Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

lyhan

Trung cấp
28/2/10
102
0
0
nam dinh
Bời vì tui thấy có câu hỏi trác nghiệm thế này này: Chi phi nào được tính vào chi phí được trừ của DN trong các chi phí sau:
1-CP xử lý nước thải
2-Chi ủng hộ đòng bào lũ lụt
3-4 là cái gì tui khong nhớ nhưng đại loại nó không được xác định vào chi phí được trừ.
Tui lăn tăn mỗi cái 1 hay 2 không biết chọn cái nào.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hangcute12345

Sơ cấp
9/11/10
20
0
0
35
nam giang_nam truc_nam dinh
uh vậy câu này đáp án phải là A chứ, t làm là A nhưng bạn nào đó làm C

Thì thế tui mới thắc mắc vì đáp án ban đầu of tui là A, có bạn nào đó làm là C, tôi mới nói ý kiến of tui. Cái 20tr kia đc tính vao chi fí hợp lý mà, sao lại trừ đi. Túm lại câu này là A.

câu này mình làm là : (1000-600+30)*0,28 + (100/(1-20%))*0,08=130,4 nên đáp án là C

B

bachthuha

Trung cấp
8/10/10
113
0
0
Việt Nam
cái đó chép tiêu đề thôi, mình thấy tờ bùa của thí sinh ở Cần Thơ, chỉ chép toàn tiêu đề, Cần Thơ 4 thí sinh ôn trúng tủ, đem 2 tờ a4 đủ 4 câu kiến thức chung. hic. now, mình đag lo thuế mà cũng trúng tủ vậy, là dân tỉnh như mình tiêu. hic

Bây giờ mình đã rút ra được 1 kinh nghiệm học môn QLNN là: Chỉ cần học thuộc cái tiêu đề thôi:banana:, không cần học chi tiết vì rất khó thuộc.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Bây giờ mình đã rút ra được 1 kinh nghiệm học môn QLNN là: Chỉ cần học thuộc cái tiêu đề thôi:banana:, không cần học chi tiết vì rất khó thuộc.

hả, e ko biết nhe, ko biết tại sao cái công cụ chỉ viết tiêu đề, tại mình cũng ko thuộc lắm, hihi, nên mình chỉ viết như thế, but chắc muốn cao điểm thì phải phân tích chút xíu

Bời vì tui thấy có câu hỏi trác nghiệm thế này này: Chi phi nào được tính vào chi phí được trừ của DN trong các chi phí sau:
1-CP xử lý nước thải
2-Chi ủng hộ đòng bào lũ lụt
3-4 là cái gì tui khong nhớ nhưng đại loại nó không được xác định vào chi phí được trừ.
Tui lăn tăn mỗi cái 1 hay 2 không biết chọn cái nào.

câu 1 đó, mình nhớ mại mại là "chi ủng hộ đồng bào lũ lụt" phải kèm theo điều kiện gì nữa mới được coi là chi phí hợp lý, ai giải thích cho mình wên rồi.

câu này mình làm là : (1000-600+30)*0,28 + (100/(1-20%))*0,08=130,4 nên đáp án là C

ui, trời ơi, tùm lum hết. mình nghĩ ko có trường hợp phải đóng thêm 8% đâu.

Sửa lần cuối:
L

luutan

Sơ cấp
5/12/08
7
0
0
39
tphcm
Ở TP HCM người ta gọi điện thoại kêu lấy giấy báo thi hả bạn. Mấy hôm nay mình cứ chờ nhưng không nhận được thư cũng như điện thoại gì cả, lo quá đi.

blackhat

blackhat

Trung cấp
3/11/10
110
0
16
Ha Noi
Vui nhỉ, mỗi ng một ý kiến: Thông tư nêu là các khoản chi tài trợ cho giáo dục và thiên tai trực tiếp hoặc thông qua các tổ chức phải đúng quy định của pháp luật, có hồ sơ, biên bản.... trong các câu hỏi họ không nói rõ ràng, cứ mập mờ thì thật khó cho các thí sinh dự thi

T

taxvn

Sơ cấp
11/11/10
42
15
8
Tp Hcm
Ở TP HCM người ta gọi điện thoại kêu lấy giấy báo thi hả bạn. Mấy hôm nay mình cứ chờ nhưng không nhận được thư cũng như điện thoại gì cả, lo quá đi.

Tp HCM người ta gởi giấy báo về nhà đấy. Mình mới nhận sáng nay nè. Không có gọi đâu.

K

kimthanhkt20

Trung cấp
24/12/10
98
0
0
37
quang ngai
thi cong chuc thue

hiiiiiii, mừng quá mình nhận được giấy báo rồi

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
kakkakakakka
cac bạn đừng lo nữa, mình còn chưa lo nè/ Mình đăng ký thi cán sư, vậy mà giấy báo thi ghi chuyên viên nè, hihihihi

N

nhatluu

Trung cấp
13/10/10
94
0
6
41
NewYork
kakkakakakka
cac bạn đừng lo nữa, mình còn chưa lo nè/ Mình đăng ký thi cán sư, vậy mà giấy báo thi ghi chuyên viên nè, hihihihi
Sướng chưa, chắc đợt này bạn sẽ đậu đấy:byebye:

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
kakkakakakka

hihi mình cũng vừa nhận giấy báo thi rùi nè, phù phù, nhẹ người, bữa giờ cứ lo hehehe
onthicongchuc sướng nha, ng ta báo thi chuyên viên thì cứ thi đi, vì chuyên viên tỉ lệ chọi thấp hơn cán sự đấy

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
hihi mình cũng vừa nhận giấy báo thi rùi nè, phù phù, nhẹ người, bữa giờ cứ lo hehehe
onthicongchuc sướng nha, ng ta báo thi chuyên viên thì cứ thi đi, vì chuyên viên tỉ lệ chọi thấp hơn cán sự đấy

hihi, onthicongchuc chưa học bài xong, av thì ôn theo trình độ a, chuyên đề 16 chưa học, tuần sau xin nghỉ 1 tuần để học bài. Lúc đầu sợ av thi cán sự, sau đó thấy lâu wá ko thi nên hối hận muốn chuyển wa chuyên viên, now ông trời cho như ý muốn thi chuyên viên thì lại muốn chuyển lại cán sự. hihi

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
tui nhớ ko nhầm thì 300 câu trắc no mà chúng ta ôn là lần đầu tiên bên thuế làm ra đống trắc no đó (lần đầu tiên định thi đối với ng mới trúng tuyển but cuối cùng ko thi thì fải.hehe) thế nên chất lượng of nó như thế nào thì cả nhà đều biết rồi, đừng băn khoăn chi tiết ngôn từ cho mệt, nh câu theo luật thì đáp án a, mà theo thông tư thì đáp án b. THôi ko biết thế nào, chỉ biết học thôi. Cơ mà tui ko có time mà học nữa, cuối năm chạy suốt ah, cv nhiều, về đến nhà là "lên giường"

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
hihi, onthicongchuc chưa học bài xong, av thì ôn theo trình độ a, chuyên đề 16 chưa học, tuần sau xin nghỉ 1 tuần để học bài. Lúc đầu sợ av thi cán sự, sau đó thấy lâu wá ko thi nên hối hận muốn chuyển wa chuyên viên, now ông trời cho như ý muốn thi chuyên viên thì lại muốn chuyển lại cán sự. hihi

hehe thật sự mình cũng chưa học xong nè, chuyên đề 16 mình tủ :D, đi làm về hết hơi, không học hành gì đc nữa, cuối năm cứ như con thoi áh. Thi chuyên viên đi onthicongchuc ơi, cứ kệ, hix, biết đâu mình học được vào tủ haha

V

vithu

Guest
7/11/10
8
0
0
quảng ngãi
Mình tính kết quả giống Buigiang là 750.000.
Bạn này cái tồn kho đó nằm trong tháng trước vậy nó đã đc khấu trừ ở tháng trc rùi, tháng này còn đòi khấu trừ nữa hả? ai cho!
Còn sản phẩm B nói là giá thanh toán thì bạn phải qui về giá tính thuế chứ chứ làm j giá thanh toán mà không đcj khấu trừ!
ban ơi, sp B là hóa đơn bán hàng, nên mình nghĩ k được khấu trừ. Theo mình là 950.000
Hix, nhìn qua một hồi, kết quả của mình khác bạn nhiều ơi là nhiu lun.huhuhuu, k biết sao đây

cau 47 thuế GTGT 200 tr thuộc diện được KT nên k phải chi phí được trừ, thuế GTGT vượt quá thời hạn KT nên tất nhiện cũng không được tính là CPĐT, vậy ở đây chỉ có TTĐB và thuế môn bài và nhà đất thôi:
CP tính thuế là: (650/1,3)*0,3 +30=180 nên 47b.
câu 48 tương tự: 1000- 300-100=600 nên 48c

Thuế GTGT được tính vào chi phí thuế gồm:
- Thuế GTGT của hóa đơn GTGT quá thời hạn khấu trừ
- Thuế GTGT của hàng hóa DV mua vào dùng để SXKD HH DV chịu thuế và k chịu thuế GTGT - Phần không được phân bổ khấu trừ thuế
- Tiền thuế GTGT đầu vào của hàng hóa dịch vụ mua cấu thành trong sp xuất khẩu nhưng k đủ dk để công nhận là xuất khẩu

Sửa lần cuối:
I

ildivo

Trung cấp
22/9/08
75
1
8
35
Anywhere
Hà Nội có ai nhận được giấy báo chưa ạ? L o quá, ko biết có được thi ko nữa :((

C