Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

bachthuha

Trung cấp
8/10/10
113
0
0
Việt Nam
lý thuyết:
1.C. Chỉ 1 trong 2 điều kiện thôi. Coi lại nhe
27.B
32. b,c gì cũng đúng
38.C
39.B. Bạn lật ra ngay cái phần đóng góp từ thiện nhân đạo là thấy liền
40.A. Coi lại nhe, không trừ cái gì hết
Bài tập:
5. B. Thu nhập từ quà tặng, giá tính thuế là giá vượt trên 10tr đồng, (25 - 10)*0,1 = 1,5tr
10.B. Tương tự câu 5, ở đây không trừ phần đóng góp từ thiện, vì đóng góp từ thiện chỉ được trừ trong thu nhập từ tiền lương, kinh doanh.

Câu 12 bài tập phải là C chứ:(2000x10%=20Tr)

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

snowflake1417

Sơ cấp
22/2/10
32
0
6
ha noi
Bạn cho mình hỏi là căn cứ như thế nào mà bạn nghĩ là thuế TTĐB trong giá vốn là bằng 0. hihi. mình vẫn chua hiểu và bảo vệ quan điểm của minh. mà cái nè bọn mình cũng không nên tranh luận nhiều, vì có thi vào đâu mà, tranh thủ học những cái khác thui.:028:[/QUOTE

Trong bài tập này thì thuế TTĐB trong giá vốn là 0. bạn làm rồi mà sao lại hỏi tớ vậy.
Còn những trường hợp khác thì thuế TTĐB trong giá vốn của nó sẽ không phải là 0 nhưng trong mọi TH thì thuế TTĐB vẫn là chênh lệch giữa thuế TTĐB trong doanh thu đầu ra và thuế TTĐB trong giá vốn đầu vào. và được trừ vào chi phí để đảm bảo tách hoàn toàn thuế TTĐB ra khỏi thu nhập tính thuế TNDN.
Thuế TTĐB có thể không bắt mình tính nhưng trong bài tập thuế TNDN thì hoàn toàn có thể động đến mà.:)
ưh, thui, cái này để sau này tớ đỗ làm chuyên viên thuế rùi tớ nghiển cứu típ, nhưng mà dù sao trao đổi thế này nhiều cái tớ cũng bớt ngu đi,hihi

T

thubinh86

Trung cấp
5/11/10
58
0
0
37
Đà Nẵng
các bạn ơi! cho mình hỏi 1 chút: Con thương Binh sau cách mạng tháng 8 /1945 có đủ điều kiện ko vậy. Vì mẹ mình sinh 1953 mừ! cảm ơn các bạn nhiều nha

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
các bạn ơi! cho mình hỏi 1 chút: Con thương Binh sau cách mạng tháng 8 /1945 có đủ điều kiện ko vậy. Vì mẹ mình sinh 1953 mừ! cảm ơn các bạn nhiều nha

trùi ơi, cái này bạn gọi điện hỏi cục thuế, ở đây ko ai biết đâu.

B

bachthuha

Trung cấp
8/10/10
113
0
0
Việt Nam
Bạn ơi, cho mình hỏi, với việc học 4 luật thuế như thế này, thì khả năng đề cho mấy câu hỏi dạng giống câu 1 là có ko?
còn bài tập cái này tổng quát quá, mấy bạn ko học kế toán chắc hơi mệt!

Ủa, học có 3 Luật thuế mà: Thu nhập doanh nghiệp, TNCN và GTGT.

S

SevenHD

Sơ cấp
23/10/10
48
0
0
39
Vo gia cu
Báo cáo các bạn mình đi nộp hồ sơ về gùi.
Vì hum nay là ngày đầu tiên nên thí sinh đến nộp k đông lắm, trên 15 ng thui, tập trung hết lên hội trường, ngta phân ra chuyên viên và kiểm soát viên thì có ng nhận hồ sơ riêng, CNTT riêng, lưu trữ riêng.
Sau đó ngta nhận hồ sơ của các bạn gùi mở ra coi từng chổ, chổ nào sai ngta sẽ hướng dẫn các bạn ghi lại cho đúng. Trên bàn có sẵn 2 chồng đơn xin dự tuyển và mẫu sơ yếu lý lịch cho bạn nào viết sai thì lấy ghi lại.
cuối cùng thì ngta ghi tên các bạn vào danh sách, các bạn ký tên ghi tên vào danh sách gùi đóng tiền, nhận biên lai. Xong đi về.
Có nhiêu đó thôi mà mất cả buổi sáng đó, ngồi chờ ngta kiểm hồ sơ rất là lâu...phù...phù...
Chú ý : các bạn nên ghi hồ sơ đầy đủ, chính xác, hợp lệ và Không thiếu bất cứ giấy tờ nào ngta đã nêu.
Hum nay mình thấy tất cả thí sinh đều ghi sai, ghi thiếu hoặc k chính xác mẫu lý lịch vì vậy những bạn đi nộp hồ sơ xa như ac116 nên đi đến chổ cục thuế gần nhất cho ngta kiểm tra lại coi đúng chưa, các văn bằng, giấy tờ đã đầy đủ và hợp lệ chưa. sau khi thấy hồ sơ đã dc chấp nhận gùi các bạn mới đem về và đi lên chổ các bạn muốn nộp ( như ac116 là cần thơ ) để tránh tình trạng các bạn ghi sai mẫu lý lịch, phải viết lại gùi phải chạy về quê công chứng , hay giấy tờ k hợp lệ phải chạy về quê lấy bổ sung đem lên, đi đi về về vậy mệt lắm.

S

SevenHD

Sơ cấp
23/10/10
48
0
0
39
Vo gia cu
Mình cũng có hỏi ngta là khi nào sẽ phát số báo danh, phiếu dự thi, ngày đi thi....ngta nói cái đó sẽ công bố sau.
Mình cũng có hỏi có lớp ôn trước khi thi thuế không, ngta nói không , buồn ơi là buồn. Mình nghe đồn là nhân viên hợp đồng dc đi ôn, tập trung đi lên cần thơ hay thành phố j đó ôn vài ngày trước khi thi, nhưng đây chỉ là tin đồn thui mình k xác minh dc đúng sai, nên chẳng biết đường mà lần >"<

S

SevenHD

Sơ cấp
23/10/10
48
0
0
39
Vo gia cu
thanks nhiều nhe! Vậy chắc phải đem lại cục Tiền Giang trước quá.

Ùa bạn đem lại cục Tiền Giang cho ngta kiểm tra hồ sơ trước đi cho chắc ăn + yên tâm hơn. Chứ có nhiều thí sinh chắc ăn là mình ghi đúng gùi nhưng ngta kiểm lại zẫn bị sai đó.

S

snowflake1417

Sơ cấp
22/2/10
32
0
6
ha noi
Báo cáo các bạn mình đi nộp hồ sơ về gùi.
Vì hum nay là ngày đầu tiên nên thí sinh đến nộp k đông lắm, trên 15 ng thui, tập trung hết lên hội trường, ngta phân ra chuyên viên và kiểm soát viên thì có ng nhận hồ sơ riêng, CNTT riêng, lưu trữ riêng.
Sau đó ngta nhận hồ sơ của các bạn gùi mở ra coi từng chổ, chổ nào sai ngta sẽ hướng dẫn các bạn ghi lại cho đúng. Trên bàn có sẵn 2 chồng đơn xin dự tuyển và mẫu sơ yếu lý lịch cho bạn nào viết sai thì lấy ghi lại.
cuối cùng thì ngta ghi tên các bạn vào danh sách, các bạn ký tên ghi tên vào danh sách gùi đóng tiền, nhận biên lai. Xong đi về.
Có nhiêu đó thôi mà mất cả buổi sáng đó, ngồi chờ ngta kiểm hồ sơ rất là lâu...phù...phù...
Chú ý : các bạn nên ghi hồ sơ đầy đủ, chính xác, hợp lệ và Không thiếu bất cứ giấy tờ nào ngta đã nêu.
Hum nay mình thấy tất cả thí sinh đều ghi sai, ghi thiếu hoặc k chính xác mẫu lý lịch vì vậy những bạn đi nộp hồ sơ xa như ac116 nên đi đến chổ cục thuế gần nhất cho ngta kiểm tra lại coi đúng chưa, các văn bằng, giấy tờ đã đầy đủ và hợp lệ chưa. sau khi thấy hồ sơ đã dc chấp nhận gùi các bạn mới đem về và đi lên chổ các bạn muốn nộp ( như ac116 là cần thơ ) để tránh tình trạng các bạn ghi sai mẫu lý lịch, phải viết lại gùi phải chạy về quê công chứng , hay giấy tờ k hợp lệ phải chạy về quê lấy bổ sung đem lên, đi đi về về vậy mệt lắm.
Seven ơi, cho mình hỏi cái, trong sơ yếu lí lịch có cái chỗ ghi là " thành phần bản thân" , bạn ghi là gì vậy?mình không biết ghi như thế nào.hhuhu

F

flowery

Sơ cấp
16/6/10
13
0
0
hanoi
mọi người ơi nếu nộp giấy khám SK bản sao công chứng có được ko nhỉ?????
mình có mỗi 1 bản chính thì mang qua bên BH rùi. hic

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
mọi ng ơi, thế mọi gn định đăng ký kiểm soát viên hay chuyên viên nhỉ, mà 2 cái này khác nhau chỗ nào ta? bữa hình như mình có bạn nào ở diễn đàn mình phân biệt rồi ấy nhỉ? Tự nhiên tới ngày nộp hồ sơ rùi tớ lại băn khoăn k bít là nộp CV hay KSV, hixhix

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Seven ơi, cho mình hỏi cái, trong sơ yếu lí lịch có cái chỗ ghi là " thành phần bản thân" , bạn ghi là gì vậy?mình không biết ghi như thế nào.hhuhu

Thành phần bản thân bạn ghi là : Độc thân

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
mọi ng ơi, thế mọi gn định đăng ký kiểm soát viên hay chuyên viên nhỉ, mà 2 cái này khác nhau chỗ nào ta? bữa hình như mình có bạn nào ở diễn đàn mình phân biệt rồi ấy nhỉ? Tự nhiên tới ngày nộp hồ sơ rùi tớ lại băn khoăn k bít là nộp CV hay KSV, hixhix

2 cái này khác nhưng trên thực tế thì giống, bạn ghi cái nào cũng được, chỉ tiêu như nhau mà.

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
2 cái này khác nhưng trên thực tế thì giống, bạn ghi cái nào cũng được, chỉ tiêu như nhau mà.

hì, mình đang nghĩ mơ mộng chút, không biết đc đậu vào thì CV là làm gì, KSV là làm gì, vì thực chất mình đăng ký thi mà chả hiểu đc bản chất của 2 ngạch này

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
cac ban yen tam di/
hom nay minh di nop ho so ve rui ne/
Cung de thui cac ban oi/
Dung lo lang wua/
Cac ban cu lam dung ho so nhu yeu cau trong thong bao tuyen dung la ok thoi/
Chuc cac ban may man.

Bạn nộp ở cục thuế hồ chí minh hả? thế có đông lắm không? có biết đc chút thông tin khi nào thi không hả bạn?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA