HTKK 2.5.1: Lỗi thường gặp và cách khắc phục.

• Thread starter VTM
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
S

seariver

Guest
22/1/08
6
0
0
35
Hà Nội
Cả nhà ơi cho em hỏi, em dùng phần mềm 2.5.1 khi kê khai ở phụ lục đầu vào trong HTKK thì ko vấn đề z nhưng cty tháng này ko xuất hóa đơn nên phụ lục ở bán ra là ko có gì.
Khi in ra thì lại ko đc?
Chẳng nhẽ cứ phải có bán ra thì mới in ra được sao?
Nếu mình dùng tờ khai bán ra bằng excel ko có mã vạch thì có được ko?
hu hu! em chẳng biết làm thế nào nữa!

T

truongbk24

Trung cấp
17/3/10
58
0
6
hà nội
Cả nhà ơi cho em hỏi, em dùng phần mềm 2.5.1 khi kê khai ở phụ lục đầu vào trong HTKK thì ko vấn đề z nhưng cty tháng này ko xuất hóa đơn nên phụ lục ở bán ra là ko có gì.
Khi in ra thì lại ko đc?
Chẳng nhẽ cứ phải có bán ra thì mới in ra được sao?
Nếu mình dùng tờ khai bán ra bằng excel ko có mã vạch thì có được ko?
hu hu! em chẳng biết làm thế nào nữa!

mình chưa hiểu ý của bạn, bạn chỉ hàng mua vào thì kê mua vào thôi, bán ra ko có thì ko kê khai --> Vẫn in được bình thường

S

seariver

Guest
22/1/08
6
0
0
35
Hà Nội
thì em ko kê khai phần phụ lục bán ra mà, nhưng mà khi in thì nó chỉ in có mỗi tờ khai mua vào và tờ thuế GTGT thôi, còn tờ khai bán ra thì ko được in ra!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
thì em ko kê khai phần phụ lục bán ra mà, nhưng mà khi in thì nó chỉ in có mỗi tờ khai mua vào và tờ thuế GTGT thôi, còn tờ khai bán ra thì ko được in ra!

Như vậy là đúng rồi (không phát sinh ở bảng kê bán ra, chương trình không in) bạn chỉ nộp tờ khai và bảng kê mua vào cho CQ thuế (để ý số trang ở góc phải, nó vẫn liên tục mà...Vd:1/4, 2/4,..4/4)

S

seariver

Guest
22/1/08
6
0
0
35
Hà Nội
Ah, thì ra là như vậy!
Em cảm ơn cả nhà nhiều nhiều nhé!b :X

vochau83

vochau83

Trung cấp
20/8/08
174
5
18
Đà Lạt
Mình tải 2 bảng kê từ máy vào phần mềm lúc nào cũng bị đảo ngày và tháng, mặc dù đã kiểm tra ngày hệ thống và định dạng của excell rồi, nhưng cứ đưa vào phần mềm là lỗi.Vào máy khác thì không sao? Như vậy là sao? Có ai bị giống mình không?

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Mình tải 2 bảng kê từ máy vào phần mềm lúc nào cũng bị đảo ngày và tháng, mặc dù đã kiểm tra ngày hệ thống và định dạng của excell rồi, nhưng cứ đưa vào phần mềm là lỗi.Vào máy khác thì không sao? Như vậy là sao? Có ai bị giống mình không?

Trong Bảng excel. Bạn chọn Cột ngày tháng và vào định dạng dd-mm-yyyy.
Chúc bạn thành công!

vochau83

vochau83

Trung cấp
20/8/08
174
5
18
Đà Lạt
Trong Bảng excel. Bạn chọn Cột ngày tháng và vào định dạng dd-mm-yyyy.
Chúc bạn thành công!

Tất nhiên mình cũng đã làm như vậy rồi bạn, vì vậy mới thắc mắc không hiểu lỗi từ đâu

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Tất nhiên mình cũng đã làm như vậy rồi bạn, vì vậy mới thắc mắc không hiểu lỗi từ đâu

Mình đã gặp trường hợp này rồi, Mình định dạng dd/mm/yyyy thì ngày tháng bị ngược. Mình thử định dạng dd-mm-yyyy thì OK (Lưu ý trong bảng Exel ngày tháng phải là dd-mm-yyyy, Dấu ngang bạn nhé, ko phải dấu gạch chéo).
Bạn thử lại xem.

Sửa lần cuối:
vochau83

vochau83

Trung cấp
20/8/08
174
5
18
Đà Lạt
Oh , mình đã thử giống bạn, mình đã làm được rồi. Thanks bạn timbolac nhiều nhé! Hóa ra nó ngược định dạng với HTKK...

H

hstinhgia

Sơ cấp
18/1/10
22
0
1
34
thanh hoa
cả nhà ơi e bị lỗi phông chữ trong phần mềm HTKHT 2.5.1 thì sửa như thế nào ah

L

linhldxh

Sơ cấp
14/9/09
7
0
1
kim thu thanh oai ha tay
mong mọi người giúp đỡ thág 3 này e kkt bằng phần mềm 2.5.1 khi khai đày đử dữ liệu ghi lại thành công in ra đều được nhưng bảng kê hàng hoá mua vào phần thuế gtgt khấu trừ nó lại báo là dữ liệu không đúng định dạng mong mọi người chỉ dùm em cách sửa lỗi trên

N

ngonguyethang

Guest
7/11/08
1
0
0
Hanoi
Em phải đánh số thứ tự tại cột STT thì mới có thể import hết được. Thử xem sao nhé.

Em cũng bị lỗi tương tư, em đã thêm STT nhưng khi import vào HTKK nó vẫn chỉ nhận dòng đầu của phần 0% còn phần 5% và 10% thì nó không nhận. Có ai bít cách chữa lỗi này không chỉ giùm em với ạ.

minhcong

minhcong

Constantly Looking
13/12/09
1,109
56
48
Đảo Đào Hoa
phiên bản 2.5.1+ vẫn lỗi

Các pác cho em hỏi
em đã vào các bảng kê của phần mền, khi ghi dữ liệu thì thông báo lỗi ở tờ khai chính thuế GTGT mục 32, báo lỗi đỏ, mà thực tế số liệu đó là đúng!
Giúp em với:wall:

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
minh vẫn dùng bình thường mà chỉ tiêu 32 trên tờ khai mẫu 01/GTGT là nó tự linhk từ PL01-1/GTGT sang mà làm sao sai được. Bạn kiểm tra lại số liệu trên PL01-1/GTGT xem có sai chỗ nào ko thui.

N

nmkhai

Guest
15/4/10
3
0
0
40
HCM
Các anh(chị) giup gium em,tai sao khi import du lieu bang ke tu file excel thi ra 500% , 1000%

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA