Gặp gỡ những người làm kế toán đang... độc thân!

• Thread starter hvtgroup
  • Ngày gửi
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Sáng trời dụi hiền không nắng mà cũng chẳng mưa, trưa trời loe hoe nắng, em ngồi đợi anh bên ly cafe mà sao chẳng thấy bóng dáng anh đâu (không biết có bị cô nào hớp hồn không đây). Chân bước đi mà lòng buồn tê tái, trời nhiều mây và âm u quá. Chiều, không gọi điện không một lời xin lỗi, mưa lất phất bay. Trời sắp vào đông.
Thế là lại vẫn một mình nơi phồn hoa đô thị, anh không đến...em ngôi sao cô đơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Tigon-ETC nói:
Sáng trời dụi hiền không nắng mà cũng chẳng mưa, trưa trời loe hoe nắng, em ngồi đợi anh bên ly cafe mà sao chẳng thấy bóng dáng anh đâu (không biết có bị cô nào hớp hồn không đây). Chân bước đi mà lòng buồn tê tái, trời nhiều mây và âm u quá. Chiều, không gọi điện không một lời xin lỗi, mưa lất phất bay. Trời sắp vào đông.
Thế là lại vẫn một mình nơi phồn hoa đô thị, anh không đến...em ngôi sao cô đơn
Thế em ở đâu vậy? Anh sẽ đến ngay!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
tranchan79 nói:
Thế em ở đâu vậy? Anh sẽ đến ngay!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Sáng trời vẫn hiền dịu, trời không mưa mà cũng không nắng (nhưng hôm nay âm u lắm chắc là sẽ mưa). Anh nói sẽ đến, nhưng rồi vẫn chẳng thấy bóng dáng anh đâu (thế là đã hai lần lỡ hẹn). Ly cafe đã nguội lạnh (vì cafe đá mà). 8h sáng - giờ làm việc. Vậy là không đợi được anh rồi. Em vẫn .... ngôi sao cô đơn

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Tigon-ETC nói:
Em vẫn .... ngôi sao cô đơn
Một ... hai ...ba ngôi sao! Lung linh toả sáng muôn màu ......

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
tranchan79 nói:
Một ... hai ...ba ngôi sao! Lung linh toả sáng muôn màu ......
Ngôi sao cô đơn, lẻ loi một góc chẳng biết có đủ ánh sáng để toả sáng muôn màu không đây?

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Trời âm u, mây đen ùn ùn kéo đến.
Mưa
Lạnh
Hà nội sang đông.
Anh vẫn lạnh lùng như mùa đông Hà Nội
Em đơn côi một bóng đi về.

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
tuanklkh nói:
Hê. bây giờ chuyển hội ế này sang thành câu lạc bộ bạn yêu thơ à.
Mẫy ông độc thân nhà mình thì thường "thơ thẫn" vì ế vợ mà! :wall:

T

Thu Quynh

Trung cấp
8/10/05
107
0
0
41
Hai Ba Trung,HN
tuanklkh nói:
Bác có cách gì chuyển yêu thơ thành yêu người ko?? :1luvu:
theo bác thì phải đầu tư thế nào để mang lại lợi ích tối ưu không? :banana:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Thu Quynh nói:
Đơn giản thôi, bạn cho tôi biết bạn định yêu người như thế nào? tôi sẽ chỉ cách cho bạn. Nói nhỏ thôi không người khác nghe thấy là hỏng hết đấy

Lostly

Lostly

Trung cấp
Thu Quynh nói:
Đơn giản lắm tìm người biết làm thơ mà yêu Vừa yêu được người vừa có cả thơ để yêu. Nhưng phải phòng trường hợp khi kiếm được người đó rồi thì ban làm họ mất hết cảm hứng sáng tác thơ hoặc toàn làm ra nhưng bài thơ chán đơi thì ...????

T

Thu Quynh

Trung cấp
8/10/05
107
0
0
41
Hai Ba Trung,HN
To : Tigon-ETC
Bạn hỏi: "bạn định yêu người như thế nào?" Tôi có định được đâu tình ui thường bất chợt mà :1luvu:
bớt chợt tôi và web bất chợt biết Tigon bất chợt Tigon cho tôi quen người nào đó bất chợt....hihi
--------------------------
"Tôi không tìm 1 người hoàn hảo để yêu mà học cách yêu 1 người hoàn không hoàn hảo một cách hoàn hảo"

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
tuanklkh nói:
Không phải là hội ế chuyển thành hội yêu thơ mà là : một trong những hoạt động của CLB Ế: là thơ, là nhạc, là hoạ ..... sắp tới bạn còn thấy thêm cả võ thuật cổ truyênd nữa cơ.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Thu Quynh nói:
Bạn hỏi: "bạn định yêu người như thế nào?" Tôi có định được đâu tình ui thường bất chợt mà :1luvu:
bớt chợt tôi và web bất chợt biết Tigon bất chợt Tigon cho tôi quen người nào đó bất chợt....hihi
--------------------------
"Tôi không tìm 1 người hoàn hảo để yêu mà học cách yêu 1 người hoàn không hoàn hảo một cách hoàn hảo"
Thế mà Tigon cứ tưởng sống phải có mục đích, chẳng lẽ bạn chưa bao giờ đặt ra sẽ yêu người như thế nào (dù đấy chỉ là suy nghĩ, tất nhiên tình cảm mà khó mà có thể sắp đặt theo ý mình có khi bất chợt gặp ai đó và thế là yêu...). Mà đừng cái gì cũng bất chợt thế. Phải khẳng định chứ đúng không Thu Quỳnh?

T

Thu Quynh

Trung cấp
8/10/05
107
0
0
41
Hai Ba Trung,HN
Quỳnh đâu có nói sống không mục đích? tồn tại để sống chứ có ai muốn sống để tồn tại đâu phải ko Tigon?
Trong cuộc sống có nhiều cái rất ngẫu nhiên và trong ngẫu nhiên có thể là số phận nhưng số phận không thể là ngẫu nhiên

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
..............Yêu nhau đi....... đời đâu có nghĩa chi................

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Ơ đây là hội độc thân cơ mà sao lại miên man cái gì thế nhẩy ?
Mở dịch vụ ghép đôi đi ! :banana:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Thu Quynh nói:
Quỳnh đâu có nói sống không mục đích? tồn tại để sống chứ có ai muốn sống để tồn tại đâu phải ko Tigon?
Trong cuộc sống có nhiều cái rất ngẫu nhiên và trong ngẫu nhiên có thể là số phận nhưng số phận không thể là ngẫu nhiên
Sorry Thu Quynh có lẽ Tigon hơi quá khi nói vậy nhưng mà... thôi chả nói nữa. Chúng ta đang lan man sang vấn đề khác mất rồi.
.................................................
Chúng ta quyết định số phận, số phận lại phụ thuộc vào hoàn cảnh, và hoàn cảnh lại tạo nên số phận. Nhưng theo Tigon có lẽ tất cả mọi thứ đều phụ thuộc vào bản thân chúng ta. Hãy sống để yêu và hãy yêu để sống Thu Quynh nhé.
Chúc bạn có một tình yêu đẹp khi bạn yêu...người và yêu cuộc sống

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Hoadonbanle nói:
Ơ đây là hội độc thân cơ mà sao lại miên man cái gì thế nhẩy ?
Mở dịch vụ ghép đôi đi ! :banana:
Hay đây, ghép đôi Hoadonbanle voi Thu Quynh đi. Haaaa Thu Quynh đang
Thu Quynh nói:
Bác có cách gì chuyển yêu thơ thành yêu người ko??
Hoadonbanle ơi giúp Thu Quynh vụ này đi.
He he he nhớ ra mắt bà con web hôm sinh nhật này nhé.

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
Chán mấy bác chủ trì quá. Mới đầu hô hào anh em dữ dội lắm, bây giờ đâu hết rùi???
Đề nghị em Tigon với bác TranChan mở riêng một topic tâm sự chuyện hai người nhé. Có như thế, mấy thành viên của hội độc thân này mới có nơi "thưởng lãm" và học hỏi chứ.:biggrin:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA