Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hiena3

Guest
22/7/10
1
0
0
Tp.HCM
mấy bác cứ nói thế, có thấy bác nào up lên cho cả nhà tham khảo đâu

C

caoquangkhoi

Sơ cấp
10/11/10
11
0
0
Ha Noi
43. Một doanh nghiệp trong năm tính thuế kê khai chi phí tính thuế TNDN là: 3000 triệu đồng ,trong đó:
-Lãi vay vốn sản xuất kinh doanh (vay của công nhân viên trong doanh nghiệp): 300 triệu đ
-Lãi suất vay vốn của công nhân viên: 12%/năm, lãi suất cho vay của ngân hàng mà doanh nghiệp có quan hệ giao dịch trong năm tính thuế:8%/năm; các khoản chi phi còn lại được coi là hợp lý.
Chi phí hợp lý của doanh nghiệp trong năm tính thuế là:
A.3000 triệu đồng
B.2940 triệu đồng
C.2900 triệu đồng
D.2700 triệu đồng
câu này đáp án là a phải không các bác, vì em nghĩ là lãi vay công nhân trong doanh nghiệp = 150% lãi vay ngân hàng, (tức là vẫn chưa vượt quá 150%) do đó vẫn là khoản chi được trừ khi xác định chi phí

B

bachthuha

Trung cấp
8/10/10
113
0
0
Việt Nam
Bạn nào đã nhận Giấy Báo rồi. Cho mình hỏi xíu:nếu Đăng ký: Kiểm soát viên thì trong Giấy báo, họ vẫn ghi là Chuyên viên ah.
Mình thì hầu hết đều ghi Chuyên viên, không thấy ghi Kiểm soát viên. 2 cái này có phải là 1 không vậy.

T

t3dkp

Sơ cấp
28/11/10
30
0
6
37
kjhhjkhkjkjh
Bạn nào đã nhận Giấy Báo rồi. Cho mình hỏi xíu:nếu Đăng ký: Kiểm soát viên thì trong Giấy báo, họ vẫn ghi là Chuyên viên ah.
Mình thì hầu hết đều ghi Chuyên viên, không thấy ghi Kiểm soát viên. 2 cái này có phải là 1 không vậy.

Cùng một nghạch mà cậu, nếu cậu đậu rồi thì mới phân công làm công việc chuyên viên hay kiểm soát viên. cho nên giấy báo không sai đâu

wjndwjng

wjndwjng

Trung cấp
29/1/10
104
1
16
Hà Nội
tui nhớ ko nhầm thì 300 câu trắc no mà chúng ta ôn là lần đầu tiên bên thuế làm ra đống trắc no đó (lần đầu tiên định thi đối với ng mới trúng tuyển but cuối cùng ko thi thì fải.hehe) thế nên chất lượng of nó như thế nào thì cả nhà đều biết rồi, đừng băn khoăn chi tiết ngôn từ cho mệt, nh câu theo luật thì đáp án a, mà theo thông tư thì đáp án b. THôi ko biết thế nào, chỉ biết học thôi. Cơ mà tui ko có time mà học nữa, cuối năm chạy suốt ah, cv nhiều, về đến nhà là "lên giường"

Mình thấy ngay trong topic này các anh chị năm ngoái nói chuyện vs nhau thì vẫn thi mà bạn!!!

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang

Mình thấy ngay trong topic này các anh chị năm ngoái nói chuyện vs nhau thì vẫn thi mà bạn!!!

có chổ thi có chổ không thi bạn ơi. Mai mốt bạn thi đậu vô thuế làm đi, chừng nào nghe sắp thi tay nghề thì lật đật đi kiếm tài liệu học, tới chừng ko có thi lại xếp vào, cứ thế mà tiếp diễn. hihi!

D

Dongsonglam2010

Sơ cấp
25/10/10
13
0
1
Nghệ An
hihi, onthicongchuc chưa học bài xong, av thì ôn theo trình độ a, chuyên đề 16 chưa học, tuần sau xin nghỉ 1 tuần để học bài. Lúc đầu sợ av thi cán sự, sau đó thấy lâu wá ko thi nên hối hận muốn chuyển wa chuyên viên, now ông trời cho như ý muốn thi chuyên viên thì lại muốn chuyển lại cán sự. hihi

@ ac116: nhờ ac và mọi người giải thích dùm em, sự khác nhau về đề thi giữa chuyên viên và cán sự với ạ? (theo như ac viết ở trên thì bên cán sự QLNN chỉ phải học chuyên đề 17 thôi ạ? và anh văn A? )... ngoài ra chuyên ngành có nhẹ hơn ko ạ? Mong mọi người chỉ giúp. EM đang loạn hết cả lên!

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
@ ac116: nhờ ac và mọi người giải thích dùm em, sự khác nhau về đề thi giữa chuyên viên và cán sự với ạ? (theo như ac viết ở trên thì bên cán sự QLNN chỉ phải học chuyên đề 17 thôi ạ? và anh văn A? )... ngoài ra chuyên ngành có nhẹ hơn ko ạ? Mong mọi người chỉ giúp. EM đang loạn hết cả lên!

í à, bạn đọc thông báo nội dung thi đó, còn chuyện đề có nhẹ hơn ko làm sao mình biết, mình nghĩ chuyên ngành ko nhẹ hơn đâu, theo cảm nghĩ của mình sự phân biệt giữa 2 trình độ chuyên viên và cán sự là ở môn thi qlnn.

D

Dongsonglam2010

Sơ cấp
25/10/10
13
0
1
Nghệ An
í à, bạn đọc thông báo nội dung thi đó, còn chuyện đề có nhẹ hơn ko làm sao mình biết, mình nghĩ chuyên ngành ko nhẹ hơn đâu, theo cảm nghĩ của mình sự phân biệt giữa 2 trình độ chuyên viên và cán sự là ở môn thi qlnn.

Chết cha rồi, dừ em mới để ý từng câu chữ một:
môn QLNN: - chuyên viên: Nội dung thi: Kiến thức quản lý hành chính nhà nước về kinh tế, tài chính.
- cán sự: Nội dung thi: Kiến thức quản lý hành chính nhà nước về tài chính.

Nghĩa là bên cán sự QLNN ko phải học phần về kinh tế (chuyên đề 16), đúng ko ac? Ngốc quá đi mất, ko chịu rà soát câu chữ. Đúng là "Ngu thì chết chứ có bệnh tật chi mô!" huhu

H

haihp266

Guest
17/12/10
41
0
0
hai phong
môn QLNN: - chuyên viên: Nội dung thi: Kiến thức quản lý hành chính nhà nước về kinh tế, tài chính.

Nghĩa là bên cán sự QLNN ko phải học phần về kinh tế (chuyên đề 16), đúng ko ac? Ngốc quá đi mất, ko chịu rà soát câu chữ. Đúng là "Ngu thì chết chứ có bệnh tật chi mô!" huhu

bạn đọc ở đâu mà có bên Kiểm soát viên thi QLNN về tài chính? Bên chuyên viê thi QLNN về kinh tế, tài chính
? Mình đọc trong TB tuyển dụng của tổng cục thuế thì cả ngạch KSV và chuyên viên đều thi môn kiến thức
chung là QLNN về kinh tê, tài chính mà? có phân biệt gì đâu?

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
bạn đọc ở đâu mà có bên Kiểm soát viên thi QLNN về tài chính? Bên chuyên viê thi QLNN về kinh tế, tài chính
? Mình đọc trong TB tuyển dụng của tổng cục thuế thì cả ngạch KSV và chuyên viên đều thi môn kiến thức

úi trời ơi, đọc kỹ dùm cái, bạn dongsonglam thi cán sự mà.

kệ đi học thêm, sau này vào làm công chức thuế rồi, khi thi nâng ngạch học bài mau hơn. hihi

D

Dongsonglam2010

Sơ cấp
25/10/10
13
0
1
Nghệ An

bạn hiểu nhầm ý mình rồi. KSV và chuyên viên là 1 mà.

Mình đọc trong thông báo và chỉ so sánh QLNN giữa chuyên viên (KSV) và cán sự có khác nhau, và sự khác nhau mình nói ở trên đó. Mình thi cán sự nên mới hỏi cho kỹ chút thôi mà.

@ ac16: có đúng là mình chỉ nên học chuyên đề 17 ko nhỉ?cònifirm cho mình cái, để mình chuyển hướng ôn tập, may còn kịp.hihi

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang

Mình đọc trong thông báo và chỉ so sánh QLNN giữa chuyên viên (KSV) và cán sự có khác nhau, và sự khác nhau mình nói ở trên đó. Mình thi cán sự nên mới hỏi cho kỹ chút thôi mà.

@ ac16: có đúng là mình chỉ nên học chuyên đề 17 ko nhỉ?cònifirm cho mình cái, để mình chuyển hướng ôn tập, may còn kịp.hihi

mình nói rồi mà, học chuyên đề 17 thôi, còn anh văn thì trình độ a, trời ơi, học chi dữ vậy, không coi rõ thông báo gì hết.

D

Dongsonglam2010

Sơ cấp
25/10/10
13
0
1
Nghệ An
mình nói rồi mà, học chuyên đề 17 thôi, còn anh văn thì trình độ a, trời ơi, học chi dữ vậy, không coi rõ thông báo gì hết.

Thì tính mình đoảng rứa đó, lại còn nghĩ sẽ cho vào chuyên đề 16 và chăm chú gặm nhấm, may chưa muộn quá.hihi.
Còn English thì mình được miễn thi nên ko quan tâm lắm.

Thôi tiếp tục sự nghiệp tu luyện thôi cả nhà ơi! Bắc - Trung - Nam cùng cố gắng!

H

haihp266

Guest
17/12/10
41
0
0
hai phong

ừa, ừa.. tại vì gần thi rùi nên nó cứ cuống quít cả lên, học mãi mà chưa xong nên chỉ nhằm xem có
bớt được chút xíu nội dung ôn tập nào không ? Thôi,ai nhồi nhét được thì cố mà nhồi nhét nhé! Mình
xác định học tiêu đề đây rùi vào phòng thi tự "phịa" ..he..he..

H

hongquan6789

Sơ cấp
8/12/10
20
0
0
36
ninh binh
So sánh sự khác nhau cơ bản giữa đối tượng không chịu thuế GTGT và đối tượng chịu thuế suất 0%?
tại sao phải hoàn thuế GTGT khi thuế GTGT đầu ra nhỏ hơn thuế GTGT đầu vào?
help me!!!!

T

thoakoi

Sơ cấp
21/11/10
39
0
6
nơi cuối con đường
So sánh sự khác nhau cơ bản giữa đối tượng không chịu thuế GTGT và đối tượng chịu thuế suất 0%?
tại sao phải hoàn thuế GTGT khi thuế GTGT đầu ra nhỏ hơn thuế GTGT đầu vào?
help me!!!!

bạn chịu khó lục tìm vài trăm trang trước sẽ thấy, hình như khoảng 400, 500 j đó! câu này mọi người trả lời òy mà!

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
Sướng chưa, chắc đợt này bạn sẽ đậu đấy:byebye:

Sướng đâu không thấy mà jờ mình thấy chán học rùi nè/ hihihih chắc bỏ thi luôn wúa/

hehe thật sự mình cũng chưa học xong nè, chuyên đề 16 mình tủ :D, đi làm về hết hơi, không học hành gì đc nữa, cuối năm cứ như con thoi áh. Thi chuyên viên đi onthicongchuc ơi, cứ kệ, hix, biết đâu mình học được vào tủ haha
mình cũng muốn lắm đấy, nhưng mình rất sợ môn anh văn, vì mình chỉ ôn trình độ a, jo ko còn thời jan nhiều để mình ôn trình độ B đâu. minh sợ thi ko được 5d lắm.phí công mình lắm.

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA