Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
ac116 cho mình hỏi với, câu 52 :quyết định cưỡng chế hành chính thuế có hiệu lực thi hành trong thời hạn bao lâu kể từ ngày ra quyết định:
a. 1 năm
b. 2 năm
c. 6 tháng
d. 3 tháng
Đáp án nào đúng ? căn cứ vào điều mấy trong LQLT,mình đọc ở trong Luật QLT phần cưỡng chế thuế mà không thấy có phần này
câu 14: Năm 2009 DN A có số liệu như sau:
- Thu nhập từ hoạt động sản xuất phần mềm là 200trđ
- Thu nhập từ hoạt động cho thuê văn phòng là 120trđ
- Thu nhập từ hoạt động đầu tư chứng khoán là 300trđ
Trường hợp này DN A trong năm 2009 sẽ phải nộp thuế TNDN là bao nhiêu biết rằng thu nhập của hoạt động sản xuất phần mềm của doanh nghiệp A đang được miễn thuế TNDN
a. 125trđ
b. 155trđ
c. 105trđ
d. Không phải nộp thuế.
Đáp án nào là đúng bạn và tính ntn?

1. b. Mình ko nhớ ở đâu nữa, bạn coi trong cưỡng chế hành chính, mình có đọc qua rồi là 2 năm
14. (120 + 300)*0,25 = 105

anh cảm ơn em,:036:
Hy vọng sau này vào thi em cho anh copy:036:, dò bài thì anh đi không được, bạn gái anh nhăn:036:

bạn nhatluu khoe mình có bạn gái đấy. hihi

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thubinh86

Trung cấp
5/11/10
58
0
0
37
Đà Nẵng
anh cảm ơn em,:036:
Hy vọng sau này vào thi em cho anh copy:036:, dò bài thì anh đi không được, bạn gái anh nhăn:036:

hee nói bạn gái dò bài cho! hiii
không biết năm nay miền Trung thi ở đâu nhỉ?

Câu 17: Khoản thu nhập sau đây là thu nhập không thường xuyên.
a) Tiền nhận được do tham gia hội đồng doanh nghiệp và các tổ chức khác.
b)Thưởng bằng cổ phiếu.
 c) c & b đều sai
câu này mình thấy có 2 đáp án là a và b vậy đ/án nào là chính xác? mình nghĩ là c!
vậy thu nhâp ko thường xuyên nằm ở chỗ nào trong luật và thông tư 84 của thuế TNCN?
các bạn giúp mình với

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang

b)Thưởng bằng cổ phiếu.
 c) c & b đều sai
câu này mình thấy có 2 đáp án là a và b vậy đ/án nào là chính xác? mình nghĩ là c!
vậy thu nhâp ko thường xuyên nằm ở chỗ nào trong luật và thông tư 84 của thuế TNCN?
các bạn giúp mình với

trong luật và thông tư hình như ko có qui định thường xuyên hay ko thường xuyên,nhưng thu nhập từ tiền lương thì được cho là thường xuyên
2 cái a, b là thu nhập thường xuyên, bạn coi kỷ lại trong thông tư đó, đây là thu nhập từ tiền lương tiền công

N

nhatluu

Trung cấp
13/10/10
94
0
6
41
NewYork

b)Thưởng bằng cổ phiếu.
 c) c & b đều sai
các bạn giúp mình với
Hôm trước cái cậu ngoài Huế -nglathay98- "nghe" nói là thi ở Vinh.
Nếu đi xa như thế thì tổ chức đi chung đi:dance2:
Mình chỉ muốn thi ở đà nẵng:036:

H

hoa02

Guest
27/5/10
21
0
0
Nam Định
thấy bạn ac116 bảo đọc kỹ trong cưỡng chế hành chính mà mình đọc đi đọc lại phần đó không tìm thấy 2 năm hay mấy tháng đâu,ai đọc phần đó rồi mà nhớ thì nói cho mình biết với,không biết nó ở phần nào điều mấy?

0

0975068068

Sơ cấp
30/10/10
4
0
1
Nghệ An
thấy bạn ac116 bảo đọc kỹ trong cưỡng chế hành chính mà mình đọc đi đọc lại phần đó không tìm thấy 2 năm hay mấy tháng đâu,ai đọc phần đó rồi mà nhớ thì nói cho mình biết với,không biết nó ở phần nào điều mấy?
điều 39 nghị định số 98/2007/NĐ-CP ngày 07 tháng 06 năm 2007

Sửa lần cuối:
S

SevenHD

Sơ cấp
23/10/10
48
0
0
39
Vo gia cu
lâu gùi k dc vào 4rum, giờ k leo núi đọc dc nữa gùi >"< có ngày thi chưa acc ui ??

L

levananh

Sơ cấp
30/6/09
23
0
0
Hà Nội
Theo các bạn tự luận vào phần nào ? năm trước vào tham nhũng rồi.

T

thubinh86

Trung cấp
5/11/10
58
0
0
37
Đà Nẵng
trong luật và thông tư hình như ko có qui định thường xuyên hay ko thường xuyên,nhưng thu nhập từ tiền lương thì được cho là thường xuyên
2 cái a, b là thu nhập thường xuyên, bạn coi kỷ lại trong thông tư đó, đây là thu nhập từ tiền lương tiền công

uh đúng là nằm trong tiền lương & tiền công rùi.vậy là đ/a c. Vậy thu nhập không thường xuyên có phải nộp thuế TNCN không nhỉ?
thanks ac116 nhé!

blackhat

blackhat

Trung cấp
3/11/10
110
0
16
Ha Noi
Phân biệt thu nhập không thuộc diện chịu thuế và thu nhập miễn thuế TNCN??? :smile3:

H

hoa02

Guest
27/5/10
21
0
0
Nam Định
Nguyên văn bởi ac116
1. b. Mình ko nhớ ở đâu nữa, bạn coi trong cưỡng chế hành chính, mình có đọc qua rồi là 2 năm
14. (120 + 300)*0,25 = 105[/I

Mình đọc lại rồi là 1 năm đấy bạn ah chứ không phải 2năm như bạn nói đâu.

T

thubinh86

Trung cấp
5/11/10
58
0
0
37
Đà Nẵng
Hôm trước cái cậu ngoài Huế -nglathay98- "nghe" nói là thi ở Vinh.
Nếu đi xa như thế thì tổ chức đi chung đi:dance2:
Mình chỉ muốn thi ở đà nẵng:036:

Trời thiệt không rứa? năm ngoái ở Đà Nẵng, KBNN vừa rồi cũng thi ở ĐN. hi vọng là ĐN luôn nhỉ!
mà hình như có 2 anh em mình ở ĐN trên diễn đàn này thì phải!
thôi lo học bài cho tốt nha, khi nào có lịch thi rui tính tiếp! vừa rùi đi nộp hso thấy e ghi trong danh sách số 50 mới sau có 1 tuần. hic chọi nhau chắc dữ lắm hen!

T

thubinh86

Trung cấp
5/11/10
58
0
0
37
Đà Nẵng

ok 1năm đó

T

trangmoon123

Sơ cấp
1/6/10
22
0
0
HN
lâu ngày bận quá ko vào 4rum, mọi người ôn thi dc nhiều thế, đọc mỏi mắt mấy chục trang, hic
acc ơi, có tài liệu nào khác tliệu 300 câu tnghiệm thì gửi giúp tớ với, mấy đứa bạn bảo có tliệu mà cũng chưa xin được nữa. Giúp tớ nhé. Thanhks bạn!^^
email tớ: trangmeoc1@yahoo.com

N

nguyenthithule

Guest
4/12/10
1
0
0
ha nam
bạn nào có bộ đề thi tuyển công chức thuế các năm trước gửi cho mình với nhé, năm nào cũng được, mình rất cần. mail của mình là" thule.nguyenthithule@gmail.com". cảm ơn nhé

bạn trangmoon123 ơi, bạn có bộ 300 câu hỏi trắc nghiệm liên quan đến thi công chức thuế hả? bạn gửi cho mình với nhé, năm nay mình cũng thi mà chưa có một tý tẹo tài liệu nào cả, bạn gửi cho mình với nhé mail của mình là thule.nguyenthithule@gmail.com. cảm ơn bạn nhé

Sửa lần cuối:
H

hoainguyen26

Sơ cấp
23/10/09
7
0
0
Nam Định
cái phần ưu đãi thuế TNDN, nếu là thu nhập khác thì toàn bộ áp dụng thuế suất 25%
còn cái thu nhập từ công nghệ cao, nếu doanh nghiệp hạch toán riêng được cái thu nhập đó thì được miễn 200tr đó. ok
còn trường hợp thu nhập từ nước ngoài, mình nghĩ dù cho 2 nước có tránh đánh thuế hay ko thì về VN doanh nghiệp vẫn được trừ phần thuế đã đóng ở nước ngoài. Chỉ có thuế TNCN thì mới tránh đánh thuế 2 lần. các bạn nghĩ sao?
Nếu Việt Nam tham gia hiệp định tránh đánh thuế 2 lần, trường hợp DN đã nộp thuế TNDN hoặc loại thuế tương tự thuế TNDN thì được trừ số thuế DN đã nộp nhưng không quá số thuế TNDN phải nộp nhưng không quá số thuế phải nộp theo quy định của luật TNDN

Sửa lần cuối:
H

hoainguyen26

Sơ cấp
23/10/09
7
0
0
Nam Định
bạn nào có bộ đề thi tuyển công chức thuế các năm trước gửi cho mình với nhé, năm nào cũng được, mình rất cần. mail của mình là" thule.nguyenthithule@gmail.com". cảm ơn nhé

bạn trangmoon123 ơi, bạn có bộ 300 câu hỏi trắc nghiệm liên quan đến thi công chức thuế hả? bạn gửi cho mình với nhé, năm nay mình cũng thi mà chưa có một tý tẹo tài liệu nào cả, bạn gửi cho mình với nhé mail của mình là thule.nguyenthithule@gmail.com. cảm ơn bạn nhé

bộ 300 câu hỏi trắc nghiệm liên quan đến thi công chức thuế ở trang 221 đó, mấy câu tự luận tham khảo ở trang 222.

Sửa lần cuối:
S

sang7y

Guest
4/12/10
19
0
1
Hà Lội
bộ 300 câu hỏi trắc nghiệm liên quan đến thi công chức thuế ở trang 221 đó, mấy câu tự luận tham khảo ở trang 222.

Okay,đã xem wa.Mà ko bik kì này thì ngày mấy thi nhỉ.Kiến thức nhồi nhét thì nhìu mà thời gian thì eo hẹp qá :026:

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
lâu gùi k dc vào 4rum, giờ k leo núi đọc dc nữa gùi >"< có ngày thi chưa acc ui ??

chưa có ngày thi, nhưng chắc cuối tháng 12 đấy

Theo các bạn tự luận vào phần nào ? năm trước vào tham nhũng rồi.

nè bạn, năm rồi ôn thi có phần tham nhũng, năm nay làm gì có mà bạn nói là đã cho phần tham nhũng. Tự luận thì cho vô tất cả những gì bạn học đó.

uh đúng là nằm trong tiền lương & tiền công rùi.vậy là đ/a c. Vậy thu nhập không thường xuyên có phải nộp thuế TNCN không nhỉ?
thanks ac116 nhé!

trời thu nhập không thường xuyên là thu nhập từ đầu tư vốn , chuyển nhượng vốn (trong đó chuyển nhượng chứng khoán có thể được coi là thường xuyên nếu đầu năm người đóng thuế đăng ký nộp thuế theo năm nhe), ngoài ra còn thu nhập từ chuyển nhương bất động sản và thu nhập của người nước ngoài nữa.
cái này thật ra là nói vậy, chứ trong thông tư đâu có fân ra thường xuyên hay ko thường xuyên mà chỉ nói là thu nhập đóng theo năm và theo từng lần phát sinh.. Bạn coi lại nhe!

Phân biệt thu nhập không thuộc diện chịu thuế và thu nhập miễn thuế TNCN??? :smile3:

trong thuế TNCN ko có qui định đối tượng ko chịu thuế mà chỉ qui định đối tượng được miễn thuế. Đối tượng được miễn thuế là đối tượng chịu thuế but trong khoản thời gian này NN tạm thời miễn và sau này có thể là thu thuế. Còn đối tượng ko chịu thuế là đối tượng ko phải đóng thuế luôn (cái đối tượng ko chịu thuế này chỉ có luật thuế GTGT mới có). Nhưng nếu xét kỹ thì tuy trong luật thuế TNCN ko có qui định đối tượng ko chịu thuế but bạn có thể coi các khoản ko phải đóng thuế trong tiền lương tiền công và tiền thưởng, ví dụ: tiền phụ cấp..., tiền thưởng anh hùng....Các bạn coi lại phần này nhe!

vậy là mình nhớ sai rồi, thanks bạn nhe. Mà mình đag học cho xong cái qlnn, chưa có thời gian đọc cái thông tư 60 nữa. hic

lâu ngày bận quá ko vào 4rum, mọi người ôn thi dc nhiều thế, đọc mỏi mắt mấy chục trang, hic
acc ơi, có tài liệu nào khác tliệu 300 câu tnghiệm thì gửi giúp tớ với, mấy đứa bạn bảo có tliệu mà cũng chưa xin được nữa. Giúp tớ nhé. Thanhks bạn!^^
email tớ: trangmeoc1@yahoo.com

ko có tài liệu nào nữa nhe, nếu có thì vào google mà kiếm, mấy trang trước có người hỏi rồi mà!!!

Nếu Việt Nam tham gia hiệp định tránh đánh thuế 2 lần, trường hợp DN đã nộp thuế TNDN hoặc loại thuế tương tự thuế TNDN thì được trừ số thuế DN đã nộp nhưng không quá số thuế TNDN phải nộp nhưng không quá số thuế phải nộp theo quy định của luật TNDN

à này bạn, vấn đề mình hỏi là nếu 2 nước ko có ký hiệp định thì có trừ phần thuế đã đóng ở nước ngoài ko? trong luật thuế TNDN ko có nói là điều kiện để được trừ phần thuế đã đóng ở nước ngoài là 2 nước phải có ký hiệp định tránh đánh thuế 2 lần. Luật chỉ nói nếu mà doanh nghiệp đã đóng thuế ở nước ngoài thì khi về VN sẽ được trừ số thuế đã đóng ở nước ngoài nhưng ko vượt quá số thuế phải nộp.

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA