Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
N

ngank84

Sơ cấp
20/4/13
7
0
0
40
Rạch Gía
Ðề: Thi công chức hải quan 2012!

các bạn có thể chỉ cho mình cách post bài không mình toàn trả lời ko ah

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

taiblt

Trung cấp
11/5/11
67
0
0
36
HA NOI

bác này câu tin quá. 2 tháng trời rồi. Đợt 1 người ta nhận lương lần 2 rồi. Thì làm gì còn đợt 2 nữa mà ngóng.

đợt 2 có nghĩa là đợt thi tới ^^ chúc thành công thân ái.ăn chơi nhảy múa đi các bạn rồi tới ngày thi dùi mài kinh sử

H

hoangtugacmai

Sơ cấp
18/4/13
18
0
0
35
ha noi

đợt 2 có nghĩa là đợt thi tới ^^ chúc thành công thân ái.ăn chơi nhảy múa đi các bạn rồi tới ngày thi dùi mài kinh sử

e đã bảo các bác rồi. ko có đợt 2, xuất ngoại giao các bác nhé. vd bộ nội vụ cho 600 chỉ tiêu HQ năm nay. nhưng HQ chỉ tuyển 550 xuất thi tuyển. còn 50 xuất để nhét vào cho con ông cháu cha. nhưng các cocc vẫn phải thi và phải trên 50 điểm các môn. vẫn đúng luật. hỉu hem các thánh.

H

hoangtugacmai

Sơ cấp
18/4/13
18
0
0
35
ha noi

e đã bảo các bác rồi. ko có đợt 2, xuất ngoại giao các bác nhé. vd bộ nội vụ cho 600 chỉ tiêu HQ năm nay. nhưng HQ chỉ tuyển 550 xuất thi tuyển. còn 50 xuất để nhét vào cho con ông cháu cha. nhưng các cocc vẫn phải thi và phải trên 50 điểm các môn. vẫn đúng luật. hỉu hem các thánh.

ps// tháng 6 này mới là học nghiệp vụ các thánh nhé. chung của cả đợt 1 nên có thể các cocc sẽ vào tháng 5, rồi tháng 6 múc đi học lun.

Y

yono07

Sơ cấp
5/6/12
47
0
0
Ha Noi

ps// tháng 6 này mới là học nghiệp vụ các thánh nhé. chung của cả đợt 1 nên có thể các cocc sẽ vào tháng 5, rồi tháng 6 múc đi học lun.

Thánh gacmai về gác mái típ đi thánh àh, thánh nói chuyện như đùa, duyệt 600 mà dám tuyển chỉ 550. Thánh nào dám làm chuyện đó. Và đầu tháng 5 là 8/5 là đợt 1 đi học gùi nhá. 26/4 các cục phải hoàn thành các danh sách dc cử đi học gửi về cho trường hải quan việt nam nhá. TpCHM thì học ở 45 đinh tiên hoàng q1

T

taiblt

Trung cấp
11/5/11
67
0
0
36
HA NOI

mình k nằm trong thành phần ngoại giao nên chỉ quan tâm tới đợt thi tới thôi có thông tin gì về đợt thi 2013 các bác share giùm tks!

T

taiblt

Trung cấp
11/5/11
67
0
0
36
HA NOI

Thánh gacmai về gác mái típ đi thánh àh, thánh nói chuyện như đùa, duyệt 600 mà dám tuyển chỉ 550. Thánh nào dám làm chuyện đó. Và đầu tháng 5 là 8/5 là đợt 1 đi học gùi nhá. 26/4 các cục phải hoàn thành các danh sách dc cử đi học gửi về cho trường hải quan việt nam nhá. TpCHM thì học ở 45 đinh tiên hoàng q1

theo mình nghe nói thì đợt thi tới là k phải do hải quan tổ chức mà bộ tài chính tổ chức hvtc ra đề hả yono vậy thì khó khăn lắm đây :((

Y

yono07

Sơ cấp
5/6/12
47
0
0
Ha Noi

theo mình nghe nói thì đợt thi tới là k phải do hải quan tổ chức mà bộ tài chính tổ chức hvtc ra đề hả yono vậy thì khó khăn lắm đây :((

Làm gì có nhân sự của chỗ này lại cho chổ khác tổ chức thi. Cái thứ 2 là HVTC thì bik gì về hải quan mà cho đề thi. Chỉ có thể là năm 2013 các bác sẽ được thi trên computer. Giống như thi = lái xe ấy. xong là bik ngay đỉm môn thi trắc nghiệm lun (Tin, Anh Văn, Chuyên ngành TN). Thí 1 trong 3 mà dưới 50 là hỉu gùi. Về khăn gói lun khỏi chờ kết quả bài tự luận làm gì nữa. Thậm chí bỏ thi tự luận lun.

T

taiblt

Trung cấp
11/5/11
67
0
0
36
HA NOI

Làm gì có nhân sự của chỗ này lại cho chổ khác tổ chức thi. Cái thứ 2 là HVTC thì bik gì về hải quan mà cho đề thi. Chỉ có thể là năm 2013 các bác sẽ được thi trên computer. Giống như thi = lái xe ấy. xong là bik ngay đỉm môn thi trắc nghiệm lun (Tin, Anh Văn, Chuyên ngành TN). Thí 1 trong 3 mà dưới 50 là hỉu gùi. Về khăn gói lun khỏi chờ kết quả bài tự luận làm gì nữa. Thậm chí bỏ thi tự luận lun.

uh thanks bác về thông tin theo như mình nghe nói thì cuối năm nay có 1 đợt thi đúng k yono7?

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

uh thanks bác về thông tin theo như mình nghe nói thì cuối năm nay có 1 đợt thi đúng k yono7?

Mình nghe bảo năm nay không thi mà, cũng hóng thôi, chứ không phải chuẩn gì đó nên mình nói để mọi người tham khảo.

HVTC có chuyên ngành đào tạo HQ ấy, sao các bạn bảo không biết gì về hq, mấy bạn đỗ các năm trước có chuyên ngành đăng ký dự tuyển là " chuyên ngành HQ-HVTC mà", điểm chuẩn thấp lắm, 309d năm 2011 thui, trong khi kế toán và kinh tế > 360d

P

passie

Sơ cấp
12/12/11
43
0
6
34
hà Nội

uhm, em cũng nghe là đầu tháng 5 này đợt 1 đi học nghiệp vụ rồi. Vậy là chẳng có hy vọng gì đợt 2. Chuẩn bị cho 1 kỳ thi mới thôi các bác. Hy vọng là sẽ tổ chức thi. Nhanh thật, 3 tháng trời ôn thi và 6 tháng trời ngóng tin ;)), cũng gần 1 năm rồi đó :D

X

xuanhuongnt

Trung cấp
17/8/12
91
0
0
40
Hà Nội

Bác nào chờ đợt 2, thi Hà Nội chuẩn bị nhé, năm nay Hà Nội có 15 xuất cho đợt 2, toàn xuất ngoại giao, đầu quý 2 sẽ đc gọi.
không biết trong tháng này thế nào đây. Bác nào mà ko bôi trơn, hoặc bôi trơn chỗ không cần thì xác định đi. tìm việc khác
hoặc lấy vợ, chồng. :v

Tin của bạn này khá giống với mình chỉ có điều khác là mình ko bít khi nào họ gọi. bạn bảo đầu quý 2 họ gọi nhưng mà giờ đã gần hết tháng 4 rồi mà bạn ?

T

taiblt

Trung cấp
11/5/11
67
0
0
36
HA NOI

Mình nghe bảo năm nay không thi mà, cũng hóng thôi, chứ không phải chuẩn gì đó nên mình nói để mọi người tham khảo.

HVTC có chuyên ngành đào tạo HQ ấy, sao các bạn bảo không biết gì về hq, mấy bạn đỗ các năm trước có chuyên ngành đăng ký dự tuyển là " chuyên ngành HQ-HVTC mà", điểm chuẩn thấp lắm, 309d năm 2011 thui, trong khi kế toán và kinh tế > 360d

cuối năm nay mình nghe nói là có thi có bạn bảo tháng 9 nộp hồ sơ mình cũng k chắc 100% nhưng nghe khá nhiều người nói có.chỉ có điều chỉ sợ khó khăn hơn thôi hix mỗi năm mỗi khó mà hy vọng so với năm 2012 vừa rồi thì ko có thay đổi nhiều....

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

cuối năm nay mình nghe nói là có thi có bạn bảo tháng 9 nộp hồ sơ mình cũng k chắc 100% nhưng nghe khá nhiều người nói có.chỉ có điều chỉ sợ khó khăn hơn thôi hix mỗi năm mỗi khó mà hy vọng so với năm 2012 vừa rồi thì ko có thay đổi nhiều....

Nếu lại hải quan ra để và tự chấm thì dân đen tự hiểu

H

hoangtugacmai

Sơ cấp
18/4/13
18
0
0
35
ha noi

Tin của bạn này khá giống với mình chỉ có điều khác là mình ko bít khi nào họ gọi. bạn bảo đầu quý 2 họ gọi nhưng mà giờ đã gần hết tháng 4 rồi mà bạn ?
thì mới là tháng 4 mà, tức là vẫn đầu quý 2 đúng ko?chắc cũng sắp thôi bạn ah,

H

huynhhong1985

Trung cấp
28/9/12
50
0
0
Biên Hòa

Ước gì có người bên hải quan gọi đi làm nhỉ.haizz chờ hoài cái cổ dài ra lúc nào ko hay.

T

taiblt

Trung cấp
11/5/11
67
0
0
36
HA NOI

còn chút hy vọng thì cố hy vọng thôi sắp hết tháng 4 rồi hy vọng chờ đợt thi tới thì hay hơn

H

huynhhong1985

Trung cấp
28/9/12
50
0
0
Biên Hòa

thay o fb co ng dc goi roi hay sao ay.

Thế là toi rồi hả các bác? nếu gọi thì ngta gọi hết cùng 1 lúc, chứ làm sao hôm nay gọi 1 vài người rồi vài bửa gọi vài người tiếp.

H

hoangtugacmai

Sơ cấp
18/4/13
18
0
0
35
ha noi

Thế là toi rồi hả các bác? nếu gọi thì ngta gọi hết cùng 1 lúc, chứ làm sao hôm nay gọi 1 vài người rồi vài bửa gọi vài người tiếp.
em không biết, chắc chúng nó chém. nhưng có đợt 2 mà. HN 15 xuất nhưng ko biết ở sài gòn bác mấy xuất. mà bác lấy chồng chưa vây?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA