Khai trương cà phê Webketoan

• Thread starter Va Anh Toi
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
hocvienmang

hocvienmang

Trung cấp
19/12/08
50
1
0
53
Hà Nội
www.hocvienmang.com
Thân ái chào tất cả các thành viên của WKT và đặc biệt là của quán cafe Webketoan. Mình là thành viên mới gia nhập WKT, tuy không phải là dân kế toán (thậm chí còn rất 'cà rốt' về môn này nữa), nhưng sắp tới công việc của mình phải tìm hiểu nhiều về lĩnh vực này nên mạo muội gia nhập WKT và nhất là muốn được làm một thành viên của F5-Café để có dịp giao lưu với mọi người cả online và offline. Rất mong được mọi người thuận tình chấp nhận. Và cũng rất hy vọng sẽ có nhiều dịp, nhiều điều cùng sẻ chia.

Cũng nhân dịp lần đầu ra mắt xin được tiếp nối câu hỏi của hocvienmang trên đây bằng câu chuyện đọc lỏm được đâu đó rằng ngày xưa cụ Phan Bội Châu khi đi qua một đám thanh niên đi hát đúm, phía bên gái hát đố rằng "biếu anh một nắm ngô rang, đút mô cho mọc đốt nhang ăn thề'. Thấy phía bên trai lúng túng cụ bèn 'gà' cho một câu và bên trai đối lại rằng'chỗ nào mà nắng không khô, mà mưa không ướt đút vô mọc liền'. Theo tinh thần câu chuyện thì chắc câu hỏi trên có lẽ nên là "chỗ nào không xương mà vẫn gãy được". Phỏng ạ :D :D :D

Chào mừng bác gia nhập ngôi nhà chung Webketoan.
Thanks bác vì câu chuyện rất dí dỏm :005:
Thông thường thứ 7, chủ nhật mem nhà mình hay tụ tập ọp ẹp, các buổi tối khác mà hứng thì lại qua F5 nhâm nhi cafe hoặc đặt bữa tối tại quán để nhậu nhẹt hát hò relax. Hy vọng có dịp mời bác ghé và cùng bình luận về nhiều vấn đề :angel:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocvienmang

hocvienmang

Trung cấp
19/12/08
50
1
0
53
Hà Nội
www.hocvienmang.com
Xin chào FFive ! Em là mem mới. Rất mong nhận được sự giúp đỡ và chỉ bảo của mọi người. ! :015:

Welcome mem mới nhé! Xin mời khai báo tên, tuổi, giới tính, đặc biệt là tình trạng hôn nhân .......... cho Chánh VF HiệpNT ....lưu sổ đỏ. hihihi :angel::angel::angel:

lehangnb

lehangnb

Trung cấp
25/3/08
71
8
8
39
Ha noi
Tối qua ngồi từ gần 7h tối đến gân 11h mà chả có ai ra, buồn quá:005::005::005:

Hôm ấy mưa gió thế thì các mem ở nhà ngủ hết, chắc có mỗi bác Phong2v ra ngồi thôi, hehe

T

truongnm

Guest
21/11/08
0
0
0
42
hn
Em măm liên tục ở quán này mà. Cơm ngon, canh thì không ngon lắm hehehheeh. Các em phục vụ thì cũng được nhất là em Tuyết.
Nhưng sao các bác lại quyết định mở cửa chính sang bên cạnh vậy ? phong thủy không hợp à ? Chuyển chỗ mới ngồi có vẻ khó khăn hơn chỗ cũ, lại cho các cụ ra hẳn giữa nhà em thấy không hợp lý lắm vì thờ thần tài không ai đặt ở giữa nhà cả. :wall::wall::wall:

quacai

quacai

ngây ngô nhất web
23/2/09
110
17
18
37
Hồ Tây Cty
chiều hôm qua cafe 1 mình chán quá ah...

C

cadttnloan

Sơ cấp
28/7/09
33
0
0
37
ninh thuận
Chỉ dùm em cách quyết toán

Em mới đi làm không được lâu lắm, em cũng chưa có nhiều kinh nghiệp trong nghề. Công ty của em làm đang quyết toán, nhưng em không biết làm cách nào về sổ sách. Anh chị giúp em với. Nếu có mẫu sổ sách quyết toán cho em xin với. em cảm ơn rất nhiều.

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Em mới đi làm không được lâu lắm, em cũng chưa có nhiều kinh nghiệp trong nghề. Công ty của em làm đang quyết toán, nhưng em không biết làm cách nào về sổ sách. Anh chị giúp em với. Nếu có mẫu sổ sách quyết toán cho em xin với. em cảm ơn rất nhiều.

Lo quá rồi đi nhầm box roài em ui...
Ở đây chỉ nhâm nhi cafe thui :015:
Dạo này thấy F5 bùn thía nhẩy ????:026:

M

MDL

Guest
25/3/10
1
0
0
Ha noi
Chào mừng bác gia nhập ngôi nhà chung Webketoan.
Thanks bác vì câu chuyện rất dí dỏm :005:
Thông thường thứ 7, chủ nhật mem nhà mình hay tụ tập ọp ẹp, các buổi tối khác mà hứng thì lại qua F5 nhâm nhi cafe hoặc đặt bữa tối tại quán để nhậu nhẹt hát hò relax. Hy vọng có dịp mời bác ghé và cùng bình luận về nhiều vấn đề :angel:

Many thanks hocvienmang vì đã có lời mời, mình cũng hơi bận và hay phải đi xa nên cũng chưa có dịp đến F5 Cafe. Nhất định mình sẽ tới để thưởng thức cafe và mong có cơ hội gặp gỡ, trao đổi, học hỏi. Về các câu chuyện dí dỏm thì do hay phải đi lại, gặp gỡ nhiều người nên cũng học lỏm được dăm ba câu. Nếu bạn có nhã hứng hẹn hôm nào gặp nhau tại F5 mình kể hầu bạn mấy câu. Ví dụ như câu chuyện cười đã từng đoạt giải chuyện cười ngắn nhất ở Anh như sau: "after a hard working day, the absent-minded proffessor comes to the toilet, opens his shirt's neck button, pulls out his tie and pisses his trousers wet".

Hope to see you around!

P/s: rất XL các mod vì gia nhập đã gần tháng nhưng chưa có bào viết nào cho diễn đàn. Xin khất các mod trong thời gian sớm nhất sẽ có.

Sửa lần cuối:
duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Many thanks hocvienmang vì đã có lời mời, mình cũng hơi bận và hay phải đi xa nên cũng chưa có dịp đến F5 Cafe. Nhất định mình sẽ tới để thưởng thức cafe và mong có cơ hội gặp gỡ, trao đổi, học hỏi. Về các câu chuyện dí dỏm thì do hay phải đi lại, gặp gỡ nhiều người nên cũng học lỏm được dăm ba câu. Nếu bạn có nhã hứng hẹn hôm nào gặp nhau tại F5 mình kể hầu bạn mấy câu. Ví dụ như câu chuyện cười đã từng đoạt giải chuyện cười ngắn nhất ở Anh như sau: "after a hard working day, the absent-minded proffessor comes to the toilet, opens his shirt's neck button, pulls out his tie and pisses his trousers wet".

Hope to see you around!

P/s: rất XL các mod vì gia nhập đã gần tháng nhưng chưa có bào viết nào cho diễn đàn. Xin khất các mod trong thời gian sớm nhất sẽ có.

Nhầm rồi! ở đây F5-cafe chi có Mot (mót) chứ ít Mod (mốt) lắm!
Đến đấy chỉ thấy mót thôi: mót cà phê, mót rượu, bánh mỳ, mót... vài thứ nữa.... Nếu bạn muốn XL thì vào box nghiệp vụ hoặc chia sẻ nhé! :015:

Dạo này thương binh có hạng nên ít ra F5, xin khất ít tuần nhé!

T

thanhhoa88

Guest
12/4/10
2
0
0
35
maidong
cả nhà ơi! Mình là thành viên mới, và mình rất muốn tham gia các hoạt động cùng mọi người! đc ko nhỉ? cảm ơn cả nhà nha!!

hocvienmang

hocvienmang

Trung cấp
19/12/08
50
1
0
53
Hà Nội
www.hocvienmang.com
Nhầm rồi! ở đây F5-cafe chi có Mot (mót) chứ ít Mod (mốt) lắm!
Đến đấy chỉ thấy mót thôi: mót cà phê, mót rượu, bánh mỳ, mót... vài thứ nữa.... Nếu bạn muốn XL thì vào box nghiệp vụ hoặc chia sẻ nhé! :015:

Dạo này thương binh có hạng nên ít ra F5, xin khất ít tuần nhé!

Tình hình là rất tình hình!
Tình hình là chuẩn bị tụ tập đi Lão Pản ới! Buôn chuyện + nhậu + hát ca đi thôi, :angel::angel::angel::angel::angel:

C

cadttnloan

Sơ cấp
28/7/09
33
0
0
37
ninh thuận
xin lỗi Biển vắng.
Cho e hỏi. Sao e thấy trong webketoan có phần mềm kế toán miễn phí, nhưng sao e mở hoài mà không được, Vậy Biển vắng có cách nào giúp em với.

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
F5-Cafe: Dạo này bận rộn quá không CVP Hiep.
Dạo này chú bận rộn quá không qua thăm các bác được. Xin chúc sức khỏe các bác, các anh, chị và các em tại F5 nhé.

D

DangBN

Guest
xin lỗi Biển vắng.
Cho e hỏi. Sao e thấy trong webketoan có phần mềm kế toán miễn phí, nhưng sao e mở hoài mà không được, Vậy Biển vắng có cách nào giúp em với.

hôm nào qua F5 tớ cho 1 bản mà dùng thử .....chạy trên SQL nhá ....m

F5-Cafe: Dạo này bận rộn quá không CVP Hiep.
Dạo này chú bận rộn quá không qua thăm các bác được. Xin chúc sức khỏe các bác, các anh, chị và các em tại F5 nhé.

he he lâu lắm ko chiêm ngưỡi dung nhan của pác ....he he he. Giờ em mới biết tại sao chị em Bắc Ninh được gọi là SÁT THỦ RƯỢU roài đó pác....

@ chị Già: gửi hộ em cái USB nhá ..em Thumper he he( dùng ké nick của em kế toán cùng công ty)

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Hiện nay, có 1 thông báo đòi nợ 1000 ly cà phê F5:
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=48859&page=435
Xét rằng, khoản nợ trên là có thật, tính đến ngày 04/6/2009 đã trả, trừ và phạt tổng cộng còn 875 ly, với mỗi ngày trừ 1 ly, tính đến hôm nay 03/5/2010 tròn 11 tháng, vị chi là 330 ngày (trừ 330 ly).
Theo quy định về theo dõi công nợ thì sau 6 tháng nếu không đòi/quên đòi thì chuyển sang nợ khó đòi. Do đó phạt bằng thời gian quên này là 330 ly, Vị chi còn 875-330-330 = 215 ly.
Việc chuyển sang nợ khó đòi, làm giảm khả năng đòi được là rất cao, đồng thời được tính vào thu nhập chịu thuế!
Vậy trân trọng thông báo đến chủ nợ để biết và thực hiện.
Xin cảm ơn! :005:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA