Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hongtrangn

Guest
8/11/10
31
0
0
36
nghệ an
attach file thế nào nhỉ, chỉ cho t, t gửi chức năng nhiệm vụ và cơ cấu tổ chức cho :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Tổng cục thuế QĐ 115
Cục thuế QĐ 108
Chi cục thuế QĐ 503
Cái phần onthicongchuc post lên là lấy trong 3 QĐ này ra, nhưng chỉ có nhiệm vụ quyền hạn. Nhưng mình còn phải học cả cô cấu tổ chức nữa!
Mình ko biết nói gì với Duyen now, thui cứ nghĩ mình chưa học cái này đi.

Không phải thiếu phần cơ cấu tổ chức đâu, onthicongchuc học tủ đó, bỏ phần cơ cấu tổ chức!

Tức quá đi mất, tui khóc lên luôn rồi đây này, trời ơi điên quá đi, cái tội xớn xơ xớn xác giờ lãnh nguyên cục hậu quả
chắc mình cũng học tủ thế thôi, thua rùi, số của tui oaoaoa

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
ac116 ơi, xem giúp tớ vậy tliệu onthicongchuc99 mới gửi lên về TCT, CT, CCT đã chuẩn và đầy đủ chưa, để tớ theo đó mà học, khỏi fải đọc mấy cái quyết định kia. Cảm ơn ac116 lắm lắm nha, xem sớm hộ nhé.

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
Tức quá đi mất, tui khóc lên luôn rồi đây này, trời ơi điên quá đi, cái tội xớn xơ xớn xác giờ lãnh nguyên cục hậu quả
chắc mình cũng học tủ thế thôi, thua rùi, số của tui oaoaoa

Thui đừng tức nữa mà bạn. Trong cái xui sẽ có cái may cho mà coi/ hihihihihi cứ nghĩ là mình chưa học đến nó đi, jờ bắt đầu học lại có sao đâu. Mà mình nghĩ cũng tốt mà, dù là cái cũ, nhưng bạn học rùi thì học cái mới sẽ dễ hơn mà. Chứ để thi xong mới biết, thì đến khi đó mới khổ.

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Hờ nói tóm lại là tôi vẫn chả hiểu mấy cái về tổng, cục, chi cục học những cái gì, ngoài cái onthicongchuc99 mới post lên kia, thiếu phần nào vậy ta, để tui cop nhét vào đó cho đủ, đủ để đọc ấy mà.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Hờ nói tóm lại là tôi vẫn chả hiểu mấy cái về tổng, cục, chi cục học những cái gì, ngoài cái onthicongchuc99 mới post lên kia, thiếu phần nào vậy ta, để tui cop nhét vào đó cho đủ, đủ để đọc ấy mà.

Cái của onthicongchuc là đủ rồi đó, if có ai muốn học cơ cấu tổ chức thì tìm mấy cái QĐ mình nói ở trên.
Mà lúc đầu onthicongchuc soạn cái này, mình tưởng là bạn rút ngắn được gì, ko ngờ là ko có gì he onthicongchuc. kakakaka

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh

Thiếu mỗi phấn cơ cấu tổ chức của TCT, CT, CCT thui buigiang ah
Mà túm lại tài liệu ôn tập như sau
- Luật CBCC
- Luật QLT
- Chức năng nhiệm vụ quyền hạn, cơ cấu tổ chức của TCT, CT, CCT ( như nói ở trên).
- Chuyên đề 16;17
- 3 luật thuế kèm theo thông tư, nghị định
Tất cả tài liệu ôn thi là vậy phải không các bạn, tui sợ lắm rồi, 2 lần làm tui "tan nát" rùi huhuhu

Sửa lần cuối:
V

voihatay

Sơ cấp
18/1/09
16
0
0
Hà Nội
Hiện nay tôi đang công tác trong nghành thuế. Tôi có đầy đủ tài liệu ôn thi công chức thuế mong muốn chia xẻ với tất cả các bạn trên diễn đàn, đặc biệt với những bạn thi vào cục thuế Hà Nội. Mọi yêu cầu xin gửi mail về: hotrokekhai@gmail.com. Nhớ gửi kèm số điện thoại của các bạn để minh tiện liên lạc nhé

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Thiếu mỗi phấn cơ cấu tổ chức của TCT, CT, CCT thui buigiang ah
Mà túm lại tài liệu ôn tập như sau
- Luật CBCC
- Luật QLT
- Chức năng nhiệm vụ quyền hạn, cơ cấu tổ chức của TCT, CT, CCT ( như nói ở trên).
- Chuyên đề 16;17
- 3 luật thuế kèm theo thông tư, nghị định
Tất cả tài liệu ôn thi là vậy phải không các bạn, tui sợ lắm rồi, 2 lần làm tui "tan nát" rùi huhuhu

uh, đủ rồi, phải lúc đầu hỏi như vầy là được rồi. Mình thì hay ko cẩn thận, ẩu tả, nhưng mấy cái vụ học bài này mình tìm hiểu kỹ lắm, đúng rồi mới học. Duyen học được bài học rồi nhe!
Thui đừng buồn nữa, mình biết bạn đang "đau" dữ lắm, nhưng wên đi, chứ mình ko biết nói gì nữa. Cố lên!

H

hangtt81

Guest
Tổng cục thuế QĐ 115
Cục thuế QĐ 108
Chi cục thuế QĐ 503
Cái phần onthicongchuc post lên là lấy trong 3 QĐ này ra, nhưng chỉ có nhiệm vụ quyền hạn. Nhưng mình còn phải học cả cô cấu tổ chức nữa!
Mình ko biết nói gì với Duyen now, thui cứ nghĩ mình chưa học cái này đi.

Chuẩn, 3 cái trên là đúng rồi đó, mình cũng học theo 3 cái này, toàn những cái mới nhất, chắc chắn chưa có cái nào mới hơn đâu.he...ai học cái cũ là không ổn đâu. Thôi chịu khó học lại vậy. cũng không nhiều lắm!

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
Cái của onthicongchuc là đủ rồi đó, if có ai muốn học cơ cấu tổ chức thì tìm mấy cái QĐ mình nói ở trên.
Mà lúc đầu onthicongchuc soạn cái này, mình tưởng là bạn rút ngắn được gì, ko ngờ là ko có gì he onthicongchuc. kakakaka
Đọc còn ko hiểu thì làm seo soạn lại được chứ/ thui đành học vẹt đi các bạn oi/

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
hiện nay tôi đang công tác trong nghành thuế. Tôi có đầy đủ tài liệu ôn thi công chức thuế mong muốn chia xẻ với tất cả các bạn trên diễn đàn, đặc biệt với những bạn thi vào cục thuế hà nội. Mọi yêu cầu xin gửi mail về: hotrokekhai@gmail.com. Nhớ gửi kèm số điện thoại của các bạn để minh tiện liên lạc nhé

đừng ai tin vào cái này nhe, cái câu văn ở trên toàn bộ y hệt nhau ở các diễn đàn, không biết có ý đồ gì không??????

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
uh, đủ rồi, phải lúc đầu hỏi như vầy là được rồi. Mình thì hay ko cẩn thận, ẩu tả, nhưng mấy cái vụ học bài này mình tìm hiểu kỹ lắm, đúng rồi mới học. Duyen học được bài học rồi nhe!
Thui đừng buồn nữa, mình biết bạn đang "đau" dữ lắm, nhưng wên đi, chứ mình ko biết nói gì nữa. Cố lên!

Huhu tại lúc đầu tự tin quá, ngồi lỳ mấy ngày để tìm ra 1 đống tài liệu đó mà, rùi mang hết đi hỏi anh bạn quen làm trong thuế, anh ta bảo "học hết được trong đốgn tài liệu có là đậu", thế mới đau chứ
Cảm ơn mọi người nha, hix nhận thêm được bài học xót xa, từ nay em xin chừa tội cẩu thả+ tự tin :((

G

giangtran

Guest
26/11/10
3
0
0
Quang Binh
chào cả nhà.
Có bạn nào đang online có đề tin, ngoại ngữ và 300 câu trắc nghiệm không cho mình xin với. Mấy bữa mình cũng theo dõi diễn đàn nhưng qua điện thoại vì nhà mình không có mạng mà ở mình lên mạng hơi khó khăn. hôm nay mới có cơ hội lên mạng ne. Có bạn nào có không gửi giùm mình với, mình vào diễn đàn trang 342 mà không thấy nơi. Mail của mình là: khanhgiangtran@gmail.com. Cảm ơn nhiều nhiều nha.

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
tui tự thân vận động, ghép thêm cái cơ cấu tổ chức vào tliệu of onthicongchuc99, edit lại cho xinh đẹp tí rồi, gửi bà con xa gần đọc nhé, có 10 trang thôi.he.

Đính kèm

• Cn, Nv, Qh, CCTC Co quan thue.doc
    82 KB · Lượt xem: 121
H

hangtt81

Guest
Hiện nay tôi đang công tác trong nghành thuế. Tôi có đầy đủ tài liệu ôn thi công chức thuế mong muốn chia xẻ với tất cả các bạn trên diễn đàn, đặc biệt với những bạn thi vào cục thuế Hà Nội. Mọi yêu cầu xin gửi mail về: hotrokekhai@gmail.com. Nhớ gửi kèm số điện thoại của các bạn để minh tiện liên lạc nhé

Uh, bạn có tài liệu thì gửi lên đi, mà mình đã gửi mail cho bạn từ tuần trước mà không thấy bạn reply lại gì hết cả, mình nghĩ nếu bạn thực sự muốn giúp đỡ mọi người thì post lên cho mọi người cùng tham khảo. Mình cũng thi ở cục thuế Hà nội này, đợi bạn dài cổ.

N

ngothuy1006

Guest
5/11/10
23
0
0
45
Vinh long
tài liệu nào của bạn tui cũng dow về đọc hết, bạn thi cc ngạch nào vậy ?

bạn thi ngạch nào vậy buigiang?

Sửa lần cuối:
N

ngothuy1006

Guest
5/11/10
23
0
0
45
Vinh long
đã gui mail cho bạn rồi đó giangtran

sao mình đọc thông báo là có mà bạn, môn kiến thức chung có thi mà bạn

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
đã gui mail cho bạn rồi đó giangtran

sao mình đọc thông báo là có mà bạn, môn kiến thức chung có thi mà bạn

mình ko để ý lắm, nhưng cntt chỉ giống phần kiến thức chung (qlnn, luật CBCC, Cơ cấu, tổ chức, nhiệm vụ và quyền hạn TCT, CT và CCT)
Còn phần chuyên ngành là khác toàn bộ mà!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA