Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Misstem

Trung cấp
18/8/09
60
1
0
vietnam
Cả nhà có ai là ở VIB ko ?
Cho tớ hỏi vị trí Giao dịch tín dụng ở bên ấy là làm cái gì vậy?
Cả mức lương và môi trường làm việc như thế nào nữa?
Tớ hỏi giúp đứa em ấy mà, vì nó thi đỗ rồi mà họ chẳng nói gì về lương bổng cả.:wall:
Thank !!!!:016::015::angel:

N

nuca

Guest
30/3/10
19
0
0
Hà Nội
các bạn có biết HDbank và GPbank thì ngân hàng nào chế độ đãi ngộ (lương, thưởng, nghỉ lễ tết) tốt hơn ko? cả vấn đề vốn điều lệ nữa, mình nghe nói cuối năm 2010, tất cả các NH đều phải đạt mức vốn ĐL là 3000 tỷ. Liệu trong 2NH này có NH nào trong danh sách "có nguy cơ tan rã" không nhỉ?trả lời giúp mình càng sớm càng tốt nhé! mình đang rất cần thông tin này. Thanks nhiều!

T

tham123

Guest
8/5/10
5
0
0
hải phòng
ban ơi mình đang rất cần tài liệu này bạn gửi mail cho mình nha:n_ngoclan191@yahoo.com
Bạn ơi mình đang ôn thi vào ngân hàng
Bạn gửii cho mình tài liệu này với nhé
email của mình:thampham_hp@yahoo.com.vn
thanks bạn nhìu lắm

S

starwar

Guest
28/9/09
2
0
0
36
hanoi
Tớ đag làm Tín dụng ở MSB HP,trước đây là Hội sở MSB, tớ thấy môi trường làm việc rất tốt. Lương thưởng cũg ok.Các bạn cứ vào làm đi chắc chắn sẽ không thấy tiếc đâu.hì

Ấy làm việc ở MSB chi nhánh Hà Nội à? Đợt vừa rồi tớ vừa phỏng vấn ở đấy nhưng không thấy gọi gì cả, vị trí chuyên viên tín dụng khách hàng.

T

tham123

Guest
8/5/10
5
0
0
hải phòng
Cả nhà mình có bác nào đỗ Gp bank đợt phỏng vấn tháng 3 không?thấy bên webkinhte có bạn bảo được gọi rùi
hix vậy là lại toi rùi
:wall:

D

duong3duy

Guest
22/9/08
10
0
0
36
QN
ở đây có bác nào đã thi GDV Tiên phong Bank hay đang làm GDV Tiên phong Bank không ạ? Thứ 2 này em đi phỏng vấn. Không biết lương lậu, chế độ ở bên đó thế nào các bác nhỉ?

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi
các bạn có biết HDbank và GPbank thì ngân hàng nào chế độ đãi ngộ (lương, thưởng, nghỉ lễ tết) tốt hơn ko? cả vấn đề vốn điều lệ nữa, mình nghe nói cuối năm 2010, tất cả các NH đều phải đạt mức vốn ĐL là 3000 tỷ. Liệu trong 2NH này có NH nào trong danh sách "có nguy cơ tan rã" không nhỉ?trả lời giúp mình càng sớm càng tốt nhé! mình đang rất cần thông tin này. Thanks nhiều!
không ngân hàng nào ở trên thuộc nhóm có nguy cơ tan rã hết, bạn cứ thi đi đi, vào được ngân hàng nào cũng tốt.

N

nuca

Guest
30/3/10
19
0
0
Hà Nội
không ngân hàng nào ở trên thuộc nhóm có nguy cơ tan rã hết, bạn cứ thi đi đi, vào được ngân hàng nào cũng tốt.

Linkmiu ơi. thực ra tớ đang thử việc ở HD rùi, tớ thấy bên này môi trường cũng thích lắm. nhưng bên GP mới gọi tớ đi làm, tớ rất băn khoăn. Gia đình cứ khuyên tớ sang GP làm, thấy mọi người nói, bên đó quy mô lớn hơn và thưởng cao hơn (lương thì ngang nhau thôi). Linkmiu có kinh nghiệm về ngân hàng cho tớ vài lời khuyên nhé! bi h mà đi thực ra tớ cũng tiếc lắm, cũng lo bên GP môi trường khắc nghiệt, chịu không nổi, mà không đi thì sợ sau lại tiếc.

T

tham123

Guest
8/5/10
5
0
0
hải phòng
Linkmiu ơi. thực ra tớ đang thử việc ở HD rùi, tớ thấy bên này môi trường cũng thích lắm. nhưng bên GP mới gọi tớ đi làm, tớ rất băn khoăn. Gia đình cứ khuyên tớ sang GP làm, thấy mọi người nói, bên đó quy mô lớn hơn và thưởng cao hơn (lương thì ngang nhau thôi). Linkmiu có kinh nghiệm về ngân hàng cho tớ vài lời khuyên nhé! bi h mà đi thực ra tớ cũng tiếc lắm, cũng lo bên GP môi trường khắc nghiệt, chịu không nổi, mà không đi thì sợ sau lại tiếc.

Nuca ơi, bạn được bên Gp gọi vị trí gì vậy?

N

ngoclan191

Sơ cấp
6/5/10
5
0
0
tphcm
Bạn ơi mình đang ôn thi vào ngân hàng
Bạn gửii cho mình tài liệu này với nhé
email của mình:thampham_hp@yahoo.com.vn
thanks bạn nhìu lắm

@tham123: mình thi vào KBNN chứ không phải ngân hàng, bạn hỏi misstem nha.

L

lpnhgk9

Guest
25/9/09
7
0
0
34
Hà Nội
@lpnhgk9: mình nộp MB Đan Phượng. Bạn học NHG-k9 à? Hôm trước bạn có nộp MB Hà Nội không?

Mọi người ơi MB có phỏng vấn tiếng anh không?

ế. ấy cũng học HVNH à. Tớ học NHGK9 đây:005:. Tớ nộp MB Hà Nội, phỏng vấn rùi, có phỏng vấn tiếng anh đấy. có cả test tiếng anh nữa. Nhưng mà k bít MB Đan Phượng pv thế nào:037:

H

huyen87ftu

Guest
24/4/10
5
0
0
Hà nội
Tính cả trợ cấp thì cũng được hơn 6tr mà bạn, cao thì ko phải nhưng cũng đâu có thấp lắm.
Chỉ có điều môi trường có vẻ cạnh tranh, mới thử việc mà đã phải tự tìm KH rùi mệt quá :(
Mà bỏ nửa chừng không biết phải đền 50% hay 100% hả mọi người?

Tớ đang nói lương thử việc thấp quá. Mà theo như tiền bối chỗ tớ nói thì là thử việc chỉ hưởng lương thôi (70% lương chính thức) và không được trợ cấp j cả. Tớ đang băn khoăn về vấn đề này. Ai biết không?

H

huyen87ftu

Guest
24/4/10
5
0
0
Hà nội
áp doanh số 1 người là bao nhiêu vậy bạn? đạt như thế nào thì qua học việc?

Hôm 4/5 đã được phổ biến rồi mà. Chỉ tiêu 1 ng là 1.5t huy động và 1.5 dư nợ, bao giờ đạt chỉ tiêu này thì mới hết thử việc. Nghe nói là ai cũng phải 3tháng thử việc, còn một số không nhỏ là 4 tháng. Nhưng như chị Dương hôm đó đã nói, giờ NN quy định ko được thử việc quá 3t, thế nên nếu hết 3th mà vẫn chưa đạt chắc là phải xem xét. Vì thời gian thử việc dài như thế nên tớ đang băn khoăn là thử việc có được nhận phụ cấp (ăn trưa, đt, xx) ko?

M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
Hôm 4/5 đã được phổ biến rồi mà. Chỉ tiêu 1 ng là 1.5t huy động và 1.5 dư nợ, bao giờ đạt chỉ tiêu này thì mới hết thử việc. Nghe nói là ai cũng phải 3tháng thử việc, còn một số không nhỏ là 4 tháng. Nhưng như chị Dương hôm đó đã nói, giờ NN quy định ko được thử việc quá 3t, thế nên nếu hết 3th mà vẫn chưa đạt chắc là phải xem xét. Vì thời gian thử việc dài như thế nên tớ đang băn khoăn là thử việc có được nhận phụ cấp (ăn trưa, đt, xx) ko?

Hình như là vẫn có bạn ạ, bọn mình mới vào đã được phát thẻ đt rùi, các loại trợ cấp khác thì không biết thế nào

M

mit29

Sơ cấp
17/3/10
11
0
0
36
Hải phòng
Tớ đag làm Tín dụng ở MSB HP,trước đây là Hội sở MSB, tớ thấy môi trường làm việc rất tốt. Lương thưởng cũg ok.Các bạn cứ vào làm đi chắc chắn sẽ không thấy tiếc đâu.hì

Bạn có phải là diệu linh hok nhỉ

H

haruko

Guest
23/2/09
6
0
0
hanoi
Chào mọi người, tớ đang thất nghiệp nằm nhà nên cũng tung hoành đi thi ghê lém, hic.
Tớ cũng pv MB hum 28 rùi, chưa thấy bạn nào được gọi nhỉ, hic. Hum đó tớ phỏng vấn bị chị Thủy MB Thăng Long kêu là không cóa khả năng làm sale muh chuyển sang hỗ trợ TD cóa đc không đấy? Như thế là tớ có được chuyển sang HTTD không hả các cậu? Tớ cũng sợ làm sales không nổi nên cũng muốn làm HTTD hơn...

À, bên CFC thi viết hum qua rùi, đề nghiệp vụ kế toán bằng tiếng anh làm tớ mún xỉu lun ý, vì tớ không học chuyên ngành kế toán lại chẳng học tiếng anh trong đại học nữa. Chắc tak oàiii. Có bạn nào biết lương thưởng bên này thía nào không?

L

linkmiu

Trung cấp
24/9/09
86
0
0
ha noi

mình ko biết khuyên bạn thế nào, mình chỉ quan niệm chúng ta mới đi làm, cái quan tâm là cố gắng làm việc cho tốt, học hỏi được nhiều, chứ không phải vì mức lương hay chế độ đãi ngộ, cũng không phải vì cái mác ngân hàng to hay nhỏ, đâu có ai xác định làm sống chết với 1 ngân hàng đâu, vậy nên tự bạn suy xét, chọn lựa, với mình khi đã hài lòng với môi trường hiện tại, mình sẽ không đi đâu nữa mà tiếp tục làm việc cống hiến ở đó.

N

nuca

Guest
30/3/10
19
0
0
Hà Nội
mình ko biết khuyên bạn thế nào, mình chỉ quan niệm chúng ta mới đi làm, cái quan tâm là cố gắng làm việc cho tốt, học hỏi được nhiều, chứ không phải vì mức lương hay chế độ đãi ngộ, cũng không phải vì cái mác ngân hàng to hay nhỏ, đâu có ai xác định làm sống chết với 1 ngân hàng đâu, vậy nên tự bạn suy xét, chọn lựa, với mình khi đã hài lòng với môi trường hiện tại, mình sẽ không đi đâu nữa mà tiếp tục làm việc cống hiến ở đó.

Cảm ơn linkmiu nhiều nhé! mình sẽ cân nhắc và suy nghĩ kỹ.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA