Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
C

conbengoc

Guest
26/8/09
22
0
0
37
Hà Nội
Mọi người ơi, có ai biết thông tin tuyển dụng của Kiểm toán Ngân hàng không?

H

hana5987

Guest
8/4/10
27
0
0
36
Hà Nội
chưa thấy bên liên việt có tin tức j` nhỉ mọi ng` nhỉ? hạn cuối nộp hs là 20 mà nay 29 rùi chả nhẽ chưa có ds với lịch thi :(

huyenbang

huyenbang

Trung cấp
5/5/09
56
1
8
Lạng Sơn
Mình cũng nộp hồ sơ vào Liên Việt, cũng đnag đợi đây, gọi điện hỏi thì họ nói là đang phân loại hồ sơ
hic

S

silverbell

Sơ cấp
16/7/09
43
0
0
hà nội
:015: lâu lắm mới lại vào webketoan. mình chinh chiến tech 8 tháng rùi đây. Công nhận NH này áp lực, chế độ ko đc tốt cho lắm đấy là cho các a chị làm TD lâu rùi (mình cũng làm TD nhưng mà còn non và xanh lém hì). Mình thấy tín dụng gọi là làm cứng, tinh thông hết thì cũng phải mất 2 năm cho nên mình mới 8 tháng chế độ nó thế nào thì cũng ko dám kêu nhiều. ở tech đượccái là chịu tuyển sv nhiều sv mới ra trg như bọn mình :036: nhưng mỗi tội chế độ nó gắt, làm 1 thời gian lại out. Tech vào ra cứ ầm ầm :047:
tớ đang nhen nhóm tinh thần out đây, mỗi tội ra đi tiếc môi trg làm vc, các anh chị làm cùng t í. Haiz, lương thưởng cũng tốt nhưng đồng nghiệp cũng rất quan trọng. Đến mùa các NH tuyển nhiều rồi mà mình phân vân quá!

B

baba1988

Guest
8/5/10
1
0
0
34
tphcm
:015: lâu lắm mới lại vào webketoan. mình chinh chiến tech 8 tháng rùi đây. Công nhận NH này áp lực, chế độ ko đc tốt cho lắm đấy là cho các a chị làm TD lâu rùi (mình cũng làm TD nhưng mà còn non và xanh lém hì). Mình thấy tín dụng gọi là làm cứng, tinh thông hết thì cũng phải mất 2 năm cho nên mình mới 8 tháng chế độ nó thế nào thì cũng ko dám kêu nhiều. ở tech đượccái là chịu tuyển sv nhiều sv mới ra trg như bọn mình :036: nhưng mỗi tội chế độ nó gắt, làm 1 thời gian lại out. Tech vào ra cứ ầm ầm :047:
tớ đang nhen nhóm tinh thần out đây, mỗi tội ra đi tiếc môi trg làm vc, các anh chị làm cùng t í. Haiz, lương thưởng cũng tốt nhưng đồng nghiệp cũng rất quan trọng. Đến mùa các NH tuyển nhiều rồi mà mình phân vân quá!

bạn làm tín dụng bên tech ah,áp lực chỉ tiêu cao lắm hả bạn,có yahoo hok vậy :015:

B

baongocxinh

Guest
24/2/10
33
0
0
ha noi
Hải Linh cho mình hỏi, bạn thấy ở Hà Nội đợt này GDV lấy bao nhiêu người đấy? Mình thi ở HCM mà vẫn chưa thấy thời gian pv sơ tuyển gì cả.
Tự tin lên Linh ah. Bỏ bao nhiêu công sức mới đạt được thành công này vì vậy hãy cố gắng lên Linh nhé!
chả biết bác làm ở seabanj thế nào em học việc được gần 2 tháng rồi làm ngon lành rồi như ô sin ấy
lúc không có khác thì ngồi cũng ko yên lúc có khách vắt chân lên cổ , lương thì quá thường , seabank mới chuyển đổi mô hình giờ giao dịch viên có làm mấy việc đâu , chả phải ngồi trơ mõm cuối giờ quét lãi nữa hỗ trợ tín dụng làm hết rồi.ngày xưa ngồi cong mông học giải ngân quét lãi giải ngân giờ nhanh chóng khăn gói quả mướp về cho sớm chợ ...nói chung là ko có jie` he he

H

hadv2409

Guest
30/9/09
1
0
0
ha noi
hic, mông 02/06 này tớ phongr vấn kế toán Habubank đây. Có bác nào đã phỏng vấn rùi ko chia sẻ kinh nghiệm tớ với ^^. Hôm qua phỏng vấn ở VietBank, nó hỏi tớ hôi làm tốt nghiệp viết luận văn gì, trình bày về giải pháp mà mình đã đưa ra. tớ chả nhớ gi hết :(( Hình như họ ko thích sv mới ra trường hay sao í :((

P

pth42i2

Guest
9/2/10
16
0
0
35
Hà Nội
Còn tùy trình độ học vấn, kiến thức Anh văn,... của bạn khi tốt nghiệp là như thế nào mới biết được bạn à:angel:

em học ngành quản trị, tốt nghiệp chắc chắn loại khá, em cũng đang theo học bằng kế toán kiểm toán hệ chính quy của trường. Cả tiếng anh em đc IELTS 5. thế thì triển vọng vào Ngân hàng đc ko ạ? chắc chỉ đc tuyển vị trí giao dịch viên hay là bê nước :058:. Em lo lắng quá, ko thử ko biết vào đc hay ko, quan trọng là em nên chọn công việc nào ấy chứ. quả là ko thể lượng đc sức mình:055:

V

vankhoa1209

Trung cấp
11/9/09
121
0
16
37
hà nội
Lâu ko vào wkt. Box này vẫn hot nhất. Ông tuananhvtc dạo này làm ăn thế nào. Ông Hoàng Nguyên Ngọc thì chán sacom đến mũi rồi. Nói chung là làm NH ở đâu cũng same same nhau cả. Thu nhập cũng tương đương, quan trọng nhất là môi trường làm việc ấy.

Y

yiounghee

Guest
14/9/09
1
0
0
ha noi
các bạn ơi,có ai thi acb hôm 25/5 được gọi phỏng vấn chưa? huhu lo quá

H

hailinh87

Trung cấp
20/8/09
97
0
6
36
Hà Nội
chả biết bác làm ở seabanj thế nào em học việc được gần 2 tháng rồi làm ngon lành rồi như ô sin ấy
lúc không có khác thì ngồi cũng ko yên lúc có khách vắt chân lên cổ , lương thì quá thường , seabank mới chuyển đổi mô hình giờ giao dịch viên có làm mấy việc đâu , chả phải ngồi trơ mõm cuối giờ quét lãi nữa hỗ trợ tín dụng làm hết rồi.ngày xưa ngồi cong mông học giải ngân quét lãi giải ngân giờ nhanh chóng khăn gói quả mướp về cho sớm chợ ...nói chung là ko có jie` he he
t mới học việc đc chưa đầy tháng nhưg cũng thấy chị Trưởng phòng rục rịch xin user, chăk độ đc 5 tuần là sẽ phải ra thử việc. đúng là mô hình mới GDV sẽ nhàn hơn, vì có CRO hỗ trợ khá nhìu ùi, nhưg như thía sẽ thiệt ng` mới hơn, vì sẽ học đc ít hơn, các chị cũ nói thía và t cũng thấy thía. nhưg thôi, phát sinh vấn đề j` đến đâu, ta học hỏi thêm đến đó vậy, bởi vì k phải mình đang làm Teller và sẽ mãi mãi làm Teller, vì t thấy bảo luôn phiên vị trí liên tục, để cho mình biết nhiều việc hơn í mà. còn về lương lậu, t nghĩ c nên tìm hiểu các NH khác cùng vị trí GDV xem thế nào ùi hãy nói lương GDV seabank thường, đừng so sánh GDV vs các vị trí khác, vì mỗi vị trí có cái áp lực khác nhau, vị trí nào áp lực nặng hơn, đi lại nhiều hơn thì tất nhiên lương nó phải khác ùi. còn bản thân t, t thấy đúng là so vs TD, HTTD thì GDV lương k = nhưg nhìn lại thì công việc của họ cũng đáng vs đồng lương đó; còn về lương GDV của Seabank thì t thấy k thường.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA