Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
ginny225

ginny225

Trung cấp
26/5/10
78
0
6
37
Hưng Yên-Hà Nội
Mọi người ơi!
Trình độ văn hoá ghi 12/12 hay đại học hay cử nhân?
Tình trạng gia đình sau cải cách ghi như thế nào? Bần nông à?

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Mọi người ơi!
Trình độ văn hoá ghi 12/12 hay đại học hay cử nhân?

trình độ văn hóa là 12/12, chứng nào trình độ chuyên môn thì ghi là cử nhân
còn cái kia mình ko biết

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Lich thi thi khong biet dau ban/
Minh thay o do co phat lop on do.
nhung cua hoi ke toan. hoc trong vong 15buoi, hoc phi 2.500.000d/

Ơh vậy là hcm cũng tổ chức lớp ôn rồi hả ta? sao tổ chức trễ thế :p
để mình đi nộp rồi hỏi cụ thể lớp ôn coi sao

Mọi người ơi!

Ghi là Bần nông bạn ơi

T

taxvn

Sơ cấp
11/11/10
42
15
8
Tp Hcm
Chào cả nhà mình mới đi nộp hồ sơ cục thuế tp Hcm về nè. Phí 140k đó. Mình có hỏi chừng nào thi thì chị đó bảo trong năm nay thui không rõ ngày nào.

C

cunxinh88

Trung cấp
2/11/10
104
0
0
quang nỉnh
trong tháng này mà thi chắc mình tèo luôn vì đúng dịp thi học kỳ của mình rùi. Mình đang học liên thông buổi tối mà. Nhìn tài liệu thấy mông lung ghê. Chắc chỉ học thuộc các luật thui nhỉ? Còn nghị định với thông tư đọc để biết hử? mọi người ôn luyện tới đâu rồi?

à mọi người ơi cho mình xin link của Luật quản lý thuế và Kieens thức hành chính nhà nước về tài chính được không, Mấy cái đó mình tìm mà thấy mấy chỗ khác nhau nên ko hiểu lắm. Cảm ơn mọi người nhiều nhé. Mọi gnuwowif cho thì up mình xin nha, sắp thi rùi mừ. Mail mình là : kiniemxathuong@yahoo.com

C

cunxinh88

Trung cấp
2/11/10
104
0
0
quang nỉnh
bạn ơi có thông báo bổ sung về điều kiện văn bằng trên trang của tổng cục thuế kìa, mà trang của tổng cục thuế lỗi hay sao í mình vào mãi ko đc

V

vithu

Guest
7/11/10
8
0
0
quảng ngãi
hôm nay mình cũng đi nộp rồi, hồ sơ đầy đủ như yêu cầu lên làm cũng nhanh lắm, tới cuối tháng lận, mọi người cứ từ từ mà nộp. cái chính là thi cho tốt thôi.hix, học mà k vô, buồn dễ sợ:((

nguyenha123

nguyenha123

giolangthang.....
26/4/09
92
0
6
Hải Hậu - Nam Định
Mình cũng thi ở cục thuế Hà Nội. Hôm nay định đi nộp hồ sơ thăm dò tình hình xem dân tình thế nào nhưng chưa có thời gian và chưa biết nộp chỗ nào, thấy đứa bạn bảo là cứ lên 22 thành công mà nộp. Lo quá. Có ai thi ở thuế Hà nội đã nộp hồ sơ thì bảo mình với nha. thanks nhiêu2. hi
Bạn ac116 ơi gửi cho mình 1 bản với nha. Mail của mình là: quyenpham207@gmail.com

C

cunxinh88

Trung cấp
2/11/10
104
0
0
quang nỉnh
Bạn ơi, bạn nào nop hồ sơ chuẩn rồi thì chia sẻ vài chỗ này mình với:: Thành phần gdd sau cải cách, thành phần bản thân, trình độ văn hoá, trình độ chuyên môn (mình chỉ tôt snghieepj cao dang ke toan chưa làm ở đấu hết ) thanks

K

khainguyen08

Guest
17/11/10
7
0
0
Hanoi
Họ không lấy bản sao giấy khám SK đâu bạn ạ.
sáng nay mình đi nộp có mấy người bị từ chối đấy!

K

khainguyen08

Guest
17/11/10
7
0
0
Hanoi
Mình thấy bạn mình khám ở 89 Lý Thường Kiệt cũng khá nhanh, 35K cũng ổn bạn nhỉ!

K

khainguyen08

Guest
17/11/10
7
0
0
Hanoi
các bạn ơi, sau một thôi một hồi tìm tài liệu mình thấy cũng khá khẩm lắm rồi..
có bạn nào có nhu cầu học nhóm ko vậy?! hoặc bạn nào có nhóm học rồi thì cho mình tham gia với đc ko?!
học chay mà ko có thảo luận thì quả là rất khó (với mình) hic.. hic..

G

giacatphuong

Guest
18/7/07
8
0
1
43
Đông Hà
De cong chu Thue 2009

Bạn à, bạn còn Đề thi công chức Thuế 2009 cho mình xin tham khảo với. Mình đang rất cần để định hướng ôn tập. Cảm ơn bạn nhé

G

giacatphuong

Guest
18/7/07
8
0
1
43
Đông Hà
Khainguyen08 có tài liệu gì chia sẽ mình với, mình chưa có tài liệu gì cả, lo quá

T

thienthanphuc

Guest
10/10/10
21
0
0
38
hn
tính up lên mà ko được, thui để mình gửi mail cho
gui cho mình Luật quản lý thuế và Kiếnt hức hành chính nhà nước về tài chính với nghen ac16 thân mến.

P

pthaha

Sơ cấp
5/10/09
18
0
1
ha noi
các bạn ơi. t thi tổng cục thuế ở Hà Nội. Nhưng k biết là nộp ở đâu? ai có địa chỉ chi cục thuế không nhỉ?

B

bachthuha

Trung cấp
8/10/10
113
0
0
Việt Nam
Báo cáo các bạn mình đi nộp hồ sơ về gùi.
Vì hum nay là ngày đầu tiên nên thí sinh đến nộp k đông lắm, trên 15 ng thui, tập trung hết lên hội trường, ngta phân ra chuyên viên và kiểm soát viên thì có ng nhận hồ sơ riêng, CNTT riêng, lưu trữ riêng.
Sau đó ngta nhận hồ sơ của các bạn gùi mở ra coi từng chổ, chổ nào sai ngta sẽ hướng dẫn các bạn ghi lại cho đúng. Trên bàn có sẵn 2 chồng đơn xin dự tuyển và mẫu sơ yếu lý lịch cho bạn nào viết sai thì lấy ghi lại.
cuối cùng thì ngta ghi tên các bạn vào danh sách, các bạn ký tên ghi tên vào danh sách gùi đóng tiền, nhận biên lai. Xong đi về.
Có nhiêu đó thôi mà mất cả buổi sáng đó, ngồi chờ ngta kiểm hồ sơ rất là lâu...phù...phù...
Chú ý : các bạn nên ghi hồ sơ đầy đủ, chính xác, hợp lệ và Không thiếu bất cứ giấy tờ nào ngta đã nêu.
Hum nay mình thấy tất cả thí sinh đều ghi sai, ghi thiếu hoặc k chính xác mẫu lý lịch vì vậy những bạn đi nộp hồ sơ xa như ac116 nên đi đến chổ cục thuế gần nhất cho ngta kiểm tra lại coi đúng chưa, các văn bằng, giấy tờ đã đầy đủ và hợp lệ chưa. sau khi thấy hồ sơ đã dc chấp nhận gùi các bạn mới đem về và đi lên chổ các bạn muốn nộp ( như ac116 là cần thơ ) để tránh tình trạng các bạn ghi sai mẫu lý lịch, phải viết lại gùi phải chạy về quê công chứng , hay giấy tờ k hợp lệ phải chạy về quê lấy bổ sung đem lên, đi đi về về vậy mệt lắm.

Kiểu này mình cũng phải tranh thủ đi nộp hồ sơ sớm thui, để cuối tháng đi nộp, chẳng mấy sai sót, hoặc giấy tờ không hợp lệ...hết thời hạn nộp không được nữa thì Khổ.

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
bạn nào đi nộp hồ sơ rồi cho mình hỏi chút, liệu nhờ bạn đi nộp dùm đc k?( bạn mình cũng dự thi)

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Hôm qua tui đi nộp hsơ CỤc thuế HN rồi nhé, tranh thủ sửa lại lời 1 vài người (lần t2) là ko có Tổng cục thuế HN, và Tổng cục thuế năm nay ko tuyển CC nhé, đến mà hỏi TCT HN người ta cười cho đấy
1. Trong đơn ấy chỉ ghi là chuyên viên or KSV thôi, ko đc ghi cả 2, ko ghi CV/KSV, cái này chỉ phân biệt khác nhau khi thi tuyển vào tổng cục thuế thôi, còn lại từ cấp Cục thuế trở xuống nó là 1 thôi, ghi gì thì tuỳ
2. HSơ đầy đủ thì chỉ mất 30f là xong thôi. Hwa tui đến buổi chiều mà tháy đông fết, vài chục người, 30f là tôi xong roài
3. Đchỉ tầng 3 Cục THuế HN 187 Thành Công
4. Ai chưa mua tem thì đối diện CỤC thuế HN có cái bưu điện GVõ to đùng ấy nhé. Ai dùng fbì of thuế thì ko cần dán tem (cái này ko rõ in CT họ có cho mình ko), tuy nhiên fong bì đựng hồ sơ bên đó họ có cho đó, khỏi mua mất công. Chiều qua tui lượn lờ mãi khu đó ra tận Núi trúc mới tìm đc cái cửa hàng VPP để mua cái túi đựng HSơ đấy. Khổ cái thân tôi, mua đc 3 con tem 6k thì mất thêm 3k gửi xe. Khiếp thật
5. Họ check bằng ĐH of mình xem có hợp lý ko đấy, check online thì fải,túm lại là ko sao, 1 số trường hợp ko đc or j j đó sẽ được gặp sếp giải quyết vdề liền
6. 2 ảnh cho vào 1 bao riêng nhé (ko nhét vào 3 cái fbì ycầu) và ghi tên, ngày tháng năm sinh đằng sau)
7. đóng 140k.
8. Miễn đi nộp hộ nhé, nói trước ko lại nhờ ai đó là ko ăn thua, dù bác có ở tận phương trời nào đi nữa
Hết rồi
HNay đến cuối tuần tui đi trực gian hàng of cti ở GVõ ấy, hàng kmại mà, hêhe, có ai muốn mua đồ ra đó mua nhé, thấy nh hàng gia dụng, đồ bếp, đồ nhưa, quần áo, giày dép lắm nha, chiều tui fải xem có mua đc gì ko nào (đang máu vụ này)

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA