Bài diễn văn hay nhất thế kỷ!

• Thread starter letrans
  • Ngày gửi
L
To Toluen007 (hình như đồng chí này là em điệp viên 007 à ?) : hi he, Mình Làm gì có bản tiếng Việt mà gửi ? Chịu khó đọc tiếng anh vậy chứ biết làm sao được.

To all: Nhân đây, có đồng chí nào có khả năng dịch được sang tiếng Việt cho diễn cảm thì Post lên cho anh em thưởng thức với nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongthuanle

Guest
26/10/04
20
0
1
Ha Noi
Mình xin lỗi tất cả các bạn làm kế toán nhé.
Dân kế toán các bạn khéo thì khoé thật nhưng toàn là giả dối thôi nên mới không có niềm tin vào con người chứ.
Không giả dối thì làm sao làm kế toán được
Làm kế toán là nhàn nhất...............

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Tớ không nhân danh ai hết mặc dù tớ cũng là kế tóan. Nhưng tớ không đồng ý với quan điểm của hongthuanle đâu. Thật ra theo đặc thù của từng công việc mà mỗi người sẽ có cách xử lý công việc khác nhau và kế toán cũng không là một ngoại lệ. Việc gì cũng có nguyên tắc của nó, làm kế toán cũng vậy - có nguyên tắc của kế toán; nhiều người nói kế toán là sự cứng nhắc - nhưng sự cứng nhắc này lại có thể mềm đi đúng nguyên tắc nếu có sự khôn-khéo của người làm kế toán, người kế toán càng tinh tế (nắm vững về nghề nghiệp và yêu nghề) thì họ xử lý công việc như một nhà văn - thơ với những con số của mình.
Và, khi người kế toán hết giờ làm việc thì họ thật hòa đồng và vui tính mọi yếu tố liên quan đến công việc đều được dẹp sang một bên. Tuy vậy, họ lại sẵn sàng giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm công việc với mọi người như trên diễn đàn nè. Nếu chịu khó bạn sẽ thấy họ cũng vui tính và dí dỏm lắm đấy như như bạn Mina đấy.
Mong bạn hongthuanle vui và mong làm bạn với bạn nhé

L

lily_xu_nghe

Trung cấp
30/7/04
72
2
8
42
Ha noi
Tớ cũng đồng ý với phantuannam!

L

lily_xu_nghe

Trung cấp
30/7/04
72
2
8
42
Ha noi
Tớ đề nghị Hongthuanle nên nhìn lại chủ đề rùi lại post lên nhé!

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Vấn đề không có gì nghiêm trọng cả ! mỗi người 1 cách nghĩ ...ai cũng đúng cả nếu đứng trên quan điểm của riêng mình.
Đề nghị anh chị em giải tán ! tập trung vào chuyên môn đi, sắp cãi nhau bây giờ !

L
hongthuanle nói:
Mình xin lỗi tất cả các bạn làm kế toán nhé.
Dân kế toán các bạn khéo thì khoé thật nhưng toàn là giả dối thôi nên mới không có niềm tin vào con người chứ.
Không giả dối thì làm sao làm kế toán được
Làm kế toán là nhàn nhất...............

Vấn đề của đồng chí này là gì nhỉ ?

Bác Cam to lại sợ các bạn "CÃI NHAU" nữa cơ đấy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA