Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tamktbv

Guest
4/6/11
14
0
1
37
khánh hòa
Mình thấy các bạn bàn về vấn đề thời gian chấm phúc khảo rất nhiều. Các bạn muốn rõ thì chỉ cần gọi ra tổng cục hỏi là chính xác nhất chứ người này hỏi, người kia trả lời mỗi lúc mỗi khác gây tâm trí hoang man lắm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

natravico

Trung cấp
12/10/09
53
0
6
38
Bắc Ninh
Ôi theo lịch hình như phải có KQ phúc khảo rủi ý nhỉ?

Z

zKakashiz

Guest
20/6/11
10
0
0
From hell
z

Thi ngạch của mình cả tỉnh lấy có 1 chỉ tiêu duy nhất, trong khi mình cách bạn đứng thứ nhì có hơn chục điểm, cái cảm giác hồi hộp chờ đợi này trải qua nhiều rồi nên thấy vui vui :005: Không biết các bạn thế nào chứ mình thấy hồi hộp, nóng ruột mới hay các bạn à :004:

N

natravico

Trung cấp
12/10/09
53
0
6
38
Bắc Ninh
1/7 này mình vào nhận công tác bên kho bạc rồi, bỏ thuế luôn
Mình thấy acc rất tích cực và mến bạn. Nhưng theo mình Thuế và kho bạc? Bạn cân nhắc lại xem.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Mình thấy acc rất tích cực và mến bạn. Nhưng theo mình Thuế và kho bạc? Bạn cân nhắc lại xem.

à, cái đó suy nghĩ nhiều lắm rồi, but chủ yếu là tại gần nhà hơn thuế, còn được làm ở thành phố nữa, ko có đi huyện. Mình vẫn còn cơ hội qua thuế, họ đã hứa nếu muốn thì chừng nào vô biên chế kho bạc họ cho qua.
1/7 này đi làm rồi, ko biết thế nào ta, hơi run run!

M

manh2705

Trung cấp
9/1/11
163
0
0
Vinh Phuc
lại một ngày nữa trôi qua. thời gian hình như trôi hơi chậm. tự nhiên bây giờ lại không thích thứ 7 và chủ nhật nữa. hixhix

S

shunshine

Guest
28/11/07
36
0
0
38
tphcm
May quá!Nhà mình lại được sum họp rồi. Nhưng sao mở ra thấy mọi người nói tới tháng 8 mới có danh sách rồi tháng 9 mới đi làm.Ôi làm sao mà ngán thế chứ. Mình dang chuẩn bị xin nghỉ?Vậy không biết sao đây ta

N

natravico

Trung cấp
12/10/09
53
0
6
38
Bắc Ninh
à, cái đó suy nghĩ nhiều lắm rồi, but chủ yếu là tại gần nhà hơn thuế, còn được làm ở thành phố nữa, ko có đi huyện. Mình vẫn còn cơ hội qua thuế, họ đã hứa nếu muốn thì chừng nào vô biên chế kho bạc họ cho qua.
1/7 này đi làm rồi, ko biết thế nào ta, hơi run run!
uh, vậy cũng tốt. Minh mà vào thuế chắc về Huyện thôi. Hix, Huyện cách Tp có 10km, nhưng chắc mình ko được về. Mà gia đình muốn về gần nhà. Cũng đắn đo quá, vẫn thích TP hơn.

K

kimthanhkt20

Trung cấp
24/12/10
98
0
0
37
quang ngai
Thông tin cho những bạn thi công chức thuế

May quá!Nhà mình lại được sum họp rồi. Nhưng sao mở ra thấy mọi người nói tới tháng 8 mới có danh sách rồi tháng 9 mới đi làm.Ôi làm sao mà ngán thế chứ. Mình dang chuẩn bị xin nghỉ?Vậy không biết sao đây ta

Bạn muốn biết chắc thì thử điện ra TCT hỏi thử coi?

B

bachthuha

Trung cấp
8/10/10
113
0
0
Việt Nam
tháng 9 hoặc tháng 10 mới có quyết định đi làm đó các bạn, thông tin các bạn đó nói là đúng đó

K

kimthanhkt20

Trung cấp
24/12/10
98
0
0
37
quang ngai
tháng 9 hoặc tháng 10 mới có quyết định đi làm đó các bạn, thông tin các bạn đó nói là đúng đó

sao bạn nghĩ vậy?sao mình điện ra TCT họ nói nếu ai đang làm thì tháng 7 xin nghỉ việc là vừa đó

W

world

Guest
26/6/11
2
0
0
VN
Nếu anh(chị) có người quen TCT hỏi sẽ rõ, cuối tháng 8 mới có kết quả phúc khảo.

Khuyên các em đùng nên xin nghỉ việc ở chỗ cũ sớm, lời khuyên chân thành.

H

hoanghiem

Guest
10/12/10
35
0
0
tn
đã chấm xong phúc khảo rồi. Các bác muốn hỏi điểm thì có người quen là hỏi được. Vài hôm nữa là thông báo trên mạng. Giữa tháng 7 là có giấy gọi đi làm hồ sơ. đầu tháng 8 đi tập huấn.

K

kimthanhkt20

Trung cấp
24/12/10
98
0
0
37
quang ngai
Thông tin cho những bạn thi công chức thuế

Mọi người ơi cho mình hỏi cái này nha, danh sách phúc khảo không công bố mà chấm điểm rồi công bố danh sách trúng tuyển thì có còn minh bạch không ta?

K

kimthanhkt20

Trung cấp
24/12/10
98
0
0
37
quang ngai
Ban Hoanghiem thong tin cua ban co tu dau vay ban. Minh cug nghe noi la trong thang 7 se co giay ban trung tuyen. nhug co ban lai noi la thang 8 lan.

Cac ban ai cung noi thong tin cua minh la chinh xac. Minh biet cac ban tot bung, muon chia se thong tin, nhug doc nhieu thong tin qua minh sap phat dien roi. huhu.
Thôi thì cố gắng chờ nữa đi, chứ biết sao được

L

loan0320

Guest
31/5/11
43
0
0
hà nội
Mọi người ơi cho mình hỏi cái này nha, danh sách phúc khảo không công bố mà chấm điểm rồi công bố danh sách trúng tuyển thì có còn minh bạch không ta?

mình thấy mấy đợt thi công chức của Bộ tài chính đều có danh sách điểm của những người phúc khảo riêng ma. Hầu như là không có ai lên điểm cả.

K

kimthanhkt20

Trung cấp
24/12/10
98
0
0
37
quang ngai
mình thấy mấy đợt thi công chức của Bộ tài chính đều có danh sách điểm của những người phúc khảo riêng ma. Hầu như là không có ai lên điểm cả.

nhưng đợt thuế này đâu công bố danh sách được phúc khảo đâu?không công bố danh sách phúc khảo mà khi chấm điểm xong mà công bố danh điểm sau phúc khảo thì có đáng tin lắm không?

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
nhưng đợt thuế này đâu công bố danh sách được phúc khảo đâu?không công bố danh sách phúc khảo mà khi chấm điểm xong mà công bố danh điểm sau phúc khảo thì có đáng tin lắm không?

trời ơi, đợi chờ lâu quá các bạn đâm ra hoài nghi đủ chuyện, muốn sống lâu thì hãy tin tưởng, câu của mình đó, hi.

T

thanhloc3101

Guest
7/6/11
11
0
0
TP Hồ Chí Minh
Ac116 cho mình hỏi:
Đã đậu công chức thuế, Nếu thời điểm đi làm lại chuẩn bị sanh nở, thì bên thuế sẽ giải quyết ra sao. (Thời gian chấm điểm thi công chức, phúc khảo, tập huấn, đi làm bên ngành Thuế quá lâu phụ nữ có chồng làm sao tính toán cho việc sanh nở được đây.). Bạn tư vấn cụ thể cho mình và mọi người với. Cám ơn bạn nhiều

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Ac116 cho mình hỏi:
Đã đậu công chức thuế, Nếu thời điểm đi làm lại chuẩn bị sanh nở, thì bên thuế sẽ giải quyết ra sao. (Thời gian chấm điểm thi công chức, phúc khảo, tập huấn, đi làm bên ngành Thuế quá lâu phụ nữ có chồng làm sao tính toán cho việc sanh nở được đây.). Bạn tư vấn cụ thể cho mình và mọi người với. Cám ơn bạn nhiều

ặc chết mình, mới có 23 tuổi hà, bắt mình tư vấn mấy chuyện này, mình đâu có biết đâu, but để ý thấy cũng ko có gì đâu, bạn cứ nghỉ sinh xong vào làm, chủ yếu là BHXH bạn đóng như thế nào có được hưởng chế độ thai sản ko, bạn sinh xong vào làm tiếp cho đủ thời gian tập sự 1 năm. Ai đó có kinh nghiệm chỉ dùm bạn này đi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA