ThÀnh LẬp Trung TÂm BÁo ChÍ “nhỮng Ông BÀ 8 Webketoan”

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
lannhu nói:
Bà con chú ý đề cao cảnh giác. Bom nguyên tử nổ chậm đấy! :biggrin:
Văn của cothant dở ẹc à Lan nhu. Vì thế chỉ im lặng xem thôi. Theo đánh giá của các nhà hàng xóm của cothant hơn 10 năm nay cothant toàn xài bom xì không à! Không có tiếng nhưng có mùi mới đau chứ. (Xin lỗi bạn hiến vì đã chê bạn - đừng sửa bài mình nhé, vì mình chép từ Word qua nên yên tâm)

Cothant ông post bài ủng hộ tôi đi, anh vovinhnam ơi làm vài bài về tình hình 8 ngoài Bắc nhé. Sau này Ziczac vào Nam thì vù xì căng teo của Xiang Qiang anh phải gánh không thôi cúp lương ngay tắp lự.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Theo thống tấn xã vỉa hè thì vù xì căng teo của Xiang Qiang đã có 3 người nhận làm nhân chứng và có một tang vật chứng. Luật sư Tú anh chắc phải bỏ của chạy lấy người không dám nhận vụ này rồi.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
vo vinh nam nói:
Theo thống tấn xã vỉa hè thì vù xì căng teo của Xiang Qiang đã có 3 người nhận làm nhân chứng và có một tang vật chứng. Luật sư Tú anh chắc phải bỏ của chạy lấy người không dám nhận vụ này rồi.
Anh cho em hỏi vật chứng có phải là một tấm hình (ảnh) hai người "......." dưới gốc cây ớt không nhỉ?
To Xiang Qiang : Neu XQ muon tap chi chung toi khong cong bo tam anh nay thi nen biet dieu nhe.

Sửa lần cuối:
camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Nhiều lúc tôi cứ băn khoăn tự hỏi rằng: sao trời sinh ra... bà 8 mà lại còn sinh ra... ông 8 nữa đây?! Và rồi tôi cũng đã tìm ra câu trả lời vào... ngày không nắng (hihi, hôm nay trời mưa),khi được chứng kiến một câu chuyện (àh quên, được nghe một câu chuyện) của giới mày râu!..

Chuyện kể rằng...

Chuyện là thế này...

Àh, không, chính xác: Chuyện nghe rằng...

"Cái con nhỏ đó có gì mà mày phải thương yêu nhớ nhung nhiều vậy cho nó mệt người. Trên đời này thiếu gì những vị tiêủ thư "cành zàng lá ngọt" để chọn lựa. Thôi quên đi!

- Nhưng mà tao thấy cô ấy tuyệt vời lắm
- Tuyệt gì mà tuyệt. Tuyệt vời sao không nhận ra mày là một người thông minh và tài giỏi? Tuyệt vời thì phải nhận ra mày chính là người "đờn ông" của đời nàng chứ (Hình như câu này quen quen, của PTN hả em?)
Thôi, đi uống bia và quên nàng đi nhé! Thiếu gì...

* Em Lan à, bữa nay rảnh hôn em? anh mời em đi uống nước nhé. Mà dạo này nhìn em xinh hẳn ra. Có chuyện gì vui hả em (đang tán tỉnh nàng đây!)
...
Mà em này, em cẩn thận với Nam đó (đồng nghiệp của anh đó), nó nhìn có vẻ si mê em nhưng thực ra nó đang muốn lợi dụng em thôi. Chứ Nam có người yêu rồi...

(ra thế đấy)

Hic, thế đấy, câu chuyện còn dài và còn nhiều chuyện về anh chàng 8 này lắm. Nhưng mà thời gian có hạn, vả lại họ đã phát hiện ra phóng viên đang theo dõi nên... phóng viên chạy đây, Hẹn quí vị khán giả vào sáng sớm mai nhé!

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Cấp báo.....cấp báo....

Hú hồn! đứt bố nó đôi dép quai hậu mua tận Lạng Sơn. Số là 8 ziczac đang tác nghiệp, nằm trong đống rơm để quan sát cái gốc ớt, mà chính xác là quan sát hai cái bóng đen dưới gốc cây ớt không may dính ngay một A becgiê từ đâu chạy tới dừng lại ngay đống rơm mà 8 ziczac đang núp và...đứng ba chân, chạy thôi!!! xui thiệt phát hiện ra là bị theo dõi nãy giờ hai cái bóng đen dưới gốc ớt vứt tất cả lại đuổi theo, 8 ziczac cố tình chạy đánh võng chạy nhanh cua gấp thế mà chạy từ HN mà bị đuổi vào tới tận Ngã ba Vũng tàu thì đèn KCN Biên Hoà II sáng quá hai người đó phát hiện ra họ đang đuổi theo ai, người nữ lên tiếng gọi 8 ziczac nhưng thôi lỡ quê độ theo dõi người quen để viết bài nên 8 ziczac cứ chạy tiếp, đến cầu Sài Gòn quay lại thở ko ra hơi, định nhảy xuống sông nhằm tẩu thoát thì không thấy ai phía sao nữa, may quá tí nữa thì lại sinh nghề tử nghiệp, sinh ra là kế toán mà tí chết vì nghề nhà báo, trùi, phải nói con bé XQ đó nó chạy nhanh thiệt thế mà mắt kém chạy tới Biên Hoà mới phát hiện ra mình, mà ko biết nó còn sức chạy về ko nữa đã thế vừa chạy tay lại còn lăm lăm đôi guốc tính bổ vào đầu mình nếu bắt đuợc mới kinh dị chứ. Đúng là hú hồn, cũng may vẫn còn mạng và cũng thu thập được ít tin. hí hí hay lắm đây, chờ biên tập đã các bác nhá.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Trước hết, luật sư Tú Anh thuộc Đoàn luật sư Bắc Hà sẽ kiện Báo 8 về tội: "mập mờ" khi đưa ra thông tin về Xiang Qiang. Thử hỏi có ai hiểu nội dung những lời buộc tội mà Báo 8 dành cho XQ là gì không? Hay chỉ có vài anh ở trong Ban biên tập "ếch ngồi đáy giếng" đi xem vụ họp báo rồi về đưa tin thông báo là có cuộc họp báo của XQ thôi? Cái vụ này là cái gì thế nhỉ? Có bà con nào biết không? Sao Báo 8 không làm hẳn một bài phóng sự về XQ lên trang nhất (vừa câu khách lại vừa câu tiền), mà lại chỉ đưa ra có mỗi vài nhân chứng và một tang vật chứng? Là người đại diện pháp luật cho XQ, tôi muốn tuyên chiến với Báo 8 trên những lời cáo buộc mà tờ báo này đã dành cho thân chủ của tôi.
Theo thông tin mà tôi điều tra được trong cả ngày hôm nay (không lên trang WKT được là vì thế), tôi cũng có thể đưa ra 30 nhân chứng để chứng minh XQ hoàn toàn không có dính líu tới bất cứ vụ xì căng tai nào cả và tang vật chứng mà Báo 8 đưa ra là tấm hình ghép hoàn toàn 100%. Do vậy, tôi xin kiện tiếp Báo 8 về tội thứ 2 là: "vu khống".
Để tránh những trường hợp đáng tiếc chắc chắn sẽ xảy ra đối với Báo 8 sau khi tôi khởi kiện, đề nghị Báo 8 đưa ra những lời xin lỗi và bồi thường thiệt hại về uy tín cho thân chủ tôi, một con người hoàn toàn mẫu mực và không hề vẩn đục.

T

thanhtuyen

Guest
7/5/05
1
0
0
42
Ho Chi Minh
Hihihi, hôm nay vào Web sao không thấy anh chị nào 8 hết vậy ta.

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
Nhật Diệu nói:
Thì đã gọi là 8 rồi mà bác phianhtuan! Thì "...." các bác cự việc mà suy diễn đi!

Nhưng Nhật Diệu ơi cũng phải biết "...." tròn vuông dầy mỏng như thế nào thì mới suy diễn được chứ

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
phianhtuan nói:
Nhưng Nhật Diệu ơi cũng phải biết "...." tròn vuông dầy mỏng như thế nào thì mới suy diễn được chứ
Đã là 8 thì bác phải suy theo ý mình chứ, biết cụ thể ai gọi là 8

Nhat Dieu

Nhat Dieu

Cao cấp
16/6/05
586
23
18
Pleiku
Ha ha! Bác phianhtuan ơi! em đã nói rồi vậy mà cứ đi thắc mắc mãi hà. Vậy bác muốn nó như nào đây? Em sẽ hé hé 1 chút ra để lúc đó tha hồ mà 8 nha!

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
thanhtuyen nói:
Hihihi, hôm nay vào Web sao không thấy anh chị nào 8 hết vậy ta.

Hôm nay 8 ziczac vừa bị hết cái "..." nên tạm dừng đăng bài trong 1 hay 2 hôm tới, tiện thể biên tập lại mấy bài phóng sự chút.

Sửa lần cuối:
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Nguyen Tu Anh nói:
Trước hết, luật sư Tú Anh thuộc Đoàn luật sư Bắc Hà sẽ kiện Báo 8 về tội: "mập mờ" khi đưa ra thông tin về Xiang Qiang. Thử hỏi có ai hiểu nội dung những lời buộc tội mà Báo 8 dành cho XQ là gì không? Hay chỉ có vài anh ở trong Ban biên tập "ếch ngồi đáy giếng" đi xem vụ họp báo rồi về đưa tin thông báo là có cuộc họp báo của XQ thôi? Cái vụ này là cái gì thế nhỉ? Có bà con nào biết không? Sao Báo 8 không làm hẳn một bài phóng sự về XQ lên trang nhất (vừa câu khách lại vừa câu tiền), mà lại chỉ đưa ra có mỗi vài nhân chứng và một tang vật chứng? Là người đại diện pháp luật cho XQ, tôi muốn tuyên chiến với Báo 8 trên những lời cáo buộc mà tờ báo này đã dành cho thân chủ của tôi.
Theo thông tin mà tôi điều tra được trong cả ngày hôm nay (không lên trang WKT được là vì thế), tôi cũng có thể đưa ra 30 nhân chứng để chứng minh XQ hoàn toàn không có dính líu tới bất cứ vụ xì căng tai nào cả và tang vật chứng mà Báo 8 đưa ra là tấm hình ghép hoàn toàn 100%. Do vậy, tôi xin kiện tiếp Báo 8 về tội thứ 2 là: "vu khống".
Để tránh những trường hợp đáng tiếc chắc chắn sẽ xảy ra đối với Báo 8 sau khi tôi khởi kiện, đề nghị Báo 8 đưa ra những lời xin lỗi và bồi thường thiệt hại về uy tín cho thân chủ tôi, một con người hoàn toàn mẫu mực và không hề vẩn đục.
Trơớc hết thay mặt Ban Biên Tập Tạp chí 8 chân thành phản ánh sự kịp thời của luật sư Tú Anh. Tuy chúng tôi không khẳng định chúng tôi sai hay đúng nhưng với bằng chứng xác thực trong tay, chúng tôi hy vọng sẽ đưa sáng tỏ vụ xì căng teo này tới đọc giả.

Hiện nay, BBT chúng tôi đang chuẩn bị tài liệu hơn 1.000 trang với nhiều hình ảnh và lời nói của các nhân chứng (trong đó có cả lời nói của đương sự XQ, Ziczac và người dấu mặt tại bụi ớt) Chúng tôi sẽ thông báo chính thức vào 11g hôm nay 01-07-2005.

Xin độc giả tiếp tục đón theo dõi vụ xì căng teo đầy tình tiết này.

Ban Biên tập Tạp chí 8 kính báo.
P/s : chúng tôi sẵn sàng trả 1.000USD cho độc giả hay nhân chứng nào cung cấp thông tin về Xì căng đan này.

T

thanhtuyen

Guest
7/5/05
1
0
0
42
Ho Chi Minh
Hehehe, 8 Ziczac vừa bị hết.........cái gì vậy ta???????????

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Công lý thực thi Chiến dịch “Attack XQ No1”

Thưa các bạn, vụ xì căng teo của XQ đã đến hồi gây cấn.

Như các bạn đã biết, luật sư Tú Anh đã buộc tội tạp chí 8 2 tội “Vu khống” và “mập mờ”, điều này ảnh hưởng nhiều đến uy tín của tạp chí chúng tôi trước độc giả. Trước tình hình gây cấn này, chúng tôi không thể không lên tiếng để lấy lại công bằng. Ban biên tập chúng tôi quyết định mở một chiến dịch mang tên “Attack XQ No1” nhằm giành lại công lý cho Tạp chí và đặc biệt qua chiến dịch này chúng tôi muốn thể hiện sự ghi nhận của tạp chí đối với sự dũng cảm của phóng viên 8 kiêm thư ký tòa soạn Ziczac.
Chiến dịch bắt đầu với cuộc họp báo quy mô lớn nhất trên diễn đàn hiện nay.
Chúng tôi trân trọng kính mời:
- Admin: 3 vị
- Tư vấn: 3 vị
- Super Mod: 5 vị
- Mod: 30 vị
Đại diện các câu lạc bộ, đội nhóm trên diễn đàn
Và xin trân trọng kính mời toàn thể thành viên Web Ketoan hơn 12.741 vị.

Tham gia cuộc họp báo đầu tiên trong chiến dịch “Attack XQ No1” của tạp chí 8
Giữa hai bên:
- Ban biên tậpTạp chí 8
- XiangQiang và luật sư Nguyễn Tú Anh.

Và hơn 100 nhân chứng của 2 bên.

Vào lúc : 15 giờ Thứ Bảy, ngày 02-07-2005
Hình thức tham gia họp báo : Conference (YM), các bạn chỉ việc gửi một Instant Message cho nick phantuannam, ketoannguyenduchuy chúng tôi sẽ gửi lời mời ngay đến bạn, để bạn có thể tham gia họp báo.

Tạp chí chúng tôi hy vọng nhận được sự hợp tác, tham gia nhiệt tình của các vị khách mời và của các bạn.

P/s: Mong rằng cô XiangQiang và luật sư Tú Anh nhớ chuẩn bị tài liệu đầy đủ để cuộc họp báo thành công.

Sửa lần cuối:
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Dịch vụ Giá trị gia tăng của Tạp chí 8 sau 2 ngày đầu triển khai

Thưa các bạn chúng tôi rất bất ngờ trước sự ủng hộ của các độc giả. Qua 2 ngày chúng tôi phải nhận và đọc hơn 50 email với những tâm sự thật sự cởi mở. Chúng tôi không biết tả làm sao nỗi xúc động của BBT trước sự tin tưởng của đọc giả. Huhu

Nhưng điều này còn bất ngờ hơn!
Thưa các bạn, tỷ lệ email của các bạn nữ lại chiếm 75%25% là của các bạn nam. Chúng tôi nghĩ dân Kế nam hình như không để ý nhiều đến những chuyện lãng mạn giả tạo. Họ dường như muốn khẳng định với tình yêu của mình họ có thể làm người ấy cảm nhận thế nào là lãng mạn thực sự. Chúng tôi không phủ nhận điều đó, chúng tôi ủng hộ những gì thuộc về tự nhiên, thuộc về bản chất duy ngã.

Tuy vậy, trong chúng ta vì muốn một lý do nào đó không thể tự tạo cho mình những cơ hội như vậy và chúng tôi muốn giúp các bạn.
Chúng tôi khẳng định dịch vụ “Kiếm tìm hạnh phúc trong tầm chân” sẽ luôn đáp ứng yêu cầu của bạn một cách đầy sáng tạo, không có sự rập khuôn thô cứng, sẽ không gượng gạo như phim “Vòng xoáy tình yêu” mà hết sức tự nhiên.

Ban biên tập chúng tôi mong rằng các bạn tiếp tục gửi email cho chúng tôi nhằm có nguồn lực tốt, dồi dào cho dịch vụ.

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
To phantuannam, đồng chí lo giải quyết hết lượng thư từ đó chưa sao mà lại lang thang trên này hòai vậy ta. yêu cầu đồng chí tập trung vào công việc chuyên môn hơn nữa để không phải mang tiếng gia đình 8 bạn nhé!

K

kimtinhtn

Guest
11/1/05
61
0
6
Tp HCM
To Phantuannam:Chúng tôi khẳng định dịch vụ “Kiếm tìm hạnh phúc trong tầm chân” vui quá nhưng tiếc quá chổ mình làm ko nối mạng (huhuhuuhu).Thấy mọi người tranh cải chí choé trên mạng thích quá
To chị Cẩm Chướng : Chị cẩm Chương ơi,em rất thích đọc thơ chị ,hay lắm.

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
kimtinhtn nói:
To Phantuannam:Chúng tôi khẳng định dịch vụ “Kiếm tìm hạnh phúc trong tầm chân” vui quá nhưng tiếc quá chổ mình làm ko nối mạng (huhuhuuhu).Thấy mọi người tranh cải chí choé trên mạng thích quá
To chị Cẩm Chướng : Chị cẩm Chương ơi,em rất thích đọc thơ chị ,hay lắm.

Vậy hả, ùh, cảm ơn Kimtinhtn nhé. Mà, Kimtinhtn kém tuổi cẩm chướng hả? Ùh nếu mà kém tuổi thì cẩm chướng nhận làm chị vậy, chứ nếu không thì không dám xưng chị đâu . :biggrin:

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
camchuong1976 mà năm nay 22 tuổi là sao vậy ta, có khi nào đây là một đề tài mới cho báo 8 chăng?, có khi hay ấy nhỉ, mình nên quan tâm, mà sao trên báo 8 này có chỗ nào có thơ của camchuong1976 mà có fan hâm mộ nhảy tận vào đây bày tỏ tình cảm chứ. Lại một chủ đề cần quan tâm.

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
ziczac nói:
camchuong1976 mà năm nay 22 tuổi là sao vậy ta, có khi nào đây là một đề tài mới cho báo 8 chăng?, có khi hay ấy nhỉ, mình nên quan tâm, mà sao trên báo 8 này có chỗ nào có thơ của camchuong1976 mà có fan hâm mộ nhảy tận vào đây bày tỏ tình cảm chứ. Lại một chủ đề cần quan tâm.

Hic hic, ziczac đã vào trong đó chưa thế hả? chưa vào mà còn ở HN thì để cẩm chướng đi gặp cái. Có gì chúng ta thương lượng với nhau...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA