Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

honchong1

Sơ cấp
30/12/10
3
0
1
36
Nha Trang - Saigon
Cho mình hỏi môn thi viết có bài tập không vậy??? Mình không học chuyên ngành thuế nên không biết ôn bài tập ntn? Ai biết chỉ mình với! thanx

Khóa học Quản trị dòng tiền
wjndwjng

wjndwjng

Trung cấp
29/1/10
104
1
16
Hà Nội
Có bạn nào nộp hồ sơ, cái tờ khai sinh nộp bản photo có công chứng ko? Mình nộp bản đó ko biết có sao ko. Có bao giờ mình nộp hồ sơ rồi mà họ loại ra ko nhỉ?

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Có bạn nào nộp hồ sơ, cái tờ khai sinh nộp bản photo có công chứng ko? Mình nộp bản đó ko biết có sao ko. Có bao giờ mình nộp hồ sơ rồi mà họ loại ra ko nhỉ?

họ nhận hồ sơ rồi là được đó, chừng nào ko được thì họ sẽ gọi điện kêu bổ sung.

B

bachhongtran

Guest
19/9/09
2
0
1
Ha Noi
Có bạn nào tham gia khóa học của Tanet ko ạ, ở đó vừa rồi tổ chức khóa học ôn thi thấy nói bài bản lắm

H

huyentrang3011

Guest
18/12/10
38
0
0
38
HN
Cả nhà cho mình hỏi chút là có bằng 2 T.anh (ĐH Ngoại thương cấp - chuyên ngành TATM) thì có được miễn thi TA ko? nếu mà ko được miễn chắc chết mất vì mình ko có học. Many thanks.

T

t3dkp

Sơ cấp
28/11/10
30
0
6
37
kjhhjkhkjkjh
Cả nhà cho mình hỏi chút là có bằng 2 T.anh (ĐH Ngoại thương cấp - chuyên ngành TATM) thì có được miễn thi TA ko? nếu mà ko được miễn chắc chết mất vì mình ko có học. Many thanks.

đã tiếng anh thương mại thì lo gì tiếng anh! e kém tự tin quá!

quiams04

quiams04

Trung cấp
27/12/08
64
0
0
TP Quy Nhơn, Bình Định
họ nhận hồ sơ rồi là được đó, chừng nào ko được thì họ sẽ gọi điện kêu bổ sung.

Mình là thành viên mới vào diễn đàn. Bạn acc oi, cho minh hỏi:
1. Mục tiêu, nhiệm vụ QLNN về tài chính tiền tệ nước ta trong giai đoạn hiện nay?
2. Sự cần thiết khách quan QLNN về tài chính?
Mình thấy có mấy đề cương của các bạn trong diễn đàn có post câu hỏi nhưng mình tìm mãi mà không thấy câu trả lời.
Mong nhận được hồi âm sớm của bạn. Cám ơn bạn nhiều.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Mình là thành viên mới vào diễn đàn. Bạn acc oi, cho minh hỏi:
1. Mục tiêu, nhiệm vụ QLNN về tài chính tiền tệ nước ta trong giai đoạn hiện nay?
2. Sự cần thiết khách quan QLNN về tài chính?
Mình thấy có mấy đề cương của các bạn trong diễn đàn có post câu hỏi nhưng mình tìm mãi mà không thấy câu trả lời.
Mong nhận được hồi âm sớm của bạn. Cám ơn bạn nhiều.

mình cũng không biết ở đâu nữa, nên ko có học. bạn cứ học theo 2 chuyên đề 16, và 17 đi.

tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi
Giả sự trong năm, DN sản xuất được 140.000 sp, tiêu thụ được 100.000 sp, các phần khác không có gì, nhưng đến khi đề bài cho chi phí có đoạn:
" - Chi phí NVL chính: xuất kho để SX sp 11.250kg, giá thực tế bình quân vật liệu xuất kho: 182.000 d/kg, trong đó chi phí vận chuyển 250d/kg. định mức tiêu hao vật liệu: 0,08 kg/sp
- TSCD thuộc bộ phận sản xuất: 1.350 tr đồng, trong đó khấu hao TSCD mới đưa vào sử dụng đầu năm: 120 tr đồng, tài sản này đầu tư bằng vốn Ngân sách nhà nước
- TSCD thuộc bộ phận quản lý: 548 tr đồng, trong đó khấu hao TSCD sử dụng cho phúc lợi của doanh nghiệp 30 tr đ
- TSCD thuộc bộ phận bán hàng: 225 tr đ, trong đó khấu hao TSCD thuê tài chính 25tr đ
- Trả tiền vay ngân hàng để đầu tư TSCD 853tr đ, trong đó trả tiền vay bằng nguồn khấu hao TSCD 763tr đ
Chi khen thưởng cho CNV 720tr đ (bộ phận bán hàng 36tr đ)"
Vậy thì chúng ta tính những CP đó như thế nào?
Thank các bạn nhiều

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
trên web tổng cục thuế đã có danh sách thi, các bạn vào coi nhe!

M

minhkhang123

Guest
3/10/10
0
0
0
hà nội
mình giờ mới bắt đầu học vì vừa báo cáo tốt nghiệp xong. nhìn nhà mình học thấy hoa mắt quá. ai ó tài liệu môn nghiệp vụ chuyên ngành và tiếng anh gửi cho mình qua mail nguyenvinhan919@gmail.com với. mình cảm ơn nhiều.

O

onthicongchuc99

Trung cấp
11/11/10
71
1
8
TPHCM
Mình đã quyết định rùi/ mình sẽ thi chuyên viên, jờ liều luôn, chứ cán sự tỉ lệ chọi quá cao, nên mình chấp nhận liều ăn nhiều chơi/ hihihihi chuyên đề 16 mình sẽ học tủ 01 câu, còn môn ngoại ngữ ai có tài liệu giúp mình với/ có ngữ pháp trình độ b càng tốt, giúp mình với nha mọi người.
mail: pngocphung221185@yahoo.com

T

t3dkp

Sơ cấp
28/11/10
30
0
6
37
kjhhjkhkjkjh
có bạn nào down được danh sách thi up lên cho mọi ngươi cái! wweb tổng cục không vào được! thank!@

N

nhatluu

Trung cấp
13/10/10
94
0
6
41
NewYork
Đợt này bác nào đậu vào bên tin học của tổng cục thuế, nhớ đề xuất với tổng cục thuế cải thiện tốc độ truy cập vào máy chủ. Thời đại tin học, một tổng cục lớn như vậy mà tốc độ truy cập lại chậm như rùa, máy chủ thường xuyên rớt, kém thật.:019:

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
haha, hôm nay mình là người may mắn nhất, vào được web mà còn down được nữa. haha. mong là đi thi cũng may mắn như vậy!

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Mình đã quyết định rùi/ mình sẽ thi chuyên viên, jờ liều luôn, chứ cán sự tỉ lệ chọi quá cao, nên mình chấp nhận liều ăn nhiều chơi/ hihihihi chuyên đề 16 mình sẽ học tủ 01 câu, còn môn ngoại ngữ ai có tài liệu giúp mình với/ có ngữ pháp trình độ b càng tốt, giúp mình với nha mọi người.
mail: pngocphung221185@yahoo.com

hihi cuối cùng onthicongchuc cũng quyết định thi chuyên viên rùi, cố nhên đi, mềnh cũng tủ, hi vọng trúng tủ hahaha
@ac: ac lại được mùa send mail nữa rùi hehe
Tình hình là sau 1 lúc nghiên cứu danh sách dự thi, nếu ai thi chuyên viên ở TPHCM phải hơn điểm của 300 người thì mới cầm chắc suất đậu nhá. Tôi ơi cố nhên, cả nhà cố nhên hahaha

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Sửa lần cuối:
A

amatsu125

Guest
22/10/10
22
0
0
1231
may mà nhanh tay nên tôi lấy được 1 số thứ từ website thuế. gửi lên để mọi người xem. Rất tiếc bạn tôi thi ở miền bắc nên tôi chỉ dl mình đợt 2 thôi. tôi gửi tạm lên mediafire cho dễ dl nhe.
danh sách thí sinh dự thi của miền bắc - 137182_Dot_2.rar
lịch thi - 137183_Hieu_lenh_va_Lich_thi.rar
danh sách thí sinh dự thi miền nam - 137182_Dot_1.rar - do bác ac116 upload

tôi gửi kèm luôn bài thông báo cua tổng cục thuế nhé. Chúc các bác thi tốt.

Thông báo của Hội đồng thi tuyển dụng Công chức Tổng cục Thuế năm 2010 về danh sách thí sinh dự thi, thời gian và địa điểm thi
31/12/2010
Hội đồng thi tuyển dụng công chức Tổng cục Thuế năm 2010 thông báo:
A. Đợt 1:
1. Danh sách 5.904 thí sinh đủ điều kiện dự thi tuyển công chức Tổng cục Thuế năm 2010 (Đợt 1) vào 28 Cục Thuế các tỉnh, thành phố phía Nam (theo danh sách đính kèm).
2. Thời gian thi: Ngày 08, 09/01/2011 (Thứ 7 và Chủ nhật).
3. Địa điểm thi:
1. Tại thành phố Hồ Chí Minh (Địa điểm Trường Quân sự Quân khu 7; địa chỉ Khu phố 2, phường Trung Mỹ Tây, quận 12, thành phố Hồ Chí Minh): Tổ chức thi tuyển dụng công chức vào 10 Cục Thuế: thành phố Hồ Chí Minh, Ninh Thuận, Bình Phước, Bình Thuận, Lâm Đồng, Tây Ninh, Bình Dương, Đồng Nai, Bà Rịa - Vũng Tàu và Long An.
2. Tại tỉnh Khánh Hoà (Địa điểm Học viện Hải Quân; địa chỉ phường Vĩnh Nguyên, thành phố Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa): Tổ chức thi tuyển dụng công chức vào 06 Cục Thuế: Khánh Hòa, Đà Nẵng, Quảng Nam, Quảng Ngãi, Bình Định và Phú Yên.
3. Tại thành phố Cần Thơ (Địa điểm Trường Cao đẳng Kinh tế - Kỹ thuật Cần Thơ; địa chỉ số 09 Cách Mạng Tháng Tám phường An Hòa, quận Ninh Kiều, thành phố Cần Thơ) : Tổ chức thi tuyển công chức vào 12 Cục Thuế: thành phố Cần Thơ, Đồng Tháp, An Giang, Tiền Giang, Vĩnh Long, Bến Tre, Kiên Giang, Hậu Giang, Trà Vinh, Sóc Trăng, Bạc Liêu và Cà Mau.
B. Đợt 2:
1. Danh sách 11.363 thí sinh đủ điều kiện dự thi tuyển công chức Tổng cục Thuế năm 2010 (Đợt 2) vào 23 Cục Thuế các tỉnh, thành phố phía Bắc (theo danh sách đính kèm).
2. Thời gian thi: Ngày 15, 16/01/2011 (Thứ 7 và Chủ nhật).
3. Địa điểm thi:
1. Tại thành phố Hà Nội (Địa điểm Học viện Kỹ thuật Quân sự; địa chỉ số 100 đường Hoàng Quốc Việt, thành phố Hà Nội): Tổ chức thi tuyển công chức vào Cục Thuế thành phố Hà Nội.
2. Tại thành phố Hải Phòng (Địa điểm Trường Đại học Hàng Hải; địa chỉ số 338 Lạch Tray, quận Ngô Quyền, thành phố Hải Phòng): Tổ chức thi tuyển công chức vào 09 Cục Thuế: thành phố Hải Phòng, Hoà Bình, Nam Định, Ninh Bình, Hà Nam, Hưng Yên, Hải Dương, Thái Bình và Quảng Ninh.
3. Tại tỉnh Thái Nguyên (Địa điểm Trường Cao đẳng Kinh tế - Tài chính Thái Nguyên; địa chỉ phường Thịnh Đán, thành phố Thái Nguyên, tỉnh Thái Nguyên Tổ chức thi tuyển công chức vào 07 Cục Thuế: Thái Nguyên, Vĩnh Phúc, Tuyên Quang, Phú Thọ, Bắc Giang, Bắc Ninh và Lạng Sơn.
4. Tại tỉnh Nghệ An (Địa điểm Trường Đại học Vinh; địa chỉ 182 đường Lê Duẩn, thành phố Vinh, tỉnh Nghệ An): Tổ chức thi tuyển công chức vào 06 Cục Thuế: Nghệ An, Thanh Hoá, Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng Trị và Thừa Thiên - Huế.
4. Lịch thi và hiệu lệnh thi: Đính kèm
5. Một số nội dung khác:
- Đề nghị thí sinh: đúng 7 giờ 30 phút ngày 08/01/2011 (đối với thí sinh đủ điều kiện dự thi đợt 1) và đúng 7 giờ 30 phút ngày 15/01/2011 (đối với thí sinh đủ điều kiện dự thi đợt 2) đến địa điểm thi nêu trên làm thủ tục thi (nhận phòng thi, nghe phổ biến quy chế thi...).
- Thí sinh dự thi cần mang theo: Giấy báo thi, thẻ dự thi, chứng minh thư nhân dân hoặc các giấy tờ hợp pháp khác (có ảnh) để đối chiếu kiểm tra khi tham dự thi.
Mọi liên lạc để có thông tin liên quan đến kỳ thi qua số điện thoại: 04.39727790 hoặc 04.39724464./.

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA