Lập bảng kê khai tổng hợp nghĩa vụ ngân sách

• Thread starter vunhatthien09
  • Ngày gửi
V

vunhatthien09

Sơ cấp
27/8/09
11
0
0
38
Tp.HCM
Xin chào cả nhà!
Mong cả nhà giải đáp giúp vấn đề em đang phân vân sau đây:
Cty em làm thành lập vào tháng 4/2009.
Tháng 5/2009 có phát sinh số thuế GTGT phải nộp là 730.395 đ và em đã nộp số tiền trên vào ngân sách nhà nước.
Những tháng còn lại thì số thuế GTGT đầu vào của cty (Thuế hàng hóa dịch vụ mua vào + thuế của TSCĐ mua vào) > số thuế GTGT đầu ra nên không phát sinh số thuế GTGT phải nộp mà hàng tháng vẫn còn số thuế GTGT được khấu trừ.
Vậy ở cột phát sinh của năm nay em ghi số liệu 730.395 đ hay em ghi số thuế còn được khấu trừ của năm ở dạng số âm (ghi trong ngoặc đơn).

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huongkhong3003

Guest
6/4/10
1
0
0
tphcm
Xin chào cả nhà!
Tháng 5/2009 có phát sinh số thuế GTGT phải nộp là 730.395 đ và em đã nộp số tiền trên vào ngân sách nhà nước.
Những tháng còn lại thì số thuế GTGT đầu vào của cty (Thuế hàng hóa dịch vụ mua vào + thuế của TSCĐ mua vào) > số thuế GTGT đầu ra nên không phát sinh số thuế GTGT phải nộp mà hàng tháng vẫn còn số thuế GTGT được khấu trừ.
Vậy ở cột phát sinh của năm nay em ghi số liệu 730.395 đ hay em ghi số thuế còn được khấu trừ của năm ở dạng số âm (ghi trong ngoặc đơn).

C

cocman

Sơ cấp
29/1/10
13
0
1
TP.HCM
Xin chào cả nhà!

Đây là báo cáo năm mà bạn, nên nếu còn được khấu trừ thì bạn cứ ghi số âm chứ có sao đâu. Còn ở cột số đã nộp thì bạn ghi 730.395đ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA