Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Hôm qua tui đi nộp hsơ CỤc thuế HN rồi nhé, tranh thủ sửa lại lời 1 vài người (lần t2) là ko có Tổng cục thuế HN, và Tổng cục thuế năm nay ko tuyển CC nhé, đến mà hỏi TCT HN người ta cười cho đấy
1. Trong đơn ấy chỉ ghi là chuyên viên or KSV thôi, ko đc ghi cả 2, ko ghi CV/KSV, cái này chỉ phân biệt khác nhau khi thi tuyển vào tổng cục thuế thôi, còn lại từ cấp Cục thuế trở xuống nó là 1 thôi, ghi gì thì tuỳ
2. HSơ đầy đủ thì chỉ mất 30f là xong thôi. Hwa tui đến buổi chiều mà tháy đông fết, vài chục người, 30f là tôi xong roài
3. Đchỉ tầng 3 Cục THuế HN 187 Thành Công
4. Ai chưa mua tem thì đối diện CỤC thuế HN có cái bưu điện GVõ to đùng ấy nhé. Ai dùng fbì of thuế thì ko cần dán tem (cái này ko rõ in CT họ có cho mình ko), tuy nhiên fong bì đựng hồ sơ bên đó họ có cho đó, khỏi mua mất công. Chiều qua tui lượn lờ mãi khu đó ra tận Núi trúc mới tìm đc cái cửa hàng VPP để mua cái túi đựng HSơ đấy. Khổ cái thân tôi, mua đc 3 con tem 6k thì mất thêm 3k gửi xe. Khiếp thật
5. Họ check bằng ĐH of mình xem có hợp lý ko đấy, check online thì fải,túm lại là ko sao, 1 số trường hợp ko đc or j j đó sẽ được gặp sếp giải quyết vdề liền
6. 2 ảnh cho vào 1 bao riêng nhé (ko nhét vào 3 cái fbì ycầu) và ghi tên, ngày tháng năm sinh đằng sau)
7. đóng 140k.
8. Miễn đi nộp hộ nhé, nói trước ko lại nhờ ai đó là ko ăn thua, dù bác có ở tận phương trời nào đi nữa
Hết rồi
HNay đến cuối tuần tui đi trực gian hàng of cti ở GVõ ấy, hàng kmại mà, hêhe, có ai muốn mua đồ ra đó mua nhé, thấy nh hàng gia dụng, đồ bếp, đồ nhưa, quần áo, giày dép lắm nha, chiều tui fải xem có mua đc gì ko nào (đang máu vụ này)

Ôh check bẳng tốt nghiệp thế mình có cần mang theo bảng chính k ta
Buigiang cũng máu mau sắm quá ta, giống tớ hà hà

Khóa học Quản trị dòng tiền
ginny225

ginny225

Trung cấp
26/5/10
78
0
6
37
Hưng Yên-Hà Nội
5. Họ check bằng ĐH of mình xem có hợp lý ko đấy, check online thì fải,túm lại là ko sao, 1 số trường hợp ko đc or j j đó sẽ được gặp sếp giải quyết vdề liền

Ơ ơ, thế có phải mang bằng đại học gốc đi để họ so không? Các văn bằng chứng chỉ gốc có cần cầm đi không?

N

nguyentuandat

Sơ cấp
23/10/10
17
0
0
39
ha noi
Em gọi điện cho anh Hưng để đăng ký học mà điện thoại ko liên lạc đc hix

Buổi học trc thấy thầy giáo dạy cho biết a. Hưng đi công tác tại Hàn Quốc 1 tuần, chủ nhật tuần này về thì phải, chủ nhật bạn gọi hỏi thông tin xem, hình như sắp mở lớp ôn công chức thuế mới đó bạn.

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Hôm qua nay thấy diễn đàn mình im ắng quá, tớ còn 1 để nữa, post lên cho mọi ng bàn luận sôi nổi nào, khí thế lên chút mới có tinh thần lên dây cót cho kỳ thi chứ bà con

Lý Thuyết
Câu 1:
Thuế là gì ? Hãy trình bày vai trò điều tiết vĩ mô nền kinh tế của thuế. Khi nền kinh tế đang trong tình trạng tăng trưởng nóng, theo Anh (Chị), nên tăng thuế hay giảm thuế. Vì sao ?
Câu 2:
Hãy chứng minh rằng một trong những vai trò quan trọng của thuế là điều tiết thị trường, ổn định giá cả, chống lạm phát. Hệ thống thuế của Việt Nam trong những năm vừa qua, theo anh (chị), thực hiện vai trò này như thế nào ?

Bài Tập
Đơn vị tính : Ngàn đồng.
Ông N là công dân VN có thu nhập hàng tháng trong năm như sau:
Tháng 1 : 12.450 Tháng 2 : 12.800
Tháng 3 : 12.700 Tháng 4 : 13.000
Tháng 5 : 13.300 Tháng 6 : 14.500
Tháng 7 : 13.900 Tháng 8 : 14.800
Tháng 4 : 15.500 Tháng 10 : 14.900
Tháng 11 : 14.700 Tháng 12 : 14.500
Tháng 13 : Tiền thưởng cuối năm 20.000
Qúy 4, ông N đã tạm nộp thuế TNCN là 3.200. Hỏi ông N phải nộp cả năm là bao nhiêu ? Số thuế còn phải nộp khi quyết toán thuế cuối năm là bao nhiêu ?

N

nnhkt2

Guest
3/3/06
25
0
0
39
Nam Dinh
Mình cũng ôn thi công chức thuế năm 2010. Bạn nào có tài liệu thì gửi cho mình với. Mình chưa biết những môn thi j cả ! Cảm ơn nhiều ! Địa chỉ mail của mình là: nnhung.tv@gmail.com,

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Hôm qua nay thấy diễn đàn mình im ắng quá, tớ còn 1 để nữa, post lên cho mọi ng bàn luận sôi nổi nào, khí thế lên chút mới có tinh thần lên dây cót cho kỳ thi chứ bà con

Lý Thuyết
Câu 1:
Thuế là gì ? Hãy trình bày vai trò điều tiết vĩ mô nền kinh tế của thuế. Khi nền kinh tế đang trong tình trạng tăng trưởng nóng, theo Anh (Chị), nên tăng thuế hay giảm thuế. Vì sao ?
Câu 2:
Hãy chứng minh rằng một trong những vai trò quan trọng của thuế là điều tiết thị trường, ổn định giá cả, chống lạm phát. Hệ thống thuế của Việt Nam trong những năm vừa qua, theo anh (chị), thực hiện vai trò này như thế nào ?

Bài Tập
Qúy 4, ông N đã tạm nộp thuế TNCN là 3.200. Hỏi ông N phải nộp cả năm là bao nhiêu ? Số thuế còn phải nộp khi quyết toán thuế cuối năm là bao nhiêu ?

Ngocmama, mình ra 8657.5. Không biết có bị bẫy ko nữa?

L

leanhdung81

Trung cấp
7/6/09
143
0
16
43
ha noi
Bài Tập
Qúy 4, ông N đã tạm nộp thuế TNCN là 3.200. Hỏi ông N phải nộp cả năm là bao nhiêu ? Số thuế còn phải nộp khi quyết toán thuế cuối năm là bao nhiêu ?[/QUOTE]

-----------
bạn phải nói rõ: Thu nhập ở đây là thu nhập gì??? từ tiền lương, tiên công;từ sản xuất kinh doanh hày từ nguồn nào khác. Ông N có đối tượng phụ thuộc, khoản đóng bảo hiểm bắt buộc, đóng góp từ thiện, nhân đạo, khuyến học nào ko thì mới đủ căn cứ để xác định số thuế TNCN mà ông N phải nộp.

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Ngocmama, mình ra 8657.5. Không biết có bị bẫy ko nữa?

TỚ cũng làm ra thế này, giống ac116, nhưng tớ đang học luật này nên ko biết nữa, ko biết phân biệt thuế đóng theo tháng, theo năm, đều giống nhau đúg ko?
Tính thu nhập cả năm rồi tính thuế theo biểu luỹ tiến ra tiền thuế cả năm HAY tính TN chịu thuế theo tháng rồi tính thuế theo biểu luỹ tiến ra tiền thuế từng tháng. Cái này nhờ mọi người giải đáp nhé

N

ninh yen

Sơ cấp
18/11/10
7
0
1
long bien-ha noi
Em hnay mới biết về lịch thi công chức thuế.ra trường xong la mải đi tìm công việc kế toán o doanh nghiệp ngoài quốc doanh nên không để ý đến công việc tuyển dụng nhà nước.Bác nào có các tài liệu liên quan đến các môn thi của ngạch kiểm soát viên thúê và chuyên viên làm chuyên môn nghiệp vụ thì gửi mail cho em với.
Em cảm ơn nhìu!
mail của em : ninhyennb@gmail.com

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Bài Tập
-----------
bạn phải nói rõ: Thu nhập ở đây là thu nhập gì??? từ tiền lương, tiên công;từ sản xuất kinh doanh hày từ nguồn nào khác. Ông N có đối tượng phụ thuộc, khoản đóng bảo hiểm bắt buộc, đóng góp từ thiện, nhân đạo, khuyến học nào ko thì mới đủ căn cứ để xác định số thuế TNCN mà ông N phải nộp.

thu nhập từ tiền lương hay kinh doanh đều tính như nhau cả, còn mấy cái giảm trừ gia cảnh ko cho thì ko có, nhưng giảm trừ cho bản thân thì luôn luôn có.
Còn buigiang đã cộng theo năm thì phải làm theo biểu thuế năm nhe!

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
bạn ơi nộp hồ sơ ở cục thuế Hà Nội, địa chỉ chỗ nào đấy, chỉ cụ thể giùm mình với nha. Cảm ơn bạn nhiều. Điện thoại của mình: 0982.879867. Mail: quyenpham207@gmai.com

ko hiểu mình gõ cọc cạch cái post to tướng dài ngoằng ở trên làm gì nữa
ko hiểu có người cứ vào topic chẳng nhìn trước ngó sau, cứ vào để hỏi làm gì ko biết, suy nghĩ rất chi là "vào để hỏi.."
ko hiểu bạn này để sdt và đchỉ mail làm gì nữa? chẳng lẽ đợi ng nào đó gọi điện/mail chỉ đchỉ cụ thể cho bạn hả
nhiều lúc ko hiểu vẫn có người ko biết CÔNG DỤNG GOOGLE nữa cơ
cũng ko hiểu nổi mình vẫn để time comment cái post này ấy ac116 ạ

PS: tiện đây cảnh báo ai để lại sđt công khai bị sdụng vào mđik đen tối nhé: vdụ bị khủng bố đthoại, bị người xấu dùng để đăng thông tin "chào hàng" nhé. lúc đấy lại thắc mắc ko hiểu why có đứa gọi cho mình hỏi "em ơi em giá bao nhiêu". Nói thật cấm có cười, chưa biết thì cứ thanks tui đi

L

leanhdung81

Trung cấp
7/6/09
143
0
16
43
ha noi
TỚ cũng làm ra thế này, giống ac116, nhưng tớ đang học luật này nên ko biết nữa, ko biết phân biệt thuế đóng theo tháng, theo năm, đều giống nhau đúg ko?
Tính thu nhập cả năm rồi tính thuế theo biểu luỹ tiến ra tiền thuế cả năm HAY tính TN chịu thuế theo tháng rồi tính thuế theo biểu luỹ tiến ra tiền thuế từng tháng. Cái này nhờ mọi người giải đáp nhé

Thuế TNCN tính theo tháng chỉ làm tạm tính, cuối năm phải quyết toán thuế TNCN bạn ah.
Như vậy nếu có số liệu cả năm thì sẽ tính thuế TNDN theo số liệu năm (số chính xác chứ ko phải số tam nộp).
Buigiang ôn đc nhiều ở mấy sắc thuế còn lại chưa????

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
523
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn

Lý Thuyết
Câu 1:
Câu 2:

Bài Tập

Tớ lại có ý thế này, các đồng chí thảo luận tiếp nhé.
Cũng là trường hợp của ông N trên, nhưng ông ta thuộc dạng là lao động trực tiếp tham gia đánh bắt thuỷ sản do ông M làm chủ tàu. mọi dữ liệu tương tự như trên thì ông N đóng thuế TNCN là bao nhiêu nhỉ?

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
ac116 ko hiểu câu hỏi of tớ rồi, ý of tớ là cách tính thuế theo tháng và theo năm đều ra kquả giống nhau đúng ko, và tôi thik làm cách nào thì làm, vì đề cho thu nhập 12 tháng vậy tôi có thể dùng:
cách 1: tính thuế từg tháng sau cộng dồn lại
cách 2: tính thuế cả năm
ý tớ là 2 cách này như nhau ah, đương nhiên tớ fải dùng biểu thuế fù hợp roài (chưa nhớ hết, nãy tính bỏ ra coi đấy. botay)
Với bài này tớ thấy còn nhàn, chứ bài nào cho thêm cái loại thu nhập khác ấy, fải tính theo thuế suất riêng nhỉ, lằng nhằng như bài trước là dễ toi lắm

H

hoa02

Guest
27/5/10
21
0
0
Nam Định
chao ban buigiang186, cho minh hoi ban nop ho so roi,ban co biet ho noi bao gio thi khong?mua ho so o cuc thue co fong bi roi minh tuong van phai dan tem,the khong can dan tem ah?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA