Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

mutatcay

Guest
26/6/10
3
0
0
Viet Nam
Có nhiều loại đạn mà :D, nói chung e học thật kỹ 4 môn : phân tích tài chính doanh nghiệp, tín dụng, tài trợ dự án, luật doanh nghiệp là ok

thế còn tiếng anh thì sao ah? trình độ như thế nào thì đáp ứng đc nhu cầu. Vì em thấy thi vào NH thiên về viết hơn là kỹ năng nói. Mà em thì ngữ pháp ko đc tốt lắm

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phieudu0688

Guest
25/6/10
7
0
0
35
Hà Nội
eng thì khó nói lắm, như ACB mình không chú trọng eng, phương châm là làm gì thì cần cái đấy thôi ko hãm như Tech đòi eng cao chót vót rồi vào làm chả sd đến mấy

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Hic, có bạn nào 10h15 ngày 1/7 này thi test ở Sacombank 88 Lý Thường Kiệt không ? Chiều nay mình được chị bên phòng nhân sự gọi đi test nè, nhưng lại đang đi ngoài đường nên ko nghe rõ ko biết có phải 10h15 ko nữa :wall: . Èo, tưởng bị out xừ hồ sơ rùi chứ :058:

Úi, trên diễn đàn mình có bạn nào thi cùng tớ đợt này ko confirm giúp tớ ngày thi với giờ thi với :047:

H

hana5987

Guest
8/4/10
27
0
0
36
Hà Nội
hjx, có bạn nào pv vpb hôm t7 thanh toán qt ko? có tin tức j` chưa nhỉ?

mình sốt ruột quá :(

Sửa lần cuối:
M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
4 members and 25 guests . Ây dà sao các guests không reg nick đi rùi vào đây thảo luận,làm quen, đồng hành cùng đi thi nào:two:

H

hana5987

Guest
8/4/10
27
0
0
36
Hà Nội
mấy bạn đi pv hôm đấy ko có trong diễn đàn này ah? thui chờ đến cuối tuần xem tn :)
mình vừa làm đc 1 việc tốt :) ( cũng ko hẳn là tốt nhưng cũng có ích :D )

Sửa lần cuối:
yendel

yendel

Cao cấp
13/10/08
217
0
0
37
hanoi
hello cả nhà, mình là 1 member từ rất lâu của diễn đàn mình, nhg lâu ngày do bận mải công việc nên ko có mấy time ghé vào thăm hỏi a e bạn bè.dạo này có nhiều NH tuyển ko hả các bạn??mình h thất nghiệp rồi :wall::wall::wall:
he, mình nhớ bạn Ngọc đi làm sacom hay sao í, sao h lại bỏ việc vậy?

yendel

yendel

Cao cấp
13/10/08
217
0
0
37
hanoi
Da ai tung lam o HBB ko nhi. Moi nguoi thay moi truong ben do the nao, luong thuong, che do sao ?Tai vi ben do nhieu rang buoc wa nen to cung cam thay hoi ngai.hic.

tớ từng làm bên ấy rùi nài. môi trường khá tốt, hiền hoà, toàn sếp nữ. lương khá thấp nhưng làm ko áp lực lắm nên thích hợp vs male hơn đới.

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Hehe. Mình vừa đi test ở Sacombank về, được 70 điểm. Test 100 câu : 30NV, 10 hiểu biết chung,10 IQ, 50 EL. Lúc đo chiều cao tưởng có cái cân ở đấy ai dè đứng ở cái cửa có vạch ghi sẵn 1m65, 1m7 ...:wall: Thế là thụt mất 2 cm :wall:, may mà chị nhân sự chiếu cố cho thi :015:. Yêu chị nhân sự quá :036: Mặc dù biết chặng đường phía trước còn gian nan nhưng đêm nay có lẽ mình mơ về Sacombank mất - NH đầu tiên gọi mình đi thi :036::036::036:

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
tớ từng làm bên ấy rùi nài. môi trường khá tốt, hiền hoà, toàn sếp nữ. lương khá thấp nhưng làm ko áp lực lắm nên thích hợp vs male hơn đới.

Thích hợp với female hơn chứ chị :045:

K

keikan88

Guest
23/6/10
9
0
1
Hà Nội
hix, mai em đi thi test ở Mizuho Cor.Bank rồi, run quá. Em hỏi thì thấy họ nói là thi Toán, Tiếng Anh, và một ít logic. Hix, có bác nào có kinh nghiệm về cái này thì chỉ giáo giúp em với. Thanks các bác nhiều nhiều.

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Úi, đúng là mùa tuyển dụng có khác nhiều ông lớn đang tuyển thế :034:

Thằng bạn mình vừa đỗ MB đợt vừa rồi, lại vẫn còn nộp hồ sơ vào BIDV nữa :wall: Hic, ko hỉu nó muốn gì :047:

H

hana5987

Guest
8/4/10
27
0
0
36
Hà Nội
hix, mai em đi thi test ở Mizuho Cor.Bank rồi, run quá. Em hỏi thì thấy họ nói là thi Toán, Tiếng Anh, và một ít logic. Hix, có bác nào có kinh nghiệm về cái này thì chỉ giáo giúp em với. Thanks các bác nhiều nhiều.

hjx, em thi vị trí j` vậy? đợt nọ mình cũng đăng ký mizuho mà đúng hôm nó gọi đi làm test thì lại đang dưới nhà và bị bệnh nữa hok đi đc. họ bảo sẽ liên lạc sau mà từ đấy biệt vô âm tín :|

K

keikan88

Guest
23/6/10
9
0
1
Hà Nội
to Hana5987: Em thi vị trí Clerk of Accountant ạ. Hic. Bi giờ mà vẫn chẳng có tí kinh nghiệm nào giắt lưng thì mai thi may rủi vậy. Coi như đây là kinh nghiệm cho những lần sau. Mà bác thi vị trí gì zậy ạ?

U

umisushi87

Trung cấp
2/10/08
86
0
0
Hà Nội
Hi hi, nhưng mà vẫn không hấp dẫn = SBV đúng hok? Yến có nhớ tớ không? Làm việc ở SBV thấy thế nào? Lương lậu có khá không he he

C

conbengoc

Guest
26/8/09
22
0
0
37
Hà Nội
Mọi người ơi, cho tớ hỏi. Nộp hồ sơ ở BIDV đợt này có cần công chứng ko ấy nhỉ?
T thấy hình như chỉ cần bản sao thôi à?

M
Bạn ơi,thế đợt đấy bạn cũng thi vào hả bạn? sao bạn biết là có 12 nhân được.Mình cũng biết là lâu
được gọi là không hi vọng gì nhiều,nhưng mà sở dĩ mình vẫn còn hi vọng là do thế này bạn ạ, bạn
phân tích hộ mình xem thế nào nhé:Mình rất hay gọi điện hỏi phòng nhân sự, xong gặp chị Nhung là
ở phòng hành chính của chi nhánh Duyên Hải Hải Phòng,tuần đầu thì chị ấy bảo là bên chị ấy đang
chưa có kết quả chính thức,từ tuần thứ hai trở đi thì chị ấy lại bảo là bên chị ấy đang có thanh kiểm
tra gì gì ấy,nên phải tạm hoãn kế hoạch thông báo tuyển dụng lại cho đến cuối tháng,em cứ chờ
trong tháng 6 này.Thế là mình ngồi chờ,sốt hết cả ruột,mình cũng hay nhờ bạn bè gọi đến hỏi,(vì
mình sợ chị ấy nhớ giọng mình,hic gọi nhiều quá mà) thì vẫn nhận được câu trả lời là đợi đến cuối
tháng 6 này.Tuần trước mình lại gọi,lần này mình nói chuyện với chị ấy rất lâu,chị ấy cũng giảng giải \
lại cho mình là lần này thông báo hơi muộn.
Hichic vì vậy nên mình hơi có chút hi vọng,và mình cũng không hiểu nổi,chẳng lẽ họ gọi đi rồi, mà
họ cứ phải nói với mình như vậy sao??? nếu thế họ cứ nói thẳng là gọi đi rồi, thì mình đỡ hết hi vọng.
Bạn gì ơi, bạn phân tích hộ mình chút bạn nhé,và nếu bạn có bạn bè cũng thi ở chi nhánh Hải Phòng
được gọi rồi bạn bảo thẩm định lại giúp mình được không???
Mình cảm ơn bạn nhiều nhiều lắm,bây giờ mình đang dường như mất tinh thần và buồn quá bạn ạ.
Mình đã hi vọng rất rất nhiều,để rồi............

Hix, mình cũng cùng cảnh ngộ với bạn nè.Chả biết thế nào mà sao mãi chưa thấy kết quả gì cả. Mình cứ hỏi nhưng chỉ có một câu chưa có kết quả. Mình cũng nghe bảo ACB gọi bổ sung hồ sơ nhanh lắm. Hay là cứ coi như trượt rồi đi nhỉ???

M
Hix, chả hỉu thế nào nữa. Bọn BIDV làm ăn sợ thật. Mới ngày đầu tiên đã chốt hồ sơ rồi. Mình ức chế không chịu được. Giữa trưa nắng nóng phi lên Hội sở, đợi mất một lúc thì nhận được thông báo không nhận nữ nữa, lại phi về chi nhánh gần nhà thì kêu là bên anh nhận đủ rồi. Thế thì kéo dài thời gian nhận hồ sơ để làm gì???Dù sao cũng chúc mừng những bạn đã nhanh chân nộp được vào buổi sáng và chúc các bạn sẽ pass vào BIDV.

H

hoalanvang

Sơ cấp
2/9/09
3
0
0
phan thiet
cả nhà ơi giúp em với.Em tốt nghiệp kế toán năm ngoái chuyên ngành kế toán thương mại dịch vụ nhưng em chưa đi làm.Hiện giờ em có ý định xin vào ngân hàng ,nhưng em chưa hiểu về kế toán ngân hàng.Mong cả nhà giúp em voi

M

Member123

Trung cấp
12/1/09
73
0
6
Hà Nội
Tớ vừa nộp ở BIDV Cầu Giấy về đây nè. Mặc dù biết trước là mấy CN to thế này thì tỉ lệ được nhận hồ sơ đã là rất tối tăm nhưng kệ, gần nhà mềnh nên tút ra nộp luôn.

CN Cầu Giấy tuyển 5 mạng tài chính tín dụng, nhận 50 hồ sơ thôi. Mình là người thứ 51 đến nộp. Chị nhận hồ sơ khá dễ chịu nhưng ko kèm lời khuyên là : "Chỗ này nhận đủ hồ sơ rồi, em nộp sau sẽ cân nhắc, chứ hông phải cứ nộp là được đi thi đâu" . Mềnh reply : "Vâng, chị cứ ghi tên em vào danh sách, ngân hàng nào cũng lọc hồ sơ rồi mới thi mà chị" . Hồ sơ mềnh chuẩn bị kỹ nên hông thiếu giấy tờ gì để có thêm cớ loại mềnh cả.

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA