Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

ledung37

Guest
23/9/09
3
0
0
TP Vinh
xin chào các bạn! Hiện nay mình đang trong thời gian chờ đợi để thi tuyển vào vị trí giao dịch viên tại ngân hàng SeA bank. Liệu có ai có thể chỉ giáo giùm mình cách thức thi tuyển vào ngân hàng này như thế nào không? Xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuanhvtc

Trung cấp
13/5/08
132
0
0
36
HN
haiz
mệt quá. cứ cuối tháng đầu óc lại quay cuồng. nghe các bạn đậu dù ko biết mọi người là ai nhưng theo dõi web nhà mình từ lâu cũng thấy vui lây. đúng là con đường tìm việc gian nan thật cho các bạn mới ra trường. bản thân tớ, cũng ra trường năm nay nên đúng là trăm đường.
tìm được việc rồi. làm quen lạ tìm cách nhảy. nhảy để lương cao. có ai giống tớ không nhỉ?

M

manly212

Cao cấp
16/9/09
289
0
0
Hà Nội
@TDTNH: tình hình là mai anh,em mình mang đường,sữa đến nhà yenmeo nha!
ac..ac chắc hôm qua trong room có người đỗ nên mời riêng đi cafe ,cà pháo nên bị nước mưa ốm ấy mà!
thế nào đi shopping mua đồ để đi làm chứ!đẹp trai thế lại ăn mắc pro thì đến bà già 100 tuổi cũng dành tiền làm ma cũng đến gửi tiết kiệm ở chỗ chú thôi,mà lại lĩnh lãi hàng tháng cơ!

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
Chào các anh chị, em vừa ra trường lại học chuyên ngành về kế toán doanh nghiệp mà sắp tới em lại định dự thi vô ngan hàng Sài gòn có chi nhánh ở Nghệ An. Em ko biết hình thức thi thế nào cả,anh chị có thể cho em vài lời khuyên đc ko. Em xin chân thành cảm ơn

sao bạn ko thi ngân hàng bắc á, ngân hàng của người NA mà

T

thex5

Guest
4/9/09
13
0
0
37
TH
Mấy bác này gà quá,mấy cái chứng chỉ đó ra khu Bách Khoa mua tầm 500K 2 cái cả Anh lẫn Tin, bạn bè mình toàn ra đó mua cho nhanh thôi, thời gian đâu mà đi thi mất thời gian lắm.

Chính xác là 200k thui bác ah!

T

TDTNH

Guest
23/7/09
339
0
0
hà nội
@TDTNH: tình hình là mai anh,em mình mang đường,sữa đến nhà yenmeo nha!
ac..ac chắc hôm qua trong room có người đỗ nên mời riêng đi cafe ,cà pháo nên bị nước mưa ốm ấy mà!
thế nào đi shopping mua đồ để đi làm chứ!đẹp trai thế lại ăn mắc pro thì đến bà già 100 tuổi cũng dành tiền làm ma cũng đến gửi tiết kiệm ở chỗ chú thôi,mà lại lĩnh lãi hàng tháng cơ!

Bác yến mèo ốm ạ, hic sao lại không cẩn thận thế, bác với em hỏi địa chỉ đi thăm cái nhẩy :mrstraetz

Y

yaiba2106

Guest
16/4/08
64
0
0
Hà Nội
Nghe nói nhiều người trong box mình đỗ Sacombank rồi nhỉ? Vậy chúc mừng các bạn nhé? Hy vọng nhà mình có người vào chi nhánh Thăng long. Chi nhánh tớ vui lắm. Tớ vừa đi nhậu với với cả chi nhánh về nè. Mấy hôm nay chi nhánh tớ đi ăn suốt :015:

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
Chính xác là 200k thui bác ah!

hiện nay có 2 loại chứng chỉ mua được :
1 - chứng chỉ ngoại ngữ và tin học của trung tâm, các công ty giáo dục, giá thường rẻ, có nơi chỉ 50k 1 chứng chỉ, 1 ngày có sau khi đưa ảnh thẻ.
2 - chứng chỉ ngoại ngữ và tin học màu đỏ như sổ đỏ đóng mác bộ giáo dục, loại này đắt 400 cái bằng B tiếng anh loại khá, 600 bằng C loại khá ( ko làm loại giỏi ), làm mất khoảng 10 - 15 ngày sau khi đưa ảnh thẻ và cmt photo.
Ngoài ra các chứng chỉ toeic, toelf ielts mà ng ta bảo làm dc toàn vớ vẩn thôi, toàn các công ty du học tự biên tự diễn chả có giá trị gì mấy.

H

Hoang Nguyen Ngoc

Trung cấp
27/8/09
185
0
0
Ha Noi
tình hình ngày mai mấy bác đi nhận chi nhánh sacom hả?? chắc TDTNH về thanh trì làm rồi đấy, bên đó sắp mở thêm 2 phòng gd nữa cơ:004:

M

Minus

Trung cấp
24/9/09
128
0
0
Ha Noi
mấy hôm nay các bác đi đâu mà box vắng quá vậy, cám ơn bác TDTNH đã share KN thi công chức và bác nhớ là có đi làm rồi thi cũng tranh thủ lên box để share KN thi cử và KN đi làm nha??? rồi để còn theo dõi vụ offline nữa chứ, đợi kết quả của bác manly xong rồi đi ăn mừng luôn thể nha.

D

daiuy

Guest
13/9/09
56
0
0
38
hanoi
tình hình ngày mai mấy bác đi nhận chi nhánh sacom hả?? chắc TDTNH về thanh trì làm rồi đấy, bên đó sắp mở thêm 2 phòng gd nữa cơ:004:

/Bac Ngọc ơi, sacom có fải mặc đồng fục ko?hay la thich mặc gì thì mặc hả bác?

V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội
Các bạn ơi mình đọc nội dung trong diên đàn mình thấy hầu như các bạn toàn tự mình đăng ký thi phải ko. Mình học cao đẳng kế toán ở Nghệ an mình học cũng ko đến nỗi nào nhưng ra trường mình vẫn phải nhờ người chạy chọt dể đăng ký đi thi đc. Mình cũng tháy hơi bực mình vì học bao nhiêu năm ra trường fair mất mấy chục triẹu để đi làm mà cơ hội đi làm đâu dễ còn bon hcen nhau nữa. Các bạn cho mình hỏi có ai ở Nghệ an mà tự mình đăng ký thi ko nhỉ, mình muốn tự mình khẳng định bản thân mình nhưng ở đất nghệ an thì rát khó. Chán quá
:011::kopfpatsc:kopfpatsc
Ở Nghệ AN xin việc à, từ việc nhỏ đến việc to mất tiền cả, trước khi vào đại học tớ còn nghe rằng nếu bằng giỏi đại học về tỉnh sẽ được nhận luôn và thưởng 10tr gì đó, nói láo tất, ở quê mình, không tiền, không quen biết thì khó lắm, ngoài này có đỡ hơn một tí bạn ạ. Tớ hỏi thông tin VCB ở VInh, năm nay nó chuyển sang trụ sở mới, to đẹp, mở thêm nhiều chi nhánh và phòng giao dịch, tuyển thêm khá nhiểu, nhưng không có suất cho ngưởi ngoài thi đâu. À, tớ có một bà chị tự thi vào SHB đấy, nhưng sau 4 tháng mới gọi đi làm cơ, đợt ý nó đang cần ngưởi, chắc là cũng có vài suất thi thật.
À, thông báo cho bạn nào thi VCB hoàn kiếm là 5/7 suất có hết rùi nhé, con bạn tớ đến nhà cô nó, cô nó kể cho hết cả 5 đứa, đứa cháu ông giám đốc chi nhánh này, đứa con bà trưởng phòng kia, túm lại tổ chức thi cho vui thôi, còn 2 suất thì xác định là có thể mua ngoài hoặc cực siêu mới vào được, cái này tớ không rõ.

Sửa lần cuối:
Q

qchip

Guest
13/9/09
66
0
0
Hà Nội
Các anh các chị ơi, có ai thi Liên việt bank hoặc đã làm trong đó cho em chút kinh nghiệm với ạ! Thi vào đó có cái vụ ABC này nọ không ạ?? :004: Và lương có cao không nữa ạ?

New mem mà đã hỏi về cái vụ abc. Hì, bạn nên tập chung vào ôn thi và nghiệp vụ chứ ai lại. . .

M

meoiu87

Sơ cấp
26/6/09
28
0
0
haiphong
To hoc Ngoai thuong, cung dang ky TTQT cua VRB Hai phong,sau do nguoi ta chuyen sang GDV. Cac ban cu yen tam, de thi cho cac vi tri la giong nhau. Nghiep vu thi gom ca kien thuc xa hoi nhu lai suat co ban, bien do lai suat ... , tin dung, ke toan ngan hang, ca thanh toan quoc te ve L/C, UCP... va ca vai cau ve san pham cua VRB nua. Cac ban nen vao web cua ngan hang nay de doc wa.
Con Tienganh thi co 1 bai tap dien tu ve ngan hang, 1 bai sua sai, mot bai dich Viet anh va mot bai dich anh viet ve ngan hang VRB.
Nhin chung de khong kho dau!
Ban nao qua vong thi viet thi vong thi phong van se hoi ve nghiep vu. To thi GDV, hoc ngoai thuong, duoc hoi toan ve giao nhan van tai va thanh toan quoc te thoi!
Ket qua sau vong thi viet thi nhanh nhung sau vong phong van thi lau qua. Minh da phong van duoc 1 thang rui, goi dien len hoi phong nhan su nhung anh y bao van chua co ket qua.hic.
Chuc cac ban chu nhat nay thi tot nha!

Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
Ở Nghệ AN xin việc à, từ việc nhỏ đến việc to mất tiền cả, trước khi vào đại học tớ còn nghe rằng nếu bằng giỏi đại học về tỉnh sẽ được nhận luôn và thưởng 10tr gì đó, nói láo tất, ở quê mình, không tiền, không quen biết thì khó lắm, ngoài này có đỡ hơn một tí bạn ạ. Tớ hỏi thông tin VCB ở VInh, năm nay nó chuyển sang trụ sở mới, to đẹp, mở thêm nhiều chi nhánh và phòng giao dịch, tuyển thêm khá nhiểu, nhưng không có suất cho ngưởi ngoài thi đâu. À, tớ có một bà chị tự thi vào SHB đấy, nhưng sau 4 tháng mới gọi đi làm cơ, đợt ý nó đang cần ngưởi, chắc là cũng có vài suất thi thật.
À, thông báo cho bạn nào thi VCB hoàn kiếm là 5/7 suất có hết rùi nhé, con bạn tớ đến nhà cô nó, cô nó kể cho hết cả 5 đứa, đứa cháu ông giám đốc chi nhánh này, đứa con bà trưởng phòng kia, túm lại tổ chức thi cho vui thôi, còn 2 suất thì xác định là có thể mua ngoài hoặc cực siêu mới vào được, cái này tớ không rõ.
Tớ hoàn toàn đồng ý với vôicn về vụ thi ở Vinh
@VCB hoàn kiếm: Đấy, ngay từ đầu người ta đã không nhận hồ sơ hoặc mình ko được thi lại là điều tốt đấy

M

Minus

Trung cấp
24/9/09
128
0
0
Ha Noi
Nhà mình có ai nộp tài chính hadico ko các bác, thử nộp xem thế nào nhé? có bác nào ko lên tiếng cho em biết vúi!

T

TDTNH

Guest
23/7/09
339
0
0
hà nội
Tớ hoàn toàn đồng ý với vôicn về vụ thi ở Vinh
@VCB hoàn kiếm: Đấy, ngay từ đầu người ta đã không nhận hồ sơ hoặc mình ko được thi lại là điều tốt đấy

Bác yến mèo khỏi ốm chửa? :angel:

Y

yenmeo

Guest
23/10/07
451
0
0
hanoi
Bác yến mèo khỏi ốm chửa? :angel:

Chưa cậu ạ nhưng vẫn phải đi làm vì nghỉ là bị trừ bao nhiêu lương, hihi, lương thấp quá nếu ko đi làm là ko đủ ăn nên phải sống chết đi làm bác ạ :015:
Lâu nay ko theo dõi nên ko biết, lúc nào bác đi nhận việc bên sacombank đấy bác, làm làm tín dụng hay GDV đã biết chưa

H

hanamichi301

Guest
29/9/09
48
0
0
37
Ha noi
hiện nay có 2 loại chứng chỉ mua được :
1 - chứng chỉ ngoại ngữ và tin học của trung tâm, các công ty giáo dục, giá thường rẻ, có nơi chỉ 50k 1 chứng chỉ, 1 ngày có sau khi đưa ảnh thẻ.
2 - chứng chỉ ngoại ngữ và tin học màu đỏ như sổ đỏ đóng mác bộ giáo dục, loại này đắt 400 cái bằng B tiếng anh loại khá, 600 bằng C loại khá ( ko làm loại giỏi ), làm mất khoảng 10 - 15 ngày sau khi đưa ảnh thẻ và cmt photo.
Ngoài ra các chứng chỉ toeic, toelf ielts mà ng ta bảo làm dc toàn vớ vẩn thôi, toàn các công ty du học tự biên tự diễn chả có giá trị gì mấy.
ban ui, minh muon nop NHNN ma no yeu cau tieng anh bang C thi toeic co dc ko nhay?
Ma neu bang toeic ko dc thi cai chung chi cua cac Trung tam la ok hay fai la cai bang màu đỏ nhỉ?
Bác nào có kinh no chỉ giáo giùm!!!

H

hanamichi301

Guest
29/9/09
48
0
0
37
Ha noi
Thi công chức nè:
+ Tin học thì bạn ôn phím tắt trong Win, Word, Excel là okie. Word thì ôn thêm các ý nghĩ các thanh công cụ, Excel ôn các hàm IF, VLOOKUP... là okie
+ English dễ lắm, chỉ khoai đúng phần dịch xuôi và ngược, ôn phần dịch đó nhé. Cả phần cho từ viết câu hòan chỉnh nữa, lâu ko làm nên quên hết đó :015:
+ Hành chính nhà nước thi viết 2 tiếng và trắc nghiệm 30 phút, trong đó viết thì tòan những câu luận về tình hình trong nước liên quan đến kinh tế VN, tớ đóan chắc 90% là liên quan đến cuộc khủng hoảng Kinh tế lần này, có thể là vai trò của NHNN trong chống suy giảm kinh tế. Bạn nhớ tìm hiểu kỹ về chức năng và nhiệm vụ của NHNN, cả tất tần tật tình hình kinh tế nước ta nhé môn này quan trọng nhất đấy.
Trắc nghiệm thì bạn ôn kĩ pháp lệnh cán bộ công chức sửa đổi năm 2004 ấy, nhất là về công vụ ấy, học thuộc là okie, còn đâu là ôn về chức năng nhiệm vụ của Tòa án, quyền hạn của Thủ tướng, bộ trưởng và cơ quan ngang bộ nhé, chủ tịch nước nữa môn này hệ số điểm 30% và viết là 70%. Hic vì môn này tớ tạch đấy, bạn chú ý nhé. Chúc thi tốt, công chức tuy ít lương nhưng mầu cao vô đối bạn cố lên nhá
cam on ban nhieu nhieu nha^^

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA