Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
anh ac116 oi anh co de thi can bo cong chuc mon anh ko? Neu co thi cho em xin nhe.Cam on anh nhe.
lamanhthu1818@yahoo.com.vn

anh ac116 oi anh co de thi can bo cong chuc mon anh van ko? anh cho em xin nhe.Cam on anh nhieu!
lamanhthu1818@yahoo.com.vn

Không biết bạn có theo dõi diễn đàn từ đầu ko, bài đầu tiên bạn post làm mình bị bạn Duyen cười rồi, huhu.
Vậy mà còn post luôn 2 câu giống nhau nữa chứ, sợ mình ko nhìn thấy hả! Mình đang suy nghĩ có nên gửi cho bạn ko đây, mà bạn thi ngạch C hay ngạch D vậy?
Mà mình còn nhỏ tuổi hơn bạn nữa! hic

VAT đầu vào được khấu trừ của A và B:
80 + (2000 +3000)(DT chịu thuế GTGT,ở đây DT xuất khẩu không chịu thuế GTGT không cộng vô)/10.000(tổng doanh số bán ra)=80 + 10 =90
VAT đầu vào khấu trừ của B:20
=>tổng VAT được khấu trừ= 90 + 20 =110
Mình cũng không ra Kết quả 114 như các bạn được. Mình cũng đang loay hay chỗ 8,6. Mình thì tính là 10. Không biết mình tính chỗ 10 đó Đúng không?
Các bạn ac116, ngocmama, anphamcute, onthicongchuc, hay bạn nào đó làm ơn vô Gỡ rối cho mình với, mình giậm chân tại chỗ.:047:
Các bạn giải thích cho mình với.
Mình cảm ơn trước nhé.

Doanh thu xuất khẩu được miễn thuế chứ ko phải ko chịu thuế, 2 ý này khác nhau nhe! Nên nó được khấu trừ đầu vào, if bạn ko tính thì bạn sẽ bị thiệt đó.

các bạn ơi ai biết cơ cấu đề thi thế nào ko? môn chuyên ngành ấy. Đứa bạn mình ucngx thi đọt này, nó có người nhà trong thuế, nó lại bảo là " tao tưởng chỉ nêu lý thuyết thôi, ko có bài tập" làm mình ko biết thế nào. Ai biết thông tin gì chia sẻ nhé

Tụi mình làm sao biết được, đây là năm đầu tiên áp dụng thi chuyên ngành riêng và cho cả trắc nghiệm và tự luận. Còn phần bài tập là các bạn suy đoán là cho thôi, chứ có ai nói là cho bài tập đâu. Tất cả những gì thảo luận trên diễn đàn này là đều dự đoán cả!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
blackhat

blackhat

Trung cấp
3/11/10
110
0
16
Ha Noi
VAT đầu vào được khấu trừ của A và B:
80 + (2000 +3000)(DT chịu thuế GTGT,ở đây DT xuất khẩu không chịu thuế GTGT không cộng vô)/10.000(tổng doanh số bán ra)=80 + 10 =90
VAT đầu vào khấu trừ của B:20
=>tổng VAT được khấu trừ= 90 + 20 =110
Mình cũng không ra Kết quả 114 như các bạn được. Mình cũng đang loay hay chỗ 8,6. Mình thì tính là 10. Không biết mình tính chỗ 10 đó Đúng không?
Các bạn ac116, ngocmama, anphamcute, onthicongchuc, hay bạn nào đó làm ơn vô Gỡ rối cho mình với, mình giậm chân tại chỗ.:047:
Các bạn giải thích cho mình với.
Mình cảm ơn trước nhé.

Mặt hàng C không chịu thuế VAT nên không đc khấu trừ thuế đầu vào, mặt hàng A vừa tiêu thụ trong nước vừa xk, tuy nhiên do mặt hàng A xuất khẩu chịu thuế 0% nên vẫn đc khấu trừ thuế đầu vào => thuế VAT đầu vào đc khấu trừ phân bổ cho A và B = (4.000/10.000)*20 + (3.000/10.000)*20 = 8 + 6 = 14

blackhat

blackhat

Trung cấp
3/11/10
110
0
16
Ha Noi
Mình sưu tầm được bài này và thấy nó khá tổng quát. Ko biết các bạn đã gặp chưa. Nếu chưa chúng mình cùng giải nhé

Một doanh nghiệp nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ trong tháng tính thuế có tình hình sau :
- Doanh thu tiêu thụ trong nước 3 mặt hàng A,B,C theo giá chưa thuế GTGT lần lượt như sau : 2.000tr, 3.000tr và 3.000tr.
-Doanh thu xuất khẩu mặt hàng A : 2.000tr

Thuế GTGT đầu vào tập hợp trên các hóa đơn GTGT như sau :

- Phục vụ kinh doanh mặt hàng A và B : 80tr
- Phục vụ kinh doanh mặt hàng C: 30tr
- Phục vụ kinh doanh cả 3 mặt hàng trên : 20tr
Doanh nghiệp nhập khẩu 1 lô hàng nguyên liệu để SX sản
phẩm A đã kê khai thuế GTGT ở khâu nhập khẩu nhưng chưa nộp thuế là : 40tr
Doanh nghiệp nộp thuế GTGT cho 1 lô hàng vật tư nhập khẩu để SX sản phẩm B đã nhập khẩu tháng trước : 20tr

Yêu cầu : Xác định thuế GTGT doanh nghiệp phải nộp biết :

+ Mặt hàng A chịu thuế GTGT :10%, mặt hàng B : 5%, mặt hàng C không thuộc diện chịu thuế GTGT
+ Hàng hoá dịch vụ mua vào đều thanh toán qua ngân hàng trừ 1 lô
hàng chịu thuế suất 10% mua để sản xuất sản phẩm A và B có tổng giá thanh toán 19,8tr không thanh toán qua ngân hàng.
+Mặt hàng A xuất khẩu có đủ hồ sơ theo quy định.
+Hoá đơn mua hàng đều là hoá đơn hợp pháp

Các bạn tính thuế TNDN thử bài này đj. Mình thấy cũng có ý hay!

C

cunxinh88

Trung cấp
2/11/10
104
0
0
quang nỉnh
Mình thì cán sự thuế đấy/ nhưng chỉ tiêu ít hơn chuyên viên nhìu/ thui kệ lỡ rùi phải cố gắng thui. Nếu xui được vô đó thì đi học tí avan rùi thi lên tiếp/ hihihihihi

ecccccccccccc
uảt mình ko hiểu. Mình thấy trong thông báo tuyển ghi là thi ngạch kiểm thu viên và cán sư đều như nhau mà, nghĩa là cũng thi tiếng anh cả. Sao lại có bạn onthicongchuc bảo là thi cán sự vì sợ anh văn. híc loạn rồi. ai giải thích giùm mình cái. Hôm đi nộp hồ sơ mình ghi là cán sự, chị ấy bảo là phải ghi kiểm thu viên

Các bạn down từ từ nhe, nặng wá post ko được, phải chia ra mỗi bài 5trang. hù hù. mệt

Sao con 1 phần post ko được, ko lẽ giới hạn số file
Xong rồi đó, mệt thiệt. chia ra tùm lum.
ac ơ
i cho mình hỏi, mình dốt lắm, cái này để làm gì thế hả? thuế thì bọn mình co luật rồi mà

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
uảt mình ko hiểu. Mình thấy trong thông báo tuyển ghi là thi ngạch kiểm thu viên và cán sư đều như nhau mà, nghĩa là cũng thi tiếng anh cả. Sao lại có bạn onthicongchuc bảo là thi cán sự vì sợ anh văn. híc loạn rồi. ai giải thích giùm mình cái. Hôm đi nộp hồ sơ mình ghi là cán sự, chị ấy bảo là phải ghi kiểm thu viên

uh, tại onthicongchuc nói cán sự chứ thật chất là kiểm thu viên. Trình độ anh văn thi kiểm thu viên là trình độ A, mức độ dễ hơn nhiều so với trình độ B.

B

bachthuha

Trung cấp
8/10/10
113
0
0
Việt Nam
Chuyển qua câu khác he! Đây là bài soạn năm rồi.

Vì sao ban hành luật quản lý thuế

- Thực hiện chính sách đổi mới kinh tế, mở cửa và hội nhập. Hệ thống chính sách thuế đã được cải cách, hoàn thiện để đáp ứng nhu cầu phát triển của đất nước. Trong thời gian qua, các luật thuế đã được ban hành tương đối đồng bộ và có phạm vi điều chỉnh toàn diện đến các hoạt động kinh tế xã hội của đất nước. Trong từng luật thuế, đã quy định nội dung quản lý mang tính chất khung, trên cơ sở đó chính phủ đã có những quy định cụ thể để hướng dẫn, tổ chức công tác quản lý thuế đảm bảo việc thi hành chính sách thuế đúng pháp luật
- Công tác cải cách hành chính thuế luôn được xác định là yếu tố quan trọng và từng bước được hoàn thiện. Các thủ tục hành chính thuế như: đăng ký thuế, nộp thuế, miễn giảm thuế,… đã được sửa đổi theo hướng đơn giản, rõ ràng; tạo điều kiện cho người nộp thuế từng bước chuyển sang cơ chế tự khai, tự nộp thuế; cơ quaan quản lý thuế chuyển từ quản lý thuế tiền kiểm sang hậu kiểm
- Ý thức tuân thủ pháp luật về thuế của người nộp thuế ngày được nâng cao. Vai trò của cơ quan, tổ chức, cá nhân trong công tác quản lý thuế từng bước được tăng cường. Công tác quản lý thuế đã hình thành một hệ thống trong cả nước và từng bước đã được củng cố, kiện toàn cả về tổ chức bộ máy quản lý thuế và quy trình nghiệp vụ quản lý. Trình độ cán bộ, công chức thuế được nâng lên thoe hướng chuyên sâu, chuyên nghiệp, nhờ đó số thu vào NSNN luôn vượt dự toán nhà nước giao.
- Tuy nhiên, công tác quản lý thuế còn tồn tại: tính pháp lý của các quy định về quản lý thuế chưa cao, dẫn đến hạn chế trong tuân thủ pháp luật. Các quy định về quản lý thuế còn nhiều phân tán, nhiều luật có nội dung còn chưa thống nhất; quyền hạn, nghĩa vụ và trách nhiệm pháp luật của các chủ thể tham gia quản lý thuế chưa được quy định đầy đủ, rõ ràng ảnh hưởng đến việc thực hiện công tác quản lý thuế. Công tác phòng chống, xử lý các hành vi vi phạm pháp luật về thuế, chống thất thu thuế còn hạn chế trong công tác quản lý thuế. Đồng thời đáp ứng yêu cầu phát triển kinh tế xã hội và hội nhập kinh tế quốc tế.
- Luật quản lý thuế đã tạo lập khung pháp lý chung để thực thi tất cả các Luật, pháp lệnh về thuế và các khoản thu khác thuộc NSNN, do cơ quan quản lý thuế quản lý thu. Sự ra đời của Luật quản lý thuế sẽ khắc phục được tình trạng chia cắt, tách biệt về phương thức quản lý giữa các loại thuế. Từ đó, tạo nền tảng cho việc áp dụng một cơ chế quản lý thuế tiên tiến, hiện đại thoe hướng tự tính, tự khai, tự nộp thuế, các quy định của pháp luật tạo điều kiện cho việc cải cách thủ tục hành chính thuế. Công tác quản lý thuế sẽ được hiện đại hóa, phù hợp với thông lệ quản lý thuế quốc tế, phục vụ công cuộc công nghiệp hóa, hiện đại hóa đất nước và hội nhập kinh tế quốc tế
- Việc ban hành luật quản lý thuế nhằm xác định rõ nghĩa vụ, trách nhiệm, quyền lợi của đối tượng nộp thuế, chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn của cơ quan quản lý thuế và nghĩa vụ của các tổ chức, cá nhân trong việc cung cấp thông tin cơ quan thuế để quản lý thu thuế đạt hiệu quả cao.

Mình thấy mấy nội dung phần trên (phần ĐỎ) hơi lang mang.
Vì sao phải ban hành Luật thuế=>chỉ cần nêu mấy cái hạn chế, để từ đó khẳng định phải ban hành các Luật quản lý thuế.
Mọi người nghĩ sao.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
ac ơ
i cho mình hỏi, mình dốt lắm, cái này để làm gì thế hả? thuế thì bọn mình co luật rồi mà

Trong đề thi công chức thuế 2005, có câu thuế TNDN, tài liệu này trả lời được câu hỏi đó, nên bạn blackhat gửi cho mình post lên. Bạn có thể đọc hoặc ko, chỉ là để tham khảo

Mình sưu tầm được bài này và thấy nó khá tổng quát. Ko biết các bạn đã gặp chưa. Nếu chưa chúng mình cùng giải nhé

Một doanh nghiệp nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ trong tháng tính thuế có tình hình sau :
- Doanh thu tiêu thụ trong nước 3 mặt hàng A,B,C theo giá chưa thuế GTGT lần lượt như sau : 2.000tr, 3.000tr và 3.000tr.
-Doanh thu xuất khẩu mặt hàng A : 2.000tr

Các bạn tính thuế TNDN thử bài này đj. Mình thấy cũng có ý hay!

Làm sao tính được thuế TNDN bạn, chỉ doanh thu tiêu thụ, đâu có giá vốn và các chi phí khác!

Mình thấy mấy nội dung phần trên (phần ĐỎ) hơi lang mang.
Vì sao phải ban hành Luật thuế=>chỉ cần nêu mấy cái hạn chế, để từ đó khẳng định phải ban hành các Luật quản lý thuế.
Mọi người nghĩ sao.

Uh, thì mọi người cùng góp ý để hoàn thiện câu trả lời. Bài soạn này là của năm rồi, mình nghĩ là do người trong thuế soạn .

C

cunxinh88

Trung cấp
2/11/10
104
0
0
quang nỉnh
Bạn ơi, ai biết cơ cấu đề thế nào nói qua đc ko. Mình viết rồi đó sao đứa bạn mình kêu ko có bài tập nhỉ? mà nó có bà chị thi 4 năm roài. Sợ luôn.Hoang mang quá cơ. Hay nó lừa mình nhỉ?

blackhat

blackhat

Trung cấp
3/11/10
110
0
16
Ha Noi
Làm sao tính được thuế TNDN bạn, chỉ doanh thu tiêu thụ, đâu có giá vốn và các chi phí khác!
.

Hì, đúng rùi mình ko để ý, tại đọc và nghĩ thấy có cái Thuế VAT đầu vào của hàng hoá C là hàng hoá ko chịu thuế thì VAT đầu vào của nó sẽ ko đc khấu trừ nhưng lại đc tính vào nguyên giá của TSCD hoặc Vật liệu dùng sản xuất (chí phí hợp lí) nên mới nảy sinh ý định tính thuế TNDN :D ( cái này theo tiết c.7 phần phương pháp khấu trừ thuế TNDN)

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Bạn ơi, ai biết cơ cấu đề thế nào nói qua đc ko. Mình viết rồi đó sao đứa bạn mình kêu ko có bài tập nhỉ? mà nó có bà chị thi 4 năm roài. Sợ luôn.Hoang mang quá cơ. Hay nó lừa mình nhỉ?

4 năm đâu có gì bạn, hôm rồi chị kia cho mình 1 bộc tài liệu, có cả 1 đóng bùa chữ thì lí nhí. Chị đó đã công tác trong ngành thuế 10 năm, năm rồi mới thi đậu đó. potay!
không ai biết cấu trúc đề đâu, bạn hỏi chi cho mắc công! Nhưng theo mình nghĩ là ko cho, bởi vì rất khó cho bài tập, bài tập thì phải chọn lọc chỉ có các loại thuế mình học, mà như thế sẽ ko phong phú, bị hạn chế, mà nếu cho bài tập sẽ có lợi cho các bạn học kế toán (bản thân mình cũng là kế toán).

Hì, đúng rùi mình ko để ý, tại đọc và nghĩ thấy có cái Thuế VAT đầu vào của hàng hoá C là hàng hoá ko chịu thuế thì VAT đầu vào của nó sẽ ko đc khấu trừ nhưng lại đc tính vào nguyên giá của TSCD hoặc Vật liệu dùng sản xuất (chí phí hợp lí) nên mới nảy sinh ý định tính thuế TNDN :D ( cái này theo tiết c.7 phần phương pháp khấu trừ thuế TNDN)

uh, cái phần đó mình cũg chưa rõ lắm, mình chưa coi kỹ nữa, mình thấy có 2 phần:
- Một là cộng vô nguyên giá TSCĐ, NVL
- Hai là coi nó là chi phí hợp lý và được trừ.
Mình nghĩ ở đây, phần thuế GTGT ko được khấu trừ của mặt hàng C là chi phí hợp lý được trừ khi xác định kết quả kinh doanh

Sửa lần cuối:
H

hakiowbakura

Sơ cấp
các bạn cho mình hỏi có lớp ôn ở thành phố, học 8 buổi bắt đầu từ ngày 6/12 học phí đến 1,2 tr bao gồm cả tài liệu, vậy mình có nên đi học lớp ôn này kg, vì mình ở rất xa tận Cà mau lận mà mình sợ bỏ tiền ra kg biết có kết quả gì kg tại vì thuế kg phải là chuyên ngành của mình và mình cũng kg hiểu nhiều về nó nữa, mình tham gia thi vì ba mẹ mình yêu cầu, họ còn bất mình phải thi đậu nữa bởi vậy mình sợ lắm, mình mà thi rớt họ kg thèm nhìn mặt mình luôn đó, hồi đó mình thi đại học rớt một lần họ giận mình và có thèm nhìn mặt mình đâu

H

hangtt81

Guest

Làm gì có 4 năm, công chức thuế mới thi có 2 lần: 1 vào năm 2005 và 1 vào năm 2009 mà!

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
các bạn cho mình hỏi có lớp ôn ở thành phố, học 8 buổi bắt đầu từ ngày 6/12 học phí đến 1,2 tr bao gồm cả tài liệu, vậy mình có nên đi học lớp ôn này kg, vì mình ở rất xa tận Cà mau lận mà mình sợ bỏ tiền ra kg biết có kết quả gì kg tại vì thuế kg phải là chuyên ngành của mình và mình cũng kg hiểu nhiều về nó nữa, mình tham gia thi vì ba mẹ mình yêu cầu, họ còn bất mình phải thi đậu nữa bởi vậy mình sợ lắm, mình mà thi rớt họ kg thèm nhìn mặt mình luôn đó, hồi đó mình thi đại học rớt một lần họ giận mình và có thèm nhìn mặt mình đâu

Trời ơi, ôn ở tphcm hả? từ mũi Cà Mau lên tp ôn, mình xỉu tại chổ, hic. Mấy bạn ở tp còn ko đi ôn. Cha mẹ of bạn khó wá he, còn mình cha nói:" ráng học bài đi, học ko có uổng đâu, ko đậu năm nay thì năm sau thi tiếp" hic.

H

hangtt81

Guest

Vẫn 1 câu trả lời cũ cho bạn thôi, nếu là lớp ôn nội bộ thì nên đi ôn bởi giới hạn được rất nhiều, nếu là lơp ôn ngoài thì bạn cũng nên đi ôn vì bạn nói thuế không phải là chuyên ngành của bạn và bạn biết ít về nó thì cũng
nên đi học vì bạn phải đỗ mà. Nói chung là chưa biết nhiều thì nên đi học vì đến đó chắc họ cũng hệ thống lại, bạn đỡ mất công tìm kiếm tài liệu nhiều.

blackhat

blackhat

Trung cấp
3/11/10
110
0
16
Ha Noi
Làm bài tập là để nắm lý thuyết tốt hơn !

Bài 4: Ông A, là một công dân Việt Nam đang sinh sống tại Việt Nam, có thu nhập phát sinh trong năm như sau:
- Tiền lương: 240 triệu đồng;
- Tiền thưởng lễ, tết: 24 triệu đồng;
- Lãi tiền gởi ngân hàng: 9 triệu đồng;
- Trúng thưởng khuyến mãi: 100 triệu đồng
Hãy tính tổng số thuế thu nhập cá nhân mà ông A phải nộp trong năm? Biết rằng ông A có một người phụ thuộc.

Bài 5

Tại cty TNHH SX trong kỳ có phát sinh tình hình như sau:
1/ DT bán hàng trong kỳ: 1.200.000.000, thuế GTGT đầu ra 110.000.000
2/ Thuế GTGT đầu vào phát sinh trong kỳ: 95.000.000 trong đó:
- Thuế GTGT đầu vào của hàng hóa, DV sai MST : 2.500.000
- Thuế GTGT của hàng hóa không phục vụ cho hoạt động SXKD: 1.200.000
3/ Giá vốn của hàng bán ra trong kỳ : 900.000.000
4/ CP khấu hao TSCĐ bộ phận bán hàng & QLDN: 25.000.000
5/ Tiền lương bộ phận bán hàng & QL : 30.000.000
6/ CP DV mua ngoài : 50.000.000
7/ CP quảng cáo tiếp thị: 120.000.000
8/ CP tiếp khách: 15.000.000

Yêu cầu:
1/ Tính thuế GTGT phải nộp (còn được khấu trừ)
2/ Tính thuế thu nhập DN phải nộp, biết thuế suất thuế TNDN là 25%.

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội

ôi sợ bố mẹ bạn này quá, tạo áp lực cho con cái quá nhiều.
khả năng tui gia cát dự là đúng đó nha, thi vào 25-26/12.haha thế thì nghỉ tết tây mới sướng chứ. Hơ
Tui mới bít thêm chiến lược " đi xa về gần" of 1 số ông con nhỏ. Đó là sẽ cho thi ở những tỉnh hơi xa tí, vdụ đáng ra ở HN cho vào HP, BNinh thi, ở đó sẽ dễ đỗ hơn. Bởi vì "mình" đc giới hạn rồi, "bọn nó" ở tỉnh đâu có update nhanh như "mềnh", nên "mềnh" dễ điểm cao, "mềnh" ở HN, HCM sao đấu được bọn giỏi và bọn con ông to. Ta cứ đỗ đã, sau đó ta tìm đường chạy về HN sau 1 time. he'he'. SỢ chưa. Nhưng mà với tui là tui vui rồi, bớt 1 số đối thủ đáng gờm, vì tui thi HN mà.keke.

Tui bùn cười quá ac116 ạ, bà xem lại giới tính mình đi.hi'hi', chúng ta đúng là "cùng hội" có khác.
Tâm sự 1 câu thật lòng là tại thời điểm này tớ ko quá qtâm tới các bài tập các bạn post lên đâu (thật xin lỗi), vì lý do:
1. Ko có time để làm, đọc vì còn nh tliệu chưa học xong
2. nhiều bài quá khó. If knăng đi thi môn chung có bài tập thì cũng ko cho quá "kế toán", quá sâu như thế. Bởi vì đề thi chung mà, dù học kế toán or Ktế thi làm CV thuế thì mình nghĩ họ cũng lấy điểm chuẩn từ cao đến thấp , chứ mình ko nghĩ họ lấy theo kiểu in thông báo (lấy bao nhiêu ng có bằng ktoán, bao nhiêu ng có bằng kinh tế). Khả năng có cho bài tập thì cho dễ thôi, coi như là câu gỡ điểm, còn muốn điểm cao là fải đấu nhau câu tự luận cơ

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Làm bài tập là để nắm lý thuyết tốt hơn !

Bài 4: Ông A, là một công dân Việt Nam đang sinh sống tại Việt Nam, có thu nhập phát sinh trong năm như sau:
- Tiền lương: 240 triệu đồng;
- Tiền thưởng lễ, tết: 24 triệu đồng;
- Lãi tiền gởi ngân hàng: 9 triệu đồng;
- Trúng thưởng khuyến mãi: 100 triệu đồng
Hãy tính tổng số thuế thu nhập cá nhân mà ông A phải nộp trong năm? Biết rằng ông A có một người phụ thuộc.

Bài 5

Tại cty TNHH SX trong kỳ có phát sinh tình hình như sau:
1/ DT bán hàng trong kỳ: 1.200.000.000, thuế GTGT đầu ra 110.000.000
2/ Thuế GTGT đầu vào phát sinh trong kỳ: 95.000.000 trong đó:
- Thuế GTGT đầu vào của hàng hóa, DV sai MST : 2.500.000
- Thuế GTGT của hàng hóa không phục vụ cho hoạt động SXKD: 1.200.000
3/ Giá vốn của hàng bán ra trong kỳ : 900.000.000
4/ CP khấu hao TSCĐ bộ phận bán hàng & QLDN: 25.000.000
5/ Tiền lương bộ phận bán hàng & QL : 30.000.000
6/ CP DV mua ngoài : 50.000.000
7/ CP quảng cáo tiếp thị: 120.000.000
8/ CP tiếp khách: 15.000.000

Yêu cầu:
1/ Tính thuế GTGT phải nộp (còn được khấu trừ)
2/ Tính thuế thu nhập DN phải nộp, biết thuế suất thuế TNDN là 25%.

Bài 4: 40,88
Bài 5:
thuế GTGT phải nộp: 18,7
thuế TNDN: Ko biết thuế GTGT ko được khấu trừ ở trên có được coi là chi phí hợp lý ko nữa. Mình cho vào chi phí hợp lý luôn.
1200 - 1140 - 3,7 = 56,3
56,3*0,25 = 14,075

Tui bùn cười quá ac116 ạ, bà xem lại giới tính mình đi.hi'hi', chúng ta đúng là "cùng hội" có khác.
Tui có cần gì mà phải coi lại giới tính của mình chứ! Tại bạn đó mới vô diễn đàn thôi! Bị hoài, sao ko ai nói Buigiang đi! hic

Sửa lần cuối:
blackhat

blackhat

Trung cấp
3/11/10
110
0
16
Ha Noi
Bài 4: 40,88
Bài 5:
thuế GTGT phải nộp: 18,7
thuế TNDN: Ko biết thuế GTGT ko được khấu trừ ở trên có được coi là chi phí hợp lý ko nữa. Mình cho vào chi phí hợp lý luôn.
1200 - 1140 - 3,7 = 56,3
56,3*0,25 = 14,075

heh...cái VAT ko đc khấu trừ đó ko đc cho vào chi phí hợp lí đâu ac ah

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA