Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

leanhdung81

Trung cấp
7/6/09
143
0
16
42
ha noi
TCT chắc phải giữa tháng 11 mơi đi làm mất (vì nếu đi làm đầu tháng thì đã gọi từ bây h).
chơi nhiều cũng chán các bác ah.

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
ối giời ơi, chơi nhiều chán quá! ko biết khi nào TCT cho đi làm đây:wall:?

TCT chắc phải giữa tháng 11 mơi đi làm mất (vì nếu đi làm đầu tháng thì đã gọi từ bây h).
chơi nhiều cũng chán các bác ah.

Theo tin tình báo từ Ban tổ chức, qua đầu năm mới gọi đi làm, anh em cứ tung tăng đi chơi cho sướng nha.:1luvu::dance2:

M

maind

Trung cấp
19/6/09
67
0
0
39
city
em cũng sốt ruột cái việc đi làm quá, các bác ạ. Chỗ em còn chưa phân công công tác j cả. Bơ vơ chưa biết đi đâu về đâu. Thế mới thấp thỏm, lo lắng chứ mà biết làm ở đâu rùi thì cho em ở nhà cả năm cũng OK

A

Anh Smile

Guest
27/6/09
1
0
0
38
Hà Nội
Mình cũng đã thi công chức thuế. Nhưng rất tiếc giám thi thu hết đề lại rùi. Tin học thi trắc nghiệm đơn giản thui. Tiếng Anh thì trình độ B gần giống đề thi cao học các trưởng. Môn hành chính thì vào phần tài chính công, pháp lệnh cán bộ công chức, luật phòng chống tham nhũng và một câu nữa hỏi về chức năng cơ quan thuế thì phải.

M

minathanh

Sơ cấp
27/9/09
37
0
0
48
gialai
Mọi người thi đỗ đợt đầu đã đi làm rồi. Quyết định đi làm từ ngày 22/10/2009. Đi làm mấy hôm rồi, có người thì làm luôn, có người thì đợi đầu tháng đi làm.Nói chung là cũng sắp hết năm rồi, có muốn làm thì cũng chẳng làm được.Chắc là đợi sang đầu năm đi tập huấn vài tháng.

Bạn ơi lại phải đi học tiếp nữa sao.

C

chiatay1

Trung cấp
21/9/09
50
0
0
vn
Chấm phúc tra rồi mà Bác. Chấm tại Tổng cục từ chiều 12/10/09 rồi, đến chiều 19/10/2009 Tổng cục đã gửi danh sách đỗ phúc tra lên Bộ rồi chắc cuối tuần này danh sách quay về Tổng cục thôi. Yên tâm đi các Bác, môn QLHC phúc tra lên nhiều phết, tin học, ngoại ngữ thì hơi ít.
biết là thế nhưng đến khi công bố và gọi đi làm thì còn chán nhé, phải chờ và chờ ....:1luvu:

N

Ngan02

Sơ cấp
25/6/09
20
0
0
Ha Noi
biết là thế nhưng đến khi công bố và gọi đi làm thì còn chán nhé, phải chờ và chờ ....:1luvu:

TCT đã có quyết định phân ban cho các đ/c mới thi tuyển vào rồi, ai về ban nào thì đã có quyết định nằm trên bàn các trưởng ban rồi (trừ ban thanh tra và ban quản lý thuế DN lớn không có chỉ tiêu tuyển mới mà sẽ lấy những CB cũ ở các ban khác sang), không lâu đâu Bác ạ. Nhiều trường hợp buồn cười lắm, em thấy có Bác học ngoại thương bằng loại khá, ngoại ngữ tốt ... lại được phân về Ban Tổ chức ngồi suốt ngày, thui chột hết kiến thức... Có Ban mấy người mới phân về toàn đồng hương ở 1 tỉnh ...
Bác chiatay1 ở bộ phận nào trên TC mà không biết vậy. Bác PM cho em số DT để giao lưu, có khi mình gặp nhau hàng ngày mà không biết lại cứ tranh luận với nhau đấy bác ạ.
Kính Bác.

C

chiatay1

Trung cấp
21/9/09
50
0
0
vn
TCT đã có quyết định phân ban cho các đ/c mới thi tuyển vào rồi, ai về ban nào thì đã có quyết định nằm trên bàn các trưởng ban rồi (trừ ban thanh tra và ban quản lý thuế DN lớn không có chỉ tiêu tuyển mới mà sẽ lấy những CB cũ ở các ban khác sang), không lâu đâu Bác ạ. Nhiều trường hợp buồn cười lắm, em thấy có Bác học ngoại thương bằng loại khá, ngoại ngữ tốt ... lại được phân về Ban Tổ chức ngồi suốt ngày, thui chột hết kiến thức... Có Ban mấy người mới phân về toàn đồng hương ở 1 tỉnh ...
Bác chiatay1 ở bộ phận nào trên TC mà không biết vậy. Bác PM cho em số DT để giao lưu, có khi mình gặp nhau hàng ngày mà không biết lại cứ tranh luận với nhau đấy bác ạ.
Kính Bác.

bác ơi, bọn em đang nói là nói những ng không đậu đ1 ấy.
còn chuyện buồn cười thì ở đâu và lúc nào cũng có mà.
đ1 buồn cười thế à. Đợt 2 chắc cũng không kém đâu!
Thân!

N

nguyenductho86

Guest
18/9/09
5
0
0
38
yen khanh
Vậy là bọn mình sắp được đi làm rồi đúng ko bạn!Tớ sốt ruột lắm rùi.

L

langman772002

Guest
26/9/09
8
0
0
Nha Trang
Mình cũng đã thi công chức thuế. Nhưng rất tiếc giám thi thu hết đề lại rùi. Tin học thi trắc nghiệm đơn giản thui. Tiếng Anh thì trình độ B gần giống đề thi cao học các trưởng. Môn hành chính thì vào phần tài chính công, pháp lệnh cán bộ công chức, luật phòng chống tham nhũng và một câu nữa hỏi về chức năng cơ quan thuế thì phải.

1 câu còn lại là những điều công chức nên và không nên làm.

A

Ailoan2009

Guest
5/9/09
3
0
0
TPHCM
Đọc bài của bạn mình thấy cũng giống tâm trạng của mình trước đây khi mới ra trường và cũng được phân công vào ngành giống như bạn. Nhưng bạn ơi cũng đừng bi quan về nó lắm, hãy vui lên minh mình cũng đã có 1 công việc để làm, giống như bạn đã nói :"Ngó xuống cũng còn hơn lắm người" . Bạn cứ coi đây là 1 thử thách của mình từ từ rồi cũng sẽ đạt được theo như mình mong muốn.
Chúc bạn sẽ gặp may mắn và sẽ có nhiều niềm vui trong cuộc sống

A

alone1210

Guest
31/7/09
39
0
0
38
Ha Noi
Kính Bác.
Bác Ngan02 có biết tình hình bên xét tuyển tin học không? Cho em biết với. Mệt mỏi quá... :018::018:

N

nguyetkt

Guest
hoi ve Thue TNCN

Anh chị nào có biết về lập tờ khai thuế TNCN không chỉ giúp em với. Bên em thì không có nhân viên nào phải nộp thuế, nhưng theo quy định thì vẫn phải nộp tờ khai theo quý. Vậy nếu như nộp theo quý thì tổng số nhân viên và tổng lương của nhân viên từ tháng 7 cho đến tháng 9, em làm như vậy có đũng không ạ và phải làm theo mẫu nào. Nếu như nhân viên mới vào chưa có hợp đồng lao động chỉ có hợp đồng thử việc thì có phải khai lương không? có ai biết chỉ rùm em với. Em cảm ơn nhiều

D

dinh6888

Guest
17/9/09
47
0
0
Hải dương
Ối trời, chuyện buồn cười hay không thì chẳng có gì đáng cười cả.Tất cả là tình yêu hồ chí minh của mọi người.Ai yêu bác hồ chí minh hơn cán bộ thuế nhà ta.:004:

C

chiatay1

Trung cấp
21/9/09
50
0
0
vn
rồi sau này một số bác chuẩn bị làm ( và đã làm ) thuế cũng thế thôi mà!

Nguyet huong

Nguyet huong

Guest
Có đồng chí nào hôm vừa rồi đi giao lưu trên Thác Đa không nhể???

Z

zTLBBz

Guest
5/10/09
8
0
0
42
Bình Định
Chào các bạn!
Sáng nay thi trắc nghiệm môn thuế, thi online. Khi thi, vì quá hồi hộp lo lắng mình làm những câu dễ trước, những câu khó làm sau. không ngờ mình lại làm không được những câu dễ và sự thật phũ phàng đã đến với mình đó là không đạt, mình chỉ làm được 10/26 câu. Hiện giờ mình như người mất hồn, không biết trưa nay về sẽ như thế nào nữa, có bạn nào biết sắp tới thi lại ở đâu và khi nào không, mình chúc mừng các bạn đã thi qua.

C

chiatay1

Trung cấp
21/9/09
50
0
0
vn
chắc là đợi đợt 2 rồi thi lại cùng à. Em đoán thế!:015:

S

SilentKiller

Guest
18/2/08
19
0
1
37
TP HCM
Chào các bạn!
Sáng nay thi trắc nghiệm môn thuế, thi online. Khi thi, vì quá hồi hộp lo lắng mình làm những câu dễ trước, những câu khó làm sau. không ngờ mình lại làm không được những câu dễ và sự thật phũ phàng đã đến với mình đó là không đạt, mình chỉ làm được 10/26 câu. Hiện giờ mình như người mất hồn, không biết trưa nay về sẽ như thế nào nữa, có bạn nào biết sắp tới thi lại ở đâu và khi nào không, mình chúc mừng các bạn đã thi qua.

Có 300 câu hỏi và đáp án sẵn mà bạn. Hay là bạn không học?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA