Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Tình hình rất chi là tình hình, sau một hồi buồn bã, than thân trách phận tớ quyết định tất cả đều tủ, mỗi phần tớ tủ 1 ít, giờ lục lại mấy câu lúc trước ac116 post đã, rùi chọn lọc ra mà tủ, số đã xui roài tớ cho xui luôn haha huhu

Khóa học Quản trị dòng tiền
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Tình hình rất chi là tình hình, sau một hồi buồn bã, than thân trách phận tớ quyết định tất cả đều tủ, mỗi phần tớ tủ 1 ít, giờ lục lại mấy câu lúc trước ac116 post đã, rùi chọn lọc ra mà tủ, số đã xui roài tớ cho xui luôn haha huhu

Quyền quyết định là ở bạn, biết đâu bạn may mắn phút chót. Nhưng thời gian còn dài, chưa đến lúc để bỏ cuộc sớm vậy đâu, còn mọi người trong diễn đàn ủng hộ bạn mà, phải không các bạn !!! hihi

blackhat

blackhat

Trung cấp
3/11/10
110
0
16
Ha Noi
Sao gì kỳ vậy bạn? VAT ko được khấu trừ, sao lại cộng vô thế?(40tr đó) khó hiểu quá đi. huhhuhu

Thì 40tr đó chưa nộp nên vẫn phải nộp đó bạn :D (nó ko đc khấu trừ vì ko nộp ngay ở khâu nhập khẩu nhưng sau vẫn faj nộp, mà đề yêu cầu tính thuế phải nộp mà)

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Quyền quyết định là ở bạn, biết đâu bạn may mắn phút chót. Nhưng thời gian còn dài, chưa đến lúc để bỏ cuộc sớm vậy đâu, còn mọi người trong diễn đàn ủng hộ bạn mà, phải không các bạn !!! hihi

Hix quả thật tớ hơi nản chút, có lẽ tớ không có duyên với ngành thuế, suy nghĩ thế cho đỡ bực :D, từ khi bắt đầu ôn đến giờ xui đủ thứ, cảm ơn ac116 và mọi ng hen, may mà có mọi ng không thì tớ tiêu với đống tài liệu cũ kia rùi, hi vọng từ đây đến tối tinh thần hứng khởi trở lại :)

T

tothao

Sơ cấp
27/10/10
47
0
6
34
Hà Nội
chán đọc QLT quá nên tôi ngồi làm gia cát dự đây, theo ý tui là họ tổ chức thi vào t7, cn thì chậm nhất vào ngày 1 và 2.1.2011. hehe. Để xem dự đoán này có đúng ko, if ko rơi vào t7, cn thì muộn nhất sẽ được tổ chức trong tuần đầu tiên tháng 1 (tới 8/1). hi'hi'

he, có lẽ sớm thì 25,26 tháng 12, muộn thì mồng 8, 9 tháng 1 chứ ko ai thi vào 1/1 đâu buigiang ạ

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
he, có lẽ sớm thì 25,26 tháng 12, muộn thì mồng 8, 9 tháng 1 chứ ko ai thi vào 1/1 đâu buigiang ạ

uh, ủng hộ tothao, buigiang học quá quên nghỉ tết tây rồi. hihi! Tết Tây còn đi chơi với anh nữa chứ chị Giang

blackhat

blackhat

Trung cấp
3/11/10
110
0
16
Ha Noi
Thuế mà thi vào 8,9 tháng 1 thì trùng với đợt thi vào UBND quận,huyện,tp HN ah, thế thì chết biết chọn thi cái nào :((

bạn nào có cái giới hạn năm 2009 gửi cho mình tham khảo cái

@duyenqn1806: bạn học QD 49 cũng ko thừa mà, nếu đã thuộc QD 49 thì bạn mất khoảng 2' để thuộc cái QD mới ... heh

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
tài liệu nào của bạn tui cũng dow về đọc hết, bạn thi cc ngạch nào vậy ?

bạn thi ngạch nào vậy buigiang?

tài liệu tui gửi lên thì cũng là tui đi tìm về, nói chung là cứ học đi vì tui cũng học từ đó mà. Ở đây bàn luận rôm rả toàn thi chuyên viên/ksoát viên mà.

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Thuế mà thi vào 8,9 tháng 1 thì trùng với đợt thi vào UBND quận,huyện,tp HN ah, thế thì chết biết chọn thi cái nào :((

bạn nào có cái giới hạn năm 2009 gửi cho mình tham khảo cái

@duyenqn1806: bạn học QD 49 cũng ko thừa mà, nếu đã thuộc QD 49 thì bạn mất khoảng 2' để thuộc cái QD mới ... heh

Ui bạn thi 2 cái luôn hả? có sức để học nhiều dữ vậy, mình bái phục bạn :)
hihi bạn nói mình nghe mà nhẹ cả ng, mặt dù chưa đọc cái QĐ mới, hi vọng là cũng dễ học như bạn nói

ac116 nói chí phải buigiang nhà ta chăm quá đến mức quên tết luôn haha

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
Jờ tháy tiếc tiếc nhỉ/ chỉ do tội sợ môn tiếng anh mà mình thi cán sự nè/ huhuhuhu

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội

ôi cha đầu tôi có vấn đề rồi, quên mất tuần đó đc nghỉ 3 ngày từ t6.huhu. vậy thì knăg tui chọn 25,26 nha, còn if ko thi cuối tuần thì tui cũng chỉ tính ko tới 8/1 là thi rồi.
Duyên hnay sao mà ức chế thế, cái bà học chỉ thiếu mỗi cơ cấu tổ chức, mà tui ngĩ nó cũng ko thi đâu, tui còn chưa học j nữa cơ. Chán cái bà này, tự nhiên làm tinh thần cả hội mất vui tí. Yên tâm là sẽ đỗ

blackhat

blackhat

Trung cấp
3/11/10
110
0
16
Ha Noi
"Trình bày các tiêu thức miễn, giảm thuế theo luật thuế TNDN hiện hành. Nêu rõ tác dụng của từng biện pháp ưu đãi đó"
cái này ko phải là các trường hợp miễn giảm như trong thông tư đâu, trình bày cái đó thì đc zero luôn đó :D

CÁC TIÊU THỨC MIỄN GIẢM
3.5.1 Miễn giảm thuế có thời hạn
3.5.2 Thuế suất giảm
3.5.3 Trừ chi phí đầu tư hoặc khấu trừ thuế; trợ cấp đầu tư và khấu hao nhanh
3.5.4 Trợ cấp tái đầu tư
3.5.5 Giảm thuế khấu trừ tại nguồn
3.5.6 Các khoản giảm trừ đặc biệt:
3.5.7 Giảm thuế thu nhập cá nhân và bảo hiểm xã hội
3.5.8 Miễn giảm thuế tài sản
3.5.9 Giảm thuế nhập khẩu và nghĩa vụ hải quan
3.5.10 Quy định khởi điểm thu thuế và mức miễn thu
3.5.11 Các đặc khu kinh tế
3.5.12 Các vùng miễn thuế hải quan

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Jờ tháy tiếc tiếc nhỉ/ chỉ do tội sợ môn tiếng anh mà mình thi cán sự nè/ huhuhuhu

thế là sao, tức là có thể thi CV but bạn thi cán sự ah, cán sự j, là thi tin đó hở, cái này chắc độ chọi ít hơn đó mà. Cái j mình có lợi thế thì mình thi chứ, tội j, như tui chả có lợi thế j, cứ chiến thôi, đc thì tót, ko được thì..cũng có ế chồng đâu mà lo.kaka

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh

Trời tiếng anh chỉ trên 50đ là ok mà, chỉ cần cố gắng môn này là được sao tiếc vậy trời

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
"Trình bày các tiêu thức miễn, giảm thuế theo luật thuế TNDN hiện hành. Nêu rõ tác dụng của từng biện pháp ưu đãi đó"
cái này ko phải là các trường hợp miễn giảm như trong thông tư đâu, trình bày cái đó thì đc zero luôn đó :D

CÁC TIÊU THỨC MIỄN GIẢM
3.5.1 Miễn giảm thuế có thời hạn
3.5.2 Thuế suất giảm
3.5.3 Trừ chi phí đầu tư hoặc khấu trừ thuế; trợ cấp đầu tư và khấu hao nhanh
3.5.4 Trợ cấp tái đầu tư
3.5.5 Giảm thuế khấu trừ tại nguồn
3.5.6 Các khoản giảm trừ đặc biệt:
3.5.7 Giảm thuế thu nhập cá nhân và bảo hiểm xã hội
3.5.8 Miễn giảm thuế tài sản
3.5.9 Giảm thuế nhập khẩu và nghĩa vụ hải quan
3.5.10 Quy định khởi điểm thu thuế và mức miễn thu
3.5.11 Các đặc khu kinh tế
3.5.12 Các vùng miễn thuế hải quan

Cái này là căn cứ vào đâu ta???

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
ôi cha đầu tôi có vấn đề rồi, quên mất tuần đó đc nghỉ 3 ngày từ t6.huhu. vậy thì knăg tui chọn 25,26 nha, còn if ko thi cuối tuần thì tui cũng chỉ tính ko tới 8/1 là thi rồi.
Duyên hnay sao mà ức chế thế, cái bà học chỉ thiếu mỗi cơ cấu tổ chức, mà tui ngĩ nó cũng ko thi đâu, tui còn chưa học j nữa cơ. Chán cái bà này, tự nhiên làm tinh thần cả hội mất vui tí. Yên tâm là sẽ đỗ

trùi ui tui mà học đúng mấy cái quyết định mới đó chỉ thiếu cơ cấu tổ chức thì nói gì, đằng gì học đúng vào quyết định cũ buigiang àh, thế mới đau, ấm ức chứ, giờ thấy mọi ng tinh thần thế tui cũng quyết tâm đây, trời hại tui tui phấn đấu cho trời sợ haha

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
thế là sao, tức là có thể thi CV but bạn thi cán sự ah, cán sự j, là thi tin đó hở, cái này chắc độ chọi ít hơn đó mà. Cái j mình có lợi thế thì mình thi chứ, tội j, như tui chả có lợi thế j, cứ chiến thôi, đc thì tót, ko được thì..cũng có ế chồng đâu mà lo.kaka

onthicongchuc đang tiếc lắm đó, buigiang đừng làm cho onthicongchuc buồn thêm "một phút sai lầm". Mình xém chút nữa bị onthicongchuc dụ dỗ qua cán sự thi luôn rồi đó chứ. hihi

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM

Mình thì cán sự thuế đấy/ nhưng chỉ tiêu ít hơn chuyên viên nhìu/ thui kệ lỡ rùi phải cố gắng thui. Nếu xui được vô đó thì đi học tí avan rùi thi lên tiếp/ hihihihihi

onthicongchuc đang tiếc lắm đó, buigiang đừng làm cho onthicongchuc buồn thêm "một phút sai lầm". Mình xém chút nữa bị onthicongchuc dụ dỗ qua cán sự thi luôn rồi đó chứ. hihi

ecccccccccccc

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA