hãy một lần đến Huế và thưởng thức Cafe

• Thread starter ngocanh291182
  • Ngày gửi
N

ngocanh291182

Trung cấp
có lẽ nếu ai chưa từng đến huế thì chưa hình dung ra được thú thưởng thức caphê ở Huế.Vì chỉ có phong cảnh va phong cách cua Huế mới tạo cho các quán đó 1 nét riêng .
Cod thể nêu ra 1 sô quán điển hình như VĨ Dạ xưa, Nam Giao Hoài Cổ, hay Tinh Lâm Nhi hay xa hơn đi ra ngoại ô gần phía Lăng Khải Định là quan trà Đình Vũ Di........

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hoan hô

Nghe Ngọc Anh nói là Nam thấy máu lắm, nhưng không biết bao giờ mới được ra Huế để uống được ly cafe trong khung cảnh nên thơ đây.

Ngọc Anh ơi cho mình nhờ tý : Ngọc Anh chụp hộ mình một vài quán cafe tiêu biểu theo phong cách Huế nhé. Trong thời gian này, chưa có điều kiện ra Huế thì xem ảnh tưởng tượng cho thêm phần thú vị.

NgHoangLong

NgHoangLong

Tâm - Ai cũng có
30/6/05
146
0
16
19
Bến Tre
Mình đã đến Huế nhưng chưa thưởng thức cafe của Huế bởi vì mình có tật uống càfé vào là .. ngủ liền tay. Nếu đọc bài của Ngocanh sớm hơn thì mình sẽ cố thử một lần thưởng thức xem sao. Những lần trước mình chỉ có dùng thử cơm hến và các loại bánh bột hấp của Huế thôi. Đúng là "Ấn tượng khó phai ai a.i...!" các bạn ạ.

Biết bao giờ mới có dịp ra lại xứ Huế mộng mơ nhỉ? Cũng như anh Nam, mong Ngocanh hãy ghi lại hình ảnh Huế ở những nơi đẹp nhất để mọi người cùng chiêm ngưỡng nhé.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Nghe Ngọc Anh mô tả thấy thích ghê nhỉ. Bao nhiêu lần đến Huế mà chẳng được đi uống cafe. Lần sau chắc phải nhờ Ngọc Anh dẫn đi thôi.

N

ngocanh291182

Trung cấp
cái gì chứ cái đó thì NgọcA nh sẵn sàng liền, nhưng phải đợi nghe. MA f cho NGỌcA nh hỏi Vo Vinh NAm có phải là Myt tra không? tên là Vinh phải kkhông nè?

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Ngoc Anh nhầm rồi, Vo Vinh Nam là Vo Vinh Nam, còn Myt tra là Myt tra mà.
PHL đã đến Huế, cũng như uống cafe Huế rồi, nói chung thì cafe Huế không khác cafe ngoài Hà Nội lắm, chỉ có khung cảnh thì nên thơ hơn.
PHL mê mệt giọng con gái Huế, nhẹ nhàng , dịu dàng (chứ không the thé như xé vải giống ....mình ( hu hu).
Mà đi thuyền nghe hát trên sông Hương cũng hay đấy chứ nhỉ, cả cái món cơm hến nữa ( thèm quá ).

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Nghe tả thấy thèm quá ! chắc sang tuần mình vào đó với Ngọc Anh nhé
Nhưng biết liên lạc sao đây ????

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
ngocanh291182 nói:
cái gì chứ cái đó thì NgọcA nh sẵn sàng liền, nhưng phải đợi nghe. MA f cho NGỌcA nh hỏi Vo Vinh NAm có phải là Myt tra không? tên là Vinh phải kkhông nè?
Hơ mình được nhầm với ai hay quá nhỉ. Cam to khi nào đi Huế nhớ ới anh đi cùng nhé.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
phuonghoanglua nói:
Ngoc Anh nhầm rồi, Vo Vinh Nam là Vo Vinh Nam, còn Myt tra là Myt tra mà.
PHL đã đến Huế, cũng như uống cafe Huế rồi, nói chung thì cafe Huế không khác cafe ngoài Hà Nội lắm, chỉ có khung cảnh thì nên thơ hơn.
PHL mê mệt giọng con gái Huế, nhẹ nhàng , dịu dàng (chứ không the thé như xé vải giống ....mình ( hu hu).
Mà đi thuyền nghe hát trên sông Hương cũng hay đấy chứ nhỉ, cả cái món cơm hến nữa ( thèm quá ).
Quen chị lâu rồi (hơn tuần nay) bây giờ mới thấy chị trải lòng mình ra đấy.

Khiếp lòng gì mà chán thế!!! Vừa lạt lẽo vừa có mùi ..............

N

ngocanh291182

Trung cấp
ok ok, gửi VVN nhầm thì vui chứ sao nữa, heeee, cho xin lỗi nhaVVN.
Còn nếu Cam tu hay vVN rủ nhau về Huế chơi thì cứ ới ời NGọc Anh 1 tiếng , tuần sau 2/9 rãnh mà.
đây liên lạc theo sdt này 0905110202 , tất nhiên là gặp Ngoc Anh rùi há.
Vô Huế NgọcAnh dẫn đi khẵp những quán gọi là .... nhưng đừng quên chuẩn bị mang ảnh Bác chúng ta theo nha, hiiiiiiiiiiiiiiiiiii

vannamnh

vannamnh

Trung cấp
8/9/04
58
1
8
Ha Noi- Viet Nam
ngocanh291182 nói:
Còn nếu Cam tu hay vVN rủ nhau về Huế chơi thì cứ ới ời NGọc Anh 1 tiếng , tuần sau 2/9 rãnh mà.
Vô Huế NgọcAnh dẫn đi khẵp những quán gọi là .... nhưng đừng quên chuẩn bị mang ảnh Bác chúng ta theo nha, hiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Ước gì....!!!

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
ngocanh291182 nói:

vậy bạn đã uống cà phê ở nhà sách Phương Nam . Nè nếu bạn mính ở Huế mà không biết cà phê phương nam thì trời ơi. Uổng cả cuộc đời đấy.

Thìn đã đi huế không biết bao lần rồi, Nhưng chỉ buồn có mỗi một chuyện Huế mưa nhều quá, Ôi trời ơi ra chọ Đông ba nhỉ. An chè huế : Chè Đại nội,
Thôi khôg nói nữ nói hòi thẻm chảy nước miếng.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
ngocanh291182 nói:
Đâu có sao đâu nhầm càng tốt mà thế là quen thêm được người bạn mà, khi nào vào Huế là có người dẫn đi uống cafe rồi.

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Chiều nay ! cam_to lên đường, chắc sáng mai vào đến đó. Nếu tối hôm nào chốn vợ được nhất định sẽ gọi Ngọc Anh dẫn đi chơi ....

N

ngocanh291182

Trung cấp
Cafê ở BOoK Phú Xuân trước mặt Tràng Tiền NA uống phải trên 10 lần, vì sau những lần đi xem SáCh là lên đó giải khát hết mà.

Không những ở Huế có cafê mà còn những món khác măm măm nữa, ngon lắm lắm.....Mới hôm qua thôi NA vừa đi Câu cá ở ngoại ô Huế, rùi về thưởng thức cafe tại quán Hà Miên Xưa trước mặt Hồ Tịnh Tâm nè,đúng là có thể giải toả stress sau 1 tuần làm việc
Hôm nay Huế chịu ảnh hưởng Áp thấp Nhiệt đới nên mưa tầm tã đó, nhưng lại Rất Huế các bác ạ.
Mong gặp những ngươig trên diễn đàn tại Huế này,

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Kể ra ngồi bên bờ sông Hương uống cafe nhìn thuyền qua lại cũng thấy thú vị thật !
mình chưa uống nhiều cafe ở Huế lắm ! nhưng cảnh đẹp, người đẹp cộng thêm giọng của các cô gái Huế làm Cam_to quên mất bỏ thêm đường cho cafe của mình.

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Cam_to_80 ơi uốn hộ cho anh thêm vài cốc cafe với Ngoc Anh em nhé. Khi nào ra HN anh sẽ đòi lại

M

MYT_TRA

Guest
5/12/04
14
0
0
hà nội
ồh, Camto vào đó rồi àh? mình lại vừa ở Huế ra hôm 1-9. Đến 12-9 lại vào nữa, không biết Camto còn ở đó không? Bác nào dịp đó cũng ở Huế thì ới một tiếng nhé, chẳng cần Ngọc anh dắt đi uống cafe đâu. myt dẫn đi cũng được mà :biggrin:

N

ngocanh291182

Trung cấp
hi hi, myt tra ơi ới, có dám chắc là không cần nhờ NgọcA nh mà myt tra có thể dẫn mọi người đi uống được không đó? Ngọc Anh cảnh báo trước là mọi người hãy cẩn thận đó nha, hiiiiiiiiiiiiiii... ai dám đảm bảo sự an toàn của các bạn khi giao phó cho myt tra chứ.
Cam to vô Huế hôm đó vui khôg?có đi thuyền Rồng không nhỉ>? hiiiiii sory vì NgọcAnh không dẫn đi được nha. Thôi có gì cứ kiện với myt tra ấy........

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA