Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

mteverest

Sơ cấp
22/6/10
15
0
0
hai phong
Mình thấy ở Hải Phòng đợt tuyển dụng vừa rồi đã gọi đi học rồi bạn ạ. Tuyển dc 12 nhân mạng, bgiờ lại tuyển tiếp đấy. Bạn đã pv dc gần 1 tháng rồi mà chưa dc gọi thì k có hy vọng gì rồi, bên ACB làm việc nhanh lắm, sau khi pv khoảng max là 10 ngày đã được gọi hoàn thiện hồ sơ rồi.
Bạn ơi,thế đợt đấy bạn cũng thi vào hả bạn? sao bạn biết là có 12 nhân được.Mình cũng biết là lâu
được gọi là không hi vọng gì nhiều,nhưng mà sở dĩ mình vẫn còn hi vọng là do thế này bạn ạ, bạn
phân tích hộ mình xem thế nào nhé:Mình rất hay gọi điện hỏi phòng nhân sự, xong gặp chị Nhung là
ở phòng hành chính của chi nhánh Duyên Hải Hải Phòng,tuần đầu thì chị ấy bảo là bên chị ấy đang
chưa có kết quả chính thức,từ tuần thứ hai trở đi thì chị ấy lại bảo là bên chị ấy đang có thanh kiểm
tra gì gì ấy,nên phải tạm hoãn kế hoạch thông báo tuyển dụng lại cho đến cuối tháng,em cứ chờ
trong tháng 6 này.Thế là mình ngồi chờ,sốt hết cả ruột,mình cũng hay nhờ bạn bè gọi đến hỏi,(vì
mình sợ chị ấy nhớ giọng mình,hic gọi nhiều quá mà) thì vẫn nhận được câu trả lời là đợi đến cuối
tháng 6 này.Tuần trước mình lại gọi,lần này mình nói chuyện với chị ấy rất lâu,chị ấy cũng giảng giải \
lại cho mình là lần này thông báo hơi muộn.
Hichic vì vậy nên mình hơi có chút hi vọng,và mình cũng không hiểu nổi,chẳng lẽ họ gọi đi rồi, mà
họ cứ phải nói với mình như vậy sao??? nếu thế họ cứ nói thẳng là gọi đi rồi, thì mình đỡ hết hi vọng.
Bạn gì ơi, bạn phân tích hộ mình chút bạn nhé,và nếu bạn có bạn bè cũng thi ở chi nhánh Hải Phòng
được gọi rồi bạn bảo thẩm định lại giúp mình được không???
Mình cảm ơn bạn nhiều nhiều lắm,bây giờ mình đang dường như mất tinh thần và buồn quá bạn ạ.
Mình đã hi vọng rất rất nhiều,để rồi............

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mteverest

Sơ cấp
22/6/10
15
0
0
hai phong
Bạn Lpnhgk9 ơi! nếu bạn lúc nào đó lên diễn đàn bạn trả lời giúp mình với bạn nhé! vừa rồi 11h15' mình lại gọi hỏi (mình đang buồn quá nên lại gọi,hic các chị ấy nhớ giọng mình rồi) lại nhận được câu trả lời rất là nhẹ nhàng: bên chị đang có chuyển đổi mô hình gì gì ấy nên tạm gác việc thông báo tuyển dụng. Mình hỏi lại là thế vẫn chưa thông báo tất cả các vị trí hả chị,chị ấy nói vẫn chưa thông báo bất kỳ một vị trí gì cả,em tiếp tục chờ trong 2 tuần nữa.
Bạn ơi, thế vậy là sao hả bạn??? bạn của bạn tuyển đợt nào vậy???
Bây giờ mình buồn lắm, bạn giúp mình một câu trả lời bạn nhé!!!

M

mteverest

Sơ cấp
22/6/10
15
0
0
hai phong
Bạn ơi,thế đợt đấy bạn cũng thi vào hả bạn? sao bạn biết là có 12 nhân được.Mình cũng biết là lâu
được gọi là không hi vọng gì nhiều,nhưng mà sở dĩ mình vẫn còn hi vọng là do thế này bạn ạ, bạn
phân tích hộ mình xem thế nào nhé:Mình rất hay gọi điện hỏi phòng nhân sự, xong gặp chị Nhung là
ở phòng hành chính của chi nhánh Duyên Hải Hải Phòng,tuần đầu thì chị ấy bảo là bên chị ấy đang
chưa có kết quả chính thức,từ tuần thứ hai trở đi thì chị ấy lại bảo là bên chị ấy đang có thanh kiểm
tra gì gì ấy,nên phải tạm hoãn kế hoạch thông báo tuyển dụng lại cho đến cuối tháng,em cứ chờ
trong tháng 6 này.Thế là mình ngồi chờ,sốt hết cả ruột,mình cũng hay nhờ bạn bè gọi đến hỏi,(vì
mình sợ chị ấy nhớ giọng mình,hic gọi nhiều quá mà) thì vẫn nhận được câu trả lời là đợi đến cuối
tháng 6 này.Tuần trước mình lại gọi,lần này mình nói chuyện với chị ấy rất lâu,chị ấy cũng giảng giải \
Hichic vì vậy nên mình hơi có chút hi vọng,và mình cũng không hiểu nổi,chẳng lẽ họ gọi đi rồi, mà
họ cứ phải nói với mình như vậy sao??? nếu thế họ cứ nói thẳng là gọi đi rồi, thì mình đỡ hết hi vọng.
Bạn gì ơi, bạn phân tích hộ mình chút bạn nhé,và nếu bạn có bạn bè cũng thi ở chi nhánh Hải Phòng
Mình cảm ơn bạn nhiều nhiều lắm,bây giờ mình đang dường như mất tinh thần và buồn quá bạn ạ.

Bạn Lpnhgk9 ơi! nếu bạn lúc nào đó lên diễn đàn bạn trả lời giúp mình với bạn nhé! vừa rồi 11h15' mình lại gọi hỏi (mình đang buồn quá nên lại gọi,hic các chị ấy nhớ giọng mình rồi) lại nhận được câu trả lời rất là nhẹ nhàng: bên chị đang có chuyển đổi mô hình gì gì ấy nên tạm gác việc thông báo tuyển dụng. Mình hỏi lại là thế vẫn chưa thông báo tất cả các vị trí hả chị,chị ấy nói vẫn chưa thông báo bất kỳ một vị trí gì cả,em tiếp tục chờ trong 2 tuần nữa.

M

manly7984

Guest
24/7/09
41
0
0
40
Hanoi

Hix, bạn j đó ơi, trong diễn đàn có rất nhiều bạn thi cả chục ngân hàng rồi mà chưa may mắn được gọi nhưng các bạn ấy vẫn quyết tâm và cố gắng. Mình k biết bạn đã bỏ qua bao cơ hộ rồi mà mất bình tĩnh vậy. J chứ việc tuyển dụng ở ngân hàng là rất lâu, k đơn giản như ở DN, thi hôm nay là 1,2 ngày sau có kết quả. T nộp hồ sơ GPbank từ tháng 1 mà đến giữa tháng 6 họ mới hoàn tất hết 3 vòng thi và gọi đi làm nè. Nếu là nhà tuyển dụng thì họ cũng k muốn nhận người nào k có lòng kiên trì và mất bình tĩnh như bạn hơn nữa lại là ngân hàng thì đòi hỏi sự nhanh nhẹn, nhiệt huyết nhiều....
Bạn cố gắng chờ đi, còn 1 tuần nữa mới hết tháng 6 mà, chứ mọi ng trong diễn đàn cũng chả biết sao mà phân tích cho bạn được. Chúc bạn may mắn

E

embopcom

Guest
20/10/07
19
0
1
hà nội

Ban oi. Ban da thi duoc may noi ruh ma sao co ve tuyet vong qua vay. Cho du co ko dc thi ban van cu phai lac quan va tu tin di chu. Ko duoc o day thi chung ta thi cho khac. Con rat nhieu co hoi ma ban. Coi nhu la mot lan hoc hoi them kinh no cho nhung lan sau. Hay vui ve len nhe. Chuc ban may man :)

@: Co ban nao o day nop ho so BIDV ko nhi. Lau the ko biet. Cha thay co thong tin j.

L

lpnhgk9

Guest
25/9/09
7
0
0
34
Hà Nội

Bạn ơi, cứ bình tĩnh đi nào, mình không đỗ cái này thì lại bắt đầu lại chỗ khác. Tớ k thi ở ACB Hải Phòng nhưng mà có mấy bạn thi ở ACB Hải Phòng, thi khoảng cuối tháng 4 (khoảng ngày 27) vào vị trí PFC, hoàn thiện hồ sơ hôm 24/5 thì đến 16/6 được thông báo đến gặp mặt và ngày 21/6 đã đi làm ở ACB Hải Phòng rùi. Bạn có thi cùng đợt đấy ko và bạn thi vào vị trí nào?
Hay là bạn add nick bạn này rùi hỏi cho rõ ràng nhé. (sr tớ k có sdt, k thì tớ đã cho bạn rùi). nick là: ha_quynh_nhu

M

mteverest

Sơ cấp
22/6/10
15
0
0
hai phong
Bạn ơi, cứ bình tĩnh đi nào, mình không đỗ cái này thì lại bắt đầu lại chỗ khác. Tớ k thi ở ACB Hải Phòng nhưng mà có mấy bạn thi ở ACB Hải Phòng, thi khoảng cuối tháng 4 (khoảng ngày 27) vào vị trí PFC, hoàn thiện hồ sơ hôm 24/5 thì đến 16/6 được thông báo đến gặp mặt và ngày 21/6 đã đi làm ở ACB Hải Phòng rùi. Bạn có thi cùng đợt đấy ko và bạn thi vào vị trí nào?
Hay là bạn add nick bạn này rùi hỏi cho rõ ràng nhé. (sr tớ k có sdt, k thì tớ đã cho bạn rùi). nick là: ha_quynh_nhu

Bạn ơi mình cảm ơn bạn nhiều nhiều nha,mình sẽ nhắn tin với bạn ấy để hỏi lại,hôm đó mình thị vị trí dịch vụ khách hàng bạn ạ!thực sự là mình đợt này nóng ruột vì việc làm cũng vì lý do cá nhân thôi các bạn ạ!
Bây giờ thì vui vẻ hơn chút rồi! Thanks cả nhà

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội

Bạn mteverest cứ bình tĩnh. Thi vào NH là phải kiên nhẫn chớ vì quy trình tuyển dụng của NH là mất mấy tháng mà. Theo tớ trong giai đoạn chờ này, bạn nên làm hồ sơ thi vào NH khác đi vì lỡ tạch ACB rồi thì còn đầy ngân hàng khác để làm nữa mà. Đừng nên quá kỳ vọng vào 1 ngân hàng hông là nhận lấy sự thất vọng lớn khi biết tin bị out đới.

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
cuối cùng cũng đc các bạn Sacombank gọi. ACE ơi cho mình hỏi với, làm chi nhánh bên Sacombank chế độ đãi ngộ có tốt ko? vị trí QHKH ý. Thank mọi người nhiều nhé!

Hehe. meobin apply vào Sacombank đợt nào ế :015:

M

mteverest

Sơ cấp
22/6/10
15
0
0
hai phong
Bạn mteverest cứ bình tĩnh. Thi vào NH là phải kiên nhẫn chớ vì quy trình tuyển dụng của NH là mất mấy tháng mà. Theo tớ trong giai đoạn chờ này, bạn nên làm hồ sơ thi vào NH khác đi vì lỡ tạch ACB rồi thì còn đầy ngân hàng khác để làm nữa mà. Đừng nên quá kỳ vọng vào 1 ngân hàng hông là nhận lấy sự thất vọng lớn khi biết tin bị out đới.

Uh mình cảm ơn bạn member 123 nha! bạn cũng trong thời gian chờ đợi àh,lâu thật bạn nhỉ,hic không biết mà mỗi lần mình cứ gọi điện cho mấy chi nhân sự ấy,mấy chị hỏi tên,rồi có bị đánh dấu tên cái tội mất kiên nhẫn không các bạn nhỉ.Mình đang lo cái vụ bị đánh dấu này,thật là đợt này mình cứ lao đao lên.Mất hết cả kiên nhẫn vốn có

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Uh mình cảm ơn bạn member 123 nha! bạn cũng trong thời gian chờ đợi àh,lâu thật bạn nhỉ,hic không biết mà mỗi lần mình cứ gọi điện cho mấy chi nhân sự ấy,mấy chị hỏi tên,rồi có bị đánh dấu tên cái tội mất kiên nhẫn không các bạn nhỉ.Mình đang lo cái vụ bị đánh dấu này,thật là đợt này mình cứ lao đao lên.Mất hết cả kiên nhẫn vốn có

Hehe. tớ đang chờ gần 10 cái NH đây mà vẫn phởn chí lắm :045:. Càng có nhiều thời gian ôn luyện, ăn chơi nhảy múa, tập thể thao . Chắc sang tháng sau mình mới được gọi đi thi vì toàn nộp hồ sơ tháng 6 mà

M

meobin

Guest
15/6/10
10
0
0
Hà Nội
Hehe. meobin apply vào Sacombank đợt nào ế :015:

tớ thi nghiệp vụ hôm 9/6 rùi pvan hôm 16/6 vừa rùi, hôm nay ngta gọi đi nhận việc nè. Sacombank đc cái nhanh gọn nên mình cũng đỡ phải chờ đợi mệt mỏi. Từ lúc apply hồ sơ đến khi đc gọi đi làm chính thức chỉ có nửa tháng :D. Ko bit ấy có thông tin j về chế độ đãi ngộ bên đó ko? Thanks.

Sửa lần cuối:
C

conbengoc

Guest
26/8/09
22
0
0
37
Hà Nội
Hôm nay HD gọi bổ sung hồ sơ rùi thì phải. Bà con ai có điện thoại báo đỗ thì báo cho cả nhà biết với. Đỡ sốt ruột!

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
tớ thi nghiệp vụ hôm 9/6 rùi pvan hôm 16/6 vừa rùi, hôm nay ngta gọi đi nhận việc nè. Sacombank đc cái nhanh gọn nên mình cũng đỡ phải chờ đợi mệt mỏi. Từ lúc apply hồ sơ đến khi đc gọi đi làm chính thức chỉ có nửa tháng :D. Ko bit ấy có thông tin j về chế độ đãi ngộ bên đó ko? Thanks.

Tớ 11/6 mới vừa nộp hồ sơ qua đường bưu điện hạn nộp là 15/6 ,trong hồ sơ mấy chứng chỉ photo cũng chưa kịp công chứng, thế thì chắc đợt này bị out hồ sơ rùi :034:

Chế độ đãi ngộ ở Sacombank có nhiều thông tin trái chiều lắm. Người thì bảo lương QHKH chính thức là được hơn 5tr, người lại bảo được hơn 4tr thôi. Chắc là tùy từng chi nhánh, chứ ko cào bằng. Nhưng có điều chắc chắn là ai cũng bảo làm ở Sacom vất vả, đi sớm về muộn, còn làm thêm cả ngày chủ nhật nữa :058: Nhưng với ai ít kinh nghiệm thì được rèn luyện ở môi trường Sacom thì cũng học hỏi được nhìu :015:

htthongttp

htthongttp

Trung cấp
28/9/09
166
0
16
ho chi minh
Có bạn nào thi ACB -HCM ko ,phỏng vấn thứ 7 vừa rồi , bạn nào NH gọi đi làm thì la lên cái coi . Sốt ruột ghê

T

tigerandsnnake

Guest
23/6/10
2
0
0
38
Hà Nội
Các bạn cho mình hỏi vòng phỏng vấn của ngân hàng Tienphongbank là phỏng vấn tiếng Anh hay tiếng Việt vậy? :)

Thank so much :X:X:X

C

championstar

Guest
15/6/10
9
0
0
Sài Gòn
Bạn ơi!
Mình cũng sắp thi Liên Việt, thi Chuyên viên thanh toán trong nước, đề nghiệp vụ lý thuyết, bài tập như thế nào bạn, tập trung ở môn nào vậy bạn?

M

mailinh27

Guest
12/1/10
42
0
0
HN
Hôm nay HD gọi bổ sung hồ sơ rùi thì phải. Bà con ai có điện thoại báo đỗ thì báo cho cả nhà biết với. Đỡ sốt ruột!

Bạn thi HD vị trí gì vậy?
Mình thấy HD gọi từ tuần trước rùi mà

C

championstar

Guest
15/6/10
9
0
0
Sài Gòn
ủa, bạn đc goi Tienphongbank đợt tháng 6 rùi hả? sao mình vẫn im thin thic thế ko bít, bạn nộp online hay trực tiếp vậy bạn?

T

tham123

Guest
8/5/10
5
0
0
hải phòng
bạn ơi, bạn phỏng vấn dịch vụ khách hàng hả, mình không biết vị trí đó thế nào, Mình cũng thi ở hp
QHKH. hôm rồi mình gọi điện cho nhân sự bên ACB hp thì họ bảo đã báo hết cho những người đỗ
đợt thi tháng 5 rùi
bạn nộp hồ sơ chiến đấu vào ngân hàng khác đi. đừng chờ bọn ACB nữa
nhưng mình cũng thấy bức xúc. nếu báo cho người đỗ rùi thì họ bảo luôn chứ sao lại phải làm vậy
để cho người ta hi vọng rùi thất vọng

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA