Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
duyên oi! cho mình hỏi tí nhé, duyên học 2 chuyên đề đó mình có bỏ bớt k? chứ mình thấy nhiều wa

chuyên đề 16 mình chưa học, cũng chưa đọc nó thế nào luôn, mình mới chỉ học được vài câu của chuyện đề 17 àh. Trước mắt mình học hết chưa bỏ câu nào ( còn về sau thì chưa biết :D) hehe mình vốn học tài tử :D

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhatluu

Trung cấp
13/10/10
94
0
6
41
NewYork
Em cũng đang làm ở công ty nhà nước, môi trường làm việc không tốt lắm, nên em tính đổi ý mà :D
Làm ở giáo dục tốt thế mà ta?
PS: coi chừng bàn luận lệch chủ đề là bị xóa đó bà con

Ông bà có câu: Cá trong lờ đỏ lơ đỏ lưởng, cá ngoài lờ lấm lét muốn vô. Chắc tui cũng thế:036:

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
hôm nay nhà ta bàn luận lệch chủ đề nhiều quá ta, duyen bữa nay rãnh ha, hôm qua thấy đâu mất tiêu.
Mình nói rồi, cái chuyên đề 16 dễ học lắm, khoảng 5, 6 ngày là ok thôi, còn 17 mình cũng potay, ko biết nó có cái gì mà khó thuộc quá!!hichic
mình gửi đề av cho ngothuy1006 rồi đó!

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
hôm nay nhà ta bàn luận lệch chủ đề nhiều quá ta, duyen bữa nay rãnh ha, hôm qua thấy đâu mất tiêu.
Mình nói rồi, cái chuyên đề 16 dễ học lắm, khoảng 5, 6 ngày là ok thôi, còn 17 mình cũng potay, ko biết nó có cái gì mà khó thuộc quá!!hichic
mình gửi đề av cho ngothuy1006 rồi đó!

Hôm qua công việc mình ngập đầu luôn, hôm nay cũng thế mà tại cuối tuần ứ muốn làm việc nên vào diễn đàn xí xọn cùng các bạn. Chuyên đề 16 chưa đụng tới nhưng nghe ac116 nói thế mình cũng yên tâm, mà công nhận cái 17 khó học thật

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
thôi out đây mọi người học bài tiếp đi, tám hoài, học tiếp cái cđ 16 đây, xog cái này xử lý cái 17 khó nuốt wá!
cái phần ưu đãi thuế TNDN, nếu là thu nhập khác thì toàn bộ áp dụng thuế suất 25%
còn cái thu nhập từ công nghệ cao, nếu doanh nghiệp hạch toán riêng được cái thu nhập đó thì được miễn 200tr đó. ok
còn trường hợp thu nhập từ nước ngoài, mình nghĩ dù cho 2 nước có tránh đánh thuế hay ko thì về VN doanh nghiệp vẫn được trừ phần thuế đã đóng ở nước ngoài. Chỉ có thuế TNCN thì mới tránh đánh thuế 2 lần. các bạn nghĩ sao?

blackhat

blackhat

Trung cấp
3/11/10
110
0
16
Ha Noi
thôi out đây mọi người học bài tiếp đi, tám hoài, học tiếp cái cđ 16 đây, xog cái này xử lý cái 17 khó nuốt wá!
cái phần ưu đãi thuế TNDN, nếu là thu nhập khác thì toàn bộ áp dụng thuế suất 25%
còn cái thu nhập từ công nghệ cao, nếu doanh nghiệp hạch toán riêng được cái thu nhập đó thì được miễn 200tr đó. ok
còn trường hợp thu nhập từ nước ngoài, mình nghĩ dù cho 2 nước có tránh đánh thuế hay ko thì về VN doanh nghiệp vẫn được trừ phần thuế đã đóng ở nước ngoài. Chỉ có thuế TNCN thì mới tránh đánh thuế 2 lần. các bạn nghĩ sao?

heh....cái này thầy giáo mình bảo " nếu hai nước chưa ký hiệp định chống đánh thuế hai lần" thì ko cần quan tâm DN đã nộp thuế ở nước ngoài hay chưa cứ về VN là fang ngay thuế 25% nộp đủ luôn :)

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
heh....cái này thầy giáo mình bảo " nếu hai nước chưa ký hiệp định chống đánh thuế hai lần" thì ko cần quan tâm DN đã nộp thuế ở nước ngoài hay chưa cứ về VN là fang ngay thuế 25% nộp đủ luôn :)

Theo mình nghĩ câu bạn nói nếu cứ về VN là fang ngay thuế 25% nộp đủ luôn vậy phần về VN đã trừ thuế bên đó rùi mới đem về. thì cũng như trường hợp có ký kết hợp đồng thui.

Theo mình nghĩ câu bạn nói nếu cứ về VN là fang ngay thuế 25% nộp đủ luôn vậy phần về VN đã trừ thuế bên đó rùi mới đem về. thì cũng như trường hợp có ký kết hợp đồng thui.

Giả sử mình tìm được 10 đồng ở nước ngoài, sau khi đem về VN thì đương nhiên mình đã đóng thuế ở nước ngoài rùi chứ bộ. thì phần còn lại mình mới đem về. vd đóng 3 đồng thì đem về có 7 đông thui

Sửa lần cuối:
O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
minh theo doi dien dan lau lam roi, nhung hom nay ranh roi moi dang nhap vao de tham gia. Theo thong tin minh moi bit thi nam nay thi kiem soat vien bai thi chuyen nganh co bai tap ve ke toan do, moi nguoi on ki nhe, bai thi se tap trung vao thue tncn do

Vậy còn thi ngạch cán sự thuế có bài tập không bạn? huhuhuhu

N

nguyenhue98

Guest
2/12/10
2
0
0
39
thừa thiên huế
mình theo giỏi diễn đàn cũng thời gian do tạo nick ko kich hoạt được.mình thấy các bạn hoc ghê qua'.mình cũng sơ sơ rồi.

mình đang thiếu chuyên đề 16 và 17 ban ac16 gửi cho minh dko

email:nghelathay98@yahoo.com

Mình thắc mắc thêm tý nữa mong các bạn bàn luận giải thích.
Phần thi chuyên ngành phần thi viết là như thế nào nhỉ các năm trước là lý thuyết ah. Mình thấy trong các luật toàn điều 1 ...diều 2.....điều thi cục thuế ra bài thi viết như thế nào ta

Moij người biết chỉ giáo cho mình nhé

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang

cái này là tất nhiên về VN thì sẽ đánh 25%, nhưng vấn đề ở đây là có trừ đi cái phần thuế đã đóng ở nước ngoài ko? hic

minh theo doi dien dan lau lam roi, nhung hom nay ranh roi moi dang nhap vao de tham gia. Theo thong tin minh moi bit thi nam nay thi kiem soat vien bai thi chuyen nganh co bai tap ve ke toan do, moi nguoi on ki nhe, bai thi se tap trung vao thue tncn do

này bạn ơi, bạn có coi kỹ thông báo tuyển dụng ko, trong đó có tuyển "các ngành kinh tế khác" những ai học ngành kinh tế này thì toàn là học lý thuyết ko đấy như; luật CBCC, quản lý nhà nước, họ ko biết chút gì về kế toán đâu nhé!
Nói như vậy thôi, chứ việc có cho làm bài tập thì mình ko dám cãi bạn, bạn có cơ sở mới nói vậy, mình chỉ thấy nếu làm như vậy thì sẽ ko công bằng, nên theo quan điểm của mình thì sẽ ko cho!

Sửa lần cuối:
N

nhatluu

Trung cấp
13/10/10
94
0
6
41
NewYork
cái này là tất nhiên về VN thì sẽ đánh 25%, nhưng vấn đề ở đây là có trừ đi cái phần thuế đã đóng ở nước ngoài ko? hic

này bạn ơi, bạn có coi kỹ thông báo tuyển dụng ko, trong đó có tuyển "các ngành kinh tế khác" những ai học ngành kinh tế này thì toàn là học lý thuyết ko đấy như; luật CBCC, quản lý nhà nước, họ ko biết chút gì về kế toán đâu nhé!
Nói như vậy thôi, chứ việc có cho làm bài tập thì mình ko dám cãi bạn, bạn có cơ sở mới nói vậy, mình chỉ thấy nếu làm như vậy thì sẽ ko công bằng, nên theo quan điểm của mình thì sẽ ko cho!

Bạn này nói chính xác kinh:036:
Nếu theo quan điểm của danghongnhung87, ngành kinh tế nào cũng học kinh tế vĩ mô, kinh tế vi mô, họ ra 2 cái này đấy chứ:036::036:
Môn tài chính tiền tệ nữa:dance2:

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
trùi ui em spam tí các bác, thấy có người trùng tên mình Bùi Thị Thu. Bạn ở đâu ấy? cũng thi hả?

cunxinh gặp người trùng tên mừng quá he! mà mình nghĩ bạn đó đã vào đây tức là có thi rồi. 100%. hihi! còn bạn đó ở đâu hả, hình như Hà Nội! Nhiều chuyện chút nhe, bạn còn có người trùng tên, còn mình thì khó mà có người trùng được đảm bảo 90%.

K

kimnguyen19

Guest
11/4/10
2
0
1
Ha Nam
Em năm nay cũng nộp hô sơ thi công chức thuế? Nhưng em chưa biết phải học thế nao?Anh / Chị Đi trước xin hãy chỉ giup em?Em xin cảm ơn?
Hãy giúp em? Gửi về missnguyen.vt@gmail.com
Ai có đề hay câu hỏi gì xin hãy gửi giúp em về địa chỉ trên nhe?

M

mai vang

Guest
4/12/10
1
0
0
dong da, ha noi
Bạn ơi, ban gửi tài liệu ôn thi cho minh với nhé. Cám ơn bạn nhiều!
Dịa chỉ mail của mình: thsury2004@yahoo.com.vn

mình gửi cho mấy bạn rồi đó. à, có ai có tài liệu gì khác mấy tài liệu mình cho thì gửi cho mình với nhe! Thanks!

Bạn ơi, bạn gửi tài liệu ôn thi cc thuế cho mình với nhé, Cảm ơn bạn nhiều!Chúc bạn thật nhiều niềm vui trong cuộc sống.
Địa chỉ mail của mình: thsury2004@yahoo.com.vn

Sửa lần cuối:
T

thubinh86

Trung cấp
5/11/10
58
0
0
37
Đà Nẵng
Ai cũng biết làm nhà nước thì lương thấp, nhưng được cái ổn định, mình nghĩ ai thi đợt này cũng có mục đích riêng của mình, hoặc bạn thích thuế - bạn thi thuế, hoặc bạn muốn ổn định - thi vào công chức nhà nước, hưởng lương từ ngân sách nhà nước, chẳng giàu nhưng được cái ổn định, không lo chết đói, hoặc bạn muốn tìm hiểu thêm về lĩnh vực thuế - ôn thi thuế để có thể hiểu rõ thêm. Mình nghĩ trước mắt chúng ta hãy cứ ôn thi thật tốt, nếu đậu thì tốt, còn không thì coi như mình cũng hiểu chút ít về thuế, như mình nè, lúc đầu có biết mô tê gì về thuế đâu, đọc luật, thông tư bữa giờ nên cũng hiểu chút ít rùi :D

@nhatluu: bác quảng cáo quê hương quá, cơ mà em thấy Đà Nẵng cũng đắt đỏ thí mồ.

uh! bạn nói hay quá mà ko tim thấy thích bài này ở chỗ nào! mình nghĩ con gái thì nên thì nên làm công chức, sau này mới thấy lợi ích của nó!
Mình ở Quảng Nam nhưng cũng sống ĐN gấn 6 năm! Nếu sau này nhà mình đậu hết gặp nhau giao lưu ở ĐN thì hay bít mấy nhỉ! ôi mình có nằm mơ ko!
ủng hộ tình thần cả nhà! Mọi người ơi cố lên!!!!!!!!!!

H

hoa02

Guest
27/5/10
21
0
0
Nam Định
ac116 cho mình hỏi với, câu 52 :quyết định cưỡng chế hành chính thuế có hiệu lực thi hành trong thời hạn bao lâu kể từ ngày ra quyết định:
a. 1 năm
b. 2 năm
c. 6 tháng
d. 3 tháng
Đáp án nào đúng ? căn cứ vào điều mấy trong LQLT,mình đọc ở trong Luật QLT phần cưỡng chế thuế mà không thấy có phần này
câu 14: Năm 2009 DN A có số liệu như sau:
- Thu nhập từ hoạt động sản xuất phần mềm là 200trđ
- Thu nhập từ hoạt động cho thuê văn phòng là 120trđ
- Thu nhập từ hoạt động đầu tư chứng khoán là 300trđ
Trường hợp này DN A trong năm 2009 sẽ phải nộp thuế TNDN là bao nhiêu biết rằng thu nhập của hoạt động sản xuất phần mềm của doanh nghiệp A đang được miễn thuế TNDN
a. 125trđ
b. 155trđ
c. 105trđ
d. Không phải nộp thuế.
Đáp án nào là đúng bạn và tính ntn?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA