Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

ngocmama

Trung cấp
12/4/10
105
0
0
36
ha noi
t cũng ra kết quả giống bạn nhưng k biết có đúng k nữa
PPKT: 2000*50*15000*1,15+ 5000.000+2.500000+ 4000000= 1736,5tr
pptt: 1736,5* 1,1= 1910,15
T đồng ý với bạn giangkhanh và duyen về bài này. tính giá vốn thế này là chuẩn rùi.:)

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhatluu

Trung cấp
13/10/10
94
0
6
41
NewYork
Câu 9: đúng rồi. Phần này trong thông tư có nói rõ, bạn coi lại nhe, but có thể lấy luật ra coi, ở khúc cuối cùng, về hóa đơn, chứng từ
Câu 12: đúng. Bạn đang tính thuế TNDN mà bạn lại trừ thuế TNDN ra à
Câu 1: đúng. phần chi phí quảng cáo, tiếp thị được trừ = 3500*0,1 = 350. Thu nhập chịu thuế = (6000 – 3500 – 350) = 2150
Câu 10: đúng. 25000 – 500 – 200 = 24300, chi phí quảng cáo, tiếp thị được trừ = 24300 * 0,1 = 2430
Câu 15: đúng rồi, 800/4 = 200. Phải phân bổ đều các năm
Câu 5: đúng. Thu nhập chịu thuế = 5000 – 4000 +200 (thu nhập khác)
Câu 27: đúng. Cái này chịu khó lấy ra đọc nhe
Câu 2: d. không phải nộp. (500 -48)*0,05 = 22,6
Câu 17: c.
Câu 41: b.
Câu 49: hình như là câu A

Bạn acc116 giải sai câu 49 rồi đấy, đáp án là b:dance2:

N

nhatluu

Trung cấp
13/10/10
94
0
6
41
NewYork
bởi vậy mình mới nói hình như, mà bạn có thể trích dẩn chổ nào dùm mình ko?

Khoản 2 Điều 68 Luật quản lý thuế:036:

anh í đã xuất hiện....nói chúng mấy câu cuối đọc thông tư là được k có j pải tranh luận...các ấy nhỉ;;)

Học theo những gì thông báo tuyển dụng yêu cầu nhé bạn, yêu cầu của Tổng Cục Thuế rõ ràng đến từng câu, từng chữ:036:

Sửa lần cuối:
duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh

Học theo những gì thông báo tuyển dụng yêu cầu nhé bạn, yêu cầu của Tổng Cục Thuế rõ ràng đến từng câu, từng chữ:036:

Nhiều quá sao nhớ hết từng câu từng chữ nhỉ, mình chỉ học những câu hôm trước ac116 chú ý, còn ka5i toàn đọc hiểu :D

G

giangkhanh

Guest
30/11/10
30
0
0
Bắc Ninh

;))---> ;;)...

Nhiều quá sao nhớ hết từng câu từng chữ nhỉ, mình chỉ học những câu hôm trước ac116 chú ý, còn ka5i toàn đọc hiểu :D

í anh í là: chúng ta pải đọc kỹ yêu cầu của tổng cục...học j...đừng hăng hái quá mà học lung tung...hị hị... em đội ơn anh đã dậy bảo ạ :">

Sửa lần cuối:
N

nhatluu

Trung cấp
13/10/10
94
0
6
41
NewYork

Nếu bạn là công chức thuế, ban cần biết những gì và làm những gì??
Nếu bạn là người nộp thuế, bạn cần biết những gì và làm những gì??
Khi học các điều của luật, bạn hãy tự trả lời 2 câu hỏi đó, bạn sẽ hiểu nhanh mà không cần thuộc từng chữ.:036:

;))---> ;;)...

í anh í là: chúng ta pải đọc kỹ yêu cầu của tổng cục...học j...đừng hăng hái quá mà học lung tung...hị hị... em đội ơn anh đã dậy bảo ạ :">
Chính xác :dance2:

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Nếu bạn là công chức thuế, ban cần biết những gì và làm những gì??
Nếu bạn là người nộp thuế, bạn cần biết những gì và làm những gì??
Khi học các điều của luật, bạn hãy tự trả lời 2 câu hỏi đó, bạn sẽ hiểu nhanh mà không cần thuộc từng chữ.:036:

Anh này có vẻ như kinh nghiệp quá, hihi cũng như bạn giangkhanh, em đội ơn anh, có gì anh chỉ bảo cho đàn em nhá ;))
Chính xác :dance2:

Nói thông tin này cho mọi người yên tâm mà ôn luyện nhá.
Đề thi thuế và việc tổ chức chấm thi là do Bộ tài Chính thực hiện nên hiện tượng COCC sẽ được ngăn chặn rất nhiều, nói thế là không loại trừ trường hợp COCC nhưng rất ít, mọi ng cứ an tâm mà thi thố, học hành :D. Sau khi chấm xong, có kết quả Bộ tài Chính sẽ trực tiếp phân anh làm ở các chi cục thuế
Hehe mình nói thế để cho những ai là dân đen như tụi mình yên tâm hơn, sorry vì ngoài luồng ôn luyện tí nhá :D, mọi người cố lên cùng nhau đổ vào ngành thuế nào

Sửa lần cuối:
O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
Đề thi thuế và việc tổ chức chấm thi là do Bộ tài Chính thực hiện nên hiện tượng COCC sẽ được ngăn chặn rất nhiều, nói thế là không loại trừ trường hợp COCC nhưng rất ít, mọi ng cứ an tâm mà thi thố, học hành :D. Sau khi chấm xong, có kết quả Bộ tài Chính sẽ trực tiếp phân anh làm ở các chi cục thuế
Hehe mình nói thế để cho những ai là dân đen như tụi mình yên tâm hơn, sorry vì ngoài luồng ôn luyện tí nhá :D, mọi người cố lên cùng nhau đổ vào ngành thuế nào

Chưa chắc ngăn chặn được đâu bạn/ khi thi xong điểm minh cao, điểm COCC thấp, họ sẽ tìm cách hạ điểm mình xuống để cho điểm COCC lên, thế là mình đâu làm được gì đâu. Minh có đọc tờ báo của tỉnh nào không nhớ rõ nữa, đã xảy ra như thế đấy/ Thi đây đậu hay không là nhờ hên xui thui

H

hangthu2606

Guest
31/10/10
2
0
0
Hai Phong
Cố lên các bạn ơi,

Chào các bạn,

Đây là lần đầu tiên mình tham gia ý kiến trên diễn đàn. Quả thực với mình để được thi đã là một sự bứt quá rùi (vì trên thực tế, theo thông tin tuyển dụng đăng trên web của bộ tài chính, mình thấy yêu cầu là phải có chuyên ngành kinh tế mới được dự thi, tuy nhiên mình lại học luật quốc tế nên đã bị soi đi soi lại rất nhìu họ mới quyết định cho nộp hồ sơ). Sau bao hồi hộp và chất vấn, bây giờ mình chính thức được có mặt trong danh sách dự thi, riêng điều đó đã tiếp thêm động lực để mình ôn thi rồi. Qua tâm sự trên, mình hy vọng, các bạn và mình sẽ ôn thi thật tốt, chuẩn bị những gì cần thiết nhất cho cuộc chiến sắp tới. Cố lên.

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Không phải đâu bạn, Bộ tài Chính đứng ra tổ chức, nên hạn chế rất nhiều hiện tượng này, và càng không thể có chuyện hạ điểm của mình đâu, bạn yên tâm về điều đó

V

vanlt1985

Guest
19/7/10
2
0
0
ha noi
cái này mình nghĩ là người ta nói anh C là đối tượng cư trú đồng sở hữu hai căn hộ chứ không nói chỉ có 2 căn hộ đó bạn ạ.

R

ruacodon

Trung cấp
12/9/10
51
0
0
Việt Nam
câu 5 mình chưa hiểu
lắmCâu 5. Một doanh nghiệp trong năm tính thuế có số liệu :
- Doanh thu bán hàng : 5.000 triệu đồng
- DN kê khai : Tổng các khoản chi được trừ vào chi phí là 4.000 triệu đồng.
- Thu từ tiền phạt vi phạm hợp đồng kinh tế : 200 triệu đồng
Thu nhập chịu thuế TNDN của doanh nghiệp trong kỳ tính thuế :
a. 600 triệu đồng
b. 800 triệu đồng
c. 1.000 triệu đồng
d. 1.200 triệu đồng
Thu nhập chịu thuế = 5000 – 4000 +200 (thu nhập khác)

ở đây đề cập chi phí quảng cáo, tiếp thị...nữa mà:
phải là:5000-(4000+4000x10%)+200=800
"Doanh nghiệp được phép kê khai khoảng chi phí cho quảng cáo,...10%"
bài tập có "chi phí quảng cáo, tiếp thị..là mình thấy sợ ah, và mình không hiểu về phần 10% đó. Khi nào thì mình nhân 10%???

bài tập 7 phần thuế TNDN trong 300 câu trắc nghiệm:

Câu 7. Doanh nghiệp X trong năm tính thuế có số liệu sau :
- Doanh thu tiêu thụ sản phẩm: 6.000 triệu đồng
- Chi phí phân bổ cho số sản phẩm tiêu thụ: 5.000 triệu đồng.
- Thu nhập nhận được từ dự án đầu tư tại nước ngoài : 1.000 triệu đồng (thu nhập sau khi đã nộp thuế thu nhập theo Luật của nước doanh nghiệp X đầu tư là 300 triệu đồng)
- Thuế suất thuế TNDN là 25%.Các chi phí được coi là hợp lý.
Thuế TNDN doanh nghiệp A phải nộp trong năm:
a. 250 triệu đồng
b. 275 triệu đồng
c. 575 triệu đồng.
d. 600 triệu đồng
Thu nhập nhận được từ dự án đầu tư tại nước ngoài : 1.000 triệu đồng (thu nhập sau khi đã nộp thuế thu nhập theo Luật của nước doanh nghiệp X đầu tư là 300 triệu đồng
=>đọc phần này sao mình không hiểu :tức là có 2 khoản thu nhập:1000 và 300 ???
Tình hình tiêu thụ của DN X, tính thuế DN A nộp. Vậy DN A nộp thay cho DN X à???
hix

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
câu 5 mình chưa hiểu
lắmCâu 5. Một doanh nghiệp trong năm tính thuế có số liệu :
- Doanh thu bán hàng : 5.000 triệu đồng
- DN kê khai : Tổng các khoản chi được trừ vào chi phí là 4.000 triệu đồng.
- Thu từ tiền phạt vi phạm hợp đồng kinh tế : 200 triệu đồng
Thu nhập chịu thuế TNDN của doanh nghiệp trong kỳ tính thuế :
a. 600 triệu đồng
b. 800 triệu đồng
c. 1.000 triệu đồng
d. 1.200 triệu đồng
Thu nhập chịu thuế = 5000 – 4000 +200 (thu nhập khác)

ở đây đề cập chi phí quảng cáo, tiếp thị...nữa mà:
phải là:5000-(4000+4000x10%)+200=800
"Doanh nghiệp được phép kê khai khoảng chi phí cho quảng cáo,...10%"
bài tập có "chi phí quảng cáo, tiếp thị..là mình thấy sợ ah, và mình không hiểu về phần 10% đó. Khi nào thì mình nhân 10%???

bạn ơi, trong đề đã nói là "tổng chi phí được trừ là 4000" như vậy thì bạn cứ trừ bình thường, còn khi nào có chi phí quảng cáo, tiếp thị mà bị khống chế 10%, thì đề sẽ nói rõ, bạn đừng lo.

còn câu kia, về vấn đề DN A, hay X, chổ này đề đánh lộn thôi. Câu văn chổ đó hơi khó hiểu, bạn cứ hiểu vầy: 1000 là thu nhập sau khi doanh nghiệp đã nộp thuế thu nhập theo luật nước doanh nghiệp đầu tư là 300, như vậy thu nhập trước thuế là 1000 + 300, 300 là thuế nộp cho doanh nghiệp nước ngoài.

Sửa lần cuối:
N

nhatluu

Trung cấp
13/10/10
94
0
6
41
NewYork
Chỗ màu đỏ bạn xem lại nhé, trường hợp này đáng trách đây, đọc quyết định 503 của TCT rồi mà phát biểu như thế.:036:
Biên chế của chi cục thuế do Cục trưởng Cục Thuế quyết định trong tổng biên chế được giao.:dance2:

N

nhatluu

Trung cấp
13/10/10
94
0
6
41
NewYork

Các bạn đừng lo lắng quá vì những chuyện như COCC hoặc quen biết, các bạn hãy nhìn xem những gì Tổng Cục Thuế yêu cầu, những gì bạn học để thi tuyển sẽ không vô ích dù bạn có thi rớt,vì:
+ Nếu bạn học ngành kinh tế thì biết cách vận dụng những luật thuế đó là điều căn bản mà những người học kinh tế phải biết.
+ Luật cán bộ, công chức: bạn nghĩ vô ích??? Biết người biết ta trăm trận trăm thắng, bạn biết những gì yêu cầu cán bộ nhà nước phải tuân theo thì lúc đó bạn mới có cơ sở để yêu, thương, thông cảm, căm ghét, thù hận, biết cách làm việc với người ta, bạn làm kinh tế thì sẽ có lúc bạn phải làm việc với công chức.
+ Quản lý nhà nước về kinh tế, quản lý tài chính: Doanh nghiệp là một thực thể của nền kinh tế, chịu tác động bởi các chính sách của nhà nước. Bạn làm kinh tế thì việc biết cung cách quản lý tài chính của một chủ thể tác động đến hoạt động của doanh nghiệp là rất cần đấy chứ
+ Anh văn, vi tính: hiển nhiên là các bạn ở đây đều dùng cả.
Nếu các bạn nghĩ mình là dân đen không phải là COCC thì hãy cố gắng để con cháu các bạn là COCC., đừng có thành kiến với những người được gọi là COCC nhé các bạn:dance2:. Bản thân tôi cũng là dân đen mà còn nghèo nữa chứ:dance2:.
Nếu các bạn có đủ sức, có đức, có tài thì bạn sẽ đứng top khi thi tuyển đấy, không nên học tủ mà phải học hết. học hiểu nhé.:036:

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Các bạn đừng lo lắng quá vì những chuyện như COCC hoặc quen biết, các bạn hãy nhìn xem những gì Tổng Cục Thuế yêu cầu, những gì bạn học để thi tuyển sẽ không vô ích dù bạn có thi rớt,vì:
+ Nếu bạn học ngành kinh tế thì biết cách vận dụng những luật thuế đó là điều căn bản mà những người học kinh tế phải biết.
+ Luật cán bộ, công chức: bạn nghĩ vô ích??? Biết người biết ta trăm trận trăm thắng, bạn biết những gì yêu cầu cán bộ nhà nước phải tuân theo thì lúc đó bạn mới có cơ sở để yêu, thương, thông cảm, căm ghét, thù hận, biết cách làm việc với người ta, bạn làm kinh tế thì sẽ có lúc bạn phải làm việc với công chức.
+ Quản lý nhà nước về kinh tế, quản lý tài chính: Doanh nghiệp là một thực thể của nền kinh tế, chịu tác động bởi các chính sách của nhà nước. Bạn làm kinh tế thì việc biết cung cách quản lý tài chính của một chủ thể tác động đến hoạt động của doanh nghiệp là rất cần đấy chứ
Nếu các bạn nghĩ mình là dân đen không phải là COCC thì hãy cố gắng để con cháu các bạn là COCC., đừng có thành kiến với những người được gọi là COCC nhé các bạn:dance2:. Bản thân tôi cũng là dân đen mà còn nghèo nữa chứ:dance2:.
Nếu các bạn có đủ sức, có đức, có tài thì bạn sẽ đứng top khi thi tuyển đấy, không nên học tủ mà phải học hết. học hiểu nhé.:036:

bác này nói hay quá, mình sẽ cố gắng học hết, hiểu thì mình có thể hiểu, but sợ ko thể nào nhớ hết nổi. hic

F

friends268

Cao cấp
16/11/10
247
1
0
36
ha noi

nói câu này các bạn đừng buồn . COCC họ có cách làm riêng, k cần phải đến lúc chấm điểm để phân biệt COCC đâu. thiếu gì cách :) mà bạn bảo đề thi do BTC ra. thông tin ở đâu vậy? sao mềnh chẳng biết gì cả nhỉ @@

lý thuyết and khẩu hiệu quá b-)

C

Chau tieu

Guest
19/5/10
3
0
0
36
ben tre
cho mình hỏi! đợt này đồng bằng sông cửu long thi tuyển ở đâu vậy?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA