Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
M

mastercute

Sơ cấp
28/12/12
17
0
0
tp hcm
Ðề: Thi công chức hải quan 2012!

Mọi năm đều có dd2 ,Mình củng thấy lạ nhưng người quen mình bảo vậy, nãn ghê.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thaivuongthan

Trung cấp
16/4/12
87
0
0
34
Hà Nội

Cứ chờ xem thế nào bạn à!

H

huynhhong1985

Trung cấp
28/9/12
50
0
0
Biên Hòa

chờ gì nữa, thôi tìm chuyện mà làm. khi nào ngta đăng tin thi tuyển công chức thì lo hồ sơ mà thi. ko có đợt 2 cũng dc, 2015 thi cũng dc, cứ vậy là xong. mong chờ hoài cái cổ dài cả met.:062:

C

chocolatesmile88

Sơ cấp
9/4/11
16
0
1
Vietnam

Mình xin share thông tin với mọi người: Năm nay không có đợt 2, do tổng cục hải quan đã gởi lên trên xin thêm đợt 2 và 4h chiều qua bộ nội vụ đã bác bỏ, mình nghe tin mà buồn gê.

Mình thấy lạ quá à nha! Vì theo mình nghĩ tổng cục Hải quan sao lại có liên quan đến bộ nội vụ nhỉ? Hình như là trực thuộc bộ tài chính chứ!!! :)

C

caodangtchq

Guest
6/4/13
1
0
0
32
tp HCM
Ðề: Thi công chức Hải quan 2013

em tháng 7 mới tốt nghiệp không biết có kịp dự thi không ạ???

H

huynhhong1985

Trung cấp
28/9/12
50
0
0
Biên Hòa

Mình thấy lạ quá à nha! Vì theo mình nghĩ tổng cục Hải quan sao lại có liên quan đến bộ nội vụ nhỉ? Hình như là trực thuộc bộ tài chính chứ!!! :)
Ngta nói đúng rồi đó bạn vào coi điều 2 khoản 8 điểm d, đ Nghị định số 45/2003/NĐ-CP sẽ rõ. mình cũng hy vọng ko phải nhưng đó là sự thật rồi bạn ah

P

passie

Sơ cấp
12/12/11
43
0
6
34
hà Nội

Ngta nói đúng rồi đó bạn vào coi điều 2 khoản 8 điểm d, đ Nghị định số 45/2003/NĐ-CP sẽ rõ. mình cũng hy vọng ko phải nhưng đó là sự thật rồi bạn ah

Hi, bác này tìm hiểu kỹ thật. Thôi, thua keo này ta bày keo khác các bác ơi, tiếp tục chiến đâu trên mặt trận khác vậy ^^

X

xuanhuongnt

Trung cấp
17/8/12
91
0
0
40
Hà Nội

Đợt 2 có ai bít thông tin khi nào lấy ko nhỉ? mình đang tính chạy điền kinh cái mà sợ bị hớ.

B

bulubuloa

Trung cấp
31/10/12
82
0
0
35
HCM

Các bạn cứ cố đợi qua nửa tháng 4 xem sao, ai cũng sót ruột cả :), hic hic,, càng chờ càng hết hi vọng

B

bacton

Trung cấp
26/12/09
114
0
0
hcm

Các bạn cứ cố đợi qua nửa tháng 4 xem sao, ai cũng sót ruột cả :), hic hic,, càng chờ càng hết hi vọng

Cứ ăn chơi cho hết đời tuổi trẻ
Rồi về già lặng lẽ đạp xích lô. :wall:

M

mastercute

Sơ cấp
28/12/12
17
0
0
tp hcm

Thêm 1 tin nữa từ bạn Linh Kawaii ở bên group facebook, nguyên văn : " Tin hot, tin hot. Cô giáo dạy nvu vừa thông báo đợt 1 vừa rồi là đợt tuyển dụng cuối cùng của năm 2013. Tức là năm nay k có đợt 2 mà cũng k có thi tuyển năm 2013. "

T

thaivuongthan

Trung cấp
16/4/12
87
0
0
34
Hà Nội

chốt hạ, ko có đợt 2 nhé các bạn!

H

HOANG DAN NHI

Sơ cấp
20/7/11
43
0
0
38
vietnam

Thêm 1 tin nữa từ bạn Linh Kawaii ở bên group facebook, nguyên văn : " Tin hot, tin hot. Cô giáo dạy nvu vừa thông báo đợt 1 vừa rồi là đợt tuyển dụng cuối cùng của năm 2013. Tức là năm nay k có đợt 2 mà cũng k có thi tuyển năm 2013. "
Sao năm nay kỳ cục thế chứ? ...................quá chán :((

M

mrhero

Trung cấp
18/10/12
71
0
0
VN

Có công văn ko chấp nhận điều tiết đợt 2 rồi. Ae ko phải đợi nữa đi làm việc khác. Ai rút đc tiền thì rút hết sức đi. Chia buôn cùng ace and me :(

A

autokick

Trung cấp
25/3/12
54
0
6
35
Ha Noi

Có công văn ko chấp nhận điều tiết đợt 2 rồi. Ae ko phải đợi nữa đi làm việc khác. Ai rút đc tiền thì rút hết sức đi. Chia buôn cùng ace and me :(
Mình nghi cv giả, bình thường chỗ con dấu phải là "KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG". Ở cv chỗ con dấu đấy lại là "TỔNG CỤC HẢI QUAN"

Y

yono07

Sơ cấp
5/6/12
47
0
0
Ha Noi

Mình nghi cv giả, bình thường chỗ con dấu phải là "KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG". Ở cv chỗ con dấu đấy lại là "TỔNG CỤC HẢI QUAN"

Bác này học lại cách trình bày văn bản Thông Báo đi nhé! Đã là Văn Bản Thông Báo thì phía dưới phải đề là cơ quan ra thông báo chứ không phải đề chức danh của người ký. và Thông báo đó ai kí cũng được miễn là nằm trong ban Lãnh đạo có thẩm quyền tương đương như hịu trưởng và phó hiệu trưởng, Bộ trưởng và thứ trưởng mà không cần phải đề rõ chức vụ.

B

bacton

Trung cấp
26/12/09
114
0
0
hcm

Bác này học lại cách trình bày văn bản Thông Báo đi nhé! Đã là Văn Bản Thông Báo thì phía dưới phải đề là cơ quan ra thông báo chứ không phải đề chức danh của người ký. và Thông báo đó ai kí cũng được miễn là nằm trong ban Lãnh đạo có thẩm quyền tương đương như hịu trưởng và phó hiệu trưởng, Bộ trưởng và thứ trưởng mà không cần phải đề rõ chức vụ.

công văn đâu gửi bác xem nào :dance2:

Các bác trên này có biết khi nào hq thi nữa ko ? Ngóng điểm thuế mà không biết khi nào, có lẽ thi xong hq và biết điểm hq bên thuế mới có điểm mất :p

bạn humor đâu thuế không?năm nay ai đạt điểm sàn đều đậu Thuế hết, sướng :028:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA