Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
cho mình hỏi ac16 với! cái chuyen đề 17,16, mình đang học nhưng cái vài câu mình thắc mắc sao ko thấy trong 2 chyên đề này:
-Trình bày sự cần thiết khách quan phải quản lý NN về tài chính tền tệ?
-mục tiêu, nhiêm vụ QLnn về tài chính tiền tệ?
-nội dung chủ yếu của QLNN về TC tiền tệ?
mình cũng tìm tài liệu nhưng ko thấy nó nằm ở đâu?
nếu các bạn nói học 2 chuyên đề 16,17 vậy những câu đại loại như vậy có ra không?
ac16 có thể gửi nhứng sườn câu hỏi chuyên đề 17,16 giúp cho mình với! mình học mà thấy lung tung quá chẳng biết sắp xếp nt nào.
Hixx vừa khó học, vừa khó thuộc.....
mình cảm ơn bạn trước nha! nick của mình là: oaihuong_05@yahoo.com

trời, hic. Bộ bạn tường mình là thiên tài, sao hỏi mình sườn câu hỏi vậy? NOW mình nói tóm lại là cái nào mình cũng học hết luôn, còn tới 1 tháng lận, tại mình cũng ko có việc gì làm nên có thời gian, còn các bạn đang đi làm ko có thời gian học, thì các bạn có thể học tủ, còn học tủ cái gì thì các bạn tự coi nhe, mình cũng ko có thông tin nội bộ gì đâu mà giới hạn cho các bạn được!
Kiến thức chung: học hết
Chuyên ngành: đọc hiểu hết luật, thông tư và phải học thuộc 1 vài cái quan trọng trong luật, luật quản lý thuế cũng học hết, but cái này đảm bảo là mình ko thể nào thuộc được 50%, trên tinh thần lạ vậy thôi, hic
anh văn: theo đề năm rồi có 6 dạng: trắc nghiệm, trắc nghiệm (trả lời câu hỏi đoạn văn, hoàn thành câu, viết lại câu, anh - việt, việt - anh
tin: cái này thì mọi người tự tìm tài liệu nhe, trên 50% ko khó lắm đâu
tất cả là như vậy, các bạn coi rồi tự quyết định nên học như thế nào, các bạn thấy mình trả lời nhiều là mình đang học đó, chứ mình cũng có quên biết, và thông tin nội bộ gì đâu.
Giai đoạn học hiểu luật của mình cũng thấy tạm ổn rồi, now mình tập trung vô học thuộc đây.
Chúc các bạn học bài tốt và thi tốt nhe!
À, mình wên còn mấy câu hỏi đó, mình cũng ko biết nữa, cái đó ko biết ở trong chuyên đề nào, thấy trong 2 chuyên đề mình học đâu có tiền tệ đâu???

@ac116 ơi cậu có đáp án đề anh văn cậu post lên lần trước ko??? Cho mình xin với nhé!!! mail của mình là hieukt0408@yahoo.com

bạn down cái đề hả, cái bài làm mình post ở trên đó "bailam". Bạn down cái đó về rồi coi mấy bạn có sửa mấy câu trong đó nhe!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Bạn ac16 có bố làm ở cơ quan thuế mà:036:

cái này miễn bình luận, có người làm trong đó ko có nghĩa là được ưu tiên cái gì, cũng ko có nghĩa là có thông tin nội bộ. chỉ là một công chức bình thường, đủ lương sống, nếu ko nói là thiếu. hic

K

Kikikiki

Trung cấp
20/10/10
50
0
0
hà nội
acc ơi, mình tìm lại các trang trước mà chưa thấy bailam đâu cả. Cậu có thể post lại tại đây hoặc gửi vào mail hộ mình được ko??? Tks bạn nhìu. hihi
hieukt0408@yahoo.com

Q

quynhvu3983

Guest
28/11/10
10
0
0
Ha Noi
Acc cho mình hỏi với, luật Quản lý thuế chỉ học mình luật thôi à, có cần học thêm thông tư nghị định gì nữa ko, trả lời giúp mình nhé, thanks ^^

R

rongdat88

Sơ cấp
3/12/10
21
0
0
hà Tĩnh
Xin chào cả nhà!
E là thành viên mới của diễn đàn, thấy có đề tài sôi nổi nên chen vô tí. E nghe nói thi công chức thuế năm nay phải tới tận tháng 3 năm sau mới thi luôn, ko biết có thật ko

ý chút nữa thì quên. Anh chị nào có bộ 300 câu trắc nghiệm của Tổng cục thuế chia sẻ cho e với nha. Cảm ơn mọi người nhiều
Mail của e là: sweetday2104@gmail.com

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
acc ơi, mình tìm lại các trang trước mà chưa thấy bailam đâu cả. Cậu có thể post lại tại đây hoặc gửi vào mail hộ mình được ko??? Tks bạn nhìu. hihi
hieukt0408@yahoo.com

Acc cho mình hỏi với, luật Quản lý thuế chỉ học mình luật thôi à, có cần học thêm thông tư nghị định gì nữa ko, trả lời giúp mình nhé, thanks ^^

mình còn chưa đọc cái thông tư 60 nữa, dài wá, đọc tới phần các loại thuế khác mình ngán wá ko đọc nữa. Trước tiên là bạn học thuộc cái Quản lý thuế đi, ko thuộc hết thì học tủ gì đó..., rồi sau đó đọc cái thông tư cũng được. Mấy cái luật thuế kia thì phải có thông tư bạn mới hiểu được, còn cái QLT này nếu bạn hiểu rồi thi khỏi đọc thông tư, mà muốn làm trắc nghiệm tốt thì nên đọc thông tư. Tóm gọn nói nãy giờ phân tích cho bạn mà mình thấy chắc vài ngày nữa phải đọc cái thông tư quá. hichic

kinh. cái này là tài liệu nội bộ mà ... sao bạn biết :)
cám ơn, có hậu tạ luôn k bạn ^^

cái bạn friend này thi tin thì lập cái topic khác mà bàn luận đi, nhảy vô đây hoài, mà chẳng có lời khuyên nào hay cho mọi người hết!!

còn cái 300 câu đó, bạn quay lại chắc vài chục trang hình như buigiang có post lên rồi đó, ko thì quay lại trang 100 mấy đó ở đó có bàn luận sôi nổi lắm, mình cũng kiếm từ đó, chứ tới giờ này rồi mà gửi mail cho từng người. hic

Đính kèm

• bailam.doc
    78 KB · Lượt xem: 100
Sửa lần cuối:
D

dohanvn

Guest
3/12/10
1
0
0
42
bac ninh
các bác nào có đề thi tuyển công chức thuế kô, cho mình tham khảo đề các năm trc với. huhu

M

mina28

Sơ cấp
7/11/09
18
0
0
tan binh
trong cái chuyên đề 16,17 của mình, sao mình tìm ko có phần nào là "mục tiêu, nhiệm vụ quản lý nhà nước về tài chính tiền tệ nước ta trong giai đoạn hiện nay". thaks

K

khoa an 10

Sơ cấp
2/11/10
13
0
0
38
long an
mình ở Long An :015: mình đã đăng kí dư thi tuyển công chức thuế . mình vừa đi làm, vừa ôn bài cũng khá nhọc! vừa rồi mình mới gọi lên cục thuế tỉnh hỏi học ôn thi nhưng thầy cô cho biết đã không nhận học viên cách đây 2 ngày rồi cho mình hỏi nếu không đi ôn mình có thể đậu không ? nghe nói đi ôn thi thì dễ đậu ???

C

caoquangkhoi

Sơ cấp
10/11/10
11
0
0
Ha Noi
mục d, khoản 2 điều 2 của luật thuế TNDN có nói: Doanh nghiệp nước ngoài có cơ sở thường trú tại Việt Nam nộp thuế đối với thu nhập chịu thuế phát sinh tại Việt Nam mà khoản thu nhập này không liên quan đến hoạt động của cơ sở thường trú, mình thấy khó hiểu quá, ai giải thick giúp đi

H

hacao305

Guest
9/6/09
12
0
0
36
ha noi
mục d, khoản 2 điều 2 của luật thuế TNDN có nói: Doanh nghiệp nước ngoài có cơ sở thường trú tại Việt Nam nộp thuế đối với thu nhập chịu thuế phát sinh tại Việt Nam mà khoản thu nhập này không liên quan đến hoạt động của cơ sở thường trú, mình thấy khó hiểu quá, ai giải thick giúp đi

Nếu cơ sở thường trú chỉ tiến hành 1 phần hoạt động sản xuất kinh doanh tại Việt Nam, thì những thu nhập ở các phần khác của doanh nghiệp nước ngoài phát sinh tại VN vẫn phải tính thuế như bình thường.
Nói cách khác cứ là thu nhập chịu thuế phát sinh ở VN là nộp thuế hết

R

ruacodon

Trung cấp
12/9/10
51
0
0
Việt Nam
Nói thông tin này cho mọi người yên tâm mà ôn luyện nhá.
Đề thi thuế và việc tổ chức chấm thi là do Bộ tài Chính thực hiện nên hiện tượng COCC sẽ được ngăn chặn rất nhiều, nói thế là không loại trừ trường hợp COCC nhưng rất ít, mọi ng cứ an tâm mà thi thố, học hành :D. Sau khi chấm xong, có kết quả Bộ tài Chính sẽ trực tiếp phân anh làm ở các chi cục thuế
Hehe mình nói thế để cho những ai là dân đen như tụi mình yên tâm hơn, sorry vì ngoài luồng ôn luyện tí nhá :D, mọi người cố lên cùng nhau đổ vào ngành thuế nào

Như vậy nếu Trúng tuyển thì mình sẽ làm ở Chi cục thuế chứ không phải làm ở Cục thuế hả bạn?
Sao thông báo dự tuyển là:tuyển dụng công chức cục thuế mà.

N

nhatluu

Trung cấp
13/10/10
94
0
6
41
NewYork
mình muốn thi wa mà học bài k nổi, bạn nào có cách học nào mau nhớ cứu mình với

acc ơi ! acc gui AVB cho mình chưa? sao hôm nay k thấy bạn vậy?

Muốn học mau nhớ: mỗi lần học xong một mục, bạn xem mục đó có ý nghĩa gì , bạn nên học ý thôi, rồi so sánh với các mục khác về nội dung. Bạn nào có cách khác hay hơn không???:angel:

N

ngothuy1006

Guest
5/11/10
23
0
0
45
Vinh long
duyên oi! cho mình hỏi tí nhé, duyên học 2 chuyên đề đó mình có bỏ bớt k? chứ mình thấy nhiều wa

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Muốn học mau nhớ: mỗi lần học xong một mục, bạn xem mục đó có ý nghĩa gì , bạn nên học ý thôi, rồi so sánh với các mục khác về nội dung. Bạn nào có cách khác hay hơn không???:angel:

Mình thì học thế này:
Lần thứ nhất: đọc sơ qua 1 lượt rồi hệ thống lại những ý chính
Lần thứ 2: học thuộc các ý chính đó ( mình chỉ học thuộc những phần mình đánh dấu thôi), sau mỗi ý chính học thuộc xong, mình mới đọc rồi ngẫm những phần phân tíhc từ ý chính để nhớ thui
Lần thứ 3: học lại cái ý chính rùi tự nhẫm phân tích ý đó ra
Rùi thêm mỗi tối trước khi đi ngủ, lấy 1 câu ra nhẩm nhẩm trong miệng áh, bảo đảm nhớ lâu :D

N

ngothuy1006

Guest
5/11/10
23
0
0
45
Vinh long
học ý vậy, khó diễn giải lắm bạn ơi. máy chuyên đề học khó làm sao ấy

H

huongkh009

Sơ cấp
3/12/10
39
0
6
40
Hanoi
mình còn chưa đọc cái thông tư 60 nữa, dài wá, đọc tới phần các loại thuế khác mình ngán wá ko đọc nữa. Trước tiên là bạn học thuộc cái Quản lý thuế đi, ko thuộc hết thì học tủ gì đó..., rồi sau đó đọc cái thông tư cũng được. Mấy cái luật thuế kia thì phải có thông tư bạn mới hiểu được, còn cái QLT này nếu bạn hiểu rồi thi khỏi đọc thông tư, mà muốn làm trắc nghiệm tốt thì nên đọc thông tư. Tóm gọn nói nãy giờ phân tích cho bạn mà mình thấy chắc vài ngày nữa phải đọc cái thông tư quá. hichic

cái bạn friend này thi tin thì lập cái topic khác mà bàn luận đi, nhảy vô đây hoài, mà chẳng có lời khuyên nào hay cho mọi người hết!!

còn cái 300 câu đó, bạn quay lại chắc vài chục trang hình như buigiang có post lên rồi đó, ko thì quay lại trang 100 mấy đó ở đó có bàn luận sôi nổi lắm, mình cũng kiếm từ đó, chứ tới giờ này rồi mà gửi mail cho từng người. hic

Bạn ơi mình tìm mãi không biết chỗ bào nữa , nếu bạn nào có sẵn thì gửi giúp mình nhe
huongkh009@gmail.com

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA