toán, không hiểu phải thi những gì, có anh chị nào thi rồi bảo em với..........

N

nuketoan

Guest
4/5/06
39
0
8
40
Hà Nội
Mình cũng định thi vào ngân hàng Habubank. Mình học kế toán doanh nghiệp của Thương Mại không được học về kế toán ngân hàng nên chỉ thi làm nhân viên giao dịch thôi. Thi vào như thế có khó lắm không nhỉ, không biết thi những gì, thi kế toán ngân hàng phải không?Giúp mình nhé

T

ThanhNghia80

Trung cấp
4/8/06
72
0
6
TP.HCM
Mình cũng định thi vào đấy nhưng cũng không biết cách thi thế nào cả?

T

tdx_dung

Guest
19/8/06
44
0
6
Hà Nội
Lớp kế toán trưởng

mình đang muốn lấy bằng kế toán trưởng không biết học ở đâu, khi nào và how much vậy. giúp mình tí......

N

Nguyen Kim Cuong

Guest
18/3/06
11
0
0
41
Ha Noi
Bạn đến Học viện Tài chính, 53 Phan Phù Tiên, đối diện cổng số 10, SVĐ Hàng Đẫy ấy. Nhưng mà sao bạn lại vào topic này để hỏi nhỉ?

L

lethihanthuyen

Guest
13/3/07
1
0
0
41
Đà Nẵng
em định thi vào Kế toán ngân hàng TMCP Quân đội , nhưng ko biết kế toán ngân hàng có những tiêu chí gi ? Anh chị có thể hướng dẫn cho em về nhưnữg vấm đề có liên quan đến Kế toán ngân hàng giúp em . Em xin cảm ơn !

T

ThanhNghia80

Trung cấp
4/8/06
72
0
6
TP.HCM
Thi NH Techcombank

Chào cả nhà.
Mình định nộp đơn vao NH Techcombank nhưng mình thấy NH này thi tuyển GMAT là sao các bạn?.Bạn nào biết thi GMAT là thi nội dung gì không?.Cảm ơn các bạn nhiều nhé...

K

katsu

Guest
24/3/07
3
0
0
Ha Noi
Có ai thi vào Ngân hàng Sacombank chưa? Giúp tớ hiểu qui trình thi như thế nào.
Thi vào Sacom có 4 phần trong 1 đề thi trắc nghiệm. Phần 1: hỏi về lý thuyết kế toán chung (30-40 câu), P2: hiểu biết chung về tình hình kinh tế trong và ngoài nc (5 câu), P3: trắc nghiệm IQ ( 15 câu), P4: English test (40-50 câu). That's all

T

trangnpt

Guest
27/3/07
5
0
0
Tp.HCM
Các đề thi vào Kế toán Ngân hàng

Mình mới tham gia vào diễn đàn này thôi, chưa biết mô tê gì cả. Mình rất mong bạn nào đã từng thi vào các Ngân hàng, pót đề thi lên đây, cho chúng mình (những ng sắp thi và sẽ thi) bớt căng thẳng chút ít, chứ chưa hiểu gì, cũng chẳng biết hỏi ai cả. Help me!!!! Thanksssssss.......

N

nuketoan

Guest
4/5/06
39
0
8
40
Hà Nội
Bạn tìm trong diễn đàn Kế toán ngân hàng có nhiều điều bổ ích lắm đấy..Mình cũng có nhu cầu về đề thi KTNH. Các bạn giúp với nhé. Cảm ơn nhiều

L
Chào cả nhà.
Mình định nộp đơn vao NH Techcombank nhưng mình thấy NH này thi tuyển GMAT là sao các bạn?.Bạn nào biết thi GMAT là thi nội dung gì không?.Cảm ơn các bạn nhiều nhé...

GMAT là gì?

Bạn hãy vào Google và gõ "GMAT"

GMAT được GOOGLE định giá với khoảng 7.560.000 trong vòng 0,03 giây.

Goodluck, :eek:know:

L
OK. Letrans sẽ nổ phát súng đầu tiên với 3 câu hỏi:
(Nhận được qua tin nhắn thông trong một ngày thi của một NHTM CP - Hình như là MB):
Thi vào bộ phận: Tín dụng

1. Tại sao nợ xấu của Ngân hàng thương mại Việt nam lại thấp hơn so với đánh giá của các tổ chức quốc tế? Nợ xấu có phải là tiêu thức đánh giá độ rủi ro và xếp hạng tổ chức tín dụng không? (1 điểm)
2. Các nguyên nhân của rủi ro tín dụng từ phía khách hàng là gì? (1 điểm)
3. Trái phiếu Chính phủ - Kỳ hạn 5 năm, mệnh giá là 200 tr, lãi suất là 8,5 %/năm, trã lãi cuối năm. Ngân hàng mua lại trái phiếu đó với giá 180 tr, thời hạn còn lại là 4 năm. Xác định lãi suất thực của trái phiếu nếu ngân hàng giữ lại đến đáo hạn? Căn cứ để Ngân hàng mua lại trái phiếu với giá 180 triệu là gì? (2 điểm)

Mời các bạn khác nào!
Thanks

N

ntienkha

Guest
9/9/06
23
0
0
45
Hanoi
Ai có đề thi của ngân hàng thì cho minh xem với

T

trangnpt

Guest
27/3/07
5
0
0
Tp.HCM
Sao ai cũng giống mình, đi mò kim đáy biển thế này, chán quá...:wall:

T

ThanhNghia80

Trung cấp
4/8/06
72
0
6
TP.HCM
Anh letrans đã trả lời thì trả lời trót giúp em luôn đi anh.Em thật sự không biết cách thi như thế nào?Thanks a nhiều nhé

T

trangnpt

Guest
27/3/07
5
0
0
Tp.HCM
A Letrans ơi!
Sao trên diễn đàn e toàn thấy các bạn đặt câu hỏi, ít thấy ai trả lời gì cả??
Buồn lắm!! Huhu

N

Nguyen Mai

Guest
29/12/04
41
1
0
TpHCM
Kinh nghiệm đi thi Ngân hàng của mình là :biggrinda cười cái đêy, hỏng mất gì hết. Ngân hàng là ngành dịch vụ cao cấp nên nụ cười rất quan trọng đó bạn ui. Các kỹ năng khác thì phải học tập nghiêm túc và kinh nghiệm thực tiễn mà ra.
Ví như thi vào Techcombank, bạn sẽ được tham gia 1 kỳ thi làm pretest khoảng 60-100 câu hỏi GMAT (hỏng nhớ chính xác số lượng) trong chừng 180 phút (nghĩa là bạn phải sure phần tiếng anh và toán logic. Toán logic này bao gồm phần toán cấp 2-3 khá nhiều)
Vượt qua vòng này, bạn có đến 80% đậu vòng 2. Vòng này có khoảng 3 vị chuyên viên cấp cao "xem mắt" coi ban giao tiếp có tốt không, sở trường sở đoản của bạn là gì, có tâm từ tình cảm cần giải bày trước khi gia nhập hàng ngũ???
Sơ sơ là vậy, nhớ luôn giữ nụ cười luôn luôn nhe bạn:flowersun

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA