Tường thuật Họp Mặt Tất Niên Phía Nam

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi

Theo bạn thì buổi tất niên nên tổ chức vào ngày nào ?

• Ngày 30/01/2005 tức ngày 21/12 âm lịch

Bình chọn: 0 0.0%
  • Ngày 06/02/2005 tức ngày 28/12 âm lịch.

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0
  • Poll closed .
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
bái bai thịt cầy, bác Lê Vân Duyệt! khi nào có quán thịt cầy online em sẽ mời bác vậy.
Em nghe nói fan thịt cầy ai cũng khoẻ và ngang tàn lắm thì phải!

Khóa học Quản trị dòng tiền
cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Trời, chắc anh Hùng này "cùng hội cùng thuyền" quá, sao hưởng ứng nhiệt liệt dzữ vậy ta...hi hi hi...

Anh Duyệt ơi, chuyện đó.... anh em mình tính sau ha... ha ha ha

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
tranvanhung nói:
Bác Duyệt ơi, có nhiều chỗ đấy nhưng sợ rằng chỉ có 1 số nguời biết ăn thôi. Hay là mua đồ nấu sẵn mang vào đó nhỉ ?
Ý này hay đấy, chỉ mổi tội là em đang ăn chay.

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
là gì cũng được nhưng không thể thịt chó được.
Ăn thịt chó nó ghê ghế thế nào đó.
Tên Hùng này ở Biên Hoà mà sao thích ăn thiệt chó thế không biết. Buổi trưa mà ăn thịt chó thì Anh Thìn phải về sơm mất thôi. Thịt chó " KHÔNG ĂN ĐƯỢC".

Vậy thì đừng ăn thịt chó ăn thịt gà đi . À quên Gà bị cúm vậy ăn cá đi. Vào thanh đa cũng có Cá vậy

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Đâu có bắt anh ăn thịt cầy đâu, Quán Tư Trì là quán thịt dê mà, đến đó mọi người sẽ ăn thịt dê. Người nào thuộc "Thịt cầy fans club" thì mới được ăn thịt cầy thôi.

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
Nhân dịp nói về thịt dê!!!
À, mình quên công bố một "Bí mật" của mình là mình cũng là "fan" của thịt dê nữa!!! Có bạn bảo sao mình fan của nhiều thứ thế...hahaha... Tại vì hồi đó cực khổ nên cái chi mình cũng "bụp" hết đó...Nên thành thử mới như bây giờ...hihihi.
I am a fan of all...hihihi
Lê Văn Duyệt

vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
khuatqthin nói:
À quên Gà bị cúm vậy ăn cá đi. Vào thanh đa cũng có Cá vậy
Úi dà. Không biết sóng thần có ảnh hưởng đến mấy con cá ở Thanh Đa không nhỉ. Cẩn thận đấy! Hi hi!

zeny

zeny

Người mê chơi nhất
3/10/03
113
0
16
42
Biên Hoà
em thấy các bác bàn chuyện ăn uống hăng quá , nhưng sao toàn là phụ nam mà không có phụ nữ thế này , chị em nhà ta đâu cả rồi?

H

hong hot

Cao cấp
vu minh nói:
Úi dà. Không biết sóng thần có ảnh hưởng đến mấy con cá ở Thanh Đa không nhỉ. Cẩn thận đấy! Hi hi!

Theo thống kê của những nhà ăn cá giò chuyên nghiệp, kể từ sau sóng thần, cá giò do các cư dân khai thác ở vùng vịnh thái lan tăng ký liên tục.

Theo em mỗi người mang một nắm cơm đến rồi chúng ta gặp nhau bàn chuyện đại sự.

Em có chả bò rồi, tị nữa đi lấy.

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
"...7 món" thì mình giơ cả hai tay ủng hộ Tranvanhung luôn. Cái món này đâu cứ là "nam nhi" mới sử dụng được đâu! Có cần mình đem "đế gò đen" không?...hihihi...Sao mà hồi họp quá...Tối không sao ngủ được...
À, mà cafe Trung Nguyên ở góc Hàng Xanh có đẹp, ngon và đủ chổ không? Có chỗ gởi xe gắn máy không?
Lê Văn Duyệt

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
levanduyet nói:
To: Tranvanhung
Hùng ơi! buổi trưa có thể kiếm chổ nào có "Thịt cầy" được không? Vì mình là fan "Thịt cầy" mà...hihihi
Có ai "cùng hội cùng thuyền" với mình không? Xin cho ý kiến
Lê Văn Duyệt
Hey, cái dzụ này có lý đó. Anh levanduyet và anh Hùng này, hay la mình qua bên quán 2mơ (gần Sở thú) mua thịi cầy qua Thanh Đa ăn, như vậy sẽ giúp làm fong fú món ăn cho buổi tất niên nữa. Vitamin Gâu gâu, dzô dzô.....

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Như vậy là thêm một thành viên của "Thịt Cầy Fans Club" nữa rồi.
Nhưng tiếc quá đi, ngày mai không thể tham gia buổi trưa với các bác rồi, em sẽ phải chia tay sau buổi cafe đấy. Hic hic

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
ketoan4mat nói:
Hey, cái dzụ này có lý đó. Anh levanduyet và anh Hùng này, hay la mình qua bên quán 2mơ (gần Sở thú) mua thịi cầy qua Thanh Đa ăn, như vậy sẽ giúp làm fong fú món ăn cho buổi tất niên nữa. Vitamin Gâu gâu, dzô dzô.....
Trên đường qua quán Tư Tri mình cũng có thể ghé vào Thanh Đa chỗ này có bán gâu gâu hấp dẫn hơn chỗ Sở Thú nhiều. Mình thì cũng thấy cần bồi bỗ vitamin gâu gâu vào để tăng cường thể lực cho cường tráng nhằm phục vụ quyết toán cuối năm nữa phải không anh ketoan4mat của mình.

Mình ủng hộ và tham gia chương trình gâu gâu này luôn nhe. Chắc anh tranvanhung cũng ủng hộ luôn đó vì bạn Hùng sống trên Biên Hoà mà.

Hẹn mai gặp lại tất cả các bạn.

Chúc buổi họp thành công và vui trọn.

Lê Minh Trí.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Mình sẽ cố gắng gặp mặt mọi người ở đợt Cafe !

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
Ha ha ha,
Nhiều người ủng hộ mình quá....Xin cám ơn "tấm thiện tình" của các bạn...Chắc chắn ngày mai sẽ vui lắm đây...hihihi...gâu gâu gâu...
"Vitamin gâu gâu gâu đây! Một thứ Vitamin...số một trong các loại Vitamin...Gâu gâu gâu...Xin vui lòng đặt hàng trước"
Lê Văn Duyệt

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
To: OverAC,
Sao phải chia tay buổi sáng à, buồn thế nhỉ? Em có hẹn với cô ấy à? Cái Cô mà hôm trước...hihihi...Gâu gâu gâu.
Lê Văn Duyệt

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Gau gau gau, sao ko ru co ay qua Thanh Da luon, 4mat cung co cai hen voi co ay, va 4mat ru co ay qua luon ddo.

K

ketoangiachat

Lão già ham vui
8/10/04
246
3
0
Nơi bình yên Chim hót
Kính thưa quý mem yêu dấu trong cả Net,

Hôm qua, từ 08g00 ngày 30.01.2005, Các mem Miền Nam đã tổ chức thành công một buổi gặp mặt cuối năm, Lão gia đi ăn nhậu cũng nhiều, gặp gỡ giao lưu cũng không ít, nhưng Lão gia cũng phải công nhận rằng đây là một buổi gặp mặt - tất niên Hoành tráng và Thành Công ngoài sự mong đợi của ban Tổ chức.
Thay mặt cho Ban Tổ chức, Lão gia xin chân thành cám ơn tất cả các Mem đã tham gia buổi tất niên, và thành mặt tất cả các mem, lão gia xin cám ơn các bạn trong Ban Tổ chức đã cố gắng hết sức mình để đảm bảo sự thành công của buổi tất niên.
Một số nét lớn đảm bảo sự thành công của buổi tất niên
1. Thành công đầu tiên là sự đúng giờ của tất cả mọi người, thông báo chính thức là 8g30, nhưng từ 08g00, tất cả các Mem đã có mặt đông đủ, thậm chí ban tổ chức đã có mặt từ 7g30 để chuẩn bị. Ai bảo là người VN thích giờ dây thun (chỉ có mình Lão là tới trễ nhất). Thậm chí như hóng hớt theo dự kiến là 10g30 mới hạ cánh thì mới 9g30 chú ấy đã có mặt và xách theo 02 cây chả bò. Việc mọi mem tập hợp đúng giờ đã báo hiệu một cuộc vui sắp đến trong ngày họp mặt.

2. Sự tham gia đầy đủ, nhiệt tình của các mem U-50 như Bác TRÍ, Bác PAT, Bác Khanhpq, Bác Chiendaxop rồi Tranchau...gần như hết hội erp miền Nam. Không chỉ có mặt đúng giờ, các mem đã quên thời gian, quên việc nhà để tham dự cho hết ngày. Một số bác chỉ dự định tham dự cafe sáng rồi về nhà giải quyết công việc thì đã bị cuốn theo sự nhiệt tình và không khí của buổi Tất niên nên đã phải về rất trễ (chắc tối phải ăn đòn quá) như bác VNGeek, chiendaxop, PAT.. Nhưng cũng có mem dự định ở nhà nhưng không cưỡng lại tiếng gọi của WKTER nên phải chạy lên tham dự như thao, erpvn. Có mem đi 120 cây số chỉ để tham dự tất niện rồi về như Hai Huu Doan... Tóm lại, thành công nhất trong buổi họp mặt chính là sự nhiệt tình của tất cả các bạn.

3. Thứ ba là nội dung chương trình tuy không được chuẩn bị trước nhưng thật là phong phú và đa dạng. Những chủ đề riêng, những bài thơ, những câu chuyện tiếu lâm đã làm cả buổi họp nghiêng ngả vì những tràng cuời. Những mẫu chuyện vui vừa làm cho không khí rôm rả hơn vừa làm cho các mem có thể tìm hiểu nhau nhanh chóng hơn, thân thiện hơn.

4. Thứ 4 là thực đơn buổi trưa cực kỳ phong phú và hấp dẫn, phải nói là cực kỳ, cực kỳ... hấp dẫn, đứng dậy khỏi bàn rồi mà phần đông các mem còn nhìn lại bàn mà tiếc nuối .. suýt nữa là bỏ bịch mang đi tăng 4 ...ăn tiếp. Các bạn cứ tưởng tượng rằng WKTer nam trông đạo mạo thế nào, oai nghiêm thế nào mà vẫn cứ phải xách chén, cười cầu tài, chạy vòng vòng khắp bàn để tìm cho được chút Vitamingaugau, thật là vui và thật là thoải mái, mọi người đều thấy mình như trẻ lại, thấy người bên cạnh thật đáng yêu hơn.

Lão gia tranh thủ báo cáo sơ bộ một số điểm về buổi tất niên của Mem Miền Nam. BTC sẽ thông báo chính thứ số người đã tham dự, hình lưu niệm và tường thuật chi tiết hơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA